GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Phim Trung Quoc VTV3 10h "Đầu Sóng Ngọn Gió"

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung rat me phim nay, cang xem cang thay hay. Minh da thu search noi dung cua phim nay tren web nhung khong thay co thong tin gi. Thay cung hoi la vi thuong truoc khi trinh chieu mot bo phim moi nha dai thuong hay gioi thieu tom tat tren mang.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,631 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

phim chiếu trên VTV3 vào khung giờ này thì chắc chắn đều toàn phim hay rồi. Nhưng phim này cả nhà mình ko ai xem, phim toàn đàn ông xem chán ngắt, ko thu hút.
    • 70 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em cũng thấy phim này rất hấp dẫn. May là nhiều nhà không xem nên có vẻ không đắt hàng quảng cáo lắm, xem phim cũng được liền mạch hơn, chứ như mấy bộ HQ trước cứ xem 10ph lại quảng cáo một lần đến là mệt :Battin ey:
    • 326 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tường Nghi Xem bài viết
    Phim hình sự này hay quá mọi người ơi, không biết có bao nhiêu tập nữa, nhà đài chiếu vào lúc 10h tối trên VTV3 từ T2-T6. Phim hay mà chiếu được có 45 phút thôi ợ, ở đâu có đĩa mua về xem một lúc đỡ nghiền :Sad::Sad::Sad:
    Sắp hết rồi, mọi việc ngã ngũ cả rồi còn gì, chỉ còn tí thắc mắc theo tớ sẽ còn kẻ đứng sau tất cả mọi chuyện... gì đó và kết có tí tiếc nuối là hết.
    Nói chung cứ kêu là bội thực phim Tàu trên TV thật nhưng mà xem dễ chịu hơn ối phim khác.
    Hãy yêu những gì mình có, hãy quên đi những gì không đáng nhớ và hãy nhớ những gì không đáng quên!!!
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Phim dài 31 tập.
    Tập cuối kể về việc dàn cảnh tai nạn GT để giết ĐLâm. Trước khi tắt thở, ĐL kịp trao tài liệu mật cho Trường Thủy. Tên Chương bị bắt để điều tra. Tr. Thủy thây ĐL điều tra vụ án. Thượng Đô bố trí bỏ thuốc độc vào nước uống của Trường Thủy trong một khách sạn nhưng Trường Thủy phát hiện được. Một cái chết giả được dựng lên. Thượng Đô rất khoái chí khi hay tin Trường Thủy đã chết.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phim này hay quá. Cám ơn bạn Ngo1979. Mới xem đến tập 17, tôi cũng đoán Sếp Lâm sẽ phải chết. Vì có như vậy mới giữ được thanh danh muôn đời. Như vậy đã rõ, nhân vật chính ở đầu sóng ngọn gió là Trường Thủy chứ không phải là sếp Lâm.
    Sau cái chết giả của Trường Thủy thì còn sao nữa? Chắc người chống lưng cao nhất của Thượng Đô không phải là Phó Chủ tịch tỉnh Cố Lập Nguyên mà là Chủ nhiệm Mẫn Phân?
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thượng Đô rất khoái chí khi hay tin Trường Thủy đã chết. Trước đó hắn đưa súng máy lên tầng thượng định ngắm vào Trường Thủy nếu Trường Thủy ra khỏi khách sạn. Tuy nhiên Trường Thủy và Từ Huy đã đã dàn cảnh đưa đội cấp cứu khiêng một cái "xác" được cho là Trường Thủy lên xe cứu thương. Lúc này Thượng Đô không bắn ai nữa, mặc dù có lúc hắn đã ngắm vào đầu Từ Huy. Mình cũng sợ từ Huy bị bắn.
    Thượng Đô gọi điện báo tin vui cho con bồ. Tin Trường Thủy chết được tung ra, kể cả một số người trong ngành CA.
    Qua điều tra từ tên Chương, Cố Lập Nguyên bị đưa vào tầm ngắm. Trường Thủy và Tào Nam trực tiếp nhà riêng Lập Nguyên thì được Lập Nguyên tiết lộ gần như toàn bộ sự thật. Điều quan trọng là Lập Nguyên cho Trường Thủy ghi âm toàn bộ lời kể của mình, và đây là bằng chứng quan trọng để Trường Thủy tiếp tục làm rõ vụ án.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngo1979; 24/03/2010 vào lúc 07:33 PM.
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tên Chương từ khi bị bắt vẫn không chịu khai báo thành khẩn. Những bằng nghiệp vụ cảnh sát, Trường Thủy đã bắt tên Chương phải mở miệng. Có được thông tin về nội gián ở Sở công an, Trường Thủy trở về sở. Một viên sỹ quan phát hiện Trường Thủy còn sống đã rất hoảng hốt. Hắn ta vào phòng bí mật gọi điện cho Thượng Đô. Thượng Đô đang vui vẻ với con bồ ở một nhà hàng sang trọng, nhận được tin như chết đứng.
    Ở sở CA, quân của Ngũ Lục, Trường Thủy đến bắt viên sỹ quan này. Hình như hắn nói với Trường Thủy là hãy nhanh chân không chậm là không kịp. Trường Thủy dẫn quân đuổi theo Thượng Đô đang cùng con bồ bỏ chạy.
    Quân Trường Thủy đuổi Thượng Đô tới một bãi đất hoang và vây lại. Trường Thủy kêu Thượng Đô ra hàng, nhưng hắn bắt con bồ ra làm con tin, gí súng vào cổ con bồ buộc cảnh sát phải thương lượng.
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trong một chớp nhoáng, Thượng Đô phát hiện trong đội quân đang vây mình có cả Lý Mẫn Phân. Hắn đưa súng bắn chết Lý Mẫn Phân và ngay lập tức cảnh sát bắn chết tươi hắn. Không biết vai trò của Lý Mẫn Phân thế nào, có lẽ là ăn tiền của viên sỹ quan trong Sở CA mà thôi. Vì Mẫn Phân và Thượng Đô có quen nhau đâu.
    Phim kết thúc bằng cảnh Ngũ Lục, Trường Thủy, Từ Huy và Tào Nam đến thắp hương và thông báo cho Đông Lâm về việc đã bắt Thượng Đô đến tội.
    Tội của Cố Lập Nguyên có lẽ là nhận hối lộ của Thượng Đô và làm ngơ trước mọi toan tính của hắn. Và Thượng Đô có lẽ chủ yếu dựa vào cái bóng của Lập Nguyên để lộng hành.
    Thật đáng tiếc là Lao Đông Lâm chết để lại con vợ trẻ, đẹp quá.
    À, Đông Lâm chết ở tập 19 chứ không phải tập cuối nhé, có sự nhầm lẫn. Tuy nhiên từ tập 19 đến tập 30 là quá trình điều tra gay cấn đấy các bạn nhé, đúng là Đầu sóng ngọn gió. Trường Thủy xứng đáng là học trò, đệ tử của Lao Đông Lâm.
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sản xuất : 2006
    Thời lượng : 31 tập
    Liên hiệp sản xuất : Đông Phương Vệ Thị
    Đài TH Trường Xuân
    Cty HHCP Khống Cổ Ninh Hưng Ninh Ba
    Cty TNHH Ảnh thị Tân Nguyên Thiên Tân
    Sản xuất : Hoàng Kiến,Lê Thụy Cương,Thôi Vĩnh Tuyền,Vương Đại Phương,Trần Lương
    Chế tác : Trì Truyện Mẫn
    Biên kịch : Lục Thiên Minh
    Đạo diễn : Quách Tĩnh Vũ
    Tổng cố vấn : Địch Thái Phong
    Diễn viên và vai diễn
    Lý Tuyết Kiện vai Lao Đông Lâm
    Vương Chí Phi -- Thiệu Trường Thủy
    Lý Cường -- Nhiêu Thượng Đô
    Tôn Lý Hoa -- Tào Nam
    Lục Kiến Nghệ -- Triệu Ngũ Lục
    Lý Ca -- Trì Tuyền Anh
    Địch Vạn Thần -- Cố Lập Nguyên
    Bách San -- Từ Huy
    Triệu Đình Vũ -- Viên Sùng Sinh
    Ngưu Bảo Quân -- Chúc Lỗi
    Nội dung phim
    Trinh sát anh hùng của công an tỉnh Lao Đông Lâm đột nhiên nộp đơn xin nghỉ hưu ra khỏi ngành đến đảo Lý Căn nơi có vĩ độ cao .Lao Đông Lâm đến làm tổ trưởng bảo vệ cho công ty Thịnh Đường khiến bên công an thấy khó hiểu và nghi ngờ.Thực ra Lao Đông Lâm đang tiến hành "mật phục" để điều tra vụ án " ngày 11/12 phó thị trưởng giết người " ....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn ngo1979 nhé hì hì phim hay quá nhưng tiếc thay cho DL phải chết, sao không phải là cuối phim được ra viên để được uống rượu với mấy chú em nhỉ hic hic
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

oi ôi cám ơn bác quá, cả nhà em mê phim này, nhưng tiếc quá khi tập h.nay Đông Lâm đã chết roài, hichic,
    Bác xem trước ỏ đâu ạ? chỉ cho em với để nhà em xem cho đỡ ghiền. Hôm nào cũng có 45 phút vèo cái là hết tiếc ngẩn ngơ.
    chỉ cho em đường Link hay mua , thuê đĩa ở đâu với nhé, cám ơn bác nhiều nhiều
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!
    • 100 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

híc híc, thương bá Đông Lâm quá
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngo1979 Xem bài viết
    Sản xuất : 2006
    Thời lượng : 31 tập
    Liên hiệp sản xuất : Đông Phương Vệ Thị
    Đài TH Trường Xuân
    Cty HHCP Khống Cổ Ninh Hưng Ninh Ba
    Cty TNHH Ảnh thị Tân Nguyên Thiên Tân
    Sản xuất : Hoàng Kiến,Lê Thụy Cương,Thôi Vĩnh Tuyền,Vương Đại Phương,Trần Lương
    Chế tác : Trì Truyện Mẫn
    Biên kịch : Lục Thiên Minh
    Đạo diễn : Quách Tĩnh Vũ
    Tổng cố vấn : Địch Thái Phong
    Diễn viên và vai diễn
    Lý Tuyết Kiện vai Lao Đông Lâm
    Vương Chí Phi -- Thiệu Trường Thủy
    Lý Cường -- Nhiêu Thượng Đô
    Tôn Lý Hoa -- Tào Nam
    Lục Kiến Nghệ -- Triệu Ngũ Lục
    Lý Ca -- Trì Tuyền Anh
    Địch Vạn Thần -- Cố Lập Nguyên
    Bách San -- Từ Huy
    Triệu Đình Vũ -- Viên Sùng Sinh
    Ngưu Bảo Quân -- Chúc Lỗi
    Nội dung phim
    Trinh sát anh hùng của công an tỉnh Lao Đông Lâm đột nhiên nộp đơn xin nghỉ hưu ra khỏi ngành đến đảo Lý Căn nơi có vĩ độ cao .Lao Đông Lâm đến làm tổ trưởng bảo vệ cho công ty Thịnh Đường khiến bên công an thấy khó hiểu và nghi ngờ.Thực ra Lao Đông Lâm đang tiến hành "mật phục" để điều tra vụ án " ngày 11/12 phó thị trưởng giết người " ....
    Cảm ơn bác ngo 1979 đã cho cả nhà biết trước được nội dung phim, nhưng giá bác biết chỗ nào bán đĩa hay download phim để xem luôn được thì tốt. Mấy cụ già nhà em cũng khoái phim này lắm nhưng hôm nào cũng thức khuya để xem tội quá...
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Phim tiếng Trung Quốc, sợ anh em xem không hiểu lại chán. Mình cũng có biết tí tiếng Trung Quốc nào đâu, chỉ nhìn nhân vật quen rồi chủ yếu là đoán. Link đây này. Nhớ cám ơn một câu nha:
    http://v.youku.com/v_show/id_XMTA5Mzg3NzY0.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngo1979; 25/03/2010 vào lúc 11:12 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

To tuong con bo cua Thuong Do bi bat ve toi buon sung dang o trong tu roi? The con xuat hien con bo nao nua ha ban? Lao Dong Lam chet tiec that, minh me bac ay qua hix hix
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vẫn con bé đó. Không hiểu sao nó giỏi thật, phải đến cuối phim mới chính thức bị bắt. Còn tội buôn súng có liên quan đến Thượng Đô đâu. Thượng Đô chỉ đầu tư địa ốc và bất động sản thôi.
    Phim hình sự TQ là thế đấy. Kiều gì thì kết thúc sẽ xuất hiện nội gián trong ngành CA. Chác các bác đã xem phim "29 ngày rưỡi" hoặc "24 giờ phá án" cúng thế.
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Phim này Đài ta mua bản quyền nên chưa có bán ra ngoài, mà cũng chẳng ai dịch miễn phí cho ta coi. Tiếc thật!
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

http://v.youku.com/v_show/id_XMTA5Mzg3NzY0.html
    Link xem đây các bạn ơi, tiếc rằng toàn tiếng Trung Quốc không à. Chịu khó vừa xem vừa đoán nhá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai đó biết nhạc phim đầu sóng ngọn gió là gì không?Chỉ giúp cho mình với.Mình thích bài đó lắm!
    Cảm ơn các bạn!!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2