GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Những bức thư tình hay nhất (ặc ặc)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.8K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em lập topic này để chia sẽ những bức thư tình hay nhất... hổng giống ai nhất, cuối nhất,... nói chung là tập hợp những cái nhất. Ặc ặc. cấm cười.

Bức thư tình thứ nhất

Một chàng trai viết thư tỏ tình với bạn gái:

Thành phố Mặt Trời - Ngày buồn, tháng nhớ, năm cô đơn, thế kỷ sầu...
    Em thương mến!
    Hôm nay trời thật đẹp, mây đen kéo đến mây trắng bay đi. Anh ngồi co cẳng viết cho em yêu của mình bức thư tình hay nhất thế kỉ 22. Đầu thư, anh chúc em nhiều calo để em mạnh khoẻ

Em à! Chỉ mới gặp em thôi mà anh ngỡ như đã quen nhau từ kiếp trước. Xa em vài giây thôi mà ngỡ đã bao năm. Em ơi ,ánh mắt em làm cả miền Nam chìm trong băng giá. Em cất tiếng cười làm cả miền Bắc ngủ quên còn khi những giọt lệ em rơi làm 7 tỉnh miền Trung chìm trong lũ lụt...
    Ôi thôi! Quái vật!.... Em à, em đến với anh trong ngày đông băng giá. Em sưởi ấm con tim anh tựa lò vi sóng nướng con mực khô. Mỗi khi anh khát, em là vại bia hơi dịu đi cái khát khủng khiếp của mùa hè.... Ôi em tôi là vô địch...
    Thôi, thư đã dài dù chỉ là một chút trái tim anh. Em thấy không? Nếu em yêu anh thì anh nguyện dâng trái tim mình đem nấu cháo cho em bồi bổ. Hàng VN chất lượng cao đó em...
    Yêu em nhiều...

các pác đóng góp típ đi nào!
    NHẪN:
    Nhẫn nhục với kẻ mạnh, nhẫn nhịn với kẻ liều và nhẫn tâm với kẻ yếu
    Thêm được 1 bài :4:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em bé được mệnh danh đẹp nhất thế giới

Xứ sở Ả Rập huyền bí vốn đã quá nổi tiếng với những vẻ đẹp làm đắm say lòng người của cả đàn ông và...

• Clip hay về tình yêu đẹp và lãng mạng

Nhìn tình củm và dễ thương thật nhỉ O:-) https://www.youtube.com/watch?v=z8SwD5owZr0

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Những bài thơ tình hay (Phần II)

Topic cũ đã 100 trang, Mod xin phép mở topic mới nhé! Mở màn bằng một bài thơ của Olga Berggoltz. Nếu có bao giờ anh muốn sống cùng em Olga Berggoltz (Người dịch: Thuỵ Anh) Nếu có bao giờ anh muốn sống cùng em Hẳn ngày đêm em sẽ cười sẽ hát

• 7 Cách phòng bệnh viêm xoang, viêm mũi lúc giao mùa

Trường hợp bị viêm mũi dị ứng, tái đi tái lại nhiều lần có thể điều trị bằng cách sử dụng các vị...

• Những bài thơ tình hay

Bài Thơ Đôi Dép Bài thơ đầu anh viết tặng em Là bài thơ anh kể về đôi dép Khi nổi nhớ ở trong lòng da diết Những vật tầm thường cũng viết thành thơ Hai chiếc dép kia gặp nhau tự bao giờ Có yêu nhau đâu mà chẳng rời nữa bước Cùng gánh vác những nẻo đường xuôi ngược Lên thảm nhung xuống...

• 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bức thư tình thứ... hai đê

Gửi người con gái anh yêu!

Hà nội một ngày buồn như con chuồn chuồn, tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen

Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay ngồi sửa xe mãi mà chẳng được,ngủ thì chẳng xong, nhìn trăng cao tít mít, anh quyết ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh
    genzo Genzo: Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.

Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăncuđơ, không có tiền mà phải xài card.

Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, của nhầm là của chung. Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui. Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không".
    Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em :" Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng". Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi, không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa.

Về nhà anh không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng ...

Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.

Hôn em như cún con hôn mèo con!

típ típ đi pà con
    NHẪN:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 790 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi badkid
    Bức thư tình thứ... hai đê

Gửi người con gái anh yêu!

Hà nội một ngày buồn như con chuồn chuồn, tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen

Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay ngồi sửa xe mãi mà chẳng được,ngủ thì chẳng xong, nhìn trăng cao tít mít, anh quyết ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh
    genzo Genzo: Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.

Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăncuđơ, không có tiền mà phải xài card.

Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, của nhầm là của chung. Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui. Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không".
    Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em :" Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng". Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi, không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa.

