GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Phim hài Hàn Quốc : Nữ thị trưởng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.1K Lượt đọc
  • 193 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 4,055 Bài viết

• 30,228 Được cảm ơn

Có ai xem phim Nữ thị trưởng do Kim Sun Ah,< đóng vai Kim Sam Soon trong " Tôi là Kim Sam Soon" ngày xưa> không ạ. Phim cực hay và vui, em xem mà mê mẩn, đang tìm cách xem ol trên krfilm mà không có, tìm mãi hông thấy gì. Em đang lăn tăn không biết đã có đĩa chưa. Phim với dàn diễn viên đóng đạt kinh khủng, hài hước, xem đau cả bụng. Em vốn không thích mô típ nhàm chán hay khóc lóc nên cũng không xem nhiều phim Hàn. Lâu lắm rồi mới xem được 1 bộ phim hay. Em thử copy ít thông tin về cho các mẹ tham khảo nha.

Có những sự xô đẩy khiến người ta bị dồn đến chân tường. Nhưng cũng có những xô đẩy, mang lại cho người ta cả một tương lai choáng ngợp với chính mơ ước của mình. Đúng là chuyện đó chỉ có thể xảy ra trên màn ảnh nhưng cuộc đời, số phận, những bất ngờ đến với cô gái đó thì lại rất hiện thực, là bản sao của hàng loạt những mảnh đời khác nhau trong cuộc sống.

Có thể sẽ tìm thấy nhiều cảm nhận mới, lý thú nhưng rất chân thật trong City Hall, bộ phim đạt rating khá cao của đài SBS, với sự tham gia của Kim Sun Ah, Cha Sung Won, Chu Sang Mi…, được phát trên kênh HTV3 vào lúc 21h thứ bảy, chủ nhật, từ ngày 2/1/2010.

Shin Mi Rae – Kim Sun Ah đóng

36 tuổi, hiện là nhân viên cấp 10, sau trở thành Thị trưởng thành phố Inchu. Từng trải qua những năm thất nghiệp, thành quả lớn nhất của Shin Mi Rae là tìm ra 101 cách để giữ an toàn cho bản thân, tránh khỏi những cằn nhằn của mẹ.

Sau rất nhiều thất vọng và cả sự ghẻ lạnh, xem thường của mọi người, bất ngờ Mi Rae thi đỗ vào Tòa thị chính, trở thành một cán bộ nhà nước, hàng ngày đối mặt với việc bàn giấy và nghe ngóng những tin tức thời sự, chính trị trong tâm trạng chẳng thể hiểu nổi người ta nói những chuyện gì.
    Đang là cán bộ cấp 10, cấp thấp nhất trong hệ thống sắp xếp nhân sự của nước Đại Hàn dân quốc, mơ ước lớn nhất của Mi Rae chỉ là làm sao lên được đến vai trò nhân viên cấp 9. Vậy mà một kỳ tích đã xảy ra, khi cô gái vụng về ấy làm thay đổi chính kiến của rất nhiều người, trở thành một nữ thị trưởng tài năng được rất nhiều người tín nhiệm…

Jo Gook - Cha Sung Won đóng

44 tuổi, hiện là phó Thị trýởng, sau trở thành Nghị sĩ quốc hội. Jo Gook là hình mẫu lý tưởng của rất nhiều người vì anh giàu có, đầy năng lực và ấp ủ một tham vọng chính trị siêu phàm. Là người có xuất thân bí ẩn, không ai biết cha đẻ của Jo Gook là người như thế nào, thế lực hay cá tính ra sao? Những lời đồn thổi, những sự ủng hộ và cả phá phách ngầm liên tục diễn ra nhưng bất chấp mọi khó khăn, Jo Gook luôn giữ vững bản lĩnh của mình.

