• 0 Lượt chia sẻ
  • 127K Lượt đọc
  • 322 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 385 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Tớ mới được nghe đứa bạn kể vể số nhà 300 phố Kim Mã,ko ai có thể ở trong nhà đó,các cty trong và ngoài nước đã thuê để làm vp ở đó cũng ko thể ở được,hiện tại đang bỏ hoang.Có mẹ nào biết rõ kể lể buôn dưa lê với tớ nhé, tò mò waaaaaaaaaaaaa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 523 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mình thì nghe thế này, nhà đó là do quân đội xây cho ĐSQ bungari (hay hung...) nhưng xây xong không nhận được tiền nên không bàn giao, ĐSQ Bun cũng không có nhu cầu do đã có đ/c ở gần ĐSQ Thuỵ điển rồi nên ngày trước mình có thấy chú bộ đội áo xanh trông coi toà nhà (lâu rồi...cũng phải trên dưới 10 năm) lâu rồi chuyển nhà không đi qua KM mấy nên không rõ.

Còn vụ ma thì gần đây nhiều lời đồn thổi, không biết đúng sai thế nào, có thể do thấy toà nhà hoang hoá lâu năm nên cứ ... truyền nhau, mỗi người thêm tí mắm muối chăng? Đến mình nghe thì là đang đi trong nhà có ai xô mình ngã...:cool::cool::cool:
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

evil:evil:evil:evil:evil:evil:evil:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu2472007 Xem bài viết
    Mình thì nghe thế này, nhà đó là do quân đội xây cho ĐSQ bungari (hay hung...) nhưng xây xong không nhận được tiền nên không bàn giao, ĐSQ Bun cũng không có nhu cầu do đã có đ/c ở gần ĐSQ Thuỵ điển rồi nên ngày trước mình có thấy chú bộ đội áo xanh trông coi toà nhà (lâu rồi...cũng phải trên dưới 10 năm) lâu rồi chuyển nhà không đi qua KM mấy nên không rõ.

Còn vụ ma thì gần đây nhiều lời đồn thổi, không biết đúng sai thế nào, có thể do thấy toà nhà hoang hoá lâu năm nên cứ ... truyền nhau, mỗi người thêm tí mắm muối chăng? Đến mình nghe thì là đang đi trong nhà có ai xô mình ngã...:cool::cool::cool:
    Mấy vụ này nghe tò mò quá nhỉ ? Nhưng ngày xưa nhà Cụ tôi ở Hòa Mã cũng có nghe mấy Bà cô nói lại là giữa trưa ngủ cũng nghe những tiếng lộc cộc đi trên cầu thang gỗ...Cũng không hiểu mô tê thế nào nhưng cũng thấy gai gai người...Ma ơi...Sợ quá...
    • 435 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng rất tò mò thế này. Phải đánh đấu để hóng hớt mới đc.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 634 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nghe chuyện ma cũng sợ nhỉ, nhưng đông người chắc không sao. Có bác nào lập nhóm đi xem ma không (xem thôi, chưa làm gì cả)? Nếu có thật thì ta tôn trọng, không có thì đỡ sợ.
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • 1,450 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuansac.com Xem bài viết
    Nghe chuyện ma cũng sợ nhỉ, nhưng đông người chắc không sao. Có bác nào lập nhóm đi xem ma không (xem thôi, chưa làm gì cả)? Nếu có thật thì ta tôn trọng, không có thì đỡ sợ.
    Tôn trọng ma không quấy phá nó hả bác :Laughing:. Cứ nghe thấy chuyện ma là em lại tò mò, thích nghe chuyện ma lắm í .

Hôm nào đi qua đó phải nhớ ngó xem sao hihi..
    • 981 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuansac.com Xem bài viết
    CHƯA LÀM GÌ CẢ LÀ LÀM GÌ BÁC NHỈ? EM ĐỌC ĐI ĐỌC LẠI HOÀI MÀ KHÔNG BIẾT BÁC MUỐN LÀM GÌ CON MA?????:Surprise:
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carrot- côtô Xem bài viết
    CHƯA LÀM GÌ CẢ LÀ LÀM GÌ BÁC NHỈ? EM ĐỌC ĐI ĐỌC LẠI HOÀI MÀ KHÔNG BIẾT BÁC MUỐN LÀM GÌ CON MA?????:Surprise:
    Các Mẹ đang định thành lập HỘI đi xem con MA ạ:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 385 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

