GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Phim "Hai chị em" (Trung Quốc) 18h VTV3

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 464 Trả lời

• 326 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở đây xem "Hai chị em" đang chiếu VTV3 không ạ?

Sao mà càng xem em lại càng thấy ghét cái cô Lệ Anh (biên kịch Ân Hà) thế không biết. Không hiểu có mẹ nào cảm nhận giống em không nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 336 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng ghét em ý ghét cái kiểu biết người ta sắp đình hôn mà cứ đâm đầu vào à ơi cướp chồng chưa cưới của người ta dù cái cô người yêu kia cũng không ra gì, trong kịch bản thì nói cô Lệ Anh xinh gái mà mình thấy diễn viên chẳng xinh gì hết.
    Đang rất là stress!
    • 1,419 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Ui, em thấy k ai mở topic nên cũng k dám. Em k thích cũng k ghét cô í, tại vì tuổi thơ quá bất hạnh và cô ấy phải trải qua toàn chuyện đau khổ mà
    • 326 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Cô Thụy Doanh ấy cũng đâu có đến nỗi nào. Mỗi lần màn hình chiếu đến mẹ con nhà Thụy Doanh và Thẩm Tú Cầm là em lại có cảm giác họ thật đáng thương, như một con vật đang bị một con hổ rình rập trong bóng tối mà không hề hay biết.
    Mặc dù nghĩ lại đúng là mẹ con cô Lệ Anh ấy chắc ngày xưa cũng khổ thật, nhưng kế hoạch trả thù của Lệ Anh thật không hổ danh Tàu khựa. Em cứ nghĩ một cô gái còn chưa có gia đình mà có kiểu nghĩ và hành động như thế thì thật đáng sợ.
    • 1,419 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Hic, các chị toàn chê Lệ Anh nên em lót dép hóng vậy! Em xem online trc nhưng toàn là Tiếng Trung nên chạ hiểu j cả :Silly:
    • 513 Bài viết

• 2,091 Được cảm ơn

em lại không thấy ghét cô Lệ Anh tý nào cả vì thấy hoàn cảnh gia đình cô ấy rất đáng thương, em trai thì chết mẹ thì bị mù trong khi bố thi và bà Tú cầm đang hưởng cuộc đời sung sướng. Em thích xem cô ấy trả thù thế nào và cầu mong cho cô ấy chiến thắng, các mẹ đừng ném đá em nhé vì mỗi người 1 cảm nhận khác nhau mà.
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
    Thanh lý túi Brea MM Rouge, khăn, vòng tay LV.
    http://zaodich.com/forum/f2931/thanh...entic-1253950/
    • 1,120 Bài viết

• 4,293 Được cảm ơn

Các mẹ cứ chê LA chứ em thấy LA trả thù chả có j sai . 1 đứa trẻ con mà phải gánh chịu nỗi đau mất cha , mẹ mù lòa đến thế thì nhịn được hóa ra thiên thần .Cuộc đời này công bằng , có vay ắt có trả , đời cha ăn mặn thì đời con khát nước . TT Cầm làm sai thì Thụy Doanh chịu .
    • 289 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình thấy Lệ Anh ác quá. Chuyện đã là quá khứ thì thôi cho qua. Mẹ cô ấy ko thù thì thôi, sao đến lượt cô ấy lên cả 1 kế hoạch hoành tráng hại người ta như thế. Cô ấy còn trẻ mà cáo già quá mức. Cái cách đong đưa anh chàng Gia Vọng quả là bài bản, từ làm cơm cuốn đến nhảy nhót uốn éo đủ cả. Nói thật mình thấy đáng sợ.

Về bà Tú Cầm thì công nhận là tởm rồi, cướp chồng ng ta một cách trơ trẽn. Tuy nhiên không có ông chồng lăng nhăng thì bà ta làm gì được. Người gì mà bỏ vợ con theo gái mấy chục năm trời không nhòm đến, chả biết con mình sống chết thế nào. Đúng là đàn ông! Bó tay
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Mình thấy lệ anh xinh dấy chứ. Trông xinh lạ, nhìn hơi có nét j đó giống kim hee sun. Lệ anh trả thù là đúng rồi mà mọi ng. Thử nghĩ cả tuổi thơ không có bố, mẹ thì mù lòa, em trai sinh ra thì vì nghèo quá không có tiền ăn nên bị chết. Hix, nghĩ đã thấy khổ rồi. Còn 2 mẹ con kia cũng k tốt đẹp gì đâu mọi ng ạ, chẳng qua trình độ không bằng lệ anh nên mới bị giật dây thé thôi, chứ bình thường cũng chẳng vừa.

