Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Hội các bạn cùng sở thích

Hội những người yêu thích môn Yoga

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 53.2K Lượt đọc
  • 447 Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 593 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Ui, mình nhầm lẫn một chút; đĩa "Prenatal Vinyasa Yoga" chỉ dài gần 2h thôi :Smiling:

• 256 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thân chào các bạn

Hiện nay trên sóng VTV3 vào lúc 6h15 sáng hàng ngày chương trình dạy Yoga và cuộc sống do CLB Yoga VN trực thuộc Hiệp hội Unesco đang dạy chương trình trung cấp, các bạn nào có thời gian thì tập theo hướng dẫn của Dada Utvel người Thụy điển nhé, chương trình rất hay và bổ ích, đặc biệt thích hợp với bạn nào không có điều kiện đến CLB hoặc những bạn nào ở những nơi chưa có CLB Yoga, Dada hướng dẫn chậm, chi tiết, nhiệt tình. Tuy nhiên, các bạn nào có điều kiện đến tập trực tiếp tại CLB vẫn hơn vì sẽ có GV hướng dẫn cụ thể và lưu ý ưừng thế tập phù hợp với thể trạng của từng người

Các bạn nào tập theo hướng dẫn trên VTV3 nên lưu ý post các thắc mắc của các bạn trong quá trình tập tại đây để các bạn tập lâu năm chia xẻ và giúp đỡ lẫn nhau, vì các bạn tập theo chương trình này sẽ kg có điều kiện trao đổi trực tiếp với GV

Mọi sự thay đổi của cơ thề cũng như những khó khăn sau mỗi thế tập chúng ta không nên bỏ qua mà nên trao đổi với GV hoặc các bạn trên diễn đàn này để điều chỉnh các thế tập cho phù hợp với từng người

Chúc vui
    Sống trong đời sống cần co' một TẤM LÒNG.
    Để làm gì, em biết không?
    Nguyen Tu`ng Qua^n - my angel

• 93 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo Cu Jean Xem bài viết
    Thân chào các bạn

Hiện nay trên sóng VTV3 vào lúc 6h15 sáng hàng ngày chương trình dạy Yoga và cuộc sống do CLB Yoga VN trực thuộc Hiệp hội Unesco đang dạy chương trình trung cấp, các bạn nào có thời gian thì tập theo hướng dẫn của Dada Utvel người Thụy điển nhé, chương trình rất hay và bổ ích, đặc biệt thích hợp với bạn nào không có điều kiện đến CLB hoặc những bạn nào ở những nơi chưa có CLB Yoga, Dada hướng dẫn chậm, chi tiết, nhiệt tình. Tuy nhiên, các bạn nào có điều kiện đến tập trực tiếp tại CLB vẫn hơn vì sẽ có GV hướng dẫn cụ thể và lưu ý ưừng thế tập phù hợp với thể trạng của từng người

Các bạn nào tập theo hướng dẫn trên VTV3 nên lưu ý post các thắc mắc của các bạn trong quá trình tập tại đây để các bạn tập lâu năm chia xẻ và giúp đỡ lẫn nhau, vì các bạn tập theo chương trình này sẽ kg có điều kiện trao đổi trực tiếp với GV

Mọi sự thay đổi của cơ thề cũng như những khó khăn sau mỗi thế tập chúng ta không nên bỏ qua mà nên trao đổi với GV hoặc các bạn trên diễn đàn này để điều chỉnh các thế tập cho phù hợp với từng người

Chúc vui
    Xin chào cả nhà, cho em nhập hội với nhé! Em là lính mới hoàn toàn, em mới tập được hơn 1 tháng thôi nhưng sức khỏe tăng lên rõ rệt. YOGA thật tuyệt!
    :Kiss: :Kiss: :Kiss: mẹ yêu DIN + THỎ nhất trên đời!:Kiss: :Kiss: :Kiss:

• 155 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Cho mẹ cháu nhập hội với. Mình hiện đang học ở Đặng Thái Thân. Lớp vui lắm, nhiều người học đi học lại không biết chán. Mình cũng học vài khóa rồi nhưng vẫn ẹ lắm vì ít có thời gian tập ở nhà.
    Mình thấy tập yoga rất tốt nhưng phải kiên trì tập luyện đều đặn mới có kết quả. Nếu không thì chỉ giống leo cột mỡ thôi.:Crying:
    Mình thấy thầy hướng dẫn bảo rằng nếu không có thời gian chỉ cần nhảy kaoshiki, tập chào buổi sáng hàng ngày cũng là rất tốt rồi. Đối với phụ nữ thì tập 3 tư thế đầu tiên rất tốt cho sức khỏe.
    Hàng ngày mình ngồi thiền đều đặn vào buổi tối trước khi đi ngủ. Cứ ngồi không biết là thời gian bao lâu đến khi thật buồn ngủ thì chui vào chăn làm một giấc, thường là ngủ rất ngon. Có lẽ nhờ thế mà chữa được bệnh khó ngủ/ mất ngủ trước đây chăng?:Laughing:
    Hồi mình sinh đứa thứ nhất cũng mập ú, nhưng tập yoga chỉ hai- ba tháng kết hợp giảm ăn là sụt cả 10 kg. Không hiểu tại sao cứ chăm tập tành là lại không muốn ăn nhiều và nhất là không muốn ăn thịt, dù mình không cố ý và hoàn toàn không phải người ăn chay nên thường sụt cân. Có ai giống như mình không?rooling:

• 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metaoquan Xem bài viết
    Hồi mình sinh đứa thứ nhất cũng mập ú, nhưng tập yoga chỉ hai- ba tháng kết hợp giảm ăn là sụt cả 10 kg. Không hiểu tại sao cứ chăm tập tành là lại không muốn ăn nhiều và nhất là không muốn ăn thịt, dù mình không cố ý và hoàn toàn không phải người ăn chay nên thường sụt cân. Có ai giống như mình không?rooling:
    Đúng là nếu chăm chỉ tập, em cũng thấy nhu cầu gắp thịt gắp cá nó cũng giảm trông thấy, hệt như metaoquan nhé. Nhưng tập trong 2-3 tháng mà chị giảm những 10kg thì quả là đáng nể đấy. Chắc là chị phải tập thêm một môn thể thao nào đó nữa chứ (théc méc quá). Ấy thế nhưng có việc gì bỏ tập mất 1-2 tuần là lại đâu vào đó.

Chẹp chẹp, chị em nào 1 tháng chẳng phải bỏ mất dăm bảy buổi cơ chứ. Biết làm sao đây.

Thôi, tuần sau em lại phải hạ quyết tâm đi mới đuợc.

• 287 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Bo Cu Jean ơi, Mình hỏi chút
    Nếu không có điều kiện tập ở câu lạc bộ, mà lại bỏ qua phần sơ cấp trên TV rùi thì mình có thể tự tập theo tài liệu nào được? và nếu tự tập thế thì có được không? vì mình bị cao huyết áp (150/100)

• 117 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cho phép em làm thành viên ví ạ.
    Em mới chỉ có ý định đi học thôi ạ, nhưng sự lười thì em là nhất,
    khổ nỗi em bị bệnh khó thở! không đi thì em chỉ có tiều tụy dần đi.
    nên em đây quyết tâm! (dưng mà khó quá.)
    nhà em mạn cuối Tây Hồ, có bố mẹ nào biết chỗ nào chỉ cho em đi tập với.
    Có mẹ nào ở mạn ấy tập chưa, cho em rủ rê với cho nó vui, lấy thêm tinh thần.
    (Em mới check được ở Xuân Diệu có 1 đ/c nhưng tập 2 buổi sáng trong tuần, khó xin nghỉ quá)

• 1,314 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khánh minh Xem bài viết
    cho phép em làm thành viên ví ạ.
    Em mới chỉ có ý định đi học thôi ạ, nhưng sự lười thì em là nhất,
    khổ nỗi em bị bệnh khó thở! không đi thì em chỉ có tiều tụy dần đi.
    nên em đây quyết tâm! (dưng mà khó quá.)
    nhà em mạn cuối Tây Hồ, có bố mẹ nào biết chỗ nào chỉ cho em đi tập với.
    Có mẹ nào ở mạn ấy tập chưa, cho em rủ rê với cho nó vui, lấy thêm tinh thần.
    (Em mới check được ở Xuân Diệu có 1 đ/c nhưng tập 2 buổi sáng trong tuần, khó xin nghỉ quá)

Bạn ơi cho mình cái địa chỉ này đi vì mình lại chỉ muốn/có thể tập vào giờ đó thôi. Các trung tâm yoga lại thường bắt đầu vào lúc 5h30 , 6h (để tiện cho các mẹ đi làm về tập luôn) Giờ đó thì mình lại bận tối mắt.
    Thankssssss nhiều nhiều
    Mẹ Motilium

• 593 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embeti Xem bài viết
    Bo Cu Jean ơi, Mình hỏi chút
    Nếu không có điều kiện tập ở câu lạc bộ, mà lại bỏ qua phần sơ cấp trên TV rùi thì mình có thể tự tập theo tài liệu nào được? và nếu tự tập thế thì có được không? vì mình bị cao huyết áp (150/100)
    Thôi em trả lời trước Bo Cu Jean vậy :Battin ey:

Theo ý em nếu trong người mình có vấn đề về sức khỏe (như bác bị cao HA), thì không nên tự tập, vì tài liệu rất đa dạng, có những tài liệu sẽ phân tích kỹ các động tác mà khi mình bị đau đầu, chóng mặt, cao huyết áp ..v.v.. không được tập (hoặc đợi đến lúc trình độ cao, và bệnh của mình giảm thì mới được bắt đầu); tuy nhiên cũng có rất nhiều tài liệu chẳng nói gì cả :Sad:

Nên vậy, bác cố gắng theo được CLB thì tốt hơn và cũng nên chú ý những CLB có uy tín, có thầy giỏi. Đến khi bác nắm vững cái căn bản rồi, bác có thể ở nhà tự tập sau.

Nếu bác vẫn muốn tham khảo TLiệu thì bác xem kỹ trước khi mua nhé :Smiling:

• 287 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Motilium Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình cái địa chỉ này đi vì mình lại chỉ muốn/có thể tập vào giờ đó thôi. Các trung tâm yoga lại thường bắt đầu vào lúc 5h30 , 6h (để tiện cho các mẹ đi làm về tập luôn) Giờ đó thì mình lại bận tối mắt.
    Thankssssss nhiều nhiều
    Số 1 Giang Văn Minh chỗ bảo tàng tư lệnh thông tin ấy có dạy Yoga ban ngày đấy