GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Phim Thiên hạ - 18h trên VTV3

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 68.3K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

• 1,931 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Nhà mình có ai xem phim này không ạ, nhà tớ ai cũng mê phim này, tập nào xem cũng thấy hồi hộp và kịch tính. Tớ muốn search thông tin về phim này mà tìm mãi không thấy gì, bộ phim hay thế mà ít thông tin nhỉ.

Các mẹ có ai xem rồi cho tớ ít thông tin với nhé :Battin ey:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá bống Xem bài viết
    Nhà mình có ai xem phim này không ạ, nhà tớ ai cũng mê phim này, tập nào xem cũng thấy hồi hộp và kịch tính. Tớ muốn search thông tin về phim này mà tìm mãi không thấy gì, bộ phim hay thế mà ít thông tin nhỉ.

Các mẹ có ai xem rồi cho tớ ít thông tin với nhé :Battin ey:
    Công nhận em cũng mê tít phim này, xem rất hay, hồi hộp ko biết kết cục ra sao nhỉ hi hi, mà ko biết phim này bao nhiêu tập ?
    Ko ký cọt gì hết!
    • 1,931 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh mèo Xem bài viết
    Công nhận em cũng mê tít phim này, xem rất hay, hồi hộp ko biết kết cục ra sao nhỉ hi hi, mà ko biết phim này bao nhiêu tập ?
    Mãi mới có một mẹ quan tâm đến phim này nhỉ, tớ chỉ biết phim này 40 thôi.

• 600 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Em cũng thích phim này lắm các chị ạ. Nghe cái nhạc phim cũng thấy hay rồi!
    Công nhận là phim dã sử Trung Quốc đúng là thiên hạ vô địch!!!
    • 600 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Đây là tiểu sử của Ngụy Trung Hiền. Các chị quan tâm vào đọc cho vui nhé
    http://vi.wikipedia.org/wiki/Ng%E1%B...81u_ch.C3.ADnh
    • 600 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trong này có rất nhiều poster của phim
    http://www.spcnet.tv/forums/showthread.php?t=16358
    Có cả tóm tắt câu chuyện nữa thì phải nhưng toàn bằng tiếng Trung
    Mẹ nào giỏi dịch cho cả nhà nghe với nhé!!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bộ phim mới "Thiên hạ" gồm 40 tập, do Trung Quốc sản xuất.
    Phim do đạo diễn Ngô Tử Ngưu thực hiện, qui tụ dàn diễn viên hùng hậu: Tống Giai Vương Nam Á, Trương Thiết Lâm, Vương Hội Xuân... bắt đầu phát sóng lúc 18g kể từ ngày 8-5 trên VTV3.
    Bộ phim kể về cuộc đối đầu giữa chính nghĩa và ác tà, âm mưu và tình yêu, cầm tù và tự do, sinh tồn và cái chết đã tạo nên một trận chiến khốc liệt đan chéo nhau vào thời cuối đời nhà Minh, giữa năm Thiên Khải.
    Theo http://www.luyenchuong.net/forum/showthread.php?t=38861
    Quang_nh2002
    • 600 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mời các mẹ nghe nhạc phim nhé!
    http://www.yeuamnhac.com/music/showt...php?p=74636729
    • 3,519 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Có, em cũng thích phim Thiên hạ, mấy tập vừa rồi xem xử vụ Tín vương hồi hộp gay cấn quá, công nhận Ngụy Trung Hiền mưu mô xảo quyệt, cũng khá khen cho anh chàng Tiền Gia Nghĩa túc trí đa mưu :Applause:
    Happiness within reach
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Ai có đoạn kết kể xem nào, hồi hộp quá
    • 3,519 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Ai có đoạn kết kể xem nào, hồi hộp quá
    Chị ơi, từ từ nó mới hấp dẫn. Em công nhận các nhà làm phim này xuất sắc, lôi cuốn người xem từ đầu đến cuối, ko thể ko xem tập tiếp theo :Battin ey:
    Happiness within reach
    • 3,519 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Hic, vừa xem tập chiều nay vừa tức, lão thái giám đó sao mà quỷ quyệt thế hả trời :mad:
    Happiness within reach
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dê con và Mèo già Xem bài viết
    Mời các mẹ nghe nhạc phim nhé!
    http://www.yeuamnhac.com/music/showt...php?p=74636729
    Mọi người có thấy đoạn đầu của nhạc phim này giống giống Bích Huyết Kiếm ko? Sao mình cảm giác thế nhỉ?
    Công nhận phim này rất gay cấn, xem rất hồi hộp, đúng là cái thằng cha Nguỵ Trung Hiền 1 tay che cả bầu trời! Cáo già kinh khủng nhỉ
    Ko ký cọt gì hết!
    • 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình công nhận là xem phim này hấp dẫn thật, tưởng đã đoán được kết cục của phim rùi mà vẫn ko thể đoán nổi. Hay quá!!!!

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 3,519 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gia Phong Xem bài viết
    Mình công nhận là xem phim này hấp dẫn thật, tưởng đã đoán được kết cục của phim rùi mà vẫn ko thể đoán nổi. Hay quá!!!!
    Không biết tối nay Ngụy Trung Hiền lại âm mưu gì nhỉ? Hồi hộp thật đấy :mad:
    Happiness within reach
    • 503 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mấy hôm nay, em chăm chỉ về đúng giờ xem phim này. Nhiều lúc xem cũng bực mình ghê gớm vụ Tín Vương lúc xét xử thấy Ngụy hoạn quan đang chiếm ưu thế hoàn toàn luôn..tiếc k xem kịp đầu tập sau vì sao Tín Vương lại thoát đc. Tập hôm qua chán ghê, anh chàng Tiền Gia Nghĩa đẹp giai rõ ràng lúc đầu thích cô do bố mẹ sắp đặt giờ lại thấy có vẻ lăn tăn với cô em sư muội....chẹp kiểu này thể nào cũng 1 trong 2 em phải ra đi...:Crying: :Crying: .
    Mai là ngày giống hôm qua và giống với ngày hôm nay :LoveStruc:
    • 1,775 Bài viết

• 1,012 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi retngot Xem bài viết
    Tập hôm qua chán ghê, anh chàng Tiền Gia Nghĩa đẹp giai rõ ràng lúc đầu thích cô do bố mẹ sắp đặt giờ lại thấy có vẻ lăn tăn với cô em sư muội....chẹp kiểu này thể nào cũng 1 trong 2 em phải ra đi...:Crying: :Crying: .
    Tiếc quá hôm qua đi làm về muộn không xem được tập mới. Em đoán là 1 trong 2 cô phải chết (hơ hơ... kịch bản này lại giống phim Hàn mất rồi nhở)
    • 3,519 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YCTC Xem bài viết
    Tiếc quá hôm qua đi làm về muộn không xem được tập mới. Em đoán là 1 trong 2 cô phải chết (hơ hơ... kịch bản này lại giống phim Hàn mất rồi nhở)
    hihi, chết đâu mà chết, em lại nghĩ sau này cô em Sư muội lại thích La Văn Bằng ấy chứ.
    Nói ra mới nhớ tập hôm qua xem hú hồn, tẹo nữa thì mấy người đó bị bọn Đông xưởng làm thịt rồi :Worried: may mà có Sư phụ của Mộ Dung đến kịp.
    Em xem mà thấy khổ thân Vua với Ái phi quá, muốn sống đúng với tình yêu mà cũng ko được, hic mụ nhũ mẫu ác thật, xem mà chỉ muốn chửi thề :cool:
    Happiness within reach
    • 3,519 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Tập hôm nay nảy sinh một vài chi tiết mới, càng tăng tính hấp dẫn của phim :Battin ey:
    Nhìn nàng Sảnh nhi bụng bầu tả xung hữu đột mà khiếp, em thấy đoạn đấy "bốc phét" quá
    Ơ, cả nhà đi đâu hết rồi ???? :RaisedEye
    Happiness within reach
    • 503 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoigirl79 Xem bài viết
    Tập hôm nay nảy sinh một vài chi tiết mới, càng tăng tính hấp dẫn của phim :Battin ey:
    Nhìn nàng Sảnh nhi bụng bầu tả xung hữu đột mà khiếp, em thấy đoạn đấy "bốc phét" quá
    Ơ, cả nhà đi đâu hết rồi ???? :RaisedEye
    He he, em thấy đoạn đó hay đấy chứ...tuy hơi phét tí thôi:Laughing: . Dạo này càng xem phim càng thích..tiếc là phát hiện ra phim này muộn thôi.
    Mai là ngày giống hôm qua và giống với ngày hôm nay :LoveStruc: