Giảm cân cùng bạn

Giảm cân vùng đùi,mông, bắp chân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ!
    có mẹ nào cho em xin ý kiến về giảm cân vùng đùi được không ạ? em tập thể dục đều đặn hằng ngày, ăn uống bình thường: mỗi bữa em ăn 1 bát cơm, nhưng hình như em ăn hơi nhiều thức ăn, các mẹ ạ. Em cao 1m65, nặng 53kg. Phần trên thì tương đối ổn, còn phần dưới thì ôi thôi, đùi em to lắm, anh chồng toàn chê là đùi ếch thôi. Hix, :Crying:
    Các mẹ giúp em với, làm sao để có thể giảm béo được đùi,bắp chăn nữa, mong ước của em là làm sao có thể cải thiện được cái đùi cái ghét ấy thui.
    Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sẹo không còn “bất trị”

Mọi tổn thương dù nhỏ trên da đều có thể để lại sẹo. Sẹo có thể lồi hoặc lõm, nguyên nhân do việc...

• Giảm vùng bắp chân

Các chị, các mẹ ơi!!! Có chị em nào có cách làm cho chân thon nhỏ lại ko ạ? Em xem các topic thì thấy có các bài tập nhưng em tập được khoảng 1 tháng mà vẫn ko thấy hiệu quả, e đang tập nhảy dây nhưng mới tập 2 tuần mà cảm giác chân cứ to hơn là sao :(((E mới 16 tuổi thôi, cao 1m 66 nặng 51kg, bắp...

• Giảm cân bằng chanh tươi, hiệu quả và thú vị, các mẹ thử qua chưa?

Mình vốn là 1 tín đồ của việc giảm cân, mặc dù mọi người vẫn bảo mình ko cần phải giảm thêm 1 kí lô...

• Giảm vùng bắp chân,

Các chị, các mẹ ơi!!! Có chị em nào có cách làm cho chân thon nhỏ lại ko ạ? Em xem các topic thì thấy có các bài tập nhưng em tập được khoảng 1 tháng mà vẫn ko thấy hiệu quả, e đang tập nhảy dây nhưng mới tập 2 tuần mà cảm giác chân cứ to hơn là sao :((( E mới 16 tuổi thôi, cao 1m 66 nặng 51kg, ...

• Ăn kiêng sao vẫn mập :(

Hi các mẹ, Tình hình là em đã vào tập tành giảm cân cùng các mẹ gần 3 tuần nay rồi nhưng kết quả...

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị cái tội mông to đùi to nên cũng ngại lắm.Đọc trên nhiều trang web spa thấy có cái vụ mà giảm béo theo từng vùng mà không biết hiệu quả thế nào,còn cái vụ chi phí cũng khớ khớ.Không biết có mẹ nào có kinh nghiệm không chia sẻ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trog tat ca cac lai giam beo thi giam phan dui la kho nhat. duong nhu KHI SINH RA NEU DUI TO THI PHAI CHIU. neu giam beo toan than thi may ra tat ca cac bo phan deu giam nhung neu than hinh da deu dan roi thi giam phan dui lai rat kho. Neu chi di tap the duc, thi nen di tap arobic va chu y hon o khau đá chân, buoc soạt.no giup cho chan san chac lai.Nhugn em thay me-bong-coi dang dep day chu.1m65 ma nag co 53kg la chuan roi con gi.chi cu song vui voi no di.hi
    • 360 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