Mấy hôm nay mình có việc nên không xem được, có bạn nào có link phim này thì up cho mình xem nhé. Mình cám ơn nhìu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang xem phim này, rất thích. Nói chung đứng về phía Lệ Anh! Mình thì không bình luận về cách trả thù của họ, chỉ qua đó thấy cuộc sống không có gì có thể biết trước được, cả công việc - tình yêu - sự sống...! Chính Gia Vọng cũng đâu có biết, hoặc ít nhất nghĩ, là sẽ yêu Lệ Anh ( và không yêu Thụy Doanh) đâu? Nhưng phải nói cái cách tiếp cận và chinh phục Gia Vọng của Lệ Anh đáng nể thật!!! (Đáng nể nhất là vì nó nằm trong kế hoạch từ trước, và trong hoàn cảnh Gia Vọng sắp đính hôn)
    --->> Vì thế nhắc nhở các chàng trai khi yêu đừng bao giờ nói từ " mãi mãi"!!! Chẳng có gì là bất biến!
    • 1,419 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Em thấy cuộc đời Lệ Anh quá ư đau khổ: em trai mất, mẹ bị mù, cô phải kiếm sống, bươn chải để rồi bị thương. Thử hỏi nếu người đàn bà ấy k cướp bô cô đi thì chắc cuộc đời của ba mẹ con k đen tối như vậy. Cho nên em thấy nếu là mình thì cũng k vị tha đc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy LA thật đáng thương nhưng TD thì ngây thơ ko biết gì nếu trả thù cô ấy thì rất tội nghiệp. Mình thấy trong tình yêu thì người ta luôn mù quán. huống chi lúc gặp người mình yêu thì tình cảm lấn át cả lý trí. Cha LA cũng vậy, ở 1 khía cạnh nào đó thì ông ấy đúng( bản tính con người vốn ít kỉ nên chuyện bỏ vợ, bỏ con đi tìm yêu cho bản nhân là bình thường) nhưng khi có gia đình thì ta phải đặt lợi ích của chung lên trên hết. Tình yêu đã vượt qua sự ít kỉ con người để tiến đến sự hi sinh, sự thương yêu và che chở nhau. Đb là đối với con cái thì gia đình là nền tảng cho sự trưởng thành nhân cách. Mình rất ghét những người đàn ông làm khổ phụ nữ, những kẻ thứ 3. Đây có thể xem là tình yêu hay ko? khi Xã hội luôn lên án, khinh bỉ những kẻ ngoại tình. Tính cách của LA rất đb, sự mạnh mẽ, quyết đoán trong công việc, tình yêu cũng như khi đứng trước kẻ thù. Mình chờ đợi sự trả thù nhưng cũng mong nó ko tàn bạo, độc ác để nâng cao nhân cách của LA.
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn ơi nếu bạn ở trong hoàn cảnh của lệ anh bạn có làm như vậy không, bố bỏ mẹ, mẹ vì suy nghĩ đau khổ mà sinh ra em trai bị tự kỷ, đến hơn 20 năm mà ông bố không hề đả động gì đến 2 mẹ con thậm chí còn ko biết sống chết thế nào trong khi cưng chiều 2 mẹ con vợ 2 như thế thì tớ thử hỏi bạn sẽ làm thế nào. nếu là tớ tớ cũng sẽ làm như vậy chỉ có là tớ ko đủ trình độ như cô lệ anh mà thôi
    • 1,491 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

em thì ghét cả Lệ Anh, ghét cả cái anh chàng Gia Vọng, đần ông lý tưởng gì mà dễ thay đổi, trả thù ji mà ác độc, cô ta thấy đau khổ vì bà Tú Cầm mà lại làm khổ con bà ý, cô ta chẳng khác ji bà ta cả, đê tiện
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 540 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Phim chiếu đúng giờ ngồi trước TV ăn cơm nên em xem. Lệ Anh xinh kiểu phúc hậu đầy đặn nhưng trong phim mặc xấu quá, quê ơi là quê. Thích cách ăn mặc của bà Tú Cầm, đẹp sang trọng.

Mà em ghét cái kiểu phim trả thù trả thiếc này, càng khổ thôi, cứ sống hạnh phúc và quên hết quá khứ . Nhưng mà thế lại không có phim xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em thì ủng hộ Lệ Anh, em thấy LA trả thù chả có gì là sai cả, chỉ vì quá đau khổ thôi, mẹ con nhà kia thì cũng tốt đẹp gì đâu, bà mẹ thì ghê gớm, cô con gái thì đỏng đảnh, tiểu thư, Gia Vọng mệt mỏi mà bỏ là đúng, mà nếu ko có việc trả thù thì đã ko có phim hay cho mọi người xem, hehe :P
    • 6,972 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Mình cũng thik xem phim này.

