Hội các bạn cùng sở thích

Ai thích xếp tranh nhiều mảnh vào đây cùng trao đổi nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

29 Người đang theo dõi

• 1,078 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    Thông báo: mới lượn ở Nguyễn Kim Thủ Đức về, giảm giá tranh ghép 50%.

Theo như hóa đơn thì đây là cửa hàng BABY BUNTING, có mặt ở Maximart Cộng Hòa, Maximart 3/2 và Parkson

Các bức 1000 miếng giá 129k giảm 50% còn 64.500đ

Còn 3 bức 500 miếng giá hình như 100k hay 110k gì đó

Lưu ý: mấy bộ này của TQ nha, tiền nào của đó, miếng ghép rất mỏng, bề dày chỉ bằng 1/2 so với hộp nhỏ 10k mình mua ở Tia Sáng.
    Akak, tranh China mà sao bán bằng giá tranh Japan luôn Ở Big C mình thấy cũng có bán tranh China nhiều lắm mà hình như ko có giảm giá

• 222 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doodoofan Xem bài viết
    Các anh chị biết chỗ nào ở HN bán xếp hình của Nhật xịn và đa dạng mẫu chỉ cho em với được không ạ?
    Welcome bạn.. bạn ở Hà Nội có thể mua tranh ghép tại các địa chỉ sau đây:

* Hiệu sách Thăng Long: 53-55 Tràng Tiền. (Epoch + Raven)
    * Fahasa: 338 Xã Đàn (Raven+Clementoni)
    * Fahasa: km10 Mộ Lao-Hà Đông (đối diện Học viện An Ninh) (Raven + Clementoni)
    * Nhà sách Tiền Fong: 17B Ngọc Hà, 310 Tây Sơn, 175 Nguyễn Thái Học-Ba Đình. (chủ yếu Epoch-Nhật)
    * Hiệu sách Anh Minh: 5 Đinh Lễ... (Epoch + Raven)
    * Picomall_229 Tây Sơn (tầng 3): toàn bộ là Ravensburger.
    * Các cửa hàng Toy Kingdom (358 Bạch Mai....): toàn bộ là Ravensburger.

Giá tham khảo:
    tranh E-poch_Nhật: khoảng 115K
    tranh Ravensburge_Đức: 372K.. đang giảm giá 40% còn 223k
    tranh Clementoni-Ý: 399K.

Chúc bạn tìm đc tranh bạn thích!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bototiu81; 01/07/2012 vào lúc 08:46 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vụ xếp tranh vào khung không cần hồ thì hình như ai đó đã chỉ một lần rồi thì phải. kiukute ráng lật lại 64 trang tìm thử xem , mình thì mình làm giống như cách chị Phoenix đã chỉ đó, rất là tiện lợi nha. Thật cảm ơn chị nhiều mà.
    Nhà em ở gần Big C quận 10, hôm bữa ra cũng có để ý, toàn tranh Tung Của không thôi. Lần trước có một chị trên mạng rao bán bứa Hoa hướng dương của Van Gogh, có 100k thôi à, cộng cả tiền ship từ Hà Nội vô là 130k thì cũng được. Em rõ ràng đã gọi điện nhờ giữ rồi mà ba ngày sau lúc gọi lại thì chị đó lại nói là không thấy em nói gì nữa nên bán mất rồi, . Kì quá đi, mua hụt bức đó uổng quá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Freya_Samedi; 01/07/2012 vào lúc 08:56 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,078 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phoenix Lau Xem bài viết
    Cách dễ nhất là bạn fết keo ở mặt sau bức tranh Ko lo trong lúc lồng khung sẽ bị rơi rớt mảnh ghép.

Còn ko muốn fết keo thì hơi lằng nhằng 1 tý là:

Mình lấy ví dụ tranh ghép của bạn là loại 1000 mảnh, có kích thước 50x75cm, lúc lồng khung bạn cần có 1 tấm giấy đủ dày (ví dụ là giấy rôki (giấy A0), loại 12k-13k/tấm), bạn gập đôi giấy rôki lại & để tranh ghép của bạn ở 1/2 giấy đó.

Sau đó bạn cần 1 người fụ nắm giữ 2 đầu & bạn giữ 2 đầu còn lại (4 góc) để lật úp ngược bức tranh lại (khi mở giấy rôki ra lại bạn sẽ thấy là mặt sau bức tranh ghép ở fía trên, còn mặt hình tranh ghép thì ở mặt tiếp xúc với giấy rôki).

Tiếp theo, bạn sẽ tách miếng bìa sau ở khung tranh ra >>> bạn để giấy rôki có chứa tranh ghép sau khi được lật úp xong song song & ở trên mặt khung kính của khung tranh, tay trái giữ độ dốc vừa fải cho cả tấm giấy rôki, bàn tay fải bạn ấn + giữ + kéo nhẹ tranh ghép di chuyển từ từ wa mặt kính khung tranh (lưu ý lúc để song song giấy rôki với khung kính bạn fải để đúng chiều xem cho bức tranh nha) >>> cuối cùng bạn lắp miếng bìa sau của khung tranh + vặn ốc siết chặt khung lại là xong.