:cool: Tớ xin giơ tay làm truởng nhóm xem Maaaaaaaaaaaaaa!!! Tớ cũng nghe nói vì ở đó ko ai ở được, cho đến khi có 1 tiểu đội đến ở xem tình hình con ma thé nào?vì bộ đội rất dũng cảm mà,sợ gì con ma chứ?ấy thế mà cũng ko ở nổi phải pái pai đấy,ấy là tớ nghe nói thế. Nhưng mà theo tớ chắc cũng phải có sự lạ, bởi vì bây giờ tấc đất tấc vàng,ai lại bỏ ko cả cái nhà mặt đường thế,ái chà ,phí quá,phí quá à......
    • 924 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carrot- côtô Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 2,090 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngasocola Xem bài viết
    Tớ mới được nghe đứa bạn kể vể số nhà 300 phố Kim Mã,ko ai có thể ở trong nhà đó,các cty trong và ngoài nước đã thuê để làm vp ở đó cũng ko thể ở được,hiện tại đang bỏ hoang.Có mẹ nào biết rõ kể lể buôn dưa lê với tớ nhé, tò mò waaaaaaaaaaaaa
    Còn tớ được nghe kể là hình như có cô nào bị chết oan ở đó, sau đó hàng đêm cô ý hiện về khóc than. Nếu ai đến làm ở đó mà nghe tiếng ma khóc thì mấy hôm sau về sẽ chết. Đại khái là như thế. Nên không ai dám thuê nữa. Cái này nghe con bạn kể lại.
    • 8,950 Bài viết

• 2,154 Được cảm ơn

Các bác lập hội đi xem ma chưa? em cũng muốn đánh dấu phát để hóng hớt
    • 385 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

......ai đến làm ở đó mà nghe tiếng ma khóc thì mấy hôm sau về sẽ chết thì hơi quá,hình như bạn của bạn cho hơi nhiều "mắm", ái chà mặn quá đi thôi............:Laughing::Laughing::Laughing::La ughing:
    • 705 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình cũng mới được nghe kể về khu nhà này, và cứ thắc mắc là ở giữa thành phố có nhà bị ma ám mà chẳng thấy ai bàn tán gì hết cả. Hôm nghe chuyện xong về ngủ mê thấy ma ở nhà đó sợ hết hồn luôn. Trước có 1 đợt đi học ngang qua, thắc mắc là bg nhà đất đắt đỏ vậy sao toà nhà này lại bỏ hoang, hoá ra là vì bị ma ám nên giờ ko ai dám thuê, cũng ko dám phá đi. Mà chắc là có thật vì đây là do mấy ông sếp ở cty của chồng ngày trước đã phải làm đêm ở đó chứng kiến và kể lại, mà mình đúng là nhát ghê, cứ nghe thấy chuyện ma là đã sởn gai ốc rùi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,090 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngasocola Xem bài viết
    ......ai đến làm ở đó mà nghe tiếng ma khóc thì mấy hôm sau về sẽ chết thì hơi quá,hình như bạn của bạn cho hơi nhiều "mắm", ái chà mặn quá đi thôi............:Laughing::Laughing::Laughing::La ughing:
    Khe..khe... cái nỳ em cũng được nghe kể lại thôi. EM không biết chính xác lắm. Không biết là nghe tiếng ma khóc hay là nhìn thấy ma di qua đi lại gì đó. Tam sao thất bản mà.:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 2,090 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hpbird Xem bài viết
    Mình cũng mới được nghe kể về khu nhà này, và cứ thắc mắc là ở giữa thành phố có nhà bị ma ám mà chẳng thấy ai bàn tán gì hết cả. Hôm nghe chuyện xong về ngủ mê thấy ma ở nhà đó sợ hết hồn luôn. Trước có 1 đợt đi học ngang qua, thắc mắc là bg nhà đất đắt đỏ vậy sao toà nhà này lại bỏ hoang, hoá ra là vì bị ma ám nên giờ ko ai dám thuê, cũng ko dám phá đi. Mà chắc là có thật vì đây là do mấy ông sếp ở cty của chồng ngày trước đã phải làm đêm ở đó chứng kiến và kể lại, mà mình đúng là nhát ghê, cứ nghe thấy chuyện ma là đã sởn gai ốc rùi...
    Bạn ơi, mấy ông đó kể sao? Bạn kể lại đi.
    • 385 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hpbird Xem bài viết
    Mẹ nó oi!!!!!kể rõ hơn cho mọi người nghe xem lào...............
    • 442 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OM_GG Xem bài viết
    Các Mẹ đang định thành lập HỘI đi xem con MA ạ:Laughing::Laughing::Laughing:
    Nếu có, cho em vào danh sách mới nhá
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinhdep Xem bài viết
    Các bác lập hội đi xem ma chưa? em cũng muốn đánh dấu phát để hóng hớt
    Bà V lại hóng hớt rùi. Mọi người có đi xem về nhớ kể nhá, hi hi.
    (Sao máy mình không chèn được icon nhỉ ?)
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 3,110 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

chứng kiến thế nào ạ? kể em nghe với, tò mò quá đi:Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)