• 0 Lượt chia sẻ
  • 790 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 59 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé 1 tuổi bị hắc lào ở tay thì bôi thuốc gì được ạ?

YÊU LẮM GIA ĐÌNH NHỎ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 5tuần tuổi bị thâm 10đầu ngón tay !

chào các bạn! bé nhà mình được 5 tuần tuổi thì phát hiện thấy phía trên của 10 đầu ngón tay bị thâm vàng,phía lòng bàn tay thì ko bị thâm,chỉ bị thâm ở đốt thứ nhất,móng tay ko bị.Bé bú sữa ngoài vì mình rất ít sữa.Bé ăn ,ngủ tốt.Khi phát hiện ra mình dưa cháu đi khám bệnh nghe tim phổi bình...

• Bé bị nổi mận đỏ ở cổ và gáy?

Chào BTC, các chuyên gia! CHo em hỏi về vấn đề nổi mận đỏ trên da của bé ạ: mận nổi thành từng...

• Bé bị nổi mẩn đỏ vùng cổ

Bé nhà mình được 10,5 tháng rồi.Cách đây 1 tuần vùng cổ của bé bị nổi mẩn đỏ, sần sần, có hột li ti...

• Tã Moony – Người bạn đồng hành cho bé giấc ngủ ngon

Là thương hiệu tã cao cấp số một Nhật Bản trong hơn 33 năm qua, được các bà mẹ Nhật Bản khó tính...

• Bé bị hắc lào, giúp em làm thế nào bây giờ!

Bé nhà em hình như bị hắc lào thì phải , bé nổi 1 vết đỏ đang lan rộng ở dưới cằm , bé ngứa hay gãi , em đoán con bị hắc lao do mùa lạnh hay quàng thêm khăn ở cổ , khi ăn và uống nước xong hay bị rớt ra ngấm ở cổ , mẹ ko để ý chưa kịp thay nên bé bị nổi mẩn như hắc lào ở cổ. Em phải làm gì bây giờ...

• 381 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã tham gia chương trình.
    Bác sĩ sẽ sớm trả lời bạn nhé.

Thân mến
    • 381 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bé của bạn bị hắc lào, đây là tên dân gian gọi cho bệnh nấm da, thường do nấm sợi tơ Dermatophytes gây ra.
    Bạn nên vệ sinh áo quần, tã lót (dùng nhiều lần) bằng luộc nước sôi hoặc ủi kỹ cả 2 mặt trong và ngoài. Tránh mặc áo quần, tã lót ẩm ướt kéo dài.
    Cho bé bôi cream ketoconazole 2% bồi 1 -2 lần/ ngày trong vòng 2 -4 tuần.

Thân mến,
    Ths. Bs Nguyễn Thanh Minh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)