Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai

Cách ngừa thai an toàn và tốt nhất cho người chưa có con ???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 214 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị gái em sắp kết hôn, vì điều kiện hai anh chị chưa được đầy đủ, nên anh chị chưa muốn sinh em bé luôn,đợi khoảng 1 năm nữa rồi tính, nhưng lại lo nếu kiêng cữ, mai mốt muốn có con sẽ khó...vì hiện nay thấy nhiều chị em áp dụng các biện pháp tránh thai, sau khi ngừng lại thì đợi hoài mà..không thấy em bé đâu..nên anh chị rất lo..Vậy nhà mình ai có kinh nghiệm trong chuyện này thì chỉ cho chị mình với nhé..nhu anh chị mình thì dùng biện pháp nào là an toàn nhất ???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mua_bong_may; 05/09/2008 vào lúc 07:46 PM. Lý do: nội
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

An toàn nhất có lẽ chỉ là bao cao su thôi em ạ.
    • 5,855 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonhi2806 Xem bài viết
    An toàn nhất có lẽ chỉ là bao cao su thôi em ạ.
    Mới cưới dùng BCS không được đâu, chưa quen mà. Mình thấy uống thuốc Marvelon khoảng 2 chu kỳ cho vợ chồng mới cưới quen đã, khi đó mới dùng BCS được. VC mình cũng uống thuốc 2 chu kỳ nè, sau đó dùng BCS luôn cho đến giờ, chỉ ngưng đủ để có 2 nhóc thôi
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 9,490 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

Mới cưới, có chắc là mới QH ko bạn ơi?
    Hì hì, mình đùa thui, đừng giận!
    Tớ nghĩ dùng BCS hợp lý nhất! Nếu ko, như chị mekienha nói ý, dùng Marvelon 1-2 kỳ rùi ngưng và dùng BCS!
    • 5,855 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aicho Xem bài viết
    Mới cưới, có chắc là mới QH ko bạn ơi?
    Hì hì, mình đùa thui, đừng giận!
    Tớ nghĩ dùng BCS hợp lý nhất! Nếu ko, như chị mekienha nói ý, dùng Marvelon 1-2 kỳ rùi ngưng và dùng BCS!
    :Laughing::Laughing::Laughing: Ừ nhỉ, mình ngây thơ rồi tưởng ai cũng ngây thơ như mình :rolleyes:
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 1,887 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Mới cưới dùng BCS không được đâu, chưa quen mà. Mình thấy uống thuốc Marvelon khoảng 2 chu kỳ cho vợ chồng mới cưới quen đã, khi đó mới dùng BCS được. VC mình cũng uống thuốc 2 chu kỳ nè, sau đó dùng BCS luôn cho đến giờ, chỉ ngưng đủ để có 2 nhóc thôi
    Nhà tớ y chang nhà mekienha.
    Uống thuốc 2 tháng đầu cho xã tít mít cái!
    Sau đó nịnh nọt xã dùng BCS.( Tại cũng sợ vụ thuốc men nên không dám dùng ).Mới đầu xã tập dùng buồn cười lắm!
    Lần đầu tiên xã mặc ngược, tuốt mãi nó chả lên , xã điên tiết vứt cái bạch. Mình vẫn kiên trì bắt mang, xé cái thứ hai, tìm được đúng chiều thì " em cưng " của xã xìu rùi :Laughing::Laughing:. .... Nói chung mới đầu mang là các xã cáu lắm đấy! Toàn tìm cách trốn thui!!Mình không kiên trì thuyết phục dễ dính lắm!
    Công chúa đang ở trong bụng tớ đây cũng là do một phút tớ không kiên trì theo xã.Ơn trời , có baby yêu sớm hơn dự tính :Kiss::Kiss:!
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihi, a nhà e lúc đầu cũng ko chịu dùng, cứ ỷ vào cái "tính ngày" an toàn và khoa học phải nói mãi, nhờ cả chị gái nói, a mới chịu giờ xài mãi rồi lại quen có lần "đi chân đất" mà xong bảo là "kỳ lạ quá, hem thích" =)) giờ chắc nghiện condom rồi =))
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình với bạn trai mình yêu nhau đã lâu, nay muốn xxx , nhưng không biết dùng biện pháp tránh thai nào hiệu quả, nếu dùng BVS thì mình ko ưng lắm, do đây là lần đầu tiên của mình và anh xã mà, chắc anh xã nhà mình cũng nghĩ vậy (bọn mình yêu nhau đã lâu, nhưng chưa có cái ji là quá đà cả, tất nhiên là mình vẫn còn ... ) giờ bọn mình mới đi đến quyết định quan hệ, bọn mình lúng túng quá, đọc ở trên đây có một số mẹ bảo là uống Postino mà vẫn dính, làm mình hoang mang quá. Lần đầu tiên, mình lại không muốn dùng BCS, vì là lần đặc biệt mà:Sad:. Vậy mong các mẹ tư vấn dùm mình nên dùng biện pháp gì cho an toàn nhất cho cái lần đầu tiên đặc biệt này. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn ạ, cách tránh thai an toàn nhất vẫn là dùng bcs.nếu bạn muốn lần đầu tiên mà không fải dùng bcs thì bạn tính ngày ý.ví dụ chu kỳ của bạn là 28 ngày thì tính ra là ngày 14 sẽ rụng trứng.mình nghĩ bạn nên xxx từ ngày 1 => ngày 7 là cực kỳ an tòan.chúc bạn may mắn
    • 148 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhkhoai Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình với bạn trai mình yêu nhau đã lâu, nay muốn xxx , nhưng không biết dùng biện pháp tránh thai nào hiệu quả, nếu dùng BVS thì mình ko ưng lắm,
    thế này là thế nào ạ?:Silly:
    • 155 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

