GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Số phận bị đánh cắp (SCTV17_16h45_05/02/2012)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 44.1K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Phim truyện HQ : Số phận bị đánh cắp

Phim phát sóng trên kênh SCTV17 vào lúc 16h45, bắt đầu từ ngày 05/02/2012

Nội dung:

Với diện mạo xinh đẹp, lộng lẫy, Jang Hwa thu hút được nhiều tình cảm và sự chú ý của mọi người. Cô có một cuộc hôn nhân lý tưởng và tận hưởng một cuộc sống xa hoa. Điều duy nhất Jang Hwa quan tâm là bản thân mình, ngay cả khi đã kết hôn cô vẫn không thay đổi cách nghĩ này.

Hong Ryeon, một bà mẹ độc thân luôn thiếu thốn, ấp ủ mơ ước về một gia đình hạnh phúc nhưng mong ước đơn sơ này lại không dễ với cô chút nào. Tuy vậy, Hong Ryeon là một người nghị lực, luôn lạc quan và tận hưởng cuộc sống.

Hai người phụ nữ có hoàn cảnh và tính cách trái ngược này chạm trán nhau khi Hong Ryeon cưu mang người mẹ chồng mà Jang Hwa đã bỏ rơi.

Diễn viên:

Yoon Hae Young as Hong Ryeon
    Kim Se Ah as Jang Hwa
    Jang Hyun Sung as Kang Tae Yoon
    ---

Mình đang theo dõi thấy hấp dẫn quá nên rất sốt ruột muốn biết nội dung tiếp theo. Có mẹ nào đã từng xem phim này chưa kể cho mình nghe với. Thanks.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng hồi hộp nè.....
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phim này dài lắm c ơi, e cũng đang cố tìm bản eng sub xem trước luôn cũng đc, lịch chiếu đến tận tháng 3 cũng chưa bít có hết ko? may là ngày nào cũng có đấy
    • 213 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình cũng đang xem. Để coi chiều nay anh chồng có khôi phục lại được dữ liệu của camera không?

Hi vọng phim hết trước khi mình đi làm trở lại.

Đang nghỉ thai sản mà.
    • 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bambino_tho Xem bài viết
    Phim này dài lắm c ơi, e cũng đang cố tìm bản eng sub xem trước luôn cũng đc, lịch chiếu đến tận tháng 3 cũng chưa bít có hết ko? may là ngày nào cũng có đấy
    Tên tiếng Anh của phim là gì e có biết ko?
    • 6,252 Bài viết

• 2,567 Được cảm ơn

• 382 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Hihi.. mình cũng đang thai sản, chiều nào cũng canh xem phim này í. Hôm nay xem xong tức quá ! Cái cô nàng Janghwa chơi chiêu uống thuốc tự tử để có cớ quay về nhà. Lại còn xuất hiện trong lễ khai trương chi nhánh mới nữa. Làm mình tức quá ! Tức quá ! Hình như tập sau còn về đuổi cả Hong Ryeon đi nữa.
    • 291 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Mình cũng đang xem phim này, nhưng có vẻ phim này còn dài và phải tức tối nhiều.nhưng sao mình search tên tiếng Việt của phim này theo tựa của Sctv17 thì ko ra nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubien123 Xem bài viết
    Mình cũng đang xem phim này, nhưng có vẻ phim này còn dài và phải tức tối nhiều.nhưng sao mình search tên tiếng Việt của phim này theo tựa của Sctv17 thì ko ra nhỉ?
    em cũng đang coi phim này nhưng xem chừng nó dài ra phết (150 ep @.@) bản Eng có tên là :"Love And Obsession "
    Link: http://www.mysoju.com/korean-drama/love-and-obsession/
    http://www.dramafans.org/drama/love_and_obsession

tập hnay là 37-38 thì ứng với bản eng sub là hết ep6 8 part1, thế để các chị tiện theo dõi, hình như Jang Hwa kiến cho Hong Ryeon bị cái cái gã đang tìm Hong Ryeon đánh, pải nhập viên, e xem mãi mới dò đc đến đúng tập hôm nay chiếu T.T bật lung mà với pải nhiều cảnh ức chế lắm lắm >.<
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là ngày càng hấp dẫn, muốn mua DVD hay tìm trên mạng xem mãi mà ko ra, giờ ko ngờ ở nhà mình cũng đang bình luận nên mình biết, nhưng xem bản eng sub bị giật quá ah...hicccccc. Coi phim mà tức lộn ruột, ko biết người phụ nữ xấu xa Jang Hwa sẽ có kết cục thế nào đây.Tập hôm nay cũng hấp dẫn hơn vì sự phẫn nộ trong Hong Ryeon đã nổi dậy ! Ngày càng hấp dẫn đây nhưng dài quá cả nhà ơi, ước gì có DVD....
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em thấy dài quá, nên cũng hóng trc cái kết, Janghwa về sau sinh em bé - k bik bố nó là gã nhân tình hiện g hay ai, nhưng k pải tsi Kang cô ta 1 mình nuôi con, gã nhân tình mà làm ở electron city, có tìm và nói hãy bắt đầu 1 cuộc sống mới cùng đứa bé và Jang Hwa, nhưng cô ta k chấp nhận, 1 mình nuôi con và sống với bố mẹ đẻ.

Hong Ryeon và ts Kang kết hôn sống hp cùng bé Hong Kil Ran, còn bạn của Hong Ryeon là Jin Jung Hae (cái cô mà nhí nha nhí nhố) kết hôn với cái gã đang lằng nhằng với cô ta, 2 ng này k sinh đc con, nên nhận con nuôi, cũng hp, Bang Gong Mi + Ki Woon Nam cũng sống hp với 3 đứa con gái của họ, họ ch? về ngôi nhà trc đây sống, Ki Woon Nam g ra dáng đàn ông hơn =))

Bố của Hong Kil Ran thì hình như pải chạy trốn, nhưng cũng bik mình có 1 đứa con gái là Hong Kil Ran nên trc khi đi, hắn viết thư cho con bé, trao cho nó, rồi bỏ đi, bé Hong Kil Ran hình như đến cuối cũng k bik đó là cha mình.

Ngoài lề:
    Bà mẹ của ts Kang thì mất, có bà dì của Ts Kang đến Hàn quốc, giải quyết mọi chuyện nhưng có vẻ k đồng ý chn của ts Kang và Hong Ryeon nhưng tc của ts Kang kiên quyết nên bà đành rút lui, chấp nhận và thấy ts Kang quay trở lại công vc thì bà này về Mỹ thì pải.

Jang Hwa ngày ngày đến mộ mẹ chồng cũ, thay hoa cúc (k bik cái chết của bà mẹ chồng có liên quan j cô ta k>?

tua thấy có đoạn sau bà mẹ chồng mấy, Jang Hwa hình như cũng bị mất trí 1 thời gian, Hong Ryeon chăm sóc cô ta cùng với SaraRang. Lúc Jang Hwa sinh con, cô ta k muốn gặp m.n nên trốn đi, Hong Ryeon lại đi tìm, cả ts Kang nữa.

Nói chung phim này kết có hậu. nhưng lằng nhằng dài dòng phết đó
    At first you don't succeed, try, try again ...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cung cấp link cho các mẹ xem nè. Đầy đủ các tập, nhưng phụ đề tiếng anh nhé.

http://xemphimvip.net/xem-phim/so-ph...tap-39/s6.html
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, kết thúc có hậu quá nhưng sao nhẹ nhàng quá đối với những tội ác của Jang Hwa vậy nhỉ? phim HQ lúc nào cũng thường có kết thúc như thế
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn Me Pool nhé, link này xem ổn hơn, đỡ bị giật chị ah, vậy mà em tìm mãi ko ra
    • 382 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Hihi... minh cũng tức lộn ruột luôn. MAY MÀ có phiên bản tiếng anh để xem. Sau này còn nhiêu nhiều chuyện điên hơn nữa í.
    • 1,657 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

ôi sao mà dài dòng thế! Cứ tưởng sắp kết thúc nên ráng xem. Dài thế này nản rồi! Mai lên xem tóm tắt thôi! Thank mẹ Pool nhiều lắm!
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cũng đang theo dõi phim này, không rõ khúc đầu thế nào, pà kon kể cho e với
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đoạn cuối mỗi ng đều an phận, mình chả thấy nói j đến cái gã trưởng bộ phận an ninh chuyên môn giúp Jang Hwa, gã này ăn 2 mang, cuối phim nên bị đuổi vc, loại ng nthe trc sau j chả phản chủ, mà rõ ràng là hắn luôn cản trở cuộc điều tra của ts Kang về n~ Jang Hwa làm, toàn abso trc cho cô ta đi trc 1 bc có đoạn thưu kí Choi nghi ngờ có nội gián mà lại k nói j có tìm đc hay k? Ghét ghê, lại để lọt lưới 1 kẻ xấu.
    At first you don't succeed, try, try again ...
    • 72 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng thích phim này, và cảm ơn chị Me Pool đã dẫn link. Sau khi em down phim về và coi từ đầu đến cuối có nhận xét chung là nội dung hay, có tính nhân văn. Cảm động nhất là cảnh TS Kang lo lắng cho mẹ, đau đớn khi mẹ mất, tất tả chạy vào bệnh viện lo cho con của JangHua khi bị đem bỏ vào bệnh viện (mặc biết rõ đó ko phải là con của mình). Gay cấn nhất là các cảnh niềm tin của TS Kang về vợ (người đàn bà đã từng là duy nhất) bị sụp đổ đến tận cùng khi biết vợ mình đã bỏ rơi mẹ mình: tước hết mọi tài sản, tiền bạc, cổ phiếu, xe hơi và cả quyền lực của JangHua.
    Tính nhân văn ở chỗ: mẹ TS Kang trước khi chết đã tha thứ cho JangHwa, sau nay TS Kang cũng như Hyeonjung cũng tha thư cho JangHwa.
    Còn bản thân JangHwa chỉ thật sự gọi là hối hận, ăn năn sau khi mẹ TS Kang chết còn tất cả ở giai đoạn trước khi bà ấy chết đều là đóng kịch và giả vờ.