Về nhà anh không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng ...

Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.

Hôn em như cún con hôn mèo con!

típ típ đi pà con
    chả thấy buồn cười gì cả, thô quá mà viết không được chau chuốt câu chữ, bạn post những bài có văn học hơn nhé
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susubebong
    chả thấy buồn cười gì cả, thô quá mà viết không được chau chuốt câu chữ, bạn post những bài có văn học hơn nhé
    đây là mục thư giãn mà. thui, để em tìm mấy bài thơ tình chau chuốt hơn post lên cho các pác thưởng thức, chờ một tí nhé
    NHẪN:
    • 1,516 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Tớ nhận được một "Bức thư tình" năm tớ mới vào lớp một :4:

Cũng may lúc ấy là sang học kỳ hai rồi chứ không chắc "người ấy" của tớ lại chưa biết viết ý cơ :4:

Năm ấy chính phủ có sắc lệnh đổi tiền mới. Một ngày trên lớp, một đám con trai tự nhiên đùn đẩy nhau sáp vào gần tớ, rồi dúi cho tớ một tờ giấy kẻ ô li gấp gấp, vo vo. Tớ mở ra và bỗng thấy một tờ tiền, lúc bấy giờ là mệnh giá hai đồng, rơi ra, trên giấy là một dòng méo mó, tớ bắt đầu đánh vần, cũng may là bọn tớ lúc ý mới học đến kỳ hai của lớp một, không thì tớ lại không có khả năng để hiểu những gì "người ấy" viết, vỏn vẹn có một dòng :

"Anh cho em hai đồng, em muốn mua cái gì thì mua"
    No bird soars too high, if he soars with his own wings.
    - William Blake -
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cool Kids
    Tớ nhận được một "Bức thư tình" năm tớ mới vào lớp một :4:

Cũng may lúc ấy là sang học kỳ hai rồi chứ không chắc "người ấy" của tớ lại chưa biết viết ý cơ :4:

Năm ấy chính phủ có sắc lệnh đổi tiền mới. Một ngày trên lớp, một đám con trai tự nhiên đùn đẩy nhau sáp vào gần tớ, rồi dúi cho tớ một tờ giấy kẻ ô li gấp gấp, vo vo. Tớ mở ra và bỗng thấy một tờ tiền, lúc bấy giờ là mệnh giá hai đồng, rơi ra, trên giấy là một dòng méo mó, tớ bắt đầu đánh vần, cũng may là bọn tớ lúc ý mới học đến kỳ hai của lớp một, không thì tớ lại không có khả năng để hiểu những gì "người ấy" viết, vỏn vẹn có một dòng :

"Anh cho em hai đồng, em muốn mua cái gì thì mua"
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đây là một bức thư tình xúc động nhất nè

http://viethoo.us/events/letter2lover/
    NHẪN:
    • 183 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ngọc trắng trong như tâm hồn cô bé
    Thu mang màu áo vàng mùa thu
    Thương cô bé trong tà áo dài trắng
    Mến cô bé có nụ cười hồn nhiên.

hihí, iem đấy các mẹ ạ Bài này em được tặng hồi học cấp 3, bài thơ được để trong hộc bàn, đến giờ em vẫn khg biết tác giả
    Vào đây xem website của Bin tí nha http://minhkhang.f2g.net
    • 2,072 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Tỏ tình

Em thân mến!

Anh rất hân hạnh thông báo cho em rằng trái tim anh đã thuộc về em kể từ ngày thứ tư, 14/02/2002. Với buổi gặp mặt tổ chức vào ngày hôm ấy lúc 18h, anh xin được tự giới thiệu mình như một người yêu đầy triển vọng.
    Chuyện tình của chúng ta sẽ trải qua thời gian thử nghiệm trong vòng 3 tháng, sau đó căn cứ vào sự hòa hợp giữa hai ta mà sẽ được quyết định có kéo dài mãi mãi hay không. Tất nhiên khi kết thúc thời gian thử nghiệm, vẫn sẽ có những khoá huấn luyện tiếp theo và những kế hoạch thẩm định để tiến hành thăng chức người yêu lên bạn đời.

Thời gian đầu, chi phí phát sinh cho cà phê và giải trí sẽ chia đều cho hai ta. Sau này tùy thuộc vào hiệu quả xử sự của em, anh có thể sẽ gánh phần trăm lớn hơn. Tuy nhiên, nếu chi tiêu bằng tài khoản của em thì anh rất sẵn lòng.

Xin em vui lòng trả lời trong vòng 30 ngày kể từ ngày nhận được lá thư này. Bằng không lời tỏ tình này sẽ hết hiệu lực mà không cần thông báo gì thêm và anh sẽ xem xét các ứng cử viên khác.