Mình hướng dẫn fức tạp vậy là để tránh sứt tay (bị đường biên khung kính cứa) khi lồng khung & tránh tình trạng vô tình để đường biên khung kính tì lên mặt trước của tranh ghép -> tranh ghép sẽ bị mảng trắng (mất màu) ở chỗ tiếp xúc với đường biên khung kính
    Mình bổ sung hình:

Bạn để giấy rôki có chứa tranh ghép sau khi được lật úp xong song song & ở trên mặt khung kính của khung tranh, tay trái giữ độ dốc vừa fải cho cả tấm giấy rôki, bàn tay fải bạn ấn + giữ + kéo nhẹ tranh ghép di chuyển từ từ wa mặt kính khung tranh (lưu ý lúc để song song giấy rôki với khung kính bạn fải để đúng chiều xem cho bức tranh nha), như hình dưới:

Tránh tình trạng vô tình để đường biên khung kính tì lên mặt trước của tranh ghép -> tranh ghép sẽ bị mảng trắng (mất màu) ở chỗ tiếp xúc với đường biên khung kính. >> Mảnh ghép bị xước nhìn như thế này

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiukute Xem bài viết
    @@ sợ thế hix những 4 bức mà tan nát hết mình mà là bạn chắc mình nghỉ luôn vụ xếp hình vì nản quá @@ ở hải phòng chỗ mình ở chỉ có bộ 1000 miếng thôi thì phải mình chưa từng thấy hộp 2000 bao giờ T_T mà bạn làm thế nào xếp tranh vào khung mà ko cần hồ thế @@ nể bạn luôn đấy
    >>> Chị tự quote bài mình em xem tham khảo hen
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,078 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Mấy hôm nay trời đẹp wá anh bototiu81, bạn Teddy ạ Nhà mình nườm nượp người ra vô post bài híhí... làm mình nổi máu muốn ghép tiếp bức 1000 mảnh của Ravens wá

• 222 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Mấy hôm nay trời đẹp wá anh bototiu81, bạn Teddy ạ Nhà mình nườm nượp người ra vô post bài híhí... làm mình nổi máu muốn ghép tiếp bức 1000 mảnh của Ravens wá
    Easy girl! Calm, calm.. Hết sức bình tĩnh, ko được manh động nha! Tuỳ điều kiện kỹ thuật xem có cho phép ko đã em nhé!!!

P/S: các thành viên mới show tài sản của mình tại đây để cả nhà chiêm ngưỡng nhé!
    Gallery CLB tranh ghép
    Tks!

• 1,078 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freya_Samedi Xem bài viết
    Nhà em ở gần Big C quận 10, hôm bữa ra cũng có để ý, toàn tranh Tung Của không thôi. Lần trước có một chị trên mạng rao bán bứa Hoa hướng dương của Van Gogh, có 100k thôi à, cộng cả tiền ship từ Hà Nội vô là 130k thì cũng được. Em rõ ràng đã gọi điện nhờ giữ rồi mà ba ngày sau lúc gọi lại thì chị đó lại nói là không thấy em nói gì nữa nên bán mất rồi, . Kì quá đi, mua hụt bức đó uổng quá.
    Hịhị, vậy là nhà chị em mình gần nhau rùi Chị ở Nguyễn Kim, q.10 đây

Bức Hoa hướng dương cũng ko khó tìm lắm đâu, em nhờ anh bototiu81 + mấy bạn trong topic ở HN hay chị Teddy, mấy bạn trong topic ở SG để ý giúp em thử xem chị thì sắp đẻ rồi, hạn chế đi lung tung nên giờ ko giúp em được

• 1,078 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bototiu81 Xem bài viết
    Easy girl! Calm, calm.. Hết sức bình tĩnh, ko được manh động nha! Tuỳ điều kiện kỹ thuật xem có cho phép ko đã em nhé!!!
    Hịhị, thanks anh đã nhắc nhở chứ em cũng biết thân biết fận lắm Nằm ôm máy tính bảng trên giường mà online + post bài thôi ạ từ hôm bác sĩ nói bị dọa sanh non là em đã ngoan ngoãn nhờ chồng cất gọn mấy hộp tranh ghép đi rồi ạ, giờ chỉ ngắm nghía hộp cho đỡ thèm thôi chứ cũng ko dám đụng vô

• 5,209 Bài viết

• 6,980 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freya_Samedi Xem bài viết
    Nhà em ở gần Big C quận 10, hôm bữa ra cũng có để ý, toàn tranh Tung Của không thôi.
    bạn lượn qua Maximart 3/2 nhé, ở tầng trên mình thấy có bán tranh ghép, giá 1000 miếng có 82k a`, muốn ghép tranh NB thì nhớ chọn Epoch, chạy thẳng qua bên Nguyễn Văn Cừ, bên đó Phoenix Lau nói có tranh ghép ngoại nhập đó,

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    bạn lượn qua Maximart 3/2 nhé, ở tầng trên mình thấy có bán tranh ghép, giá 1000 miếng có 82k a`, muốn ghép tranh NB thì nhớ chọn Epoch, chạy thẳng qua bên Nguyễn Văn Cừ, bên đó Phoenix Lau nói có tranh ghép ngoại nhập đó,
    ở Maximart 3/2 là tranh của hãng nào vậy ạ? Nguyễn Văn Cừ thì em đã đi rồi