dùng BVS là chết đó bạn ơi :Thinking:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanker Xem bài viết
    thế này là thế nào ạ?:Silly:
    BCS bạn ơi.hihihi, bạn có kinh nghiệm gì hay ko? chỉ cho bọn mình với, mà cái nút sửa bài nằm ở đâu ý bạn nhỉ? mình ko thấy để edit lại bài. hic, lần đầu tiên tham gia diễn đàn nên còn kém quá :Worried:
    • 1,478 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Em tính vòng kinh đi. Ngày hết đèn đỏ là ngày 1. Từ ngày 1 đến ngày 7 là thoải con gà mái, an toàn 100%. Nghỉ từ ngày 7 đến hết ngày thứ 21 của vòng. Từ ngày 21 đến ngày có đèn đỏ trở lại thì lại cứ "nhân trần" thôi

Xài Postinor 2 là chuẩn đấy, nhưng hay có tác dụng phụ lắm. Thay đổi vòng, dễ hư hao em bé của em...

Có 1 số miếng dán tránh thai, film tránh thai nữa. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, mua ở mấy tiệm thuốc Tây lớn nhé.

Mà nên xxx ở ngày 1 đi, vì em phải vài ngày xxx liên tục em mới hết... đau

P/s: Em chỉ được sửa bài trong vòng 15p thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi badady; 30/03/2009 vào lúc 02:28 PM.
    • 156 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

em thấy an toàn nhất là mấy ngày trước ngày đèn đỏ, ví dụ chu kỳ của chị 28 ngày thì xxx từ ngày 24-27 là an toàn nhất
    Anh có nghe trong gió tiếng leng keng
    Tiếng phong linh reo vui khi gặp gió
    Gió vuốt ve từng tiếng chuông nho nhỏ
    Nghe phong linh hát một khúc tình ca…

…Chiếc phong linh cần lắm niềm tin
    Gió ra đi và sẽ quay trở lại
    Anh cũng thế, sẽ về bên em mãi
    Để chuông gió ngân lại, leng keng..
    • 261 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Em mới kết hôn các mẹ ạ. Nhưng vch em chưa muốn có con ngay. Em chưa có tí kiến thức gì về tránh thai an toàn mà không ảnh hưởng đến việc có con sau này. Em cũng muốn tìm một bác sĩ để khám kiểm tra tình hình xem vch em chuẩn bị để sinh con như thế nào? Có mẹ nào biết chỉ cho em với. Hay cho em xin đường link để đọc cũng được. Em xin chân thành cảm ơn các mẹ trước.:Smiling:
    • 3,772 Bài viết

• 1,986 Được cảm ơn

em mơí lấy chồng thì chả cần khám xét gì đâu. Hiện tại chưa muốn có em bé thì cứ dùng bcs thôi, đừng dùng thuốc tránh thai ko tốt. Khi nào muốn có em bé thì ngừng biện pháp phòng tránh, 6 tháng -1năm sau mà chưa có gì thì đi khám cũng chưa muộn.
    Đúng là người ăn chả hết, kẻ lần ko ra. ở đây toàn mẹ đang mong con thôi em a.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 82 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chưa có em bé mà uống thuốc ngừa thai loai 21 viên có tốt ko các chị ạ ???
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E muốn có câu hỏi này xin các anh chị tư vấn cho em với ah. Bạn trai em năm nay ngoài 30 rồi, nhu cầu của anh ấy rất lớn, mà e thì vẫn chưa học xong nên k thể kết hôn được.Bọn em lỡ xxx rồi, bây giờ các anh chị có thể tư vấn cho em cách nào tránh thai an toàn mà ko ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản sau này ko ạ.E đã phải dùng thuốc tránh thai khẩn cấp 2 lần rồi và em hiểu tác dụng nguy hiểm của loại thuốc này. Mà em và người yêu vì hoàn cảnh thì cũng ít xxx lắm ạ, ko thường xuyên. Hichic. Em cảm ơn các anh chị nhiều
    • 1,024 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thuốc tránh thai hằng ngày, ( nghe bảo ) ít nguy hiểm, ít tác dụng fụ. Ngoài tác dụng tránh thai thì còn có mấy tác dụng nữa là làm jảm đau bụng kinh, rút ngắn thời jan hành kinh và trị mụn rooling:rooling:rooling:

Mỗi tội nhớ mà uống thì hơi mệt
    • 693 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntl_2009 Xem bài viết
    E muốn có câu hỏi này xin các anh chị tư vấn cho em với ah. Bạn trai em năm nay ngoài 30 rồi, nhu cầu của anh ấy rất lớn, mà e thì vẫn chưa học xong nên k thể kết hôn được.Bọn em lỡ xxx rồi, bây giờ các anh chị có thể tư vấn cho em cách nào tránh thai an toàn mà ko ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản sau này ko ạ.E đã phải dùng thuốc tránh thai khẩn cấp 2 lần rồi và em hiểu tác dụng nguy hiểm của loại thuốc này. Mà em và người yêu vì hoàn cảnh thì cũng ít xxx lắm ạ, ko thường xuyên. Hichic. Em cảm ơn các anh chị nhiều
    Nên dùng BCS, nói chung là cứ đi gặp ng yêu thì tạt vào hiệu thuốc mua BCS, lúc nào cũng phải dự phòng, ko đc chủ quan nhé. Tốt hơn là hãy nói chuyện thẳng thắn với ng yêu và đề nghị a ấy có trách nhiệm với sk sinh sản của mình, để a ấy luôn luôn phòng bị nhé!