Em xem cũng khá nhiều phim của HQ nên nhận thấy là đa số các bà vợ trong phim một khi có trục trặc trong hôn nhân phải ly thân hay ly dị đều lâm vào tình trạng ko có đủ tài chính để tự lập. Họ thường ko có tài khoản riêng thì phải vì khi ông chồng ra lệnh hủy thẻ tín dụng hay đóng băng tài khoản là họ trắng tay. Trong phim này Jang Hua cũng vậy, khi có tiền thi bao người chạy theo có thể gọi mưa gọi gió, khi mất hết thì ko còn gì. Điều này lý giải tại sao JangHua rất sợ chồng, luôn muốn mình hoàn hảo và ko có lỗi trong mắt chồng - người mang đến cho cô quyền lực và sự giàu sang.

Các tập tiếp theo trên ti vi đang bước vào giai đoạn gay cấn, các chị nhớ đón xem nha, không còn dài lắm đâu vì hình như hôm nay là tivi sẽ chiếu tập 44-45 (là khoảng tập 88 - 90 của link http://xemphimvip.net ) mà link này có tổng cộng 150 tập.

dù em đã xem hết phiên bản tiếng anh nhưng vẫn đang theo dõi bản tiếng việt trên tivi vì thích tính cách của Hongyeonjung và JangHua thì nhìn khá đẹp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sandwich0412; 28/02/2012 vào lúc 02:09 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang xem phim này nhưng mà sốt ruột quá.Trót xem rồi trong lúc nghỉ thai sản thì phải xem thôi chứ thực lòng mình không muốn xem lắm. bây giờ đi làm rồi cộng với con nhỏ càng khó xem chỉ xem lại lúc 22h45 thôi. càng xem càng thấy bực mình. Phim HQ có mô tuýp rất giống nhau chủ yếu là lấy đi nước mắt của người xem, dài lê thế cả tập dài mà nội dung truyền tải đến người xem rút lại chẳng là bao.
    Cũng như phim Tối nay ăn gì vậy, cao trào phim kéo dài sự phẫn nộ của khán giả phát ngán, nhân vật chính diện bị nhân vật phản diện hành hà cả tâm hồn và thể xác đến cùng cực đau khổ. Tuy nhiên đến tập phim giải quyết được mâu thuẫn hay sự phẫn nộ thì chỉ trong nháy mắt, không có bị sự dày vò hay hành hạ gì sau khi đã gây ra hàng tá đau khổ của nhân vật phản diện, đôi khi còn hết sức nhẹ nhàng như cái chết! Nhiều cảnh không sát thực tế lắm.
    Thế nên mình thích phim tâm lý của TQ hơn HQ, sâu sắc, nhanh gọn, thực tế, giải quyết mâu thuẫn hợp lý hợp tình, nội dung súc tích. các bạn xem phim gần đây như Hy vọng, mùa mưa không trở lại, kén chồng,...

Trích dẫn Nguyên văn bởi Seren Xem bài viết
    Phim truyện HQ : Số phận bị đánh cắp

Phim phát sóng trên kênh SCTV17 vào lúc 16h45, bắt đầu từ ngày 05/02/2012

Nội dung:

Với diện mạo xinh đẹp, lộng lẫy, Jang Hwa thu hút được nhiều tình cảm và sự chú ý của mọi người. Cô có một cuộc hôn nhân lý tưởng và tận hưởng một cuộc sống xa hoa. Điều duy nhất Jang Hwa quan tâm là bản thân mình, ngay cả khi đã kết hôn cô vẫn không thay đổi cách nghĩ này.

Hong Ryeon, một bà mẹ độc thân luôn thiếu thốn, ấp ủ mơ ước về một gia đình hạnh phúc nhưng mong ước đơn sơ này lại không dễ với cô chút nào. Tuy vậy, Hong Ryeon là một người nghị lực, luôn lạc quan và tận hưởng cuộc sống.

Hai người phụ nữ có hoàn cảnh và tính cách trái ngược này chạm trán nhau khi Hong Ryeon cưu mang người mẹ chồng mà Jang Hwa đã bỏ rơi.

Diễn viên:

Yoon Hae Young as Hong Ryeon
    Kim Se Ah as Jang Hwa
    Jang Hyun Sung as Kang Tae Yoon
    ---

Mình đang theo dõi thấy hấp dẫn quá nên rất sốt ruột muốn biết nội dung tiếp theo. Có mẹ nào đã từng xem phim này chưa kể cho mình nghe với. Thanks.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2