GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Phim "Hướng nghiệp phần 2" có ai xem không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.12K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 170 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình đang theo dõi phim này nhưng hôm qua có việc bận nên không xem được. Không biết chuyện của Thư và Khoa thế nào rồi nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,067 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuaca
    Mình đang theo dõi phim này nhưng hôm qua có việc bận nên không xem được. Không biết chuyện của Thư và Khoa thế nào rồi nhỉ?
    Bạn và mình thử đoán xem cặp ấy có bỏ nhau không nhé.

Hôm qua nàng THư vẫn khăng khăng đòi li dị dù cha mẹ có nói thế nào. Việc bà mẹ chồng nhận ra con dâu mình tốt mà động lòng sang thu phục lại con dâu làm cho Khoa hiểu lầm. Khoa phán Thư 1 câu "Em thà tha thứ cho kẻ tử thù con hơn tha thứ cho anh đúng không?" Thư nói "Anh sai rồi, em chưa bao giờ coi má là kẻ tử thù...". Khoa bị bấn làm càn, không hiểu gì vợ mình. Trong khi Thư luôn tỏ ra hiểu chồng. Nếu ý đồ của đạo diễn là "Vợ nên hiểu chồng nhiều hơn là yêu, chồng nên yêu vợ nhiều hơn là hiểu" thì cặp ấy chẳng bao giờ bỏ nhau. Ông Trần từ Mỹ hay tin Thư bỏ việc, dẫn em gái Thư về VN, đưa lên tận vườn ông bà Đặng. Nói chung tập hôm qua có nhiều kịch tính, hay, bạn bỏ lỡ là hơi bị tiếc.
    • 170 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi Lyn
    Bạn và mình thử đoán xem cặp ấy có bỏ nhau không nhé.

Hôm qua nàng THư vẫn khăng khăng đòi li dị dù cha mẹ có nói thế nào. Việc bà mẹ chồng nhận ra con dâu mình tốt mà động lòng sang thu phục lại con dâu làm cho Khoa hiểu lầm. Khoa phán Thư 1 câu "Em thà tha thứ cho kẻ tử thù con hơn tha thứ cho anh đúng không?" Thư nói "Anh sai rồi, em chưa bao giờ coi má là kẻ tử thù...". Khoa bị bấn làm càn, không hiểu gì vợ mình. Trong khi Thư luôn tỏ ra hiểu chồng. Nếu ý đồ của đạo diễn là "Vợ nên hiểu chồng nhiều hơn là yêu, chồng nên yêu vợ nhiều hơn là hiểu" thì cặp ấy chẳng bao giờ bỏ nhau. Ông Trần từ Mỹ hay tin Thư bỏ việc, dẫn em gái Thư về VN, đưa lên tận vườn ông bà Đặng. Nói chung tập hôm qua có nhiều kịch tính, hay, bạn bỏ lỡ là hơi bị tiếc.
    Ừ hôm qua tớ tiếc quá, vì tớ ở HN nên chỉ có truyền hình cáp của HN mới bắt được VTV9 của TPHCM, hôm qua tớ sang nhà bố mẹ chồng, bên BMC lại là truyền hình cáp TƯ nên không xem được. Tớ cũng rất thích đôi này, nhưng nhiều khi thấy đôi này sống với nhau có vẻ nặng nề và không hiểu nhau. Nhìn vẻ ngoài là một cặp lí tưởng nhưng cứ luôn luôn như 2 đường thẳng song song chẳng gặp nhau được. Phải chăng vì xuất phát điểm Thư chưa thực sự yêu Khoa. Nhưng tớ nghĩ chắc họ sẽ không chia tay đâu.Thế còn đôi Trọng -Thuần thế nào rồi? Thuận có lên tiếng gì không khi các bạn họp quyết định là Có cứu Trọng & Thịnh Bò không?

Ngoài lề một chút, tớ là người rất hâm mộ n/v Nguyễn Mạnh Tuấn. Tớ thích xem phim này cũng là vì kịch bản của NMT.
    • 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Hihi tui ở HN nhưng cũng theo dõi phim này tuy ko được thường xuyên lắm vì trùng vào h nấu cơm, nhưng nói chung phim này cũng là 1 bộ phim đáng xem của VN đấy chứ đúng ko :4:
    • 784 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thích chuyện tình của Thư và Khoa, thích những tình huống của phim và thích tính ương bướng của Thư.
    Mình cũng thích phim này lắm, phần 2 chiếu từ bao giờ vậy hả bạn? Và chiếu vào thứ mấy? ở kênh nào?