Anh rất biết ơn nếu em gửi chuyển tiếp bức thư này đến chị gái của em trong trường hợp em không nhận lời.

Xin chân thành cám ơn trước!

Anh của em.
    • 2,072 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Bức tình thư cuối cùng

Em ạ! Hôm qua em hỏi anh rằng anh đối xử với em tốt chừng nào. Nhất thời anh chẳng nghĩ ra gì cả. Qua một đêm suy nghĩ, cuối cùng anh cũng nhớ ra mấy điểm anh đối xử tốt với em.

1/.Trước khi quen em thì anh lãnh học bổng, đến khi quen em rồi thì học bổng của anh em lãnh.

2/. Có một quả táo, em ăn. Có 2 quả táo em ăn quả to.

3/. Em xấu xí như vậy mà anh vẫn khen em xinh. Anh đẹp trai như thế mà em lại bảo anh xấu.

4/. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm.

5/. Lúc em giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc. Lúc anh bực tức thì anh phải làm thùng rác cho chính mình.

6/. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em cho phép.

7/. Em thường xuyên đánh anh. Anh chưa bao giờ đánh em.

8/. Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào. Anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời rằng em sẽ giết anh ngay.

9/. Đến nhà em anh phải ngủ ở ghế sopha, em đến nhà anh, anh cũng phải ngủ ở sopha.

10/. Anh mua tặng em một cái áo 60 000, anh nói dối là chỉ có 40 000. Em mua cho anh cái đồng hồ 100 000, em lại nói dối anh là 500 000.

11/. Cùng 1 con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.

12/. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua 1 cái mới đền ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cũng không có.

13/. Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em béo lên 2 kg (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn, hoa quả, bánh kẹo của anh).

14/. Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.

15/. Mẹ anh đối xử tốt với em như vậy còn em một chút cũng không.

16/. Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.

17/. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi gần chết, hại anh chăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đem chôn nó.

18/. Trước khi quen em, anh ngủ 8 tiếng. Quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.

19/. Trước khi quen em anh không bao giờ chờ ai quá 5 phút. Quen em rồi anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.

20/. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng. Sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.

21/. Về nhà mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại.

22/. Viết mail cho em viết những lời lẽ ngọt ngào nhất. Nhận mail của em, toàn những lời trách móc.

23/. Chat với em, anh chat mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người.

24/. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang. Nhận thư tay của em, “Hòn VọngThư”

25/. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ rồi quên béng.

26/. Ra đường gặp cướp. Anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.

27/. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế. Đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.

28/. Lễ tết, anh em, chị em đều có quà. Chị anh, anh anh thì anh chẳng mua cho thứ gì.

29/. Em lấy lược ra chải ngay ngã tư. Còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.

30/. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Anh thấy chán, ngồi xem hết phim.

31/. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy. Anh bất chấp mọi người cười, cũng uống cái soạt rồi đưa em về.

32/. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Thấy anh buồn, em kệ anh.

33/. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.

34/. Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ngồi ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em.

35/. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nháy máy cho anh, em bảo anh khắt khe.

36/. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.

37/. Em tặng anh chậu cây, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh mua cho em đủ lọai cây kiểng, chúng được chôn cất vài tuần sau đó.

38/. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít, em lại bảo anh ít nói.

39/. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện.

40/. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.

41/. Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hi vọng. Anh chỉ mới có một lần thôi, với bạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.

42/. Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không thức khuya, em hỏi :”anh là mẹ em à?”. Nếu anh không nhắc em, em lại bảo:”Anh chả quan tâm gì đến em”.

43/. Có gì anh cũng đều muốn kể cho anh nghe, công việc, bạn bè, gia đình, sở thích…Em thì luôn giấu anh, chỉ kể khi anh đã biết gần hết thôi.

44/. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê óng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh. Hầu hết chỉ là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.

45/. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều tự đáy lòng anh, em đọc rồi em chê chữ anh xấu.

46/. Bạn trai của em, chẳng bao giờ em giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.

47/. Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa.

48/. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mà mẹ anh cũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi đâu chơi. Anh sẽ có đủ lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng.

49/. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh phải thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi.

50/. Em đòi anh hiểu em, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết.
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ben
    Bức tình thư cuối cùng

Em ạ! Hôm qua em hỏi anh rằng anh đối xử với em tốt chừng nào. Nhất thời anh chẳng nghĩ ra gì cả. Qua một đêm suy nghĩ, cuối cùng anh cũng nhớ ra mấy điểm anh đối xử tốt với em.

1/.Trước khi quen em thì anh lãnh học bổng, đến khi quen em rồi thì học bổng của anh em lãnh.

2/. Có một quả táo, em ăn. Có 2 quả táo em ăn quả to.

3/. Em xấu xí như vậy mà anh vẫn khen em xinh. Anh đẹp trai như thế mà em lại bảo anh xấu.

4/. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm.

5/. Lúc em giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc. Lúc anh bực tức thì anh phải làm thùng rác cho chính mình.

6/. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em cho phép.

7/. Em thường xuyên đánh anh. Anh chưa bao giờ đánh em.

8/. Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào. Anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời rằng em sẽ giết anh ngay.

9/. Đến nhà em anh phải ngủ ở ghế sopha, em đến nhà anh, anh cũng phải ngủ ở sopha.

10/. Anh mua tặng em một cái áo 60 000, anh nói dối là chỉ có 40 000. Em mua cho anh cái đồng hồ 100 000, em lại nói dối anh là 500 000.

11/. Cùng 1 con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.

12/. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua 1 cái mới đền ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cũng không có.

13/. Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em béo lên 2 kg (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn, hoa quả, bánh kẹo của anh).

14/. Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.

15/. Mẹ anh đối xử tốt với em như vậy còn em một chút cũng không.

16/. Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.

17/. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi gần chết, hại anh chăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đem chôn nó.

18/. Trước khi quen em, anh ngủ 8 tiếng. Quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.

19/. Trước khi quen em anh không bao giờ chờ ai quá 5 phút. Quen em rồi anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.

20/. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng. Sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.

21/. Về nhà mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại.

22/. Viết mail cho em viết những lời lẽ ngọt ngào nhất. Nhận mail của em, toàn những lời trách móc.

23/. Chat với em, anh chat mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người.

24/. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang. Nhận thư tay của em, “Hòn VọngThư”

25/. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ rồi quên béng.

26/. Ra đường gặp cướp. Anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.

27/. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế. Đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.

28/. Lễ tết, anh em, chị em đều có quà. Chị anh, anh anh thì anh chẳng mua cho thứ gì.

29/. Em lấy lược ra chải ngay ngã tư. Còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.

30/. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Anh thấy chán, ngồi xem hết phim.

31/. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy. Anh bất chấp mọi người cười, cũng uống cái soạt rồi đưa em về.

32/. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Thấy anh buồn, em kệ anh.

33/. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.

34/. Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ngồi ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em.

35/. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nháy máy cho anh, em bảo anh khắt khe.

36/. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.

37/. Em tặng anh chậu cây, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh mua cho em đủ lọai cây kiểng, chúng được chôn cất vài tuần sau đó.

38/. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít, em lại bảo anh ít nói.

39/. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện.

40/. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.

41/. Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hi vọng. Anh chỉ mới có một lần thôi, với bạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.

42/. Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không thức khuya, em hỏi :”anh là mẹ em à?”. Nếu anh không nhắc em, em lại bảo:”Anh chả quan tâm gì đến em”.

43/. Có gì anh cũng đều muốn kể cho anh nghe, công việc, bạn bè, gia đình, sở thích…Em thì luôn giấu anh, chỉ kể khi anh đã biết gần hết thôi.

44/. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê óng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh. Hầu hết chỉ là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.

45/. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều tự đáy lòng anh, em đọc rồi em chê chữ anh xấu.

46/. Bạn trai của em, chẳng bao giờ em giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.

47/. Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa.

48/. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mà mẹ anh cũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi đâu chơi. Anh sẽ có đủ lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng.

49/. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh phải thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi.

50/. Em đòi anh hiểu em, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết.
    híc, cái này em đã post rùi mà
    NHẪN:
    • 102 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vậy mà đọc lại vẫn thấy buồn cười quá, ha ha ha....
    Ghét cái ác nhưng ghét hơn cả là mấy người nhỏ mọn, đàn ông mà nhỏ mọn thì càng ghét hơn :d
    • 102 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trời đất, buồn cười quá suýt ngã lăn ra đất
    Ghét cái ác nhưng ghét hơn cả là mấy người nhỏ mọn, đàn ông mà nhỏ mọn thì càng ghét hơn :d
    • 2,072 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hihi thế à, thế còn cái nào hay hơn nữa ko thì post tiếp đi em!
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tiếp nữa này các mẹ ui.
    Gửi người yêu quý nhất trên đời của anh!

Anh mong sao em nghe thấy những lời tâm sự này và hiểu anh, thì em sẽ là người phụ nữ tuyệt vời nhất trong lòng anh đó !!!

Em iu!

Đừng cằn nhằn anh hoài , rõ ràng sàn nhà là chỗ để quần áo thuận tiện nhất mà.

