• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.6K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các mẹ ơi!em đang lo lắng quá vì tháng rồi em tính lầm ngày nên có lẽ là dính chưởng mất rồi mà tập 1 của em mới có 9 tháng.Em ko muốn sòn sòn năm 1 đâu. Nếu đi hút thai mà vẫn cho con bú liệu có ảnh hưởng gì ko. Các mẹ giúp em với nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• cần xin một bé gái

mình dang cần xin 1 bé gái nếu ai biết thi gọi cho Vy . 0939 061 092 . nếu ai ở dồng tháp . cao...

• Chia sẻ thông tin về các phương pháp ngừa thai

Mình đã chích ngừa thai bước qua năm thứ 3, ăn no ngủ khoẻ và ko có dấu hiệu nào bất thường trừ vô...

• Bị tả trong thời kì cho con bú

Chào các mẹ. E vừa sinh e bé đc 3 tháng, k hiểu do ăn uống kiểu gì mà em bị đau bụng, buồn nôn và tiêu chảy. E có lên mạg tìm hiểu thì nghĩ là bị tả bởi vì đag có dịch. E xin hỏi đang cho bé bú mà bị tả có ảnh hưởng đến bé ko và thuốc thang điều trị ra sao? E bị đc 2 hôm rồi nhưg thấy bé nhà e ko...

• Chương trình trắc nghiệm: "Tìm hiểu ILA, nhận quà hấp dẫn"

Thân chào các bạn thành viên, Mời các bạn thành viên tham gia trả lời các câu hỏi của chương...

• Tránh thai trong thời kỳ cho con bú

Các mẹ ơi giúp em với. Em sinh được 2 tháng. Bé nhà em không bú mẹ mà em phải vắt sữa ra cho bé ăn cùng với sữa CT. Mới 1 tháng là em thấy KQD rồi. Giờ em muốn tránh thai nhưng lại không muốn dùng BCS (tại dùng bao em thấy đau lắm). Vậy có cách nào tránh thai không ạ? Các mẹ giúp em với nhé

• 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotrang
    các mẹ ơi!em đang lo lắng quá vì tháng rồi em tính lầm ngày nên có lẽ là dính chưởng mất rồi mà tập 1 của em mới có 9 tháng.Em ko muốn sòn sòn năm 1 đâu. Nếu đi hút thai mà vẫn cho con bú liệu có ảnh hưởng gì ko. Các mẹ giúp em với nhé
    Em thì chẳng rành lă1m nhưng theo thông thường thì hay uống thuốc giảm dau.Ma2 như thế thì chẳng tốt đâu nhỉ?

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khi đi hút thai thì không chỉ tiêm thuốc giảm đau đâu, sau đó sẽ phải uống một đợt Kháng sinh và thuốc chống viêm... Khi bác sĩ biết bạn đang cho con bú thì họ sẽ kê cho bạn loại thuốc ít ảnh hưởng nhất thôi. Nhưng nhiều BS cũng khuyên rằng không nên nạo, hút thai vì sợ ảnh hưởng đến những lần mang thai sau. Mình chỉ có chút kinh nghiệm như vậy muốn chia sẻ cùng bạn.
    • 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn! Mình cũng vừa cũng bị như bạn & mình cũng rất khó khăn trong quyết định của mình cuối cùng thì 2VC quyết định không giữ lại bởi vì hiện tại bọn mình vô cùng khó khăn. Sau đó vẫn cho con bú bình thường bác sỹ kê loại thuốc riêng cho người con bú, mình thì thấy không ảnh hưởng gì đâu miễn là mình ăn uống nghỉ ngơi hợp lý nhưng mình luôn cảm thấy rất day dứt và đến giờ mình vẵn chưa lấy lại thăng bằng được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,485 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Em cũng mong mình sòn sòn năm một mà chả biết có được không nữa!
    Bạn em có đứa còn đứa đầu sinh đầu năm, đứa thứ 2 sinh cuối năm cơ :4:. Em nghĩ nếu không phải vì hoàn cảnh khó khăn buộc mình phải bỏ thì đừng bỏ chị ạ!

• 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cung nghi nhu vay, neu khong co gi kho khan qua', thi cu quyet dinh de sinh be, em cung do lan 1 ko giu duoc da fai nao, do la noi dau lon nhat ma em tung gap phai va mat rat nhieu thoi gian sau nay moi binh fuc tro lai. Cu nghi den la em lai bat khoc roi, vi vay theo y kien cua em la chi nen de sinh , nhung dua tre ko co toi gi ca. Bay gio lan 2 em moi thanh cong va baby nha em duoc gan 6 thang roi, Cung dang tim bien phap tranh cao nhat ma cung lo thap thom lam chi oi. co phuong phap nao giup em tranh cao nhat ko ??
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Ngày xưa em cũng bị dính khi con em dược 1 năm đấy.Moi người cứ bảo để sinh,nhung vì kinh tế một phần,phần khác vì sinh ra bọn em hai quê đều ở xa nên không có ông bà nào chăm cháu được,em phải thuê osin,mà thuê osin cũng vất vả lắm nên em sợ.Hai VC cũng suy nghĩ mãi nên qd bỏ(vì nếu sinh ra mà không chăm được con thì còn khổ hơn).Nhung ngày ấy em cai sữa luôn,vì nạo xong phải uống KS.BS bảo chỉ cho con dừng bú khoảng 10 ngày thôi,nhưng mà em nghĩ dã cai thì cai luôn,chứ ngừng bú cũng như đã cai,rồi sau này lại cai lần nữa còn khổ con hơn.Vi sữa em cũng không nhiều nên em cai sữa để con ăn bột được tốt hơn.Con phụ thuộc vào hoàn cảnh của mình nữa chị ạ.Chi cứ suy nghĩ kỹ đi

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng mới sinh mổ trong thời gian ngắn lại vỡ KH, đau xót lắm khi quyết định bỏ thai đi. Mình muốn các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho mình là sau khi hút thai xong có nên tiếp tục cho bé bú không vì mình vẫn phải dùng thuốc kháng sinh trong vài ngày mà và cho bú có ảnh hwongr tới bé không. Mình đến BV Phụ sản HN để hút thai và cũng hỏi họ sau hút thì có nên cho con bú không, họ nói vẫn cho bú bình thường nhưng mình không an tâm , mong các mẹ chia sẻ với mình các ý kiến của các mẹ. Bé nhà mình ko cho ti là tối quấy khóc lắm mà nghĩ lại thwong và xót con!

• 211 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi tí, nếu mình xxx lở không dùng biện pháp ngừa, chỉ cho ra ngoài nhưng mình không an tâm có được uống viên tránh thai cấp tốc được không? (trong trường hợp đang cho con bú). Help với
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi cứu em với!!! con em còn mấy ngày nữa là đầy năm,vậy mà hôm nay em thử que thử em lại có mang lần nữa,biết làm thế nào bây giờ! em có điều kiện để nuôi em bé nhưng em sợ đứa bé sau sinh ra gần voi chị nó quá sợ không tốt cho no !em lo quá cac chị cứu em với!!!!
    • 5,354 Bài viết

• 3,142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu_Mẹ_Vĩ_Đại Xem bài viết
    Em cũng mong mình sòn sòn năm một mà chả biết có được không nữa!
    Bạn em có đứa còn đứa đầu sinh đầu năm, đứa thứ 2 sinh cuối năm cơ :4:. Em nghĩ nếu không phải vì hoàn cảnh khó khăn buộc mình phải bỏ thì đừng bỏ chị ạ!
    Nhưng trong trường hợp đẻ mổ thì không thể rồi phải không chị nhỉ. Em thì chưa bị dính nhưng cũng lo lắm vì ko dùng biện pháp gì cả toàn tính ngày thôi. Cơ bản vòng kinh cũng đều nên dễ tính hơn.
    • 160 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Em bé nhà mình mới được 3.5 tháng thôi mà mẹ lại dính chưởng rồi. Chắc là không thể giữ thai được vì đã có đủ 2 tập cả nếp cả tẻ rồi, lại còn bị mổ đẻ cả 2 lần nữa. Nghe nói khi đang cho con bú mà có bầu thì em bé sẽ chậm hoặc không lên cân vì sữa mẹ không tốt, không biết có đúng thế không. Mình mới bị chậm 3 ngày thôi, chắc phải 1-2 tuần nữa mới can thiệp được, sau đó hình như còn phải kiêng không cho con bú mất mấy ngày vì mẹ dùng kháng sinh. Thương con quá, các mẹ có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với.
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 6 tháng thì bố mẹ lại lỡ kế hoạch, đến lúc phát hiện ra thì bé em đã 9 tuần rồi. Trong 9 tuần đó bé lớn vẫn bú mẹ đều đặn, vẫn phát triển tốt, trộm vía, bé em bác sĩ cũng bảo phát triển tốt. Mình vẫn cho bé chị bú đến giờ (16 tuần), bé em thì hôm trước đi khám cũng vẫn phát triển ổn định, trộm vía các con, chỉ phải cái mẹ hơi mệt tí thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 383 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện thì dừng bỏ bé chị ơi. Nếu chị nhìn thấy đứa bé bị bỏ trông nó thế nào thì em tin chẳng mẹ nào đủ can đảm bỏ con. 10 tuần là cái thai đã là người hoàn chỉnh rồi. Chỉ chưa đủ lớn để ra ngoài thôi. Nếu chị nào xem www.abortiontv.com thì cam đoan không bao giờ bỏ thai! Em xin lỗi vì những ảnh trong đó nhìn sợ lắm. Nhưng điều đó nhắc chúng ta rằng phải cân nhắc thật kĩ trước khi quyết định.
    Nắng vàng? Nắng vàng ơi! Em đi đâu? Đi đâu mà vội...
    • 1,202 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Hoàn toàn đồng ý với kleine,
    Bất cứ người nào, nhìn thấy hình ảnh tân tiến cho thấy quá trình Bs thọc que nhọc vào thai nhi, chọc và hút bé ra thì không ai có can đảm hũy hoại đứa con trong bụng. Vô số người lầm tường rằng cái thai còn nhỏ chỉ là giọt máu chưa thành hình hài. thế nhưng, ban đầu thì nhau thai đã có phần não. Mắt mũi miệng tuy chưa hoàn chỉnh.
    Nếu các bà mẹ đã không có khả năng nuôi đứa bé. Xin cố gằng sanh dưỡng bé khỏe mạnh. Và sẽ có những người yêu thuơng con nít xin về nuôi và chăm sóc. Không nên hũy hoại, giết chết một sinh linh bé nhỏ đáng thuơng ạ....
    • 1,657 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoài Xem bài viết
    Em bé nhà mình mới được 3.5 tháng thôi mà mẹ lại dính chưởng rồi. Chắc là không thể giữ thai được vì đã có đủ 2 tập cả nếp cả tẻ rồi, lại còn bị mổ đẻ cả 2 lần nữa. Nghe nói khi đang cho con bú mà có bầu thì em bé sẽ chậm hoặc không lên cân vì sữa mẹ không tốt, không biết có đúng thế không. Mình mới bị chậm 3 ngày thôi, chắc phải 1-2 tuần nữa mới can thiệp được, sau đó hình như còn phải kiêng không cho con bú mất mấy ngày vì mẹ dùng kháng sinh. Thương con quá, các mẹ có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với.
    Vấn đề có bầu mà cho con bú không ảnh hưởng đến đứa bé bú mẹ đâu chị ạ, miễn là chị đủ sức khỏe và phải ăn cho cả 3 người, ngoài ra nếu chị có dấu hiệu dọa sảy (vì khi con bú gây co bóp tử cung mà) thì mới phải cai sữa. Còn dùng kháng sinh vẫn cho con bú được chị ạ, chị nói rõ là đang cho con bú, bs sẽ kê cho mình loại kháng sinh an toàn, tuy nhiên vì mẹ uống kháng sinh nên sữa mẹ sẽ nóng, con có thể bị ảnh hưởng như táo bón hoặc mọc rôm. Muốn hút thai phải đợi đủ 5 tuần mới làm được, cũng nhẹ nhàng thôi chị ạ, Híc em cũng vỡ kế hoạch lúc con 9 tháng mà không thể giữ được vì đẻ mổ.

@ meyeubaby: thực ra nếu so sánh giữa thương đứa bé 3.5 tháng với "giọt máu" trong bụng thì mình thấy thương đứa lớn hơn, nếu mẹ vỡ kế hoạch thì tội đứa lớn lắm. Trong trường hợp của mẹ Hoài thì mình sẽ không giữ cái thai lại:Sad: Lời khuyên của bạn nếu dành cho các bạn trẻ không hiểu biết có thai ngoài ý muốn rồi phá thai chắc sẽ giúp ích được nhiều cho các bạn ấy.

• 1,202 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

thực ra nếu so sánh giữa thương đứa bé 3.5 tháng với "giọt máu" trong bụng thì mình thấy thương đứa lớn hơn, nếu mẹ vỡ kế hoạch thì tội đứa lớn lắm. Trong trường hợp của mẹ Hoài thì mình sẽ không giữ cái thai lại:Sad: Lời khuyên của bạn nếu dành cho các bạn trẻ không hiểu biết có thai ngoài ý muốn rồi phá thai chắc sẽ giúp ích được nhiều cho các bạn ấy.

pó tay to hp2y. Các bạn trẻ lỡ dại khó khăn trăm đường nào là không chồng mà chửa. Nào là dư luận lên án......Thâm chí ngày xưa các cụ còn gọt đầu bôi vôi đến phải bỏ sứ mà đi. Nên dù rất muốn giữ cái thai cũng bị ép buộc từ bỏ. Nên còn biết thông cảm. Đằng này là phu nữ đã làm mẹ. Một thiên chức thiên liêng. Mà không biết giữ gìn để mang thai ngoài ý muốn rồi nói bỏ là bỏ , giết là giết đứa con như chuyện thường như vậy sao? Con nào cũng là con. Có thêm đứa bé không có gì là có lỗi và đáng thương với đứa con lớn cả. Con của các bạn , người khác còn thấy thuơng tiếc và đau lòng. Mà các bạn cảm thấy nên giết hại nó tốt hơn là sanh dưỡng. Thì thôi, tui pó tay. Miễn bàn .....
    • 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cho mình hỏi đang cho con bú mà có thai thì có bị mất sữa không hay vẫn có sữa? con mình được hơn 3 tháng ròi, mấy hôm nay mình thấy ít sữa cho con bú, cháu bé thì đang đi ngoài có bọt, hơi nhầy, mình đang lo là có thai mà mình thì mổ đẻ chứ không phải đẻ thường, đang định sáng mai mua que thử xem thế nào?
    • 260 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    E vừa sinh e bé đc 5 tháng, chưa có kinh trở lại . Hiện giờ e đang có thai ( chưa rõ tuần tuổi). Vì con e còn nhỏ và điều kiện ko cho phép nên e ko thế giữ cái thai lại. E muốn hỏi có thể dùng biện pháp nào để bỏ thai mà ko ảnh hưởng đến sữa mẹ? Vì e thấy nạo hút xong vẫn phải uống kháng sinh. Và uống thuốc phá thai có đc ko? Con em hiện bú hoàn toàn = sữa mẹ, cháu ko uống đc sữa ngoài. E chỉ lo ảnh hưởng tới sữa thôi. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ e với ạ.
    E xin chân thành cảm ơn! :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_BMMT5; 15/09/2010 vào lúc 08:26 PM.
    I ♥ Çh¡ñ$µ

Là lá la...Con là tình iu lớn nhứt đời ba mẹ Xì dầu Chinsu ơi... :Kiss:
    • 260 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

huhu...ko có ai vào ạ
    I ♥ Çh¡ñ$µ

Là lá la...Con là tình iu lớn nhứt đời ba mẹ Xì dầu Chinsu ơi... :Kiss:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2