Ba sẽ là cánh chim, cho con bay thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa, cho con cài lên ngực
    • 912 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bùi Thuỳ Dương
    Mình thích chuyện tình của Thư và Khoa, thích những tình huống của phim và thích tính ương bướng của Thư.
    Mình cũng thích phim này lắm, phần 2 chiếu từ bao giờ vậy hả bạn? Và chiếu vào thứ mấy? ở kênh nào?
    Phần 2 đến hôm nay hình như là tập 34,35 gì rồi,chiếu lúc 6PM mỗi ngày trừ thứ 7 là chương trình dành cho thiếu nhi
    Ba Mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:

Tìm hiểu về đá phong thủyThạch đá trị liệu
    • 784 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bame_bonbon
    Phần 2 đến hôm nay hình như là tập 34,35 gì rồi,chiếu lúc 6PM mỗi ngày trừ thứ 7 là chương trình dành cho thiếu nhi

ơ nhưng ở kênh nào mẹ nó ơi, cảm ơn mẹ nó.

• 455 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

@ Bùi Thuỳ Dương: Bộ phim này đang chiếu trên kênh HTV9 của truyền hình TP. HCM chị ạ. Phim đang đến đoạn gay cấn, chắc chỉ còn 1, 2 tuần nữa là hết..
    @ cuaca: Em đã xem tập hôm qua, Thuận và Luật sư Trịnh Đình đã đến nơi giam giữ của Trọng và Thịnh Bò, cùng tìm cách lật lại bản án tại phiên tòa phúc thẩm. Mọi chứng cớ đang rất bất lợi cho Trọng.
    Em thì lại thích đôi Tri - Nương hơn là đôi Thư Khoa. Tri Nương hạnh phúc giản dị, dù là nhiều khi cũng có những khúc mắc trong đời sống vợ chồng (đó là lẽ hiển nhiên của cuộc sống) nhưng họ luôn luôn hiểu nhau và chia sẻ cho với nhau niềm vui và hạnh phúc. Có ai có ý kiến như em không?
    • 170 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

ơ nhưng ở kênh nào mẹ nó ơi, cảm ơn mẹ nó.
    Nếu nhà bạn có truyền hình cáp của đài HN thi hình như là HTV9. Nhưng nếu nhà bạn mắc cáp của truyền hình TW thì không bắt được kênh HTV9 này.Phim này được phát từ 6h-7h chiều từ thứ 2-thứ 6 hàng tuần, đang chiếu đến tập 45 rồi. Không biết phần 2 này có bao nhiêu tập nhỉ?

Vì không theo dõi mấy tập đầu của phần 2 nên mình không rõ t/c của Sơn và Kiều Vi ở phần này lắm. Mình nhớ rõ là ở phần 1 rõ ràng là Sơn không yêu Kiều Vi mà yêu Thư, và KIều Vi là một nhân vật phản diện vậy mà sang phần 2 thì Kiều Vi có vẻ hướng thiện và hoàn toàn đổi khác, và mấy tập này mình lại thấy Sơn rất yêu Kiều Vi, còn t/c với Thư thì chẳng thấy t/g nói gì?Nói chung ở phần II mình thấy mấy đôi như Trọng-Thuần, Thư-Khoa, Chi-Nương... thì vẫn tiếp tục phát triển tích cách của phần I, riêng về phần Sơn-Kiều Vi-Thư thì mình lại không hiểu lắm.
    • 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andtn
    Em thì lại thích đôi Tri - Nương hơn là đôi Thư Khoa. Tri Nương hạnh phúc giản dị, dù là nhiều khi cũng có những khúc mắc trong đời sống vợ chồng (đó là lẽ hiển nhiên của cuộc sống) nhưng họ luôn luôn hiểu nhau và chia sẻ cho với nhau niềm vui và hạnh phúc. Có ai có ý kiến như em không?
    Có mình đây, mình cũng thích đôi này. Tuy ở Phần 1 lúc yêu nhau cũng hay hục hoặc nhưng đến lúc lấy nhau rồi thì mình thấy nói chung là cs của họ thế là hp. Còn đôi Thư Khoa thì đồng ý là Thư có cá tính mạnh, nhưng mình ko thích tính cách của Khoa lắm, nhiều khi cư xử ko đáng mặt đàn ông chút nào
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andtn
    @ Bùi Thuỳ Dương: Bộ phim này đang chiếu trên kênh HTV9 của truyền hình TP. HCM chị ạ. Phim đang đến đoạn gay cấn, chắc chỉ còn 1, 2 tuần nữa là hết..
    @ cuaca: Em đã xem tập hôm qua, Thuận và Luật sư Trịnh Đình đã đến nơi giam giữ của Trọng và Thịnh Bò, cùng tìm cách lật lại bản án tại phiên tòa phúc thẩm. Mọi chứng cớ đang rất bất lợi cho Trọng.
    Có tớ đây, tớ thích đôi này nhất bộ phim đấy, nhất là lúc Nương đồng ý làm đám cưới theo cách của Chi, chỉ có yêu và hiểu nhau lắm mới như vậy thôi
    Choé đẹp trai của mẹ
    • 784 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nếu nhà bạn có truyền hình cáp của đài HN thi hình như là HTV9. Nhưng nếu nhà bạn mắc cáp của truyền hình TW thì không bắt được kênh HTV9 này.Phim này được phát từ 6h-7h chiều từ thứ 2-thứ 6 hàng tuần, đang chiếu đến tập 45 rồi. Không biết phần 2 này có bao nhiêu tập nhỉ?

Vì không theo dõi mấy tập đầu của phần 2 nên mình không rõ t/c của Sơn và Kiều Vi ở phần này lắm. Mình nhớ rõ là ở phần 1 rõ ràng là Sơn không yêu Kiều Vi mà yêu Thư, và KIều Vi là một nhân vật phản diện vậy mà sang phần 2 thì Kiều Vi có vẻ hướng thiện và hoàn toàn đổi khác, và mấy tập này mình lại thấy Sơn rất yêu Kiều Vi, còn t/c với Thư thì chẳng thấy t/g nói gì?Nói chung ở phần II mình thấy mấy đôi như Trọng-Thuần, Thư-Khoa, Chi-Nương... thì vẫn tiếp tục phát triển tích cách của phần I, riêng về phần Sơn-Kiều Vi-Thư thì mình lại không hiểu lắm.

ÔI, tiếc quá, lại phải đợi đến khi Truyền hình TW chiếu vậy. MÌnh thích phim này lắm, thích nhân vật Thư. Thích tất cả các tình tiết trong phim. Tiếc quá cơ.

• 1,240 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mình cũng thích Tri-Nương hơn Khoa-Thư, mặc dù xét về các mặt thì đôi Khoa-Thư có vẻ giỏi hơn. Hạnh phúc của Tri-Nương giản dị hơn, mà hạnh phúc càng giản dị thì càng bền vững. Tính Thư rất kiên định nhưng nếu linh hoạt, mềm dẻo 1 chút sẽ hay hơn, vì anh chàng Khoa lắm khi cực đoan lắm. Đàn bà càng sắc sảo thì càng khổ thì phải. Hình như phần 2 chỉ có 49 tập thôi, sắp hết rồi. Mình mong NSX sẽ làm tiếp phần 3.
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 1,067 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Từ dạo xem phim này mỗi chiều mình không để mắt tới các phim Hàn và TQ. Ông xã cứ bỉu môi "xời, phim vớ vẫn cũng xem". Nhưng mình thấy phim này xem được, có nhiều tập rất hay. Tác giả và đạo diễn phải rất trãi nghiệm cuộc đời. Mình cũng thích Tri-Nương hơn là Thư-Khoa. Nương rất "đàn bà" so với Thư, cho nên Nương sẽ hạnh phúc hơn Thư. Nhân vật Luật sư Trọng đóng rất nhập vai, đoạn càng về sau càng thấy tội nghiệp anh ta hơn là ghét, mình tin là Thuần sẽ quay lại với Trọng.
    • 1,067 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Có gì đâu khó hiểu. Đạo diễn cố tình xây dựng Sơn là một anh chàng không có lập trường trong tình yêu, chính Tri cũng nhiều lần nhận xét. Và khi phải lấy một người như Bích (con nít, vụng về trong cư xử) thì Sơn đâm ra ôm mộng một Kiều Vi hoàn lương luôn yêu Sơn say đắm. Trong tập I có cảnh họ từng yêu nhau sau đó mới sống chung như vợ chồng. Sơn chỉ yêu Thư khi bị bà Kiều Vi phản bội, một tình yêu thoáng quá, chưa kịp sâu sắc đã phải nhường cho KHoa vì cái vụ án Thư ngồi tù mà Sơn ko cứu được. Nhân vật Sơn là một sự trớ trêu của số phận, của tình duyên.
    • 170 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi Lyn
    Từ dạo xem phim này mỗi chiều mình không để mắt tới các phim Hàn và TQ. Ông xã cứ bỉu môi "xời, phim vớ vẫn cũng xem". Nhưng mình thấy phim này xem được, có nhiều tập rất hay. Tác giả và đạo diễn phải rất trãi nghiệm cuộc đời. Mình cũng thích Tri-Nương hơn là Thư-Khoa. Nương rất "đàn bà" so với Thư, cho nên Nương sẽ hạnh phúc hơn Thư. Nhân vật Luật sư Trọng đóng rất nhập vai, đoạn càng về sau càng thấy tội nghiệp anh ta hơn là ghét, mình tin là Thuần sẽ quay lại với Trọng.
    Hình như cuối phim này Trọng chết thì phải. Mọi người có để ý cảnh giới thiệu lúc đầu phim không? Mình thấy có cảnh 1 đám tang nhưng nhìn không rõ ai đang khóc vì hình lướt nhanh quá, hình như là Thuần.

Về nhân vật Trọng này có 1 sự trùng hợp với mình rất buồn cười, cách đây không lâu mình có tiếp xúc với 1 người có gương mặt cực kì giống Trọng và qua công việc mình thấy anh ta là một người cực kì tồi tệ không thể chấp nhận được. Mình từng nói với ax là em không thể tưởng tưởng được một người đàn ông mà lại đểu như thế. Nên khi xem phim nay cứ mỗi lần nhân vật Trọng xuất hiện là mình lại nhớ tới chuyện kia và thế là cùng một lúc ghét cả 2 cả nhân vật Trọng trong phim lẫn n/v kia ngoài đời.
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Làm lành rồi, mẹ chồng bây giờ tử tế lắm.Bảo bố mẹ già rồi,sẽ để lại gia sản và công ty cho hai con quản lý, nhưng Thư bảo con sẽ tiếp tục làm ở Sabina còn chồng thì tiếp tục quản lý công ty nhà.Ý định của Thư là muốn học hỏi kinh nghiệm để đưa cty gia đình tầm cỡ quốc gia, thậm chí quốc tế. Hai vợ chồng đã cùng dọn về ở với gia đình Khoa.

• 784 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Vũ Minh Châu
    Làm lành rồi, mẹ chồng bây giờ tử tế lắm.Bảo bố mẹ già rồi,sẽ để lại gia sản và công ty cho hai con quản lý, nhưng Thư bảo con sẽ tiếp tục làm ở Sabina còn chồng thì tiếp tục quản lý công ty nhà.Ý định của Thư là muốn học hỏi kinh nghiệm để đưa cty gia đình tầm cỡ quốc gia, thậm chí quốc tế. Hai vợ chồng đã cùng dọn về ở với gia đình Khoa.
    Nghe các mẹ kể mà thèm quá, kể nữa đi các mẹ ơi. Thư - KHoa, Tri - Nương có e bé chưa?

• 912 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình cũng thích nhất đôi Tri-Nương,anh chồng hơi con nít nhưng cưng vợ đáo để,nói chung là hạnh phúc nhẹ nhàng như các mẹ nói. Nương và Thư đều đã có em bé. Buồn cười nhất là anh chàng Tri,bắt mẹ vợ nấu ăn theo tiêu chuẩn để đẻ con trai,"ganh ty.",than thở khi biết Thư có bầu được 1 tháng dù 2 vc Thư-Khoa mới làm lành lại,nhưng lại chẳng hề biết vợ mình cũng đã mang thai 3 tháng rồi . Và cảnh mình thích xem nhất là cảnh Nương cho con bú ,chiếu cận cảnh các mẹ nhỉ!

Nghe các mẹ kể mà thèm quá, kể nữa đi các mẹ ơi. Thư - KHoa, Tri - Nương có e bé chưa?
    Ba Mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:

Tìm hiểu về đá phong thủyThạch đá trị liệu
    • 1,240 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mấy cảnh Nương cho con bú là đề tài được tranh luận sôi nổi bên vnexpress.
    http://vnexpress.net/Vietnam/Ban-doc...6/09/3B9EE87D/
    Hôm nay là tập cuối, 1 kết thúc có hậu. Thứ 4 chiếu phim mới: "Tuyết nhiệt đới" rồi.
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2