GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Phim Ngày mai trời lại sáng cũ và mới

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 774 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Hôm qua tình cờ xem chương trình giới thiệu phim của THHN tuần tới thấy có phim Ngày mai trời lại sáng sẽ chiếu và tuần sau (chả rõ ngày nào) lúc 12h. e nhớ hồi năm 98 THHN có chiếu phim rồi bản phim của TVB hay TVA của Hồng Kông làm có mấy nhân vật chính mà giờ vẫn hâm mộ là Mã Cảnh Đào, Trần Tú Văn, Lâm Vĩ Thần... hic... giờ là bản mới của TQ làm, hok biết thế nào nhỉ!!! các bạn, các chị em có ai thik phim này giống e ko!!! hồi đó xem mà cả nhà e thương Tú Xảo quá trời...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 80 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traiotdo Xem bài viết
    Hôm qua tình cờ xem chương trình giới thiệu phim của THHN tuần tới thấy có phim Ngày mai trời lại sáng sẽ chiếu và tuần sau (chả rõ ngày nào) lúc 12h. e nhớ hồi năm 98 THHN có chiếu phim rồi bản phim của TVB hay TVA của Hồng Kông làm có mấy nhân vật chính mà giờ vẫn hâm mộ là Mã Cảnh Đào, Trần Tú Văn, Lâm Vĩ Thần... hic... giờ là bản mới của TQ làm, hok biết thế nào nhỉ!!! các bạn, các chị em có ai thik phim này giống e ko!!! hồi đó xem mà cả nhà e thương Tú Xảo quá trời...
    Trước đây em cũng xem phim Ngày mai trời lại sáng do Mã Cảnh Đào và Trần Tú Văn đóng. Khóc như mưa luôn. Bây giời em cũng đang xem lại phim này do Trung Quốc làm trên THHN. Bồ kết Tú Xảo kinh khủng. Có bác nào có cả bộ phim này không nhỉ. (ý em là do TQ làm ah). Có thể cho em copy được không. TÌnh hình là mỗi hôm xem có chưa đầy 45 phút trên TH sốt ruột quá.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng thik xem phim này lắm lắm nhưng tìm mãi mà ko thấy
    ..........hĩ hĩ.. ....bác nào bít chỉ giùm em với
    • 5,622 Bài viết

• 2,537 Được cảm ơn

phim đang chiếu lúc 12h hằng ngày trên kênh 1 của TH Hà Nội đó bạn
    • 774 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

phần mới này có vẻ như được biên kịch lại, diễn viên trẻ, trang phục đẹp hơn, cảnh phim cũng hơn, hic có mỗi Phương Hạ Văn là ko thể đẹp hơn... ôi anh Lâm Vĩ Thìn.... thik bác Khấu Trấn Hải thế chứ toàn vào vai lao gia, còn có cả Lưu Tuyết Hoa nữa! Bản cũ Văn Phượng là con gái của bà người hầu bà mẹ cả, bản này thì VP là trẻ mồ côi...
    • 98 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hahaharapid Xem bài viết
    phim đang chiếu lúc 12h hằng ngày trên kênh 1 của TH Hà Nội đó bạn
    Uh thi ai cha biet the.van de la tim link pim tren mang co ma
    Minh cug tim mai cha thay.xin loi mod vi dag onl tren dt.
    • 5,622 Bài viết

• 2,537 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi donkihote65 Xem bài viết
    Uh thi ai cha biet the.van de la tim link pim tren mang co ma
    Minh cug tim mai cha thay.xin loi mod vi dag onl tren dt.
    vấn đề là ở post kia bạn ko ghi là tìm link phim trên mạng cơ mà uh uh :Laughing:
    • 774 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

nhạc cuối phim hay nhỉ! phim này biên kịch lại, Thạch Bội Bội lại yêu Hạ Văn nhỉ! bản cũ sau này Bội Bội là bà 3 nhà họ Phương đấy... ko biết bản mới này có bao nhiêu tập đây
    • 98 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hahaharapid Xem bài viết
    vấn đề là ở post kia bạn ko ghi là tìm link phim trên mạng cơ mà uh uh :Laughing:
    Ờ nhể. sò rí mẹ nó nhé.
    • 774 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

hic!!! vừa xem xong đoạn Hạ Sinh bị bắt đi lính! bực mình Văn Phượng quá!!! Ấu trĩ không tả được!
    • 774 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

[2009] Tái Kiến Diễm Dương Thiên | Bảo Kiếm Phong, Tôn Lợi, Khấu Chấn Hải

Tổng đạo diễn : Lại Thủy Thanh
    Đạo diễn : Hoàng Vỹ Kiệt

Diễn viên :

Bảo Kiếm Phong - Phương Hạ Sinh
    Tôn Lợi - Tạ Tú Xảo
    Lưu Tư Đồng - Trương Văn Phụng
    Lữ Tụng Hiền - Vi Chấn Bang
    Lưu Tuyết Hoa - Ngọc Khanh
    Nhạc Diệu Lợi - Thạch Hanh
    Khấu Chấn Hải - Phương Thế Phiên
    Hoắc Chính Ngạn - Phương Hạ Văn
    Đinh Mẫn - Trương Định Hàm

Nội dung :

Bộ phim trải dài từ những năm 20 tới những năm 40 của thế kỷ trước . Dùng nhiều góc độ để miêu tả những mâu thuẫn, giằng co trong số phận, tình cảm của những thanh niên có những tính cách khác biệt, xen vào đó là những sự kiện bất ngờ, éo le .

Phương Hạ Sinh là trưởng tử của Phương gia, một chàng công tử phú hào lòng ôm hoài bão .Khi học trên thành phố, anh quen biết với Trương Văn Phụng, hai người đã ước định chuyện chung thân . Đang tình cảm ấm nồng thì Hạ Sinh nhận được thư của mẫu thân gọi về nhà gấp . Anh đành phải để Văn Phụng một mình ở lại, hứa hẹn rằng khi về gặp cha mẹ sẽ thưa rõ chuyện muốn lấy cô làm vợ.

Khi về đến nhà thì mẫu thân Ngọc Khanh cho biết đang chuẩn bị hôn sự cho anh , Hạ Sinh như sét đánh ngang mày, trong hoàn cảnh bị ép buộc đành phải chấp nhận lấy một cô gái nhà nông là Hạ Tú Xảo, nhưng lòng vẫn không quên thâm tình của Văn Phụng . Phương Hạ Văn là em trai của Hạ Sinh, ngưỡng mộ khâm phục với tính cách kiên cường của Tú Xảo, trong lòng thầm có tình cảm với cô . Văn Phụng khi hay tin Hạ Sinh đã thành hôn, cô đành phải từ bỏ trong khổ đau, thế nhưng cô lại phát hiện mình đã mang cốt nhục của Hạ Sinh . Không còn cách nào khác, Văn Phụng tìm đến Phương gia để làm bến đỗ .

Văn Phụng phải chịu khuất mà lấy thân phận là thiếp bước vào cửa Phương gia .
    Mẫu thân Ngọc Khanh bệnh nặng, không lâu qua đời, Hạ Văn cũng bỏ nhà ra đi,lai thêm tình cảm của hai người Văn Phụng, Tú Xảo, khiến cho Hạ Sinh rối như tơ vò . Đúng lúc đó thì tên Cục trưởng cảnh sát Thạch Hanh - người nhòm ngó gia sản Phương gia đã lâu , đến thuyết phục Phương Thế Phiên để cho Phương Hạ Sinh tham gia quân ngũ, và hắn cũng đã âm thầm vạch ra kế hoạch lật đổ Phương Thế Phiên , bá chiếm Phương gia.

Văn Phụng và Tú Xảo đều chờ mong tin tức trở về của Hạ Sinh , nhưng cuối cùng lại nhận được tin báo tử . Lòng nguội lạnh,Văn Phụng bỏ nhà ra đi lang bạt . Còn Tú Xảo thì nhẫn nhịn nỗi đau, vừa lo chăm sóc cho Phương Thế Phiên già yếu, vừa lo quán xuyến cho cơ nghiệp Phương gia . Hạ Văn cũng trở về, chung tay cùng Tú Xảo giữ vững cơ nghiệp . Anh cũng bày tỏ tình cảm với Tú Xảo, nhưng cô vẫn một mực chung tình với Hạ Sinh .

Không biết ông trời sắp đặt hay là tạo hóa trêu người , một ngày kia Hạ Sinh đột ngột trở về , còn dắt theo một cô y tá xinh đẹp Đinh Mẫn . Thì ra Hạ Sinh bị thương nhưng không chết, nhưng mất đi trí nhớ,may được Đinh Mẫn chăm sóc mà hồi phục sức khỏe, giữa hai người lâu ngày nảy sinh tình cảm .
    Hồi phục trí nhớ, Hạ Sinh trở về nhà, nhưng anh sẽ phải đối mặt thế nào với 3 người phụ nữ......

:Smiling: vừa lùng được trên mạng! thấy bảo phim này có 30 tập....hic... bản cũ tận hơn 100 tập...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bùn thế chứ,phim hay mà có 30 tập thôi à?
    • 774 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

hnay HS & TX có tình 1 đêm ^^ ko biết có em bé ko nhỉ! thường trong phim mà có vụ này là nam nv chính hay bị chết hoặc... lắm.... mà theo kịch bản thì đúng là HS bị thương đến mất trí và đc báo tử mà >.<..... Đúng là phim chỉ có 30 tập nên tình tiết phim nhanh quá!
    • 2,575 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

phim này mình xem lâu lắm rồi cũng 15 năm rồi, cũng không nhớ rõ nội dung lắm nhưng mình nhớ trịnh tú văn đóng vai tú xảo hay sao ý
    • 774 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

trần tú văn chứ ko phải trịnh tú văn bạn ạ!!!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ, em cũng đang theo dõi phim đây nè.Ôi ! Phim hay quá, xem phim cảm động rơi nước mắt. Bài hát ở cuối phim cũng hay nữa, có mẹ nào có đường link phim và bài hát đó thì bảo em với. Thanks các mẹ nhìu nhìu. ^^ ^^
    • 774 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bong_coi Xem bài viết
    Xin chào các mẹ, em cũng đang theo dõi phim đây nè.Ôi ! Phim hay quá, xem phim cảm động rơi nước mắt. Bài hát ở cuối phim cũng hay nữa, có mẹ nào có đường link phim và bài hát đó thì bảo em với. Thanks các mẹ nhìu nhìu. ^^ ^^
    tớ cũng muốn hỏi như bạn nè.... kiếm bài hát cuối phim ở đâu nhỉ!!!!
    • 632 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Ko hỉu sao dù xem bản cũ hay bản mới mình vẫn thik Hạ Văn với Tú Xảo là 1 cặp hơn :Laughing: Có ai giống mình ko nhỉ :Battin ey:
    - Mình thích Hạ Sinh do Mã Cảnh Đào đóng hơn Bảo Kiếm Phong (chắc tại xem trước nên ưu tiên)
    - Còn Hạ Văn thì thik như nhau, Hạ Văn Bản nào cũng đẹp, Lâm Vĩ Thần trông thư sinh hơn còn Hoắc Chính Ngạn toát ra vẻ thông minh hơn
    • 11 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Link đây các mẹ ạ::Battin ey:
    Trailer
    Bài hát đầu film
    Cuối film
    Còn có các tập nữa ah, ở đây là 32 tập Tập cuối đâyEP32. Tiếng trung coi ko hiểu nhưng phục vụ cho các mẹ nóng ruột quá:cool:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Michiko_0612; 25/07/2011 vào lúc 02:35 PM.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 774 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Michiko_0612 Xem bài viết
    Link đây các mẹ ạ::Battin ey:
    Trailer
    Bài hát đầu film
    Cuối film
    Còn có các tập nữa ah, ở đây là 32 tập Tập cuối đâyEP32. Tiếng trung coi ko hiểu nhưng phục vụ cho các mẹ nóng ruột quá:cool:
    kiu kiu mẹ nó nhiều nhá ^^:Kiss:... ko có like hay cám ơn nhiều lần nhỉ, để còn bấm :cool:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi traiotdo; 25/07/2011 vào lúc 09:43 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5