Hiện đang là Phó thị trưởng, Jo Gook có tham vọng sẽ trở thành Tổng thống? Tại sao lại không nghĩ đến ước mơ này, khi bản thân thấy mình đủ trí và lực để chạy đua? Trên con đường chính trị, Jo Gook không hề ngại ai cho đến một ngày anh bị người đàn bà chẳng có gì để miêu tả ngáng đường. Thật kỳ lạ, một cô gái tiền bạc, đẳng cấp, tư duy… tất cả đều không thể sánh với mình nhưng lại khiến ý tưởng chính trị của Jo Gook dần dần thay đổi…

Min Joo Hwa – Ju Sang Mi đóng

36 tuổi, hiện là đại biểu hội đồng nhân dân thành phố Inchu. Xinh đẹp và giàu có, Min Joo Hwa tham gia chính trường bằng sự tự tin tràn đầy vào sức mạnh thế lực của mình. Lọt vào Hội đồng nhân dân nhờ tiền bạc, cộng với sự quyến rũ đýợc thể hiện qua hình ảnh khả ái, Min Joo Hwa cảm thấy tiếc khi đất nước mình khó chấp nhận chế độ để phụ nữ lên làm Tổng thống. Nếu không có sự xuất hiện đột ngột của Shin Mi Rae, không có những chiêu sắp đặt điên rồ của những kẻ không hiểu thế nào là quyền lực, chắc chắn Min Joo Hwa sẽ yên lòng, chậm rãi bước trên thảm đỏ trải riêng cho mình.

Mọi kế hoạch không như dự định, Min Joo Hwa lồng lộn khi biết đối thủ không cân xứng với mình và đau đớn hơn, phe cánh và cả người chồng mình đặt nhiều niềm tin chỉ vô tình đứng bên ngoài cuộc chiến…

Lee Jung Do – Lee Hyung Cheol đóng

44 tuổi, hiện là Giám đốc sở văn hóa, sau trở thành Phó thị trưởng. Không biết Min Ju Hwa chọn mình để nuôi tham vọng chính trị của chính bản thân, Lee Jung Do thuộc mẫu đàn ông an phận, sống thế nào cho thật tốt lành coi như đã thành công. Những công việc hàng ngày, những sự tranh đấu diễn ra xung quanh như không hề có tác động đến giấc mơ và cuộc sống của Jung Do. Cho đến khi tạm ly thân với vợ, Lee Jung Do cũng không thể hiểu tại sao số phận lại không đãi ngộ cho mình. Anh đã có một tình yêu đẹp, một cuộc hôn nhân như ý và một cuộc sống tân hôn không đến nỗi phải chê bai… Điều gì đã khiến Ju Hwa thay đổi, và cái gì mới thật sự là khát vọng của Lee Jung Do?

Tốt nghiệp kỹ sý vi tính tại Mỹ, nhưng Lee Hyung Cheol lại khao khát trở thành diễn viên. Từ năm 1995, sau khi đạt giải 3 kỳ thi tuyển Super Talent của đài KBS, Lee Hyung Cheol đã dành nhiều cố gắng cho sự lựa chọn của mình. Những nhân vật anh đóng chủ yếu mờ nhạt, cho dù không ít cơ hội đã được trao cho Lee Hyung Cheol.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,055 Bài viết

• 30,228 Được cảm ơn

Chúng ta cùng chờ đón sự “lột xác” đầy bất ngờ của Kim Sun Ah trong Nữ Thị Trưởngsau thành công của Kim Sam Soon nhé!
    Điểm qua một vài bộ phim hài tiêu biểu của cô như: Ngày xưa trên chiến trường (2003), (2004), S.Diary, Nữ cảnh sát chìm (2005)… để thấy được khả năng diễn hài đa dạng và duyên dáng của cô. Tất cả đều được khán giả đón nhận nồng nhiệt và luôn đứng đầu về doanh thu phòng vé. Nhưng vai diễn để lại ấn tượng sâu đậm giúp tên tuổi cô bay cao bay xa khắp Châu Á phải nhắc đến nàng Kim Sam Soon dễ thương nhưng cá tính trong bộ phim truyền hình "Tên tôi là Kim Sam Soon" hợp diễn cùng hai anh chàng điển trai Hyun Bin và Daniel Henny.

Nữ thị trưởng "Kim Sam Soon".

Trong "Tên tôi là Kim Sam Soon", Kim Sun Ah hóa thân thành cô nàng có thân hình quá khổ, không tiền bạc, không nhan sắc cộng thêm hàng chục lần bị bạn trai bỏ rơi nhưng lại là một đầu bếp có tài, là một người phụ nữ có trái tim nhân hậu và khao khát yêu thương. Điều khó nhất với Kim Sun Ah khi nhận vai diễn này là cố gắng tăng liên tục 6kg cùng những cảnh diễn thân mật với nam diễn viên Huyn Bin nhỏ hơn cô những 8 tuổi. Không phụ lòng người xem, với lối diễn chân thật, tự nhiên, Kim Sun Ah đã đem đến cho khán giả một Kim Sam Soon đầy mới lạ, đáng yêu và những tràn cười nghiêng ngả. Suốt năm 2005, trên nhiều tờ báo, forum điện ảnh ở Hàn Quốc và khắp Châu Á đã không tiếc lời khen ngợi cho bộ phim truyền hình tạo nên cơn sốt này. Kim Sam Soon cũng trở thành vai diễn để đời của Kim Sun Ah.

Thành công chính là con dao hai lưỡi, kể từ sau thành công của "Tên tôi là Kim Sam Soon", Kim Sun Ah rơi vào bế tắc vì cái bóng quá lớn của cô nàng béo ú Kim Sam Soon. Sau 4 năm chờ đợi, cuối cùng Kim Sun Ah cũng tự tin xuất hiện trở lại với vai diễn mới trong bộ phim "Nữ thị trưởng" của đạo diễn nổi tiếng Shin Woo Chul và biên kịch Kim Eun Sook, cặp đôi tác giả của những loạt phim đình đám: "Chuyện tình Paris", "Người tình Praha", "On air".

Một cảnh trong phim Nữ Thị Trưởng.

Trong "Nữ thị trưởng", Kim Sun Ah hóa thân thành Mi Rae, một "bà cô" 36 tuổi, là nhân viên bậc 10 ở tòa thị chính, ăn mặc thì chẳng có bộ nào sành điệu, nếu không muốn nói là hết sức bình dân và luộm thuộm. Cơ duyên đưa đẩy một ngày kia "bà cô" Mi Rae đã viết nên trang sử mới cho đời mình khi trở thành thị trưởng và vướng vào mối tình tréo ngoe, hài hước với anh chàng viên chức Joo Gook.

Để diễn thật tự nhiên, chân thật vai Mi Rae, Kim Sun Ah tâm sự: "Đây quả là vai diễn khó đối với tôi, vì tôi vừa phải làm sao cho thật hài hước, vừa phải đẩm bảo tính nghiêm túc cho tác phẩm nói tới đề tài chính trị này. Tôi phải cắt tóc ngắn, giảm 5kg, chọn trang phục thật phù hợp với vai diễn". Đó là chưa kể tới việc Kim Sun Ah phải chịu hai lần mưa trứng và hàng tá cà chua dội vào người khi tham gia bộ phim này.

Một cảnh trong phim Nữ Thị Trưởng.

Tuy không tạo nên hiện tượng Châu Á như "Tên tôi là Kim Sam Soon" nhưng "Nữ thị trưởng" vẫn giữ vững vị trí là bộ phim ăn khách nhất năm 2009 với tỷ suất tăng từ 13,9% ở tập 1 lên đến 19,6% ở tập cuối. Ngoài ra bộ phim còn được đánh giá là bộ phim về đề tài chính trị hay nhất để lại nhiều ấn tượng đẹp trong lòng khán giả. Không ít người đã comment trên trang web về giải trí hàng đầu Hàn Quốc soompi rằng: "Đây là bộ phim hay nhất kể từ năm 2009 mà tôi đã được xem, một phần không nhỏ do Kim Sun Ah đã tạo ra một nhân vật Mi Rae thân thiện, gần gũi với đời thường, tốt bụng được mọi người yêu quý".

2 diễn viên chính trong phim Nữ Thị Trưởng.

