GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Những bộ phim tình cảm để vợ chồng cùng xem càng iu nhau hơn :x

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.3K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,199 Bài viết

• 5,301 Được cảm ơn

Em và chồng chồng rất thích xem phim cùng nhau. Trước đây chồng chồng chỉ thích xem phim hành động thôi, nhưng nhờ em dụ dỗ nên dạo này quay qua ghiền phim tình cảm luôn he he. Tuy nhiên em chỉ biết có một số phim nên muốn biết thêm phim để down về hai vợ chồng cùng xem. Cảm giác xem xong một bộ phim ý nghĩa thật dễ chịu, cả hai càng thấy yêu thương nhau hơn, quý trọng cuộc sống gia đình hơn. Các mẹ có phim nào thì cho em xin cái tựa với chút ít cảm xúc để tìm xem nhé. Cám ơn mọi người rất nhiều.

Em xin giới thiệu một số phim mấy hôm nay xem, đáng yêu lắm.

1. Click - Cú click huyền bí. Phim này chiếu ngoài rạp lâu rồi, em cũng đã xem 4 lần, hôm trước xem cùng chồng thêm một lần nữa là 5 lần mà lần nào cũng khóc huhu hết. Chồng em cũng thích phim này vì nó thật ý nghĩa.

2. The pursuit of Happyness. Phim này thì không nói về tình chong vợ nhưng lại vô cùng cảm động. Cuộc sống có thể có muôn vàn khó khăn nhưng có lòng tin và nỗ lực sẽ vượt qua hết.

3. Life is beautiful. Cũng tình cha con luôn. Em rất thích phim về tình cha con thì phải he he

4. The boys are back. Lại tình cha con tiếp he he

5. Avatar he he. Cái này coi 3D ở rạp, tuy nhiên cũng khiến chồng iu mình hơn vì phải đấu tranh để có được 2 cái vé vip vào ngày cuối :559:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Notting Hill, Music and Lyric, Wall E, Challenging (phim này có Angela Joilie về tình cảm mẹ con, tuyêt vời lắm ó), PS. I love you, là những phim vô cùng kết mà chưa có ai xem cùng khổ thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,199 Bài viết

• 5,301 Được cảm ơn

sao k ai hưởng ứng hết vậy hic hic
    • 831 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Mình vote cho PS I love U, xem nhiều rồi mà vẫn thấy hay!
    • 979 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

hai vợ chồng mình cũng rất tích cùng nhau xem phim đấy, một số phim mình rất thích đó là tình yêu đích thực, hoặc như bộ phim người lớn tý như Malena (2000); how much do you love me (2005) của dv Monica Beluci, mình nghĩ vợ chồng bạn xem mấy phim này đều thích cả đấy... còn nhiều phim khác nữa... nhà mình mới mua cái ti vi to, cũng đang tìm mấy phim thật hay để vợ chồng mình cũng xem đây, đánh giấu topic này
    Mình rất thích xem phim tình cảm hài hước, tâm lý xã hội, các bạn cũng giói thiệu cho mình vài bộ phim thể loại này nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dieuchan; 12/03/2010 vào lúc 02:22 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • meRay_Mira
    Trích dẫn Nguyên văn bởi redeyes Xem bài viết
    Mình vote cho PS I love U, xem nhiều rồi mà vẫn thấy hay!
    Bạn em cho mượn sách này. Em chưa xem phim. Mà cũng lười đọc sách nên chưa đọc luôn. Nghe chị khen chắc phải mượn lại về đọc.
    • 642 Bài viết

• 1,448 Được cảm ơn

Notebook
    I am Sam
    The Lake house

Tự nhiên chẳng nhớ ra phim nào nữa nhỉ.
    Recommend những phim có tình tiết na ná thời yêu nhau hoặc hoàn cảnh, đs của hai vợ chồng
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy...
    • 1,232 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Các mẹ nên xem phim :The curious case of Benjamin Button, phim 13 đề cử Oscar 2009, xem xong đảm bảo yêu chồng nhiều hơn, ít cãi nhau giận hờn chồng hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 219 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuchan Xem bài viết
    hai vợ chồng mình cũng rất tích cùng nhau xem phim đấy, một số phim mình rất thích đó là tình yêu đích thực, hoặc như bộ phim người lớn tý như Malena (2000); how much do you love me (2005) của dv Monica Beluci, mình nghĩ vợ chồng bạn xem mấy phim này đều thích cả đấy... còn nhiều phim khác nữa... nhà mình mới mua cái ti vi to, cũng đang tìm mấy phim thật hay để vợ chồng mình cũng xem đây, đánh giấu topic này
    Mình rất thích xem phim tình cảm hài hước, tâm lý xã hội, các bạn cũng giói thiệu cho mình vài bộ phim thể loại này nhé
    Bạn ơi, có link tải phim mấy phim này về không? Đặc biệt là Malena đấy, mình tìm thấy link tải về nhưng mà nó chia nhỏ thành 15 phần, mỗi lần tải về lâu quá. Bạn có biết cách nào tải về mà nhanh nhanh chút không. Hị hị, 2 vợ chồng mình cũng đang cần hâm nóng quá:Silly:
    • 979 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

mình cũng tập down trên mạng rồi nhung chua bao giò xem dc 1 bộ tử cả, không lỗi nọ thì lỗi kia, nên minhd toàn đi mua và đi mượn đĩa thôi, cả dịch, cả phụ đề, xem một lèo cho xong.Ở HN đầy của hàng bán phim này, 15.000 đĩa là bản đẹp lắm rồi
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em thích phim Up, tuy là hoạt hình nhẹ nhàng hài hước thôi nhưng vô cùng cảm động với tình cảm của Mr Fedickson dành cho vợ. Nói chung là em cũng không biết diễn tả thế nào nữa chỉ biết nói là nó ý nghĩa cực kì.
    • 813 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Mình thì cứ xem đi xem lại film "The Notebook" (Nhật ký tình yêu), rất xúc động và cảnh quay rất đẹp. Như poster film đã viết "Behind every great love is a great story" (Đằng sau một chuyện tình vĩ đại là một câu chuyện vĩ đại)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chuonchuonnhi; 25/03/2010 vào lúc 09:21 AM.
    • 813 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Love Actually" (2003)

Một bộ phim tình cảm nhẹ nhàng và lãng mạn, nhưng chuyển tải một thông điệp sâu sắc: "Love actually is all around - tình yêu thực sự luôn ở quanh ta". xem vào dịp Giáng sinh thì rất thích hợp!

• 813 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

"Legends of the fall" (Huyền thoại mùa thu), một câu chuyện tình sâu sắc và cảm động với diễn xuất tuyệt vời của Brad Pitt và Anthony Hopkins.

Chỉnh sửa lần cuối bởi chuonchuonnhi; 25/03/2010 vào lúc 09:58 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 813 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

"Meet Joe Black" - Hẹn gặp tử thần
    Mỗi người có một cuộc sống, đó là món quà quý giá nhất mà tạo hóa ban tặng. Chỉ đến khi cận kề với cái chết, người ta mới nhận ra giá trị đích thực của nó. Đó cũng chính là lý do mà Tử Thần muốn thử làm một con người, để sống, để yêu...
    Brad Pitt vào vai tử thần nhưng không hề đáng sợ mà lại rất đáng yêu. Đạo diễn Brest đã tạo ra những góc quay sắc sảo với những cảnh yêu đương không hề lộ liễu nhưng vẫn lột tả được sự mãnh liệt và sâu sắc.

• 245 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

các mẹ mua phim Notebook và Legends of the fall ở đâu vậy???

• 813 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

SoMiTrang ra mấy tiệm đĩa ở Saigon Square hỏi xem, ở đó có bán nhiều phim cũ, bản đẹp. Mình mua ở đó nhưng cũng lâu rồi.
    • 2,829 Bài viết

• 5,673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny_xinh Xem bài viết
    Các mẹ nên xem phim :The curious case of Benjamin Button, phim 13 đề cử Oscar 2009, xem xong đảm bảo yêu chồng nhiều hơn, ít cãi nhau giận hờn chồng hơn.

Mình cũng thích phim này lắm. Hay cực! Diễn xúât của Brad trong phim thật xuất sắc. Mình coi đến đoạn cuối lúc Cate Blanchett ẵm Brad trên tay khi bà đã già thì ko cầm được nước mắt . Nói chung là phim rất hay. Đọc reviews của mọi người đa phần ai cũng mê mệt và khen nức nở ^^
    • 813 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết

Mình cũng thích phim này lắm. Hay cực! Diễn xúât của Brad trong phim thật xuất sắc. Mình coi đến đoạn cuối lúc Cate Blanchett ẵm Brad trên tay khi bà đã già thì ko cầm được nước mắt . Nói chung là phim rất hay. Đọc reviews của mọi người đa phần ai cũng mê mệt và khen nức nở ^^
    Nhiều ngưởi khen film này quá, lúc film chiếu ở rạp mình không xem được. Nay mai mua DVD về xem thôi!
    • 2,013 Bài viết

• 3,510 Được cảm ơn

[QUOTE=chuonchuonnhi;11713347]"Legends of the fall" (Huyền thoại mùa thu), một câu chuyện tình sâu sắc và cảm động với diễn xuất tuyệt vời của Brad Pitt và Anthony Hopkins.

Phim này xem mãi k chán. Thích Brat Pit trong phim này nhất so với các phim khác anh ấy đã từng đóng.
    Honesty is very expensive gift. Do not expect it from cheap people.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9