Giảm cân cùng bạn

Giảm cân bằng chanh tươi, hiệu quả và thú vị, các mẹ thử qua chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 51K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 789 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Mình vốn là 1 tín đồ của việc giảm cân, mặc dù mọi người vẫn bảo mình ko cần phải giảm thêm 1 kí lô nào nữa. Mình cũng đã thử qua kha khá các phương pháp giảm cân, ví dụ như: uống thuốc, ăn kiêng 7 ngày, ăn kiêng 13 ngày...nói chung là có hiệu quả nhưng thấy mệt mỏi vì phải theo đuổi nó. Giờ mình mới được 1 người họ hàng truyền cho 1 kinh nghiệm giảm cân bằng vỏ chanh tươi, chính mình cũng nhận thấy cô ấy trông gày gò thật cái cổ giơ hết cả xương ra nhé, sợ chưa. Cô ý uống được 2 tháng mà mình nhìn đã gày lắm rồi. Mình đã hỏi kỹ càng và hôm nay post lên mạng tặng các mẹ mà hơi thừa kg nhé.Công thức: 10 vỏ chanh tươi đã lấy hết phần ruột, rửa sạch, cho vào nồi nấu với 1 cốc nước lọc, đun trong 10 phút. Lưu ý, trong khi sôi 10 đó là ko được mở vung để giữ nguyên tinh chất. Xong rùi là uống hết cốc nước vỏ chanh đó, uống lúc nào cũng được, ngày 3 cốc là ok. Các mẹ vẫn ăn uống ko phải kiêng khem gì đâu, chỉ lo rằng các mẹ gày quá bắt đền tớ thì chết. Uống nước vỏ chanh, còn chữa được 1 số loại bênh gì gì đó mà tớ chưa tìm hiểu, mẹ nào biết thì post cho cả nhà tham khảo với nhé. Chúc các mẹ giảm cân hiệu quả, ko tốn kém về cả tiền bạc lẫn thời gian.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tập yoga, thể dục thẩm mĩ ở đâu (quận 3, TPHCM)

Em muốn tìm 1 trung tâm ở gần nhà để có thể kiên trì luyện tập nhưng không biết ở đâu. Em ở Trần...

• Bí quyết làm đẹp cho người mập

Sắp đi đám cưới rồi mà em vẫn chưa chọn được bộ nào vừa ý cả. Từ ngày mập ra, em rất khó mặc đồ. Mẹ...

• Giảm cân bằng đậu đen ngâm dấm- PP giảm cân hiệu quả từ Nhật Bản

Sau khi sinh, mình béo lên hơn 20kg, nhìn body khủng khiếp, áo quần tăng hẳn lên 3 size nhé. Mà mình cho con bú hoàn toàn bằng sữa mẹ nên sợ uống thuốc giảm cân hoặc ăn kiêng lắm vì ảnh hưởng trực tiếp đến bé. Hôm rồi, nghe mình than thở quả, bạn bè ở Nhật mách một phương pháp giảm cân mà theo lời...

• Cùng giảm cân bằng cháo nào các mẹ ơ i !!!!!! An Toàn - Hiệu Quả

Ăn gì để đẹp da và đẹp dáng mà không ảnh hưởng đến sức khỏe là mối quan tâm hàng đầu của chị em phụ nữ. 6 loại cháo sau đây là sự lựa chọn hoàn h Cháo so với cơm mà nói là một món ăn đặc biết tốt, năng lượng dường như rất thấp, dễ tiêu hóa mà còn có tác dụng giảm béo, giúp bạn có một vóc dáng...

• Ho mãn tính

Có phải khi con ho lâu không trị dứt điểm sẽ chuyển sang ho mãn tính và rất khó chữa đúng không ah?...

• 78 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

uống võ chanh tươi có dễ uống không bạn?mình cũng muốn gầy khoảng 12kg nữa là đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

hihi thế chỉ lấy vỏ còn cái ruột mình xử lý sao nhỉ? chị chủ top làm chuột bạch chưa ạ?
    • 210 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

em nghĩ đắng lắm, nó có tinh dầu chanh mà, hum qua vừa đọc topic các chị ý uống cùi bưởi giảm cân, đắng wa nhiều ng theo k nổi,hihi
    • 2,038 Bài viết

• 9,621 Được cảm ơn

Hơ hơ… đúng là tinh dầu ở vỏ chanh tươi có thể hỗ trợ giảm cân, nhưng mà mỗi ngày 3 cốc x 10 vỏ chanh thì số nước chanh trong 30 quả kia làm gì bây giờ nhỉ? Uống liên tục trong 2 tháng nghĩa là tiêu thụ đống chanh tươi khá to à nhe. Có bạn nào bày cách uống nước chanh với muối, chắc là phối hợp hai thứ này sẽ nhanh giảm cân lắm í.

Thế bạn hỏi giúp thay vỏ chanh bằng vỏ cam- quýt hay bưởi có tác dụng không ? Nhà mình ngày nào cũng ăn bưởi hoặc quýt, cam cũng có thường xuyên….chanh thì xài mãi mới hết 1 kg. Muốn giảm 2 cân thôi, mà ngại dùng thuốc lắm, đang tìm hiểu các bài thuốc dân gian như thế này…
    Khi tách cà phê đắng đã cạn, người ta mới bắt đầu nhận ra: Ở đáy ly vẫn còn những hạt đường ngọt ngào …
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thắc mắc chút là mỗi ngày phải uống 30 cái vỏ chanh luôn hả bạn? Hi hi, mình cũng đang muốn giảm cân để mặc áo dài đẹp :P
    • 71 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Kiếm đâu ra vỏ chanh để giảm cân bây giờ :Crying: Mình uống chanh mật ong được một tháng nhưng sau này bị ghê răng, giờ uống nước lạnh tý là buốt răng
    • 789 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Chỉ dùng vỏ chanh thôi các mẹ nhé, các loại vỏ quýt hay cam thì ko được đâu. Để kiếm đủ vỏ chanh như bà cô nhà tớ là xin vỏ chanh ở mấy cái hàng ăn phở ăn bún mà mình quen ý, về rửa sạch là ok, chú ý là ko dùng phần ruột vì rất chua dễ gây dư a xít trong dạ dày, hoặc là buốt răng giống bạn LiiLii nhá, nước vỏ chanh cũng ko đắng lắm đâu, ko đắng như vỏ bưởi đâu, mà đi xin cũng dễ lắm, mỗi tội về mất công rửa sạch thôi.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe cũng hay đấy để em về thử làm theo cách này xem có giảm được kilo nào không. Cảm ơn chị chủ top nha.:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mickeyhn_2008; 06/12/2010 vào lúc 03:15 PM.
    • 210 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

thế là ngày uống 3 cốc=30 vỏ chanh chị chủ top nhỉ?
    • 789 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

u, đúng rùi em ạ
    • 820 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

không biết mình đi làm thì có thể nấu trước rồi bỏ vào chai uống dần trong ngày được không nhỉ, liệu có sợ mất chất không?
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn giảm khoảng 8kg nhưng lại đang cho con bú ko biết phương pháp này có ảnh hưởng đến sữa của bé ko nhỉ, hi vừa thích làm đẹp nhưng vẫn lo cho con yêu lắm.
    NB:3kg, 1M=4,8kg , 2M= 6,1kg , 3M = 7kg , 4M= 7,5kg , 5M= 8kg, 6M= 8,3kg
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang mong giảm cân mà ko bít làm theo cách nào đây? Đi tư vấn thì bác sĩ kê cho uống tảo xoắn để giảm mỡ bụng. Giảm chẳng thấy đâu mà lại thèm ăn mới chết chứ. Sợ quá thế là mình không dám uống nữa.Có mẹ nào đã từng uống tảo xoắn chưa? Cho mình lời khuyên nhé.Thank nhìu:Rose:
    • 78 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LiiLii Xem bài viết
    Kiếm đâu ra vỏ chanh để giảm cân bây giờ :Crying: Mình uống chanh mật ong được một tháng nhưng sau này bị ghê răng, giờ uống nước lạnh tý là buốt răng
    Mình gọt vỏ chanh nấu nước uống,chi gọ vỏ xanh thôi,ruột chanh mình pha với mật ong và uống nóng thì đâu có bị ghê răng đâu bạn,nhưng nước vỏ chanh hơi bị đắng đó nha
    • 789 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bindaigia Xem bài viết
    Mình cũng đang mong giảm cân mà ko bít làm theo cách nào đây? Đi tư vấn thì bác sĩ kê cho uống tảo xoắn để giảm mỡ bụng. Giảm chẳng thấy đâu mà lại thèm ăn mới chết chứ. Sợ quá thế là mình không dám uống nữa.Có mẹ nào đã từng uống tảo xoắn chưa? Cho mình lời khuyên nhé.Thank nhìu:Rose:
    Mình đã uống tảo xoắn rùi, uống trước bữa ăn, nhưng cũng phải kiêng khem ghê gớm mới được. Nói chung tảo xoắn cũng tốt lắm, nhưng phải ăn kiêng, nếu bạn kiên trì thì vẫn có thể giảm cân.
    • 789 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tí yêu Xem bài viết
    không biết mình đi làm thì có thể nấu trước rồi bỏ vào chai uống dần trong ngày được không nhỉ, liệu có sợ mất chất không?
    Ko được đâu bạn ơi, vì trong lúc đun còn ko được mở vung nồi cơ mà, đun cốc nào là uống cốc đó mới có tác dụng tốt.
    • 820 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Thế này thì hơi bị khó khi uống ngày 3 cốc vì mình còn phải đi làm, đun cốc nào uống cốc đó thì không có thời gian rùi, chắc chỉ uống được 1 cốc thôi. Hôm qua tớ chuột bạch làm 1 cốc rùi, ui cha mẹ ui uống đắng khủng khiếp, uống xong rùng mình vì đắng, hi hi.
    • 475 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

các mẹ ơi, trc đây m khoảng 48-49 kg, từ hồi sinh em bé xong đến giờ con đã 2 tuổi, vẫn nguyên xi 62 kg (hu hu). H wa đi xét nghiệm b sỹ bảo thừa colesteron, gan hơi bị nhiễm mỡ nhẹ.(nguyên nhân là do tăng cân quá nhiều) Mà xin nói thật là m k hề ăn nhiêu, k mấy khi ăn vặt, không bánh kẹo hay uống sữa đâu. (ngày cũng 3 bữa thôi, mỗi bữa 1-2 bát cơm). B sỹ bảo phải lên kế hoạch giảm cân. M lại đau dạ dày nên không uống được chanh. Mẹ nào có bít pp gì khác, phổ biến giup m nhé. Thanks so much
    Trái tim em có một ước ao, lấy chồng phải lấy....người Thái Bình như anh
    • 206 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Ôi sao cứ nhìn thấy từ giảm cân ở đâu là em phải phi vào ngay ,nhưng mà em cũng bị đau dạ dày ko biết có thực hiện được phương pháp này ko .Béo quá rồi đi mua quần áo khó ơi là khó mà đi qua cửa hàng quần áo thì thèm ơi là ...........thèm......hic hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2