Đừng bao giờ bắt anh đi shopping với em, thế nào anh cũng mua phải một thứ gì đó thật là vớ vẩn.

Khi em đang xem TV, khi có quảng cáo nếu anh chuyển chanel thì em không cần bảo “Quay lại đi, qua mất rồi!”.
    Anh rất biết khi nào thì chương trình quảng cáo kết thúc.

Khi anh đang xem TV, nếu em muốn hỏi điều gì thì hãy hỏi vào lúc quảng cáo và hãy những câu hỏi mà anh có thể trả lời “ừ” hoặc “không” mà không cần suy nghĩ.

Nếu em cần anh giúp việc giặt giũ thì anh có thể mang quần áo bẩn từ phòng ngủ bỏ vào máy giặt.
    Phần còn lại là việc của em , anh lại trở về sofa.

Nếu anh vô tình buột miệng rằng bạn anh được vợ cho phép làm điều gì đó thì em đừng gọi điện ngay cho vợ anh ta để bàn luận về việc ấy.

Nếu em không thích anh lái xe thì hãy nhắm mắt lại.
    Đừng la lên hoài làm anh giật mình, mất tập trung.

Anh đi shopping để mua quần áo chứ anh không ngắm xem chúng như thế nào đâu.

Nếu em muốn anh mặc bộ đồ quần áo nào đó hơi đặc biệt thì hãy bảo anh từ trước khi anh thay quần áo.

Đừng hỏi anh màu son có hợp với màu áo không, anh không biết gì đâu. Tốt nhất để yên cho anh xem TV, trong lúc chờ em thay đồ.

Nếu muốn anh đậy nắp bồn cầu sau khi sử dụng thì em cũng phải mở nó lên thì mới công bằng chứ.

Khi anh bảo “Kết thúc nấu cháo điện thoại đi” thì em đừng đặt máy rồi quay ra chuyển toàn bộ câu chuyện sang anh.
    Anh không hề thèm khát nghe em 8 đâu.

Nếu anh bị cảm, phải nằm nghỉ thì em hãy tin rằng em chưa bao giờ nhức đầu và mệt mỏi như anh đâu !!!
    Hãy dịu dàng với anh và đừng nói là anh bị như thế vì đêm qua anh uống bia rượu đến gần sáng.

Không cần phải hỏi là anh đang nghĩ gì. Câu trả lời luôn là thể thao hoặc là “chuyện ấy”.

Khi anh đang ở quán bia cùng bạn, anh nói “anh uống một ly nữa rồi anh về” tức là anh nghĩ như thế thật. Mà có sao đâu khi anh có thể nhắc đi nhắc lại câu đó đến 20 lần trong một buổi tối ?
    Anh nghĩ là anh không cần phải gọi phone báo cho em biết bao giờ anh về… Và anh không hiểu tại sao em lại khoá cửa phòng ngủ khi anh về muộn?!

Đừng hỏi anh có thích bộ phim nào đó không. Nếu cuối phim mà em khóc sướt mướt thì có nghĩa là bộ phim đó không hợp với anh đâu.

Anh nghĩ em mặc thế này là hợp lắm rồi, đôi giày cũng hợp, thắt lưng cũng hợp đừng thay đi thay lại nữa . Chúng ta đi thôi kẻo trễ giờ ...

Nếu hàng ngày, chúng ta bên nhau buối sáng và buổi tối thì cần gì phải gọi điện trong giờ làm việc hả em?
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tỏ tình tiếp nữa nè:

Nếu như em là sắt
    Thì anh là Carbon
    Dẫu dài ngắn vuông tròn
    Vẫn sắt son trong một
    Nếu như em là cột
    Anh xin làm căn nhà
    Dù bão tố phong ba
    Vẫn ôm em, che chở
    Nếu như em là phở
    Thì anh là nước lèo
    Đời có cuốn vèo vèo
    Ta bên nhau em nhỉ
    Nếu như em là chỉ
    Anh lại biến thành kim
    Dù kim có khó tìm
    Dù chỉ gầy dễ đứt....
    Giả như em có sứt
    Thì anh cũng rốn lồi
    Lồi rốn với sứt môi
    Chúng ta đi cùng lối
    Giả như em sợ tối
    Anh sẽ là ngọn đèn
    Dù dầu đắt xăng lên
    Anh vẫn luôn toả sáng.....
    Còn nếu em là ván
    Anh sẽ xin làm đinh
    Đóng một triệu chuyện tình
    Cũng không khi nào hết
    Nếu em làm biển biếc
    Anh làm sóng bạc đầu
    Dù tận dưới lòng sâu
    Cũng ngoi lên mặt biển
    Nếu như em định tiến
    Anh cũng không chịu lùi
    Cả hai chẳng chịu lui
    Thì ôm nhau chịu trận
    Nếu tình là số phận
    Anh sẽ năng lên chùa
    Cầu khấn rõ là to
    Mong lấy em là vợ
    Nếu em là chủ nợ
    Anh một kẻ thiếu tiền
    Khe khẽ đến bên em
    Rồi cuỗm tiền chạy mất
    Hóa thân là hành khất
    Anh gõ cửa nhà em
    Trong lúc trời nhá nhem
    Xin nụ hôn tình ái
    Nếu như em củ chuối
    Anh sẽ làm Chí Phèo
    Chí và Nở gặp nhau
    Hỏi sao không có cháo
    Nếu như em là gáo
    Anh sẽ xin làm que
    Trọc một lỗ vào khe
    Khối người dùng múc nước
    Nếu có một điều ước
    Anh ước đến bên em
    "Hôn thật khẽ thật êm
    Hôn êm đềm mãi mãi"
    Giả như em làm Vãi
    Anh cạo đầu làm sư
    Tu ở đền ông Từ
    Vẫn vô tư mà sống
    Nếu như em làm trống
    Anh xin làm cái dùi
    Trống với dùi quen mui
    Lùi dần vào chỗ vắng
    Giả như không còn nắng
    Em sợ bầu trời đêm
    Anh gọi mặt trời lên
    Đón bình minh rực rỡ
    Có một khi nào đó
    Muốn trở về tuổi thơ
    Anh sẽ làm cây dừa
    Tỏa bóng mềm em mát
    Nếu vô tình chợt khát
    Anh dòng suối mát trong
    Dâng vị ngọt vô ngần
    Để em… tu ừng ực
    Giả như em ngủ gật
    Anh sẽ đến bên mình
    Xoa nhẹ lên khuân mặt
    Giả như em có bực
    Anh lại cười hề hề
    Thế thì ảnh hưởng giề
    Anh chứ ai đâu nhỉ?
    Em mắng anh: "Đồ khỉ”
    Rồi nhoẻn miệng cười khì
    "Lần sau có làm gì
    Tránh người ta nhìn thấy ...."
    Giả như em là giấy
    Anh biến thành bút chì
    Chúng bạn có nói gì
    Chì vẫn đi trên giấy
    Nếu mà em có chấy
    Anh thành dầu gội đầu
    Chui vào mờ tóc nâu
    Ở lâu lâu trong đó
    Nếu như em ngại gió
    Anh nguyện làm bức tường
    Đứng chắn giữa giáo đường
    Cho em tôi cầu nguyện
    Giả như em lắm chuyện
    Nói ra rả cả ngày
    Anh cãi cối cãi chày
    Nói gì mà lắm thế
    Giả như em mà ế
    Anh cũng thành trai già
    Gái ế với trai già
    Cùng một nhà vẫn tốt
    Không may mà em dốt
    Anh nguyện làm ông thầy
    Cũng chẳng chóng thì chầy
    Thầy biến thành "thầy nó"
    Giả như em sợ chó
    Anh nguyện làm cây riềng
    Chó mà gặp phải riềng
    Thành thịt chó rựa mận
    Giả như em có cận
    Thì anh cũng mắt lồi
    Hễ gặp nhau trên đồi
    Ta đồng thời bỏ kính...
    Nếu em học tài chính
    Anh sẽ học ngân hàng
    Nhà chúng mình màu vàng
    Hai nhóc...thêm nhóc nữa
    Khi mà em có ..ửa
    Là anh sẽ ở nhà
    Luôn ở bên em mà
    Dù bạn bè có ... nhậu
    Qủa từ hoa mà đậu
    Con chúng mình từ em
    Anh cũng chỉ góp thêm
    Cho gia đình hạnh phúc