Nữ thị trưởng sẽ đến với khán giả Việt Nam từ ngày 02/01/2010 trên HTV3 vào lúc 21h00 ngày thứ 7 và CN hàng tuần, do Trí Việt Media mua bản quyền phát sóng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heo_lam_loi; 13/01/2010 vào lúc 08:54 PM.
    • 4,055 Bài viết

• 30,228 Được cảm ơn

Nữ thị trường - phim nóng hổi trên HTV3
    "Nữ Thị Trưởng" Kim Sam Soon chính thức xuất hiện trên sóng TV Việt Nam!
    Em lười copy ảnh lên quá, các mẹ vô đây để xem ảnh nha
    Hoặc là vô đây để xem lịch phát sóng và trailer ạ
    • 3,773 Bài viết

• 2,183 Được cảm ơn

krfilm phải có rồi chứ nhỉ, bạn mình down ở đấy về cho mình mà. Một bộ phim rất hay, tình yêu vô cùng sâu lắng nhưng mãnh liệt của Jo Gook, Shin Mi Rae thì khỏi phải bàn về độ hài hước:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::La ughing:.Mình đang xem lại lượt 2 hehe:Battin ey:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 3,773 Bài viết

• 2,183 Được cảm ơn

Cho ít hình minh họa nhỉ, cảnh trong phim cũng rất đẹp. City Hall và Shining Inheritance là 2 bộ phim HQ hay nhất mình đã xem trong năm nay:Smiling:
    Ôi wtt đang điên ko chèn hình được:Silly:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 4,055 Bài viết

• 30,228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim1107 Xem bài viết
    krfilm phải có rồi chứ nhỉ, bạn mình down ở đấy về cho mình mà. Một bộ phim rất hay, tình yêu vô cùng sâu lắng nhưng mãnh liệt của Jo Gook, Shin Mi Rae thì khỏi phải bàn về độ hài hước:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::La ughing:.Mình đang xem lại lượt 2 hehe:Battin ey:
    Có rùi hả bạn ui? Sao mình search mãi mà ko được, chắc tại gà quá. Keke, thế film đã có phụ đề chưa bạn? Vậy thì phải mau chóng xem mới được. Công nhận là Shin Mi Rae trong phim nhìn hài hước chít đi được. Không biết lúc sinh đã kịp xem hết chưa, bỏ 1 tập là tiếc lắm lun
    • 2,519 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Link xem online trên Krfilm nhé

Bạn thân mến ơi nhà phim Hàn một thời sôi sục vì phim này đó, bi h nhắc đến vẫn cực kỳ rạo rực:Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,146 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Coi được mấy tập đầu trên HTV3 , hài cực kỳ nhưng có nhiều chỗ đáng suy ngẫm . Phim có đề tài chính trị nhưng ko hề khô khan . Mình rất thích xem phim này . Mon men qua bên DAN thấy mấy bạn xem phim này đầu năm 09 rồi cơ . Woo thích nhất là biết phim kết thúc có hậu rõ ràng . :Smiling:
    • 703 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tottochan Xem bài viết
    Link xem online trên Krfilm nhé

Bạn thân mến ơi nhà phim Hàn một thời sôi sục vì phim này đó, bi h nhắc đến vẫn cực kỳ rạo rực:Laughing:
    Rạo rực nhất là kiss scene Chan nhỉ :Laughing: Anh Cha với chị Kim đúng là gừng càng già càng cay :LoveStruc:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Góp vui 1 tý
    Em cũng đang xem phim này nhưng xem ở kênh HTV3 lúc 21h cơ. công nhận phim hay và hài thật, xem mà cười đau bụng.:Laughing: ghét nhất là phim Hàn Quốc chỉ thấy khóc lóc và chết vì ung thư,,,chán quá rồi.
    Cơn mưa bắt đầu tình yêu
    • 703 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em ngo lam Xem bài viết
    Góp vui 1 tý
    Em cũng đang xem phim này nhưng xem ở kênh HTV3 lúc 21h cơ. công nhận phim hay và hài thật, xem mà cười đau bụng.:Laughing: ghét nhất là phim Hàn Quốc chỉ thấy khóc lóc và chết vì ung thư,,,chán quá rồi.
    Nhưng xem phim này lồng tiếng mất hay đi nhiều ý vì không được nghe giọng thật của diễn viên. Mấy đoạn chị Kim giọng nũng nịu yêu cực kỳ :LoveStruc:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi theo như em biêt thì bên krfilm có phim này rùi nó tên là City Hall. Đây là link nè mấy chi
    City Hall 시티홀 (Cha Seung Won, Kim Sun Ah)[Vietsub Tập 20-End] - Korean Drama - KST - Keep Smiling Together
    • 149 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