LA trả thù thì khía cạnh cuộc sống là k có gì sai. Nhưng 1 con người luôn nuôi thù hận để trả thù cho bằng đc thì LA cũng sống có vui vẻ gì đâu.

Tâm hồn như bị bôi đen vì thù hận mất rồi.

Nói chung phim này nói luật nhân quá thôi, mẹ làm thì con sẽ nhận lấy hậu quả.

Một TD vô tội, trong sáng but phim cũng xây dựng 1 cô gái đỏng đảnh khó gần để xoa dịu bớt sự nhẫn tâm của LA
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thì thấy phim này rất hay, ý nghĩa. Lệ Anh và mẹ của cô ấy thật đáng thương, bố bỏ đi theo Thẩm tú Cầm, hơn 20 năm mà không hỏi han gì đến hai mẹ con, cũng không biết mẹ cô ấy có bầu em trai, khóc nhiều tới mức bị mù, em trai sinh ra thì tự kỷ, rồi đi lạc mà chết. Lệ Anh đã phải cố gắng bươn trải trong cuộc sống một mình. Là con người ai có đủ lòng vị tha để bỏ qua, mà thực ra thì hành động ấy có gì gọi là trả thù chứ ? Chỉ là TT Cầm phải đóng phim, phải " diễn " lại những gì mà mẹ của Lệ anh đã trải qua, chứ đâu có phải là thật...Bà Thẩm tứ Cầm thì " chảnh ", còn con gái thì tiểu thư. Nếu không có sự xuất hiện của Lệ Anh thì Gia Vọng và Thụy Doanh vẫn hạnh phúc chứ ? Tình cảm mà GV giành cho Thuỵ Doanh chỉ là tình bạn, tình huynh đệ thông thường mà thôi....Mình vẫn mong Lệ Anh và Gia vọng sẽ đến được với nhau...
    • 6,972 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me chi chich bong Xem bài viết
    Mình thì thấy phim này rất hay, ý nghĩa. Lệ Anh và mẹ của cô ấy thật đáng thương, bố bỏ đi theo Thẩm tú Cầm, hơn 20 năm mà không hỏi han gì đến hai mẹ con, cũng không biết mẹ cô ấy có bầu em trai, khóc nhiều tới mức bị mù, em trai sinh ra thì tự kỷ, rồi đi lạc mà chết. Lệ Anh đã phải cố gắng bươn trải trong cuộc sống một mình. Là con người ai có đủ lòng vị tha để bỏ qua, mà thực ra thì hành động ấy có gì gọi là trả thù chứ ? Chỉ là TT Cầm phải đóng phim, phải " diễn " lại những gì mà mẹ của Lệ anh đã trải qua, chứ đâu có phải là thật...Bà Thẩm tứ Cầm thì " chảnh ", còn con gái thì tiểu thư. Nếu không có sự xuất hiện của Lệ Anh thì Gia Vọng và Thụy Doanh vẫn hạnh phúc chứ ? Tình cảm mà GV giành cho Thuỵ Doanh chỉ là tình bạn, tình huynh đệ thông thường mà thôi....Mình vẫn mong Lệ Anh và Gia vọng sẽ đến được với nhau...
    Mình cũng rất thích cảm nhận của mẹ nó lắm nè.

Về phim để mình xem, cảm nhận và có ảnh hưởng đến suy nghỉ nữa đấy chứ. Khi xem 1 bộ phim thấy bất công cho vai chính thì việc trả thù là đương nhiên, và khán giả như nhà mình càng ủng hộ nữa chứ.

But ý mình nói về LA thôi, tội nghiệp LA, luôn mang trong mình sự thù hận và nuôi ý trả thù nên đôi lúc cs của LA có đc thanh thản đâu.
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bon_bon267 Xem bài viết
    Hic, các chị toàn chê Lệ Anh nên em lót dép hóng vậy! Em xem online trc nhưng toàn là Tiếng Trung nên chạ hiểu j cả :Silly:
    Bạn ơi,
    Bạn xem web nào, cho mình xin với!Mình cũng đang khoái phim này nhưng VTV3 chiếu chậm quá mà toàn quảng cảo chen vào giữa.
    Thanks bạn nhiều nhé