Tư vấn chăm sóc làn da bé yêu

Ngoài công dụng chính là trị hăm, Bepanthen có thể dùng như một loại thuốc bôi ngoài da để chữa mẩn ngứa cho bé được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 5,539 Bài viết

• 10,288 Được cảm ơn

HB hỏi câu này là vì Ngố nhà HB đang bị mẩn 1 đám đỏ sau gáy. Bà ngoại khăng khăng phải bôi Bepanthen vào, vì "Dùng trị hăm tốt thế, thì dùng trị mẩn ngứa cũng được chứ!". Bà nói vậy đấy.

HB vẫn đang bôi cho con, thấy cũng đỡ đỏ và mẩn. Nhưng mà để yên tâm thì HB vẫn muốn được nghe tư vấn từ BS ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 381 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cám ơn bạn đã tham gia chương trình.
    Bác sĩ sẽ sớm trả lời câu hỏi của bạn nhé.

Thân mến.
    • 54 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    HB hỏi câu này là vì Ngố nhà HB đang bị mẩn 1 đám đỏ sau gáy. Bà ngoại khăng khăng phải bôi Bepanthen vào, vì "Dùng trị hăm tốt thế, thì dùng trị mẩn ngứa cũng được chứ!". Bà nói vậy đấy.

HB vẫn đang bôi cho con, thấy cũng đỡ đỏ và mẩn. Nhưng mà để yên tâm thì HB vẫn muốn được nghe tư vấn từ BS ạ.
    Bé nhà em cũng có 1,2 đám đỏ sau gáy như nhà HB, mong được bác sĩ tư vấn tại sao có vết mẩn ngứa đó, có phải là do bé bị nóng quá không ạ?
    Thêm một câu hỏi nữa là bé nhà em ti mẹ xong buồn ngủ quá là tự nhả ra rồi rúc má vào ti mẹ nên hay bị sữa mẹ dính vào, mặc dù em đã lau luôn mặt cho bé nhưng vẫn có vài nốt mụn có đầu màu trắng nhỏ mọc lên, thỉnh thoảng mọc cả trên đầu bé. BS tư vấn cho em cách loại bỏ với nhé.
    Em cảm ơn nhiều ạ!
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

Em cũng có câu hỏi như này, hn ra hiệu thuốc hỏi mua kem bôi da cho con mà người ta lại nói bôi Bepanthen. Em hỏi cái này bôi hăm thì mẩn ngứa có bôi được k? Con em cả tháng nay cứ kêu ngứa, suốt ngày đòi gãi, da mẩn sần hết cả lên. Mà BTC trả lời chậm quá, em đang rất sốt ruột vì bệnh ngứa của con.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chóe; 15/10/2010 vào lúc 11:10 PM.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

May quá lại tìm được topic này, bé nhà em không hiểu sao mấy hôm nay nổi kê trên mặt, vùng dưới mắt, trên chân mày, trán, mũi, hic. Em đang không biết do nguyên nhân gì và chữa trị như nào. Bình thường con em da dẻ mát lạnh, từ bé ko bị nóng bao giờ, uống sữa thì cũng đi output bình thường, không bị táo bón nên cũng khó khẳng định là do sữa nóng. Mong bác sĩ tư vấn giúp ạ.
    • 133 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình thấy trong tờ hướng dẫn sử dụng của Bepanthen có nói công dụng của thuốc là trị được cả mẩn ngứa và da bị xây xát nữa cơ đấy.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 381 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Ngố của bạn bị 1 đám đỏ sau gáy, như thế mô tả không đầy đủ, chúng tôi không biết Ngố bao nhiêu tuổi, đám đỏ xuất hiện bao lâu rồi, kích thước, có lan rộng hay không, ngứa hay đau rát? Có rỉ nước không???...Vì có thể có rất nhiều bệnh tương ứng. Tốt nhất, bạn nên đem Ngố đến khám chuyên khoa da liễu để xác định bệnh và có điều trị thích hợp, hiệu quả.

