• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 49.3K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 636 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Mình vừa hút xong, cũng đang cho con bú nên bs kê kháng sinh và thuốc chống phù nề ko ảnh hưởng đến sữa. đang cho con bú thì chống chỉ định dùng thuốc phá thai mẹ nó ạ
    • 5,548 Bài viết

• 10,306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunconthichmua82 Xem bài viết
    Mình vừa hút xong, cũng đang cho con bú nên bs kê kháng sinh và thuốc chống phù nề ko ảnh hưởng đến sữa. đang cho con bú thì chống chỉ định dùng thuốc phá thai mẹ nó ạ
    Mẹ này nói đúng này!

Đang cho con bú ko đc dùng biện pháp phá thai bằng thuốc đâu.

Thôi mẹ nó đành chịu khó dùng biện pháp hút thai rồi uống KS vậy. Có loại Ks đang có bầu và cho con bú uống cũng ko sao lắm đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

e mới đẻ 4th, đag cho con bú. giờ nên dùng BPTT nào ạ? thấy Mẹ e bảo nên đặt vòng. nhưng e sợ phải nằm lên cái bàn dạng chân ấy lắm. chắc bị ám ảnh từ hồi đẻ :"> =))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 678 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

chắc là hút thôi
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekyanh Xem bài viết
    chắc là hút thôi
    cũng có thể dùng thuốc, nhưng sau khi dùng thuốc thì hút sữa bỏ đi vài ngày để thuốc ra hết thì cho em bé bú lại:LoveStruc:

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Thật chẳng ai muốn bỏ con đi cả. Nhưng chắc là em phải bỏ thôi. Bé nhà em được 7 tháng rồi. Dạo này em thấy mệt mỏi. Hôm qua thử thì lên 2 vạch rất rõ. Nếu bình thường thì em sẽ để sinh ngay. Nhưng đợt rồi em làm răng, rồi cảm cúm hàng tháng, dùng kháng sinh liên tục, rồi nhiều loại thuốc không tốt nữa. nghĩ chán mình, thương con quá. Nhưng đẻ ra nhỡ có sao thì khổ con hơn. Nên VC nghe lời khuyên BS chắc là phải bỏ. Em thấy buồn quá các mẹ ạ!
    Bố mẹ yêu Nấm nhất trên đời! :Angel::Angel:
    • 163 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng trong hoàn cảnh này. Qdinh bỏ là 90% vì mình đã được bác sỉ kê thuốc. Lòng nặng nè day dứt lắm. Nhưng khi được sự động viên của ngừi thân nên mình đã k uống thuốc nữa. Không biết sắp tới dối mặt việc chăm 2 đứa nhỏ 1 lúc thì mình thế nào nhưng mình đang rất vui và hạnh phúc vì làm mẹ của 2 đứa con. Hoàn thành kế hoạch trước thời hạn. Cứ suy nghĩ đơn giản thì sự việc sẽ đơn giản. Con là lộc trời cho mà, n người mún mà k được.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ nó cố lên.Mẹ nó mạnh mẽ thật.Hjc.Mình cũng có em bé roài,mà bé lớn mới 7 tháng.hjc.Chắc chẳng còn cách nào khác.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bon_cua_me Xem bài viết
    Mình cũng trong hoàn cảnh này. Qdinh bỏ là 90% vì mình đã được bác sỉ kê thuốc. Lòng nặng nè day dứt lắm. Nhưng khi được sự động viên của ngừi thân nên mình đã k uống thuốc nữa. Không biết sắp tới dối mặt việc chăm 2 đứa nhỏ 1 lúc thì mình thế nào nhưng mình đang rất vui và hạnh phúc vì làm mẹ của 2 đứa con. Hoàn thành kế hoạch trước thời hạn. Cứ suy nghĩ đơn giản thì sự việc sẽ đơn giản. Con là lộc trời cho mà, n người mún mà k được.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn nên đi khám sớm đi để xác định độ tuổi của bé,bạn cứ chần chừ để khi bé được 7-8 tuần đã có tim thai rồi thi ko nên bỏ nứ bạn ạ.mình cũng chưa chưa chuẩn bị gì để chào đón bé thứ 2 cả và cũng do hoàn cảnh mình ko thể giứ bé lại.mình thực sự rất khổ tâm khi phải làm như thế.vậy mà khi nói chuyện với mẹ chồng mình thấy bà bình thản đến lạ.mình cũng tư vấn bác sĩ kĩ rồi mới làm như thế.mình mới chỉ lỡ 9 ngày thôi nên bác sĩ cho uống thuốc và dặn mình vẫn cho con bú bình thường được.chứ nếu con mình mà được 7 hay 9 tuần rồi thì có cho tiền mình cũng ko bỏ nó đâu.như thế này mình đã đau khổ lắm rồi.
    • 74 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ngày mai em cũng phải dứt ruột đi hút thai đây các mẹ ạ. Em có hai đứa rồi. Đúa nhỏ mới có 7 tháng. Chưa kể em chửa to, tăng những hơn 30 kg môi lần mang bầu. 2 lần đều đẻ mổ và còn bị tiền sản giật nữa. Buồn lắm các mẹ ơi, em thấy mình ngu quá. Thế này có tội quá. Có khác gì giêt người đâu nhỉ? mà lại là chính giọt máu của mình. Chắc sẽ gặp phải quả báo nào đấy cũng nên. Cầu xin ông trời hãy cho những đứa trẻ đáng thương này được đầu thai ở một gia đình tử tế.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi halan0609; 19/02/2013 vào lúc 11:39 PM.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang đau đầu. gái nhà mới 20 tháng. Hum nọ mình đi kiểm tra thì gái có iem được 5 tuần rồi. Mình chưa muốn sinh bi giờ vì con còn nhỏ quá, thấy thương quá. Nhưng mà bỏ thì mình lo lắng tác hại về sau. . . 7 tuần nếu bỏ có ảnh hưởng nhiều không các mẹ? Mong được chia sẻ để mình đưa ra quyết định cuối tuần này ah!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tránh thai trong thời kỳ cho con bú

Các mẹ ơi giúp em với. Em sinh được 2 tháng. Bé nhà em không bú mẹ mà em phải vắt sữa ra cho bé ăn cùng với sữa CT. Mới 1 tháng là em thấy KQD rồi. Giờ em muốn tránh thai nhưng lại không muốn dùng BCS (tại dùng bao em thấy đau lắm). Vậy có cách nào tránh thai không ạ? Các mẹ giúp em với nhé

• Bị tả trong thời kì cho con bú

Chào các mẹ. E vừa sinh e bé đc 3 tháng, k hiểu do ăn uống kiểu gì mà em bị đau bụng, buồn nôn và tiêu chảy. E có lên mạg tìm hiểu thì nghĩ là bị tả bởi vì đag có dịch. E xin hỏi đang cho bé bú mà bị tả có ảnh hưởng đến bé ko và thuốc thang điều trị ra sao? E bị đc 2 hôm rồi nhưg thấy bé nhà e ko...

• 5 ngộ nhận phổ biến về tránh thai

Nhiều phụ nữ ngừng thuốc tránh thai vì sợ tăng cân, tính khí thất thường hay gặp phải những thay...

• Trẻ từ 2-6 tuổi: Những cột mốc có thể mẹ chưa biết

Một chiếc cây trưởng thành sẽ trải qua giai đoạn mầm– chồi – lá rồi vươn cao thành cây xanh vững...

• Mình vừa cấy que tránh thai 3 năm

Chào các mẹ, Xung quanh mình co nhiều bạn quan tâm đến vấn đề KHH nhưng còn phân vân lựa chọn...

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

"pó tay to hp2y. Các bạn trẻ lỡ dại khó khăn trăm đường nào là không chồng mà chửa. Nào là dư luận lên án......Thâm chí ngày xưa các cụ còn gọt đầu bôi vôi đến phải bỏ sứ mà đi. Nên dù rất muốn giữ cái thai cũng bị ép buộc từ bỏ. Nên còn biết thông cảm. Đằng này là phu nữ đã làm mẹ. Một thiên chức thiên liêng. Mà không biết giữ gìn để mang thai ngoài ý muốn rồi nói bỏ là bỏ , giết là giết đứa con như chuyện thường như vậy sao? Con nào cũng là con. Có thêm đứa bé không có gì là có lỗi và đáng thương với đứa con lớn cả. Con của các bạn , người khác còn thấy thuơng tiếc và đau lòng. Mà các bạn cảm thấy nên giết hại nó tốt hơn là sanh dưỡng. Thì thôi, tui pó tay. Miễn bàn .....|[/QUOTE]
    mỗi người mỗi hoàn cảnh như mình dây này bé mới dược 9 tháng mình lại mang thai mình vừa chăm con một mình vùa buôn bán ko ai phụ cả, tất tần tật mọi việc mình phải làm thậm chí còn ko ăn uống đúng giờ thời gian đi dặt vòng cũng không có mình không gởi bé cho ai được mới có 5 tháng mà mình sút mấy kg. bé lại ko bú sữa ngoài giờ thật sự mình rất mệt mỏi ko biết có đủ sức để mang thai bé sau ko trong khi bé đầu còn đang bú mẹ mình sợ sinh con mà giống như hiện tại thì chắc chắn ko lo nỗi cho cả hai đứa cùng lúc. đã vậy khi sinh bé đầu mịnh bị sa búi trĩ vẫn chưa chữa trị vì bé dang bú. giờ chỉ biết đi tư vấn bs nếu sức khỏe cho phép thì mình sẽ sinh bé và cố gắng hết sức ( chỉ biết nói vậy thôi chứ nhiều khi mệt quá mình chỉ biết khóc cho đỡ tức thôi)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2