:-s dáng mẹ nó thế là còn đẹp chán. e cao 1m60 chưa có bé mà đã 55kg, đùi và mông to khủng khiếp. hồi trc òn có time đi tập tành, bh bận chẳng đi đc, ng càng ngày càng tròn
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã cho me_bong_coi lời khuyên nhé. Quả thật là giảm đùi khó khăn thật đấy, mọi người thấy em co chiều cao thế+cân nặng thì tưởng em dáng được nhưng mà nhìn em mới thấy cái đùi to, mặc quần áo thì hok sao, chứ bỏ ra thì hãi luôn. Hjhj:Sad:
    Em cũng đọc các bài trên wtt nói về giảm béo bằng lưu thông khí huyết đấy, nhưng chẳng bít thế nào, chắc chủ yếu là do mình phải có chế độ ăn hợp lý,ăn càng ít càng tốt vào buổi tối& vận động một chút thì sẽ giảm được các mẹ nhỉ, chứ cái đi dịch vụ để giảm beo thấy lolo mà lại sợ tốn kém :Battin ey:
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu mà bị đùi to thì công nhận là hơi bị mặc cảm đấy các mẹ ạ. Bên công ty em cũng có chị bị thế, nên mua quầy jeans toàn bị chật đùi thôi. Em thấy các mẹ chị khó vận động nhiều trong lúc tập thể dục như là chạy bộ hay là đi bộ ( khoảng 30 phút trở lên nhé). Cuối tuần rảnh rỗi thì có thể mượn xe đạp lượn vài vòng cho nó đổi gió, lại thon đùi. Mẹ nào mà bơi được thì càng tốt vì khi bơi thì chân vận động nhiều lắm. Còn mẹ nào nhiều việc quá, chả có thời gian tập tành thì em bày cho cách này nhé: đi bộ ra các quán để ăn trưa, đừng đi xe máy hay kêu ngay văn phòng nhé, mua thêm cái ô đi - vừa xinh mà vừa đỡ nắng. Như bên em chỗ ăn trưa cách văn phòng cũng khoảng 100m. Ban đầu chán ăn trưa lắm, nhưng nhờ đi ăn trưa thế mà lúc đi thấy cũng vui, nói chuyện với đồng nghiệp, lúc về thì hình như cơm cũng tiêu được một tí, không sợ vừa ăn đã lăn ra ngủ ngay .
    Ngày xưa em bé tí ti
    Đi chơi toàn ăn kem Bud, kem Wall rooling:
    Bây giờ em béo lù lù
    Chúng bạn có hỏi : chỉ kem đá thôi :Sad:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiz... nghe câu đầu của ngatran.thanh bùn sao đó...
    E cũng bị vùng dùi to...Hix e nhớ hồi e thi đại học e ốm kinh khủng mà quần e lúc nào cũng size >28 vì cái dùi của em...
    Em di bơi di xe dạp mún xỉu mà nó k xuống là kô xuong đó mấy chị...
    Mới hôm wa e doc báo... thay bay gio hút mỡ vùng dùi ok rồi thỉ phải vùng mở đó k có bị trở lại. Mà tới 10tr cơ...Haha chắc thay vì nhịn ăn cho ốm thì nhịn ăn đề tiet kiem tien di hút mỡ quá
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hi, mình cũng cao 1m60 mà nặng những 56k, nhìn phần trên chả ai bảo béo, nhưng nhìn đùi và mông thì ...((((((((
    • 145 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em cũng chung nỗi khổ với các mẹ, quần lúc nào cũng 28,29 mà chả ai bảo em béo cả. Tự ti khủng khiếp lun, kiểu này chắc phải nhịn ăn lấy tiền đi giảm béo mất (nhưng chả bít phải nhịn đến bao h mới đủ tiền ) :Crying:
    • 104 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crazymonkey Xem bài viết
    em cũng chung nỗi khổ với các mẹ, quần lúc nào cũng 28,29 mà chả ai bảo em béo cả. Tự ti khủng khiếp lun, kiểu này chắc phải nhịn ăn lấy tiền đi giảm béo mất (nhưng chả bít phải nhịn đến bao h mới đủ tiền ) :Crying:

Hix...dáng bạn là giốg mình...Vùng dùi lun map trước...Nên chắc nhịn cở nào nó cũng k xinhe lam dau...
    Chắc là đi hút mở đùi có lý hơn wa...Nghĩ mà tủi thân ghê
    • 79 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

tớ cũng giống các bạn, cho mình nhập hội với.
    • 296 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bạn có phần mông đùi to mà phần trên ổn thì thuộc tạng người hình quả lê , phần eo của bạn rất đẹp đúng ko ? Nếu tập TD ,giảm cân thì sẽ nhỏ lại thôi nhưng mà sẽ giảm luôn phần thân trên trông xấu lắm.Chi bằng bạn hãy siêng năng tập luyện và chấp nhận tạng người của mình thôi.