Thân mến,
    Ths. Bs Nguyễn Thanh Minh.
    • 381 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cosyhouse Xem bài viết
    Bé nhà em cũng có 1,2 đám đỏ sau gáy như nhà HB, mong được bác sĩ tư vấn tại sao có vết mẩn ngứa đó, có phải là do bé bị nóng quá không ạ?
    Thêm một câu hỏi nữa là bé nhà em ti mẹ xong buồn ngủ quá là tự nhả ra rồi rúc má vào ti mẹ nên hay bị sữa mẹ dính vào, mặc dù em đã lau luôn mặt cho bé nhưng vẫn có vài nốt mụn có đầu màu trắng nhỏ mọc lên, thỉnh thoảng mọc cả trên đầu bé. BS tư vấn cho em cách loại bỏ với nhé.
    Em cảm ơn nhiều ạ!
    Chào bạn,

Bé của bạn có 1 - 2 đám đỏ, ngứa ở sau gáy, kèm trên má và da đầu có vài nốt mụn nhỏ mọc lên, đó có thể là bệnh chàm, bạn nên đem bé đến khám chuyên khoa tại tại bệnh viện da liễu để được chẩn đoán bệnh và điều trị thích hợp, vì bệnh chàm có nhiều giai đoạn như cấp tính, bán cấp tính hoặc mạn tính mà dùng thuốc bôi dạng khác nhau.

Thân mến,
    • 381 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chóe Xem bài viết
    Em cũng có câu hỏi như này, hn ra hiệu thuốc hỏi mua kem bôi da cho con mà người ta lại nói bôi Bepanthen. Em hỏi cái này bôi hăm thì mẩn ngứa có bôi được k? Con em cả tháng nay cứ kêu ngứa, suốt ngày đòi gãi, da mẩn sần hết cả lên. Mà BTC trả lời chậm quá, em đang rất sốt ruột vì bệnh ngứa của con.
    Chào bạn,
    Bepanthen thường có tác dụng trong điều trị hăm da, đau rát núm vú, khô da, nứt da,…nó ít có tác dụng trong mẩn ngứa ở da. Con của bạn ngứa nhiều, suốt ngày, da sần lên, …có thể do nhiều bệnh ngoài da gây ra như bệnh chàm, ghẻ ngứa, sẩn ngứa, ….cần phải khám chuyên khoa da liễu mới có thể chẩn đoán bệnh chính xác và điều trị thích hợp.
    Bạn nên cho con bạn đến khám tại các bệnh viện có chuyên khoa da liễu.

Thân mến,
    • 5,539 Bài viết

• 10,288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_CSDB Xem bài viết
    Chào bạn,
    Bepanthen thường có tác dụng trong điều trị hăm da, đau rát núm vú, khô da, nứt da,…nó ít có tác dụng trong mẩn ngứa ở da. Con của bạn ngứa nhiều, suốt ngày, da sần lên, …có thể do nhiều bệnh ngoài da gây ra như bệnh chàm, ghẻ ngứa, sẩn ngứa, ….cần phải khám chuyên khoa da liễu mới có thể chẩn đoán bệnh chính xác và điều trị thích hợp.
    Bạn nên cho con bạn đến khám tại các bệnh viện có chuyên khoa da liễu.

Thân mến,
    Cảm ơn câu trả lời của BS ạ!
    • 381 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi_yeu_dau Xem bài viết
    May quá lại tìm được topic này, bé nhà em không hiểu sao mấy hôm nay nổi kê trên mặt, vùng dưới mắt, trên chân mày, trán, mũi, hic. Em đang không biết do nguyên nhân gì và chữa trị như nào. Bình thường con em da dẻ mát lạnh, từ bé ko bị nóng bao giờ, uống sữa thì cũng đi output bình thường, không bị táo bón nên cũng khó khẳng định là do sữa nóng. Mong bác sĩ tư vấn giúp ạ.
    Chào bạn,

Bé của bạn nổi kê trên mặt, vùng dưới mắt, trán, mũi,…Hạt kê là các nang của thượng bì, chứa đầy keratin, thường ở trẻ nhỏ, có khi ở người lớn, là bệnh lành tính, không điều trị bằng thuốc bôi và uống, mà nếu cần thì có thể điều trị bằng đốt điện, đốt laser, rạch nhẹ tháo nang ra,….bạn nên cho cho bé đến bệnh viện da liễu để được chẩn đoán và điều trị.

Thân mến,