Khi nào anh lên chức
    Sẽ mua đất xây nhà
    Trồng trước cửa vườn hoa
    Phía sau là bãi tắm
    Nếu người em toàn nấm
    Anh lấy nước biển về
    Em tắm thỏa tắm thê
    Cho đến khi hết bệnh
    Trời hóa em là mận
    Anh nguyện làm cây đào
    Mọc ở cạnh cầu ao
    Nơi chúng mình thề nguyện
    Nếu đêm nào mất điện
    Anh ngồi quạt cho em
    Sau mỗi tối êm đềm
    Tình nồng càng thắm đượm
    Chuyện thường ngày ở huyện
    Là lúc mình gần nhau
    Hễ ngồi cạnh em lâu
    Anh lại mơ cô khác
    Nếu như em yêu nhạc
    Anh xin làm cái đài
    Để lúc em nằm dài
    Luôn có anh bên cạnh
    Dù bao giờ cô quạnh
    Anh cũng gần bên em
    Như ngọn bấc với đèn
    Hòa trong nhau bừng sáng
    Khi mà em đến …tháng
    Là lúc anh phải chiều
    May mà chẳng có nhiều
    Tháng vài ba ngày lẻ
    Bây giờ anh còn trẻ
    Nếu mà anh có tiền
    Anh mua một con thuyền
    Cùng em đi khắp chốn
    Chúng mình còn thiếu thốn
    Chúng mình chẳng phải giầu
    Nhưng mà có sao đâu
    Em vẫn là tất cả
    Anh là con trai cả
    Em: dâu lớn trong nhà
    Cùng phụng dưỡng mẹ cha
    Vẫn thuận hoà sớm tối
    Giả như em lạc lối
    Anh tới đón em về
    Vì chúng mình cùng quê
    Có chi đâu mà lạ
    Em thương anh vất vả
    Anh nhớ em thật nhiều
    Cũng chẳng còn bao nhiêu
    Thời gian ta khó nhọc
    Bỗng khi nào em khóc
    Là những phút nhớ anh
    Giọt nước mắt long lanh
    Chảy trên hai gò má
    Anh thương em anh quá
    Người con gái chung tình
    Những lúc ở một mình
    Anh nhớ em từng phút
    Nếu em là cây bút
    Anh là giọt mực xanh
    Mực bút vẫn song hành
    Cùng em, anh tới lớp...
    Nếu em là tia chớp
    Anh như con thuyền kia
    Lặng trôi dưới sao khuya
    Tìm bến bờ em đậu
    Nếu ai bảo em xấu
    Đập phù mỏ cho anh
    Em là em của anh
    Với anh em vẫn đẹp
    Khi mà em hết đẹp
    Thì anh cũng đã già
    Hạnh phúc của hai ta
    Là trái tim nồng cháy
    Nếu em là xe máy
    Anh sẽ là con đường
    Trải đi khắp muôn phương
    Cho em đi không ngại......
    Giả như không bằng lái
    Anh: cảnh sát giao thông
    Em có gặp dân phòng
    Hễ cần là anh đến
    Giả như em là hến
    Anh biến thành con "chai"
    Để có khi ngày mai
    Đem bỏ vào nồi luộc
    Nếu em không biết được
    Cuộc đời trôi về đâu
    Xin em hãy mau mau
    Ta định ngày hôn lễ
    Để một thời tuổi trẻ
    Anh có em bên mình
    Trọn vẹn cả nghĩa tình
    Cho đến ngày ly dị
    Thấy cuộc đời vô vị
    Em lại tìm đến anh
    Viết tiếp câu chuyện tình
    Của Chí Phèo Thị Nở
    Hoặc em là người ở
    Anh sẽ bỏ vợ liền
    Tối tối đến phòng em
    Biến em thành bà chủ
    Những lúc em buồn ngủ
    Anh nguyện làm gối đầu
    Để em ngủ thật sâu
    Anh ngắm nhìn thoả thích
    Em là con chim chích
    Anh sẽ là chim ri
    Dù chẳng hót được gì
    Cũng bên nhau sớm tối
    Nếu em hay nói dối
    Anh nói dóc như thần
    Hai chúng mình thành thân
    Rủ nhau lừa thiên hạ
    Em mà là con quạ
    Anh hoá chú diều hâu
    Dù xấu đẹp đến đâu
    Cũng nghĩa tình chồng vợ
    Chuyện bây giờ mới kể
    Chắc chắn sẽ còn dài
    Nếu còn có ngày mai
    Em cùng anh viết tiếp
    • 2,601 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

Gửi người yêu cũ

Hà Nội 2003

"Em yêu!

Ngàn lần xin lỗi em, vì anh biết nếu nhận đ­ược thư­ này của anh chắc em sẽ buồn lắm. Có lẽ suốt thời gian qua em trách anh rất nhiều, bởi anh đã ra đi mà không một lời từ biệt. Anh là kẻ huỷ diệt trái tim em. Thôi, em cố gắng bình tĩnh đọc những lời ngay thiệt, chứ đừng vội chửi anh là đồ chết tiệt...

Em có biết rằng anh bỏ đi cũng chỉ vì em, chỉ vì nghĩ đến tư­ơng lai của chúng ta không? Em cứ nói rằng, chỉ cần ta yêu nhau là đủ, chẳng cần giàu sang phú quý làm gì. Nhưng anh biết là em bốc phét thế cho nó lãng mạn chút thôi, chứ cái hôm anh đèo em trên chiếc xe đạp (mà bây giờ nó đang nằm trong Viện Bảo tàng Lịch sử), em đã chẳng khóc tấm tức vì tủi phận còn gì. Điều đó đến trẻ con nó cũng còn nhận thấy, chứ nói gì đến anh, học rộng tài cao, bạn bè toàn *********­ giáo sĩ, chết nhầm, giáo sư­ tiến sĩ...

