Hội các bạn cùng sở thích

Hội những người thích đan móc (tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 26 Lượt chia sẻ
  • 128K Lượt đọc
  • 1.01K Trả lời

76 Người đang theo dõi

• 3,387 Bài viết

• 2,126 Được cảm ơn

Mr mon khéo tay thế nhìn các sản phẩm thêu chữ thập của chị thèm quá đi. Em có vài bức thêu chữ thập nhưng của em là hàng mua sẵn, tức là em mua cái kit của nó về cứ theo tranh mẫu mà thêu thôi. Giờ ngại lắm rùi, ngồi móc / đan đã là cả 1 kì tích rùi hihi.

Em đang móc 1 cái khăn màu xanh lá cây các mẹ ạ hí hí !!! Bao giờ xog em sẽ khoe các mẹ. Chắc vài hôm vì em lười lắm. EM mua len vĩnh thịnh, lạ cái là cái len Vĩnh thịnh lần này em mua nó lại rất bóng, nói chung là nhìn đẹp hơn hẳn so với trước. Có phải Vĩnh thịnh ra loại len mới ko các mẹ ? Hay em mua phải đồ giả (em mua gói 10 cuộn, nửa kg 1 gói ấy)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 396 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Xí được tầng 2 gió mát . Mình góp gạch xây nhà nhé

Thêm cái áo choàng xinh

[IMG] http://nh2.upanh.com/b2.s15.d1/b8a72...12.img4192.jpg[/IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối bởi songanhsam; 05/02/2012 vào lúc 09:38 PM.
    :LoveStruc: mẹ yêu con nhất trên đời :LoveStruc:
    NB : 2kg8 -48cm . 1m : 4kg1 -54cm . 2m : 5kg-58cm . 3m :5kg9 - 64cm . 4m :6kg6 - 66cm . 5m :7kg5 - 68cm . 6m : 7kg9 - 71cm. 7m : .. 8m : 8kg8-71cm. 9m : 10kg-73cm 10m : sốt phát ban , 11m : 10kg4 -75cm,2y : 16.5kg - 94cm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 396 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Up lại áo choàng nha
    :LoveStruc: mẹ yêu con nhất trên đời :LoveStruc:
    NB : 2kg8 -48cm . 1m : 4kg1 -54cm . 2m : 5kg-58cm . 3m :5kg9 - 64cm . 4m :6kg6 - 66cm . 5m :7kg5 - 68cm . 6m : 7kg9 - 71cm. 7m : .. 8m : 8kg8-71cm. 9m : 10kg-73cm 10m : sốt phát ban , 11m : 10kg4 -75cm,2y : 16.5kg - 94cm.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 52 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ôi em cũng thích đan lắm nhưng chả có hoa tay j cả.h ra tết rảnh rỗi muốn học đan khăn để tặng ngy mùa đông hihi kiểu bà rùa may áo cho cháu.các chị cho em tham gia với nhe.e đang mò mẫm tầng 1.

• 3,387 Bài viết

• 2,126 Được cảm ơn

Chưa có mẹ nào trả lời thắc mắc của em về vụ len Vĩnh thịnh em mua sợi bóng đẹp mắt hơn hẳn trước ạ? hic hic. Ko biết có phải đồ giả ko, Chả may móc lên xong rồi giặt nó xù đơ ra như len tàu thì khổ cái công của em lắm hic hic Móc mất mấy hôm ròng rã mà được cái sản phẩm ko dùng đc tức lắm hihi

• 2,099 Bài viết

• 4,858 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuppykat Xem bài viết
    Chưa có mẹ nào trả lời thắc mắc của em về vụ len Vĩnh thịnh em mua sợi bóng đẹp mắt hơn hẳn trước ạ? hic hic. Ko biết có phải đồ giả ko, Chả may móc lên xong rồi giặt nó xù đơ ra như len tàu thì khổ cái công của em lắm hic hic Móc mất mấy hôm ròng rã mà được cái sản phẩm ko dùng đc tức lắm hihi
    Theo như mình biết (cái này 1 phần do để ý, 1 phần do bà nội Mon&Moon nói), sở dĩ len Vĩnh Thịnh giờ có màu tươi hơn, bóng bẩy hơn len ngày xưa là vì độ nilon trong len VT giờ nhiều hơn trước. Nếu bạn để 2 sợi len VT cũ và mới ra so với nhau sẽ thấy, len mới hơi truội hơn, sờ len cảm giác ko mềm và êm như len cũ.

Hôm trước thằng ku em mình có mua 2 cuộn để nhờ bà nội Mon&Moon đan tất chân cho thằng cháu, mình cứ suýt xoa khen màu đẹp, lúc bà đan 1 đôi bằng len cũ (từ những năm trước 80 của bà) và 1 đôi bằng len mới mua thì thấy rất rõ sự khác biệt.
    Nhà Thêu mở hội => TÁC PHẨM CỦA NĂM
    Y!M: huongdiep_cpt - Sky: luuhuongdiep
    Alo: 0917 744 799 - 0912 10 88 11
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cả nhà ơi, cho e hỏi theo cái chat này( chat hình con voi) thì e sẽ phải bắt đầu móc từ đoạn nào và ghép chúng ra sao với Ðính kèm 220744.

• 247 Bài viết

• 1,445 Được cảm ơn

chào cả nhà. Em biết đan, biết móc và đã tạo được ra khá nhiều sản phẩm( he he...2 nhóc nhà em từ thuở cha sinh mẹ đẻ đến nay toàn dùng áo, khăn, mũ...len của em làm...) Dưng mà em có một vấn đề:
    áo em đan( rất đẹp nhé) chẳng bao giờ...có cổ cả. Lí do: em ko biết đan cổ liền với áo, còn đan riêng rồi khâu ghép vào thì em ko thích. Thế là em toàn dùng kim móc, móc đường viền cổ cho nhanh. he he.,..cũng pro lắm, nhưng em muốn làm phát cổ lọ cho ấm, khỏi cần quàng khăn. Mẹ nào cao siêu chỉ giáo cho em với ạ?
    À, còn 1 vấn đề nữa. Em nghe nói có vụ sang kim khi đan kết khăn hoặc cổ áo, dưng mờ thế là thế nào ạ? các sư phụ chỉ giáo nốt, khai sáng cho em với ạ?

• 193 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Chào cả nhà, cho em gia nhập hội đan móc với nha. ^^ Lại gặp chị Mr.Mon ở đây rồi. Hí hí
    "Ánh sáng ở cuối đường hầm"

• 193 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honghanhvb Xem bài viết
    chào cả nhà. Em biết đan, biết móc và đã tạo được ra khá nhiều sản phẩm( he he...2 nhóc nhà em từ thuở cha sinh mẹ đẻ đến nay toàn dùng áo, khăn, mũ...len của em làm...) Dưng mà em có một vấn đề:
    áo em đan( rất đẹp nhé) chẳng bao giờ...có cổ cả. Lí do: em ko biết đan cổ liền với áo, còn đan riêng rồi khâu ghép vào thì em ko thích. Thế là em toàn dùng kim móc, móc đường viền cổ cho nhanh. he he.,..cũng pro lắm, nhưng em muốn làm phát cổ lọ cho ấm, khỏi cần quàng khăn. Mẹ nào cao siêu chỉ giáo cho em với ạ?
    À, còn 1 vấn đề nữa. Em nghe nói có vụ sang kim khi đan kết khăn hoặc cổ áo, dưng mờ thế là thế nào ạ? các sư phụ chỉ giáo nốt, khai sáng cho em với ạ?
    Em thì chưa đan áo bao giờ, hì hì. Nhưng có nhìn lý thuyết người ta đan áo cổ lọ là cái cổ đan riêng sau đó mới khâu vào phần cổ áo. Khâu bằng mũi móc xích hoặc dùng kim móc móc vào các mũi ở cổ vì thế trước khi đan cổ mình phải bắt mũi provisional để sau đó tháo ra vẫn có mũi đan. Nói thế không biết chị có hiểu không nhỉ? ^^
    "Ánh sáng ở cuối đường hầm"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)