GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Phim " Tình yêu sai lầm" _ VTV2

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.08K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 314 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

http://vtv.vn/article/get/phim_dai_t...c0f961f5a.html

Đây là link thông tin về bộ phim này đấy ạ. Một bộ phim em thấy rất hay.
    Không biết có ai đã xem phim này chưa, vì tuy em ko theo dõi thường xuyên được, nhưng theo như những gì đã xem thì nội dung phim khác rất nhiều so với lời giới thiệu có trong link trên của vtv.
    Bộ phim nói về 1 nhóm bạn chơi với nhau từ hồi còn đi học, trong đó có một đôi là Quan Hoài -Lôi Chí Linh. Theo như phim em xem, thì do chị gái của QH biết được mối quan hệ giữa hai người, chê nhà anh nghèo nên đã đến nhà xúc phạm mẹ con LCL, vì thế mà anh đã tránh mặt QH 1 thời gian. Cũng trong thời điểm đó, QH bị chị ép đi lên thành phố học 2 hay 3 năm theo diện đi học của Thư viện ( trong link giới thiệu nói QH làm y tá - không hề đúng). QH đã gửi thư muốn gặp LCL nhưng ko gặp được. Trong mấy năm học trên thành phố cô thường xuyên viết thư về cho LCL nhưng ko nhận được thư trả lời. Sau mấy năm học trở về, cô mới biết LCL đã kết hôn với Thiết Dân, bạn của cô.
    Thiết Dân cũng đã bị người yêu bỏ ( anh này muốn có công danh nên đã chia tay cô để yêu cô con gái nhà có thế lực) , quá đau khổ TD đã tự tử nhưng không chết. TD và LCL cả 2 người đều đang trong nỗi tuyệt vọng đã tìm thấy sự đồng cảm và lấy nhau.
    Vì quá yêu LCL và cũng biết anh còn yêu mình, nên QH đã quyết tâm giành lại anh cho mình. Trong 1 lần do QH hẹn gặp, LCL đã nói dối TD để đến gặp cô, và trong lúc 2 người đang tâm sự anh đã thú nhận là trước giờ chỉ yêu có mình QH, TD đã đứng ngoài và nghe thấy. Quá thất vọng TD bỏ đi, LCL đuổi theo. Trong lúc đuổi theo TD anh đã đâm chết người. Do đó đã phải đi tù ( chứ không phải là do QH vu khống cưỡng bức này nọ như VTV giới thiệu), và mẹ anh vì sốc quá đã đột tử. LCL cho rằng vì QH mà mọi chuyện xảy ra dẫn đến cái chết của mẹ nên rất hận cô. Sau 3 năm tù trở về, anh và TD li dị. QH vẫn một mực yêu và chờ đợi anh, mặc cho anh tỏ ra căm ghét và chửi rủa....
    Nội dung phim còn nhiều, và kết thúc phim LCL đã chết do bị bọn côn đồ đánh trả thù nhưng khi đó anh đã thừa nhận anh rất yêu QH chứ ko phải như VTV nói là trong trái tim anh ko hề có cô.
    Bộ phim kết thúc tối qua. Và em cảm thấy rất bực mình vì nhà đài giới thiệu phim rất ko đúng. Như vậy là rất thiếu tôn trọng kịch bản và người xem. Bản thân em thấy nội dung bộ phim rất hay, nhưng vì khi đọc cái phần giới thiệu của nhà đài mà suýt nữa ko xem tiếp, bỏ mất mấy tập. May mà vì tiếc nên cố xem thì mới hiểu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_TG1; 10/04/2010 vào lúc 01:04 PM.
    Ai gieo nhung nhớ rồi bỏ trốn
    Để kẻ si tình đứng ngóng trông
    Trông cho tim héo phai tàn sắc
    Sầu thương vương mãi một bóng hồng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,602 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Mình cũng xem phim này, thấy phim khá hay, mà nội dung khác hoàn toàn với giới thiệu của nhà đài và một số thông tin tóm tắt khác, thật là vu oan cho bộ phim. Thích cách phim giải quyết các mâu thuẫn, rất đời và đúng là tâm lý của giới trẻ.Nhân vật ko cần phải nói nhiều hay là tự nói cho khán giả hiểu như VN, nhưng ko tránh khỏi mô típ của các hảo hán Trung Quốc yêu và sống
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Sau khi li dị, Thiết Dân quay lại với anh ng yêu cũ phải ko bạn? Mình ko xem được các tập, nhưng xem một vài tập thì rất thích phim này, thích cái cách các nhân viên thể hiện cảm xúc )
    • 583 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Em cũng mới xem xong phim này trên vtv2. Xem được có năm bảy tập gì đó, tiếc là ko xem được tập cuối. E cũng đọc trên vtv thấy nội dung sai sự thật quá, mà rõ là mình xem thấy khác. Bài hát trong phim cũng hay. Hihi nhưng e thích Thiết Dân hơn QH. Chị này nhìn rất cá tính. Mà cái anh Chí Linh là ca sĩ thì phải, (nếu a ấy tên là Trần Tư Thành ^-^)

KIM SO YEON
    • 583 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

http://netdepviet.org/vn/thread-4608-1-1.html

Có link xem online phụ đề tiếng Trung trọn bộ 25 tập.

KIM SO YEON
    • 693 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

mình cũng đang cố coi phim này chiếu buổi sáng tầm 8h trên kênh vtv3, mới xem thì thấy khá cảm tình với nội dung và dàn diễn viên
    Nhưng tìm hiểu nội dung trên mạng thì thấy về sau Quan Hoài trở nên ko tốt và ngây thơ nữa vì cô tìm mọi cách để Chí minh phải yêu mình
    • 693 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Mình cũng đang theo dõi phim này trên vtv3 vào tầm 8h sáng, bây giờ đang chiếu đến tầm tập 4.
    Mà sao đọc nội dung của vtv thì thấy về sau cô Quan Hoài này ghê gớm hơn, tìm mọi cách lôi kéo anh chàng Mình về với mình.
    Ko tin lắm vì nhân vật cô này là hiền lành và trong sáng mà.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh mới xem, thấy hay mà ko theo dõi thường xuyên được nên cũng search google xem nội dung phim. May mà có bạn đính chính lại...hihi...
    Mình đang xem cái tập QUan Hoài trở về và 2 người kia đã kết hôn.... buồn thật...
    Sao kết thúc phim đau khổ thế...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ngày nào cũng đón xem phim này trên VTV3, không biết kết thúc phim TD và GL có đến với nhau không nhỉ?Mẹ nào xem rồi thì kể tiếp đi. Mà sao mình muốn xem online mà ko tài nào xem đc. Có mẹ nào biết cách chỉ dùm cái vì đợi VTV3 sốt ruột cực. Hôm nào cũng ngồi chờ nhưng có pải hôm nào lịch chiếu cũng đúng đâu. bực ơi là bực....