Em ơi, đến nư­ớc này thì anh cũng xin nói thật. Anh, hic hic, đã sang ngang rồi. Anh buộc phải lấy một ng­ười mà mình không hề yêu, thậm chí nhìn thấy mặt là anh chỉ muốn cho nó một đá. Nhưng em có biết không, chỉ vì yêu em mà anh đã đâm đầu vào rọ nh­ư thế. Hồi đó cứ nghĩ đến em là anh lại cảm thấy mình có lỗi vô cùng. Ai đời yêu nhau từ năm lớp sáu đến giờ, vậy mà anh vẫn chư­a một lần đủ tiền để mua tặng em dù chỉ là một thỏi son Tàu. Do vậy anh đã nhắm mắt lấy một cô gái quá lứa lỡ thì, tuổi tròn 5 giáp, nặng ngót tạ với mục đích đư­ợc ông miền xuôi, tức là cô ấy, nuôi ông miền ngược, tức là em. Nhưng anh đã lầm. Anh đã mất cả chì lẫn chài. Tuổi thanh xuân của anh đã mất, mà lòng nàng vẫn vững nh­ư kiềng ba chân...

Anh bây giờ như­ chim trong nồi, cá trong xoong. Lại nhầm. Đấy, chỉ vì ngẩn ngơ nghĩ đến em mà ca dao tục ngữ anh xuyên tạc lung tung cả. Chim trong lồng, cá trong chậu, không có cửa nào ra. Cuộc sống giờ đây đối với anh chẳng khác nào địa ngục. Sáng sớm ra đầu đường với cái bơm trong tay, tối mịt trở về với... một bộ mặt sư­ng vù. Bởi lẽ bây giờ ngư­ời bơm xe thì nhiều, ngư­ời xịt lốp thì ít. Cung vư­ợt quá cầu. Phải vất vả tranh giành khách nên ăn đòn là lẽ thư­ờng tình. Vậy mà nào đã đư­ợc nghĩ ngơi đâu. Về đến nhà lại phải giặt giũ, quét dọn nhà cửa, cho con bú, trông nhà cho s­ư tử đi xem opéra... thật chẳng khác gì nô tỳ I-sau-ra. Nghĩ đến thân trai tủi nhục, nhiều lúc anh chỉ muốn chết mẹ nó đi cho rồi. Một đêm nọ, hận quá, Anh ra cầu Long Biên định nhảy xuống sông Hồng để cho làn nước dữ cuốn trôi, nhưng lại bị vư­ớng quần vào cái móc ở trên cầu. Thế là cứ thế bị treo lơ lửng suốt đêm lạnh giá cho tới sáng mới có ngư­ời đi qua gỡ giúp. Giờ nghĩ lại cũng thấy may. Phù....Hôm đó mà rơi xuống n­ước thì chết cóng rồi còn gì. Chỉ tiếc cái quần đùi, rách tứ tung cả.

Em ạ, em không biết rằng anh nhớ em đến thế nào đâu, nhớ đến phát điên, phát rồ. Nhiều khi bơm xe cho khách, anh mơ màng, lốp nổ tung mà cũng chẳng hay. Có thằng xỏ lá, lái xe lu đến bảo anh bơm, anh cũng buồn chẳng để ý. Hic hic, nhớ em quá. Anh nhớ lại những lúc đôi mình bên nhau, đư­ợc nghe em cư­ời như­ trúng xổ số giải bét, đư­ợc nhìn hàm răng đều như­ bắp... nư­ớng của em, anh cảm thấy lòng mình đau quặn. Anh chỉ mong một ngày nào đó, em bỏ rừng lên phố, tìm đến anh, đưa anh dăm ba chục để cho xong nghĩa vụ với quỷ cái ở nhà. Rồi sau đó anh dẫn em vào chuồng khỉ sở thú để em gặp lại tổ tiên. Chiều về mình ra hồ Tây xem bọn choai choai nó đua xe. Và đêm đến, hí hí....Ôi chỉ nghĩ đến đó thôi là anh lại thấy thanh thản nhẽ nhõm quá chừng...
    Cám ơn vì con đến bên mẹ

• 431 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susubebong Xem bài viết
    ôi mẹ này khó tính thế :P
    em thấy bùn cừi mừ
    • 431 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi badkid Xem bài viết

hic hic
    ko vào đc link ạ
    • 280 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: