GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Phim HQ "khi nhưng bà nội trợ hành động"

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 496 Trả lời

• 1,711 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Các bạn ơi có ai xem phim này trên htv3 buổi trưa kg? Nhất là các bạn đã có gia đình. Mình thấy rất hay và rất đời thường. Xem phim mà mình học được vài điều để giữ gd đấy.
    Những người pn trong phim đều là những người vợ, người mẹ luôn làm tất cả mọi việc để lo cho chồng cho con đến mức kg nghĩ đến bản thân mình và cái mà họ nhận được là sự phản bội của người chồng, chỉ nghĩ đến bản thân, chê vợ xấu, hôi dù biết rằng mình đang sống nhờ vào đồng tiền của người vợ. Lại có ông chồng luôn yêu thích cái đẹp, bay bướm để rồi ngoại tình với người đàn bà khác đã có gia đình nhưng xinh đẹp, hiền thục.
    Có rất nhiều hoàn cảnh trong phim, mỗi gia đình đều có lí do riêng để dẫn đến cảnh người vợ/chồng ngoại tình. Nhưng nhìn chung, cả hai đều có lỗi để dẫn đến cảnh gd như thế.
    Phim mình thấy hay, rất đời thường đấy các mẹ ah.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,816 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Phim hay, nhưng thấy hầu như ông chồng nào, gia đình nào cũng có ngoại tình, sợ quá.
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

• 295 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Ten kìu bạn chủ thớt, tớ cũng coi phim này và bức xúc kinh khủng nhưng ngại k muốn mở topic, he he...

NÓi thật là coi phim tớ ghét thằng chồng, con vợ ngoại tình đương nhiên rồi nhưng tớ cũng ghét Hoa Jin lắm ( vợ thằng xấu zai bẩn bẩn ý) sao lại phải như thế chứ, dù có nhẫn nhục thì cũng nên có giới hạn thôi, biết là ra khỏi nơi ấy mình sẽ khổ nhưng nó coi mình k bằng 1 con chó hôi trong nhà, thế mà mỗi lần nó về vẫn cứ đon đả chào hỏi rồi này nọ, thế là nó lại tẩn cho... xem mà bức xúc k thể chịu được.

Cái bà vợ đi ngoại tình với ông bác sỹ nữa chứ, con mụ này quá khốn nạn, đã ăn cắp còn la làng, đi cặp bồ lén lút với chồng người ta mà cái mặt cứ vênh váo, còn ghen ngược, mất dạy thế, hy vọng sau này sẽ bị bà vợ bán cá cho một trận nhừ tử. Mình thích bà vợ bán cá nhà lắm, biết sự thật chồng đi ngoại tình là làm cho ra ngô ra khoai luôn, phải thế chứ. Yêu thì yêu nhưng cần lên tiếng là phải lên tiếng, như thế chồng nó mới sợ, chứ như HJ, chả làm gì được nó nên nó càng được thể bảo vợ ngu và đần độn...

Nhưng công nhận phim này rất đời, tuy nhiều chuyện ngoại tình quá nên thấy hơi bội thực:cool:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi river_TH; 03/04/2010 vào lúc 08:58 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 558 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

hôm qua, bà bán cá biết chồng ngoại tình rồi à? Hôm qua mệt chả xem nổi. HJin yếu đuối và thật sự chả có chỗ nào dựa vào để sống. Kiểu phụ nữ như Cô ấy đúng là khổ thật..., cứ như người thừa của xã hội, chả ở đâu đón chào cô ấy cả..tội nghiệp.

Bồ của thằng cha bác sĩ ấy thì ko thể tiêu hóa nổi. Sao cách xử sự với vợ của thằng cha ấy giống chồng mình thế.. cũng chả bao h quan tâm tới vợ cả...
    • 295 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Bồ của thằng cha bác sĩ ấy thì ko thể tiêu hóa nổi. Sao cách xử sự với vợ của thằng cha ấy giống chồng mình thế.. cũng chả bao h quan tâm tới vợ cả...
    Các ông chồng có tính cách vô tâm thì thỉnh thoảng vẫn như vậy, mình đoán thế, hihi.. nhưng nếu quá đà thì mẹ nó cũng phải.. hành động đi thôi...

Hôm qua 2 đứa nó đi gặp nhau bị chồng con bồ phát hiện, ông chồng điên quá đến tận nhà tìm thằng bác sỹ, bị tẩn cho 1 trận nhưng thằng đó chả dám đánh lại, thế là bà vợ bán cá ( vẫn chưa biết gì) thương chồng nhảy vào định đánh trả nhưng lại vác cả cái gậy đập nhầm vào ông chồng yêu quý của mình:Laughing: Rồi sau đó nghe thằng chồng mình nó van xin ông chồng kia tha cho nó, nó sẽ k gặp vợ ông ta nữa... rồi bla bla... cô vợ bán cá ngã ngửa người ra và hiểu sự tình... tất nhiên là dù đang bị thương vì bị ông kia đánh nhưng anh ta vẫn bị chị vợ tẩn thêm cho trận nữa, mà nhất là quả đạp 1 phát vào.. chỗ hiểmrooling:

Buồn cười lắm, từ mai chắc còn hay nữa vì nghe đâu bây h 2 chị em mới hiểu hết được tâm trạng nhau và cùng nhau bắt tay đi .. hành động đấy:cool:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi river_TH; 03/04/2010 vào lúc 02:14 PM.
    • 1,711 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Nhiều lúc mình coi phim thấy cũng bực mình. Nhất là cái cảnh HJ đi gặp người tình của chồng. Tưởng là HJ chửi rủa, đánh đập thật ai ngờ chỉ là HJ tưởng tượgn. Tức điên lên được. Mà mình coi phim cũng chán HJ quá. Sao mà điệu bộ tệ thế. Ăn mặc, tóc tai lếch thếch so với ông chồng đỏm dáng, lãng mạn, bay nhảy thì bị chê là phải. Mà nam dv đóng vai chồng của HJ cũng đạt ghê,nhình là thấy ghét, trơ trẽn hết mức.
    Các mẹ có thấy 1 thực tế nữa trong phim kg? dù biết con mình có lỗi những bà mẹ chồng vẫn bênh vực, vẫn đứng về phía con khi thấy anh ta ủ rũ vì nhớ bồ bỏ ăn rồi sợ con bị chiếm hết gia tài..em chồng cũng thế dù họ là bạn thân và cùng là pn. Đó là 1 thực tế mà kg chỉ ở vn mà nước ngoài cũng thế.
    Phim này mình thấy gần gũi nhờ vào lồng tiếng của htv3. Có nhiều câu chửi, câu nói mình nghĩ chỉ có ở vn chứ hq chắc kg chửi thế hehehe...

• 1,044 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

xem phim này rút ra kinh nghiệm:dù mẹ chồng có tốt thế nào đi nữa thì con bà vẫn là quan tâm số 1 của bà, vẫn là cứ lo con ăn ko ngon, ngủ ko ấm nên những nàng dâu đừng tưởng bở là mẹ chồng đứng về phía mình, phải lo mà kiếm cái phòng thân.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ĐôiTất; 03/04/2010 vào lúc 11:46 PM.
    Mong ước duy nhất là có được con trong cuộc sống này

CẦU XIN TRỜI PHẬT PHÙ HỘ CON BÌNH YÊN 9 THÁNG 10 NGÀY TRONG LÒNG MẸ, CHÀO ĐỜI KHỎE MẠNH:Kiss::Rose:

Nhong nhong nhong cha làm con ngựa
    Để cho con vui thỏa tiếng cườ
    i.:Rose:rooling:rooling:rooling:
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Có 2 top trùng nhau rồi, nhập vào như thế nào nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeBeambeam; 04/04/2010 vào lúc 02:28 PM.
    • 231 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Dạo này chủ đề ngoại tình được khai thác triệt để, vấn đề nóng bỏng có sức hấp dẫn chả bao giờ cũ :Nottalkin:
    Em mới xem 1,2 tập thấy cũng hay, xây dựng tâm lý, hành động nhân vật ko bị hời hợt. mấy hôm rồi ko xem giờ phải để ý hơn mới được.:Angel:
    • 558 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi river_TH Xem bài viết
    Các ông chồng có tính cách vô tâm thì thỉnh thoảng vẫn như vậy, mình đoán thế, hihi.. nhưng nếu quá đà thì mẹ nó cũng phải.. hành động đi thôi...

Hôm qua 2 đứa nó đi gặp nhau bị chồng con bồ phát hiện, ông chồng điên quá đến tận nhà tìm thằng bác sỹ, bị tẩn cho 1 trận nhưng thằng đó chả dám đánh lại, thế là bà vợ bán cá ( vẫn chưa biết gì) thương chồng nhảy vào định đánh trả nhưng lại vác cả cái gậy đập nhầm vào ông chồng yêu quý của mình:Laughing: Rồi sau đó nghe thằng chồng mình nó van xin ông chồng kia tha cho nó, nó sẽ k gặp vợ ông ta nữa... rồi bla bla... cô vợ bán cá ngã ngửa người ra và hiểu sự tình... tất nhiên là dù đang bị thương vì bị ông kia đánh nhưng anh ta vẫn bị chị vợ tẩn thêm cho trận nữa, mà nhất là quả đạp 1 phát vào.. chỗ hiểmrooling:

Buồn cười lắm, từ mai chắc còn hay nữa vì nghe đâu bây h 2 chị em mới hiểu hết được tâm trạng nhau và cùng nhau bắt tay đi .. hành động đấy:cool:
    Ôi chà, đúng tập hay thế mà mình ko được xem. Đấy bà bán cá cũng phải sáng mắt ra mà tẩn cho thằng chồng ấy một trận nên thân, nuông chiều nó quá, đâm hư....chả bù lúc bênh thằng anh chằm chặp, chửi Hoa Sin..., mấy hôm rồi tớ chả được xem..ko hiểu Hoa Sin thế nào rồi. 2 bà này chả hiểu định làm gì nhể?

@ mebepooh : cái cảnh mà Hoa sin tưởng tượng ấy, tớ cũng tưởng là thật chứ. Tức thế, hóa ra là mơ..

Thấy có cảnh bà bán cá cho bồ của chồng 1 cú đạp, chả hiểu thật hay mơ. Chờ mong thế, cái mụ ấy hả, chả biết điều gì cả vênh váo quá thể. Chính ra cô bồ của anh chồng HSin ấy còn có vẻ hiền lành tử tế hơn....mặc dù vẫn biết là cô ấy ko đúng.
    • 151 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết link xem online phim này cho mình xin đường link với nhé, thích xem lắm mà phải cho con đi ngủ sớm, hic.
    • 295 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Ôi chà, đúng tập hay thế mà mình ko được xem. Đấy bà bán cá cũng phải sáng mắt ra mà tẩn cho thằng chồng ấy một trận nên thân, nuông chiều nó quá, đâm hư....chả bù lúc bênh thằng anh chằm chặp, chửi Hoa Sin..., mấy hôm rồi tớ chả được xem..ko hiểu Hoa Sin thế nào rồi. 2 bà này chả hiểu định làm gì nhể?
    Hwa Jin vẫn ù ù cạc cạc thế thôi, bản chất mà... đang giận nhau với mẹ chồng và em chồng nên cứ bỏ đi đâu cả ngày tối mới về, cũng chả thèm gặp em chồng nữa mặc dù cô em chồng sau khi hay tin chồng mình ngoại tình cũng rất đau khổ và muốn tìm HJ để chia sẻ. Nói chung là phụ nữ mình nhìn HJ còn thấy chán nữa là cái thằng chồng thối tha bỉ ổi kia, nó mê cái con bồ đến phát rồ lên rồi, cứ chạy đi chạy lại như 1 thằng điên loạn ý.

Thằng chồng của cô em bán cá có vẻ hối lỗi nhưng lại gặp đúng bà vợ quá ư là đanh đá và ghê gớm, he he... thế nên tớ nghĩ mấy cái mà đấm đạp ấy là thật đấy k phải tưởng tượng đâu, con đấy trơ trẽn gấp bao nhiêu lần con bồ của chồng HJ ý, nhìn mặt đã thấy tởm:Sick:

Sự thật là xem phim này tớ thấy ức chế lắm ý, chả biết mấy tập nữa xem họ trả thì thế nào, có đỡ hơn k nữa:cool:
    • 5,558 Bài viết

• 5,388 Được cảm ơn

Hì hì... em xem phim này và cũng bức xúc lắm. Vốn định ko xem nữa nhưng bên Dan các bạn ấy đưa mấy clip sau này lên nên lại quyết định xem tiếp. Nói chung là sau này các bà vợ đều gặp được cuộc sống tốt đẹp cả
    • 558 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi river_TH Xem bài viết
    Sự thật là xem phim này tớ thấy ức chế lắm ý, chả biết mấy tập nữa xem họ trả thì thế nào, có đỡ hơn k nữa:cool:
    Mẹ nó bớt giận thành...hào hứng xem tiếp với tớ và chị em. Tập hôm qua chả có gì hay, mất công tớ xem, Bà bán cá đang đau khổ, còn thằng chồng vẫn bầm dập. Thằng anh thì đờ đẫn nhớ em bồ.

Thế sao chồng của cô bồ ấy lại đánh cô ấy thế nhỉ. Trước tưởng tha thứ rồi, tự dưng tđưuộwc cái thư tình à mà lão ấy điên lên thế.

H sin tội nghiệp " người thừa" của gia đình và xã hội đã tự đi tìm việc làm rồi đấy, tớ nói xúi dại: cô ấy mà vào quán karaoke, trang điểm xinh đẹp...há há..ngời ngời...kiếm được ối tiền ngay. HÔm qua bà mẹ chồng của cô ấy cũng đỡ gay gắt với cô ấy rồi nhỉ?
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichiconuong Xem bài viết
    Hì hì... em xem phim này và cũng bức xúc lắm. Vốn định ko xem nữa nhưng bên Dan các bạn ấy đưa mấy clip sau này lên nên lại quyết định xem tiếp. Nói chung là sau này các bà vợ đều gặp được cuộc sống tốt đẹp cả
    Bạn ơi, có link để xem không, cho xin tí đường link nào?
    • 2,551 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

em cũng thấy phim này funny mà thực tế phết, tối nào chồng cũng hỏi đã đến phim thằng gà điên chưa? Vui lắm ạ:Silly:
    • 5,558 Bài viết

• 5,388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeambeam Xem bài viết
    Bạn ơi, có link để xem không, cho xin tí đường link nào?
    Cái này em xem trên youtube, ko có sub và cũng chỉ có cut scenes của Hwa Shin và anh Giám đốc đẹp trai thôi (em ko biết tên).
    Nếu chị thích thì ngó qua cái MV này:

Chị xem tiếp các cut scenes cũng ở trên trang này nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20,413 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết phim này bao nhiêu tập k?
    • 295 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meogiabeo Xem bài viết
    Mẹ nó bớt giận thành...hào hứng xem tiếp với tớ và chị em. Tập hôm qua chả có gì hay, mất công tớ xem, Bà bán cá đang đau khổ, còn thằng chồng vẫn bầm dập. Thằng anh thì đờ đẫn nhớ em bồ.

Thế sao chồng của cô bồ ấy lại đánh cô ấy thế nhỉ. Trước tưởng tha thứ rồi, tự dưng tđưuộwc cái thư tình à mà lão ấy điên lên thế.

H sin tội nghiệp " người thừa" của gia đình và xã hội đã tự đi tìm việc làm rồi đấy, tớ nói xúi dại: cô ấy mà vào quán karaoke, trang điểm xinh đẹp...há há..ngời ngời...kiếm được ối tiền ngay. HÔm qua bà mẹ chồng của cô ấy cũng đỡ gay gắt với cô ấy rồi nhỉ?
    Uh tớ được cái nóng tính nhưng vốn lại hay hóng hớt, thế nên ức chế bực mình nhưng vưỡn cứ xem, như hôi xem cái phim thần kinh " Tối nay ăn gì" ý, gớm, vừa xem vừa chửi đến mức ông chồng nằm cạnh chán quá sang phòng khác nằm vì nói k nổi vợ nữa:Silly: vì chửi thế, ức thế nhưng tối nào cũng chong mắt lên xem cho đến tận tập cuối cùng:Laughing:

Phim này chiếu vào buổi trưa đúng h ăn cơm, cũng lại vác bát ra ngồi xem, vừa ăn vừa hóng, nhưng đúng là sau này hy vọng sẽ có một cuộc cải cách của HJ và cô em bán cá chứ nhìn 2 chị ấy ăn mặc và tóc tai, rồi nhìn 2 con bồ của 2 thằng chồng thì thấy, đúng là lỗi cũng phần nhiều tại họ.

Tập hôm nay 2 thằng bỉ ổi đi ngoại tình đánh nhau rồi đấy, thằng anh vợ còn chửi em rể là: Mày dám đi ngoại tình à, đồ khốn khiếp:Laughing:
    • 922 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Không ngờ cũng nhiều mẹ xem phim này ghê .Em cũng hay xem thấy phim xem cũng zui các nhân vật nhiều khi cũng hài hước nữa nhất là lão gà điên và ông bố chồng bốc - su và cả 2 đúa cháu nũa xem phì cười.

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose: