GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Xin lời bài hát, link bài hát tại đây!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 90.5K Lượt đọc
  • 374 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 33 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Dạo này mấy đứa cháu ở nhà đi học mẫu giáo toàn hát mấy bài nhạc lạ lùng, có mẹ nào có mấy bài hát trẻ em mới mới bây giờ share cho em với. Để không mất mặt với mấy đứa cháu quá
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chưa nghe bài này bao giừ, hihi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe và download bài "Nổi trống lên các bạn ơi" tại đây
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranmongcac Xem bài viết
    Đây là 1 bài nhạc do 1 nam ca sỹ từng trình bày( rất rất hay) , hình như là nhạc của 1 bộ phim Đài Loan (hay HK) mà em ko nhớ tên, được chiếu trên Tivi khoảng năm 1996 - 1997 ( ko nhớ rõ vì còn bé quá). Chị em có chép trong sách nhạc, em thấy tựa đề là " Nỗi buồn mùa thu" ( ko bit chị em có ghi đúng ko). Nhưng em tìm mãi vẫn chưa thấy để nghe lại. Còn đây là lời bài hát :

Đời người như dòng sông quên lối, bước chân lạc hướng rồi, lặng lờ con nước mênh mông buồn, âm thầm nhớ nguồn.Kiếp tơ vương con tằm bể dâu, nỗi niềm tiếc thương cho lòng đau. Biết đâu tìm một nơi nương náu, lúc chiều tàn, cõi nhân gian vô tình quên lãng…

Đời người như dòng sông quên lối, thoảng mong tìm lối về, thời gian như nước trôi qua cầu, biết trôi về đâu. Đời vào thu buồn như trăng xế, những đêm nằm nhớ nhà, đàn ai reo ai oán cung ngà, tâm tư não nề. Kiếp phiêu du phong trần hoang phế, sống ngày tháng cô liêu buồn tênh, tóc phai màu xuân xanh như cũ, lúc bạc màu, thấy con tim bên đời quạnh hiu. Đời người như dòng sông quên lối, biết đâu tìm lối về, bèo dạt trôi bốn phương xa vời, xót xa lòng tôi…

Ai biết thông tin về bài nhạc này cho em xin với nhé! Thanks mọi người
    +++++++++(+++++
    Minh cung dag tim ne. Ban tim dc Chua. Cho Minh nghe voi. Cam on rat nhieu.
    • 604 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Mẹ nào biết tiếng hàn cho mình hỏi, bài hát ở tập cuối của phim Những nàng công chúa nổi tiếng, đoạn cả nhà nhảy trong đám cưới bố mẹ ý, tên tiếng hàn là gì. Vì mình chỉ tìm được link lời hát do chính bà Nam tan goo hát, hình như phiên âm là it seul ddae jal hae. Mình muốn biết tên tiếng hàn để tìm cho chính xác, ( vì như thế mới tìm được linhk bài hát chuẩn do các bạn Hàn post) trong đoạn phim đó là giọng nam hát, hay ghê cơ
    Cảm ơn cả nhà, tặng hoa nà
    • 6,647 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

phải bài này ko bạn?

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 604 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hahaharapid Xem bài viết
    phải bài này ko bạn?

Ui đúng rồi. Cám ơn mẹ nó nhiều lắm, vừa mới hỏi được giúp ngay . Cả chiều tìm mãi chả được, tại vì chả bik tí tiếng Hàn nào. Giờ phải down cái này về. Ah mẹ nó có lời bài hát này hok, cho mình xin luôn với, để ngọng ngịu hát theo cũng được :v
    • 303 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bác hahaharapid tài giỏi thiệt. Mọi ng tìm mỏi mắt Ko ra mà cứ nhờ bác 1 tiếng là có ngay. Cảm phục bác quá
    • 72 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn nào có biết bài nhái của bài anh không đòi quà tên là gì không ạ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi oi cho em xin link bai hat nay voi
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu an Xem bài viết
    BlueOcean ơi, có phải bài này không?
    Tinh nghịch, còng gío và em đều tinh nghịch cùng nhau chơi trò duổi bắt. Còng ranh mãnh biết răng mình thua sức bèn lừa em bằng lối chơi chữ chi. Kẻ chạy người theo trên bờ cát phẳng lỳ.....
    chi thu an oi, chi con link bai hat nay khong? chi cho em xin voi a
    • 209 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình không có đường Link bài này, đã lâu lắm rồi..hóa ra cũng có nhiều người cócungf sở thích.Lời bài hát thì mình đã đánh ở trang 1 rồi.từ sáng tới giờ tìm trên google mà không có. Ca sĩ Ngọc Thúy mình còn thích bài " khi yêu anh" nữa mà cũng chẳng tìm thấy
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu an Xem bài viết
    Mình không có đường Link bài này, đã lâu lắm rồi..hóa ra cũng có nhiều người cócungf sở thích.Lời bài hát thì mình đã đánh ở trang 1 rồi.từ sáng tới giờ tìm trên google mà không có. Ca sĩ Ngọc Thúy mình còn thích bài " khi yêu anh" nữa mà cũng chẳng tìm thấy
    em cung tim toet ca mat ma chang thay chi a. cam on chi nhe. bao gio chi ma nghe lai duoc thi chia se cho em voi nhe. Chuc chi manh khoe
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

do la bai song lac duong ve o tren youtube do cac ban nhung ko phai la cua ca si trong phim hat ko hay bang
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bái son e cũng thích lắm mà chưa tìm ra