đánh dấu, e thik phim này
    • 4,055 Bài viết

• 30,228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_beBin Xem bài viết
    Rạo rực nhất là kiss scene Chan nhỉ :Laughing: Anh Cha với chị Kim đúng là gừng càng già càng cay :LoveStruc:
    mẹ nó ơi cảnh kiss nhau ở tập bao nhiu thế. Em nghe mẹ nó tả mà hồi hộp quá. Anh phó thị trưởng đẹp trai kinh khủng, nhìn mà chán chồng lun ka ka ka
    • 2,519 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_lam_loi Xem bài viết
    mẹ nó ơi cảnh kiss nhau ở tập bao nhiu thế. Em nghe mẹ nó tả mà hồi hộp quá. Anh phó thị trưởng đẹp trai kinh khủng, nhìn mà chán chồng lun ka ka ka
    Cuối tập 13, đầu tập 14 bạn nhé, xem xong lại thấy muốn...ngất:Laughing:
    • 1,072 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_lam_loi Xem bài viết
    Mẹ nó giống tớ thế. Đêm qua còn nằm mơ thấy mới chết chứ:Laughing::Laughing:
    Hôm qua theo đường link của Tottochan gửi mình coi đến 2g sáng luôn, mới hết tập 6 à, sáng nay rũ rượi luôn.
    Cám ơn Tottochan nhiều nhé!:Rose::Rose::Rose:
    • 1,283 Bài viết

• 4,105 Được cảm ơn

Mình cũng đang chìm nghỉm trong phim này hai hôm nay. Xem đến tập 10 thì gặp chút rắc rối vì part 5, 6, 7 đen ngòm, chả có tiếng cũng không có hình đành bỏ sang luôn tập 11 nhưng lại phải xem ở Daily Motion cũng hơi bất tiện. Phim rất vui và rất ý nghĩa mặc dù có hơi hướng chính trị. Mình xem đến tận 2h sáng mà vẫn ngồi cười như ma làm. Còn chỗ nào chàng và nàng nhìng nhau là tim đập bưng bưng, miệng cười tủm tỉm. Phê kinh người! Tối nay bắt đầu đến đoạn gay cấn của chàng và nàng đây... chết mất...
    • 1,019 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

em xem 1 tập rồi,nhưng hem nhớ kênh.Mẹ nào đó ơi,nhắc lại cái lịch phim hộ em với:Smiling:
    BỜM LÀ TẤT CẢ TÌNH YÊU CỦA MẸ! MẸ YÊU CON:Kiss::LoveStruc::Rose:
    • 628 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTIT269 Xem bài viết
    Mình cũng đang chìm nghỉm trong phim này hai hôm nay. Xem đến tập 10 thì gặp chút rắc rối vì part 5, 6, 7 đen ngòm, chả có tiếng cũng không có hình đành bỏ sang luôn tập 11 nhưng lại phải xem ở Daily Motion cũng hơi bất tiện. Phim rất vui và rất ý nghĩa mặc dù có hơi hướng chính trị. Mình xem đến tận 2h sáng mà vẫn ngồi cười như ma làm. Còn chỗ nào chàng và nàng nhìng nhau là tim đập bưng bưng, miệng cười tủm tỉm. Phê kinh người! Tối nay bắt đầu đến đoạn gay cấn của chàng và nàng đây... chết mất...
    Tớ cũng đang chết chìm trong phim này đây, chết mất với anh Cha, càng ngày càng thấy anh ý đáng yêu :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Hôm qua tớ cũng xem đến 3h sáng, hôm nay đang gà gật ở CQ đây. Mà từ tập 14 link của KSTK bị die rồi , phải xem phim có thuyết minh, giảm đi mất 50%

Tớ copy mấy cái ảnh từ KTST có cảnh first kis của 2 anh chị

Chỉnh sửa lần cuối bởi BÔNG BÔNG; 15/01/2010 vào lúc 10:46 AM.
    • 1,920 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Các chị ơi, cái phim này này nếu được các chị coi phụ đề trên krfilm mà các chị đã gửi trên trang 1 và 2 nhá, chứ nếu coi trên HTV3 thì sẽ giảm hay nhiều đấy ah.
    Phim hay thôi rồi lun ý, những câu nói cứ là lịm cả người, còn cảnh kiss thì thôi rồi chẹp chẹp . Em coi hết rồi, phim đáng coi các chị ạ:Laughing:rooling::cool: