GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Những bản tình ca bất hủ! Phần 1(vui lòng xem bài #799, trang 54)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 361K Lượt đọc
  • 1.44K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Và Позови Меня с Собой cũng là một bài hát rất hay của Алла Пугачёва

Позови Меня с Собой

Снова от меня ветер злых перемен тебя уносит
    Не оставив мне даже тени взамен и он не спросит
    Может быть, хочу улететь я с тобой
    Желтой осенней листвой
    Птицей за синей мечтой

Позови меня с собой
    Я приду сквозь злые ночи
    Я отправлюсь за тобой
    Что бы путь мне не пророчил
    Я приду туда, где ты
    Нарисуешь в небе солнце
    Где разбитые мечты
    Обретают снова силу высоты

Сколько я искала тебя сквозь года в толпе прохожих
    Думала, ты будешь со мной навсегда, но ты уходишь
    Ты теперб в толпе не узнаешь меня
    Только, как прежде, любя
    Я отпускаю тебя

Позови меня с собой
    Я приду сквозь злые ночи
    Я отправлюсь за тобой
    Я приду туда, где ты
    Нарисуешь в небе солнце
    Где разбитые мечты

Каждый раз как только спускается ночь на спящий город
    Я бегу из дома бессонного прочь в тоску и холод
    Я ищу среди снов безликих тебя
    Но в двери нового дня
    Я вновь иду без тебя

Позови меня с собой
    Я приду сквозь злые ночи
    Я отправлюсь за тобой
    Я приду туда, где ты
    Нарисуешь в небе солнце
    Где разбитые мечты

Позови меня с собой
    Я приду сквозь злые ночи
    Я отправлюсь за тобой
    Я приду туда, где ты
    Нарисуешь в небе солнце
    Где разбитые мечты

Позови меня с собой
    Я приду сквозь злые ночи
    Я отправлюсь за тобой
    Я приду туда, где ты
    Нарисуешь в небе солнце
    Где разбитые мечты
    А листочек с берёзки упал на плечо
    Он как я, оторвался от веток
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cám ơn Katia đã share với mình 2 bài hát thật là hay của Alla. Mình đặc biệt thích bài thứ 2, ý nghĩa và giai điệu của bài hát thật tuyệt vời. Tặng hoa cho bạn nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

forever
    Stratovarius

I stand alone in the darkness
    The winter of my life came so fast
    Memories go back to my childhood
    To days I still recall
    Oh how happy I was then
    There was no sorrow there was no pain
    Walking through the green fields
    Sunshine in my eyes
    I'm still there everywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the northern sky
    I never stayed anywhere
    I'm the wind in the trees
    Would you wait for me forever?
    bản dịch này em lấy trên mạng thui thấy hay post lên cho bà con mình
    Tôi đứng một mình trong bóng đêm
    Sự lạnh giá cuộc đời tôi vội ập tới
    Ký ức tôi quay về thời niên thiếu
    Mà ngày hôm nay tôi còn nhớ như in
    Ôi hạnh phúc của tôi là sao nhỉ
    Là không buồn phiền và không khổ đau
    Là bước chân qua những cánh đồng xanh
    Là mặt trời bừng lên trong đôi mắt
    Tôi vẫn thế vẫn ở khắp mọi nơi
    Và tôi là hạt bụi bay trong gió
    Là ngôi sao ở bầu trời phương bắc(sao bắc đẩu)
    Chưa bao giờ thuộc về một nơi
    Là làn gió trên cây vô định
    Hãy chờ tôi mãi mãi nghe em?
    http://www.youtube.com/xl
    • 113 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

That's why

That’s Why (That’s why you go away), một bài hát với những âm điệu sâu lắng, nhẹ nhàng bộc lộ cảm xúc chân thành nhưng thất vọng của một chàng trai với người yêu của mình.

Nỗi buồn như dâng đầy trong tim chàng trai, trái tim đã từng yêu tha thiết một người con gái nhưng rồi một ngày bỗng nhận ra nỗi buồn sâu thẳm trong ánh mắt của người yêu bởi cô đã không còn yêu anh nữa...

Khi mọi chuyện qua đi, tình yêu đối với chàng trai chỉ còn là nỗi ám ảnh trong tâm trí. Nhưng anh sẽ không thể nào quên được tình yêu đó...

Michael Learns To Rock (MLTR) đã rất thành công trong thể hiện bài hát này và That’s why đã trở thành một trong những bài hát của Nhóm được yêu thích nhất.

(Theo Nhacvietplus )

Baby, won't you tell me
    there is sadness in your eyes?
    I don't wanna say goodbye to you...
    Love is one big illusion I should try to forget
    But there is something left in my head...
    You're the one who said it up
    now you're the one to make it stop
    And I'm the one who's feeling dust right now
    Now you want me to forget every little thing you said
    But there is something left in my head...
    I won't forget the way you kissed
    The feeling so strong will last for solong
    But I'm not the man your heart is missing
    That's why you go away, I know it...

You were never satisfied, no matter how I try
    Now you want to say goodbye to me
    Love is one big illusion as you try to forget
    But there is something left in my head
    I won't forget the way you kissed
    The feeling so strong will last for solong
    But I'm not the man your heart is missing
    That's why you go away, I know it...

I'm sitting here right all alone
    In the middle of nowhere
    Don't know which way to go...
    There ain't so much to say now between us
    There ain't so much for you...
    There ain't so much for me anymore
    ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,476 Bài viết

• 2,992 Được cảm ơn

Mình đang nghe bài này. Hôm nay rất đúng tâm trạng:Battin ey:. Mời cả nhà cùng nghe!

NGỒI HÁT CA BỀNH BỒNG

Bàn tay quen tìm níu chút yêu thương xa vời
    Bàn chân quen tìm phố chia đôi
    Tìm một lần yêu mà dốc hết thơ ngây tâm hồn
    Còn lại giấc mơ trầm buồn

Làn môi xinh mềm rũ ướt hơi mưa đem về
    Vùi trong gối lạnh giấc lê thê
    Lòng chùng xanh xao nhìn nắng,
    nắng như đang phai dần
    Ðể lại trống không một lần

Cơn yêu quá rồi còn tiếng hát cho em ru đời
    Làn gió xanh mơn man câu à ơi
    Thơ ngây qua rồi còn ánh mắt bao dung em nhìn
    Còn trái tim đâu ngờ em rất hiền

Rồi mai đây đời sẽ biết ơn em nhân từ
    Rồi mai đây người sẽ vô tư
    Và rồi mai đây tình sẽ đến bên em sum vầy
    Tình lại thướt tha tràn đầy

Ðời mênh mông chào đón những con tim an hòa
    Buồn đau xưa lùi hết ra xa
    Một lần yêu thôi về thắp nén linh hương trong lòng
    Và ngồi hát ca bềnh bồng ./.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muihech; 26/06/2009 vào lúc 12:52 PM.
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cám ơn anh chi nhiu lam.:Smiling:
    cuộc sống cho ta niềm vui
    niềm vui vì có tình bạn:Smiling::RaisedEye:RollingEy:
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có anh chị nào có bài hát " Em còn yêu anh không" mà do ca sĩ nước ngoài trình bày không? làm ơn cho em xin link với. em cám ơn anh chị nhìu:Smiling:
    cuộc sống cho ta niềm vui
    niềm vui vì có tình bạn:Smiling::RaisedEye:RollingEy:
    • 3,476 Bài viết

• 2,992 Được cảm ơn

Xin phép Admin và Mod trước nếu bài này có đôi chút lạc đề . Mong Admin, Mod và các bạn châm trước cho, vì đây là mạch cảm xúc rất thật đã dẫn dắt mình đến bài hát này. Cũng mong cả nhà thông cảm vì bài viết mình copy từ trang cá nhân nên có đôi phần hơi ...cá nhân chủ nghĩa . Mình muốn lưu lại lên WTT, vì kỷ niệm của mình gắn với câu chuyện này có ít nhiều liên quan đến WTT. Một quãng thời gian rất đáng nhớ đã qua.

NHỮNG CÂY CẦU Ở QUẬN MADISON và HÃY YÊU NHAU ĐI.

Bạn lại gửi cho cuốn này, nhân dịp sinh nhật...26/6, hẹ hẹ. Mới nhận được hôm qua, chả thèm cảm ơn lời nào. Mình thật là đểu.

Còn nhớ hồi năm 2006, mình gạ bạn đọc, bạn còn tinh tướng kêu không thèm đọc bản mềm, nhức mắt nhức đầu. Vậy mà đến lúc mình gửi cho cái file mềm, bạn đọc lấy đọc để. Đọc xong bạn điên lấy điên để :Laughing:. Giờ còn đi mua truyện về đọc nữa. Mình biết thừa quyển này nó đọc rồi mới tặng mình, chứ không phải tặng sách mới toanh . Nên mình chẳng thèm cảm ơn lời nào cũng không có gì là quá đáng :Clown:.

Bản mềm gốc chị Hằng Scoobidoo gửi cho mình. Hồi ấy mình dưới 30 tuổi.

Chả rì viu gì, copy vài đoạn trong truyện ra đây, thay rì viu:

”Chúng ta phải làm gì bây giờ?“.
    Bà im lặng, một sự im lặng nát lòng. Rồi bà nói dịu dàng: ”Em không biết“.

”Em nghe đây, anh có thể ở lại đây nếu em muốn hoặc tại thành phố, hoặc bất cứ đâu. Khi gia đình em trở về, anh sẽ nói chuyện với chồng em và anh sẽ giải thích cho ông ấy hiểu hoàn cảnh của chúng mình. Thật không dễ dàng gì đâu nhưng anh sẽ làm“.

Francesca lắc đầu: ”Richard không bao giờ hiểu được đâu, anh ấy không suy tính theo cách suy nghĩ của mình. Anh ấy không thể thấy được điều huyền ảo cũng như niềm dam mê và tất cả những điều mà chúng ta đã nói chuyện với nhau cũng như chúng ta đã sống qua. Anh ấy cũng không bao giờ chấp nhận, không phải vì anh ấy là một người thấp hèn đâu. Đơn giản chỉ là vì tất cả những điều đó quá xa vời những gì anh ấy cảm thấy hoặc suy nghĩ. Anh ấy không có cách gì để tiếp cận với vấn đề cả“.

Thế thì chúng ta đành phải bỏ cuộc sao?
    Ông nói nghiêm trang không cười nữa.

Em cũng không biết nữa. Em thuộc về anh, Robert ạ. Trước đây em không hề muốn ai chiếm đoạt em, em không cần điều đó và em biết rằng anh cũng không hề có ý định, nhưng điều này đã xảy ra. Bây giờ em không còn ngồi trên cỏ ở cạnh anh nữa. Em ở trong anh, người tù nhân hạnh phúc của anh“.

Ông trả lời: ”Anh không thể biết có phải em ở trong anh hay anh ở nơi em, hoặc em có thuộc về anh không. Nhưng một điều chắc chắn, anh không hề muốn chiếm đoạt em. Anh nghĩ rằng chúng ta là hai người nằm bên trong một thực thể khác do chúng ta tạo ra và tên nó là ”chúng mình“.
    Thật ra chúng ta không ở bên trong của thực thể đó. Chúng ta chính là thực thể đó. Cả hai chúng ta đều đã mất đi và chúng ta tạo ra một cái khác, một sự sống chỉ hiện hữu với tư cách là một hợp chất của hai chúng ta. Chúng ta yêu nhau, yêu say đắm, yêu đến tận cùng như con người có thể yêu nhau.
    Hãy đi với anh Francesca. Điều này không gây ra nhiều vấn đề lắm đâu. Chúng ta sẽ yêu nhau trên cát sa mạc, chúng ta sẽ uống brandy trên những mái hiên nhà ở Mombasa để ngắm nhìn những con diều vùng sa mạc ả Rập lướt cánh trong ngọn gió đầu tiên của buổi ban mai. Anh sẽ chỉ cho em xem chỗ trú ngụ của sư tử, ta sẽ đến một thành phố kiểu Pháp xưa cũ nằm trong vịnh Bengal với một quán ăn tuyệt vời đặt trên nóc nhà, những đoàn tàu hoả dẫn đến những con đường khuất nẻo trên núi cũng như những quán ăn nhỏ vùng Pyresnees. Còn nữa, ở phía Nam ấn Độ có một hòn đảo nằm giữa một cái hồ mênh mông, nơi đó người ta dành để nuôi cọp... Còn nếu em không muốn đi du lịch, anh sẽ mở một cửa tiệm đâu đó và anh sẽ trở thành thợ chụp ảnh địa phương, anh sẽ chụp chân dung hay bất cứ cái gì để chúng ta sống.

Robert, tối hôm qua khi chúng ta ân ái với nhau, anh đã nói một điều làm em nhớ mãi. Em nói với anh về năng lực của anh và anh đã trả lời: ”Anh chính là con đường, là kẻ lữ hành và là những cánh buồm dẫn về biển cả“. Anh nói đúng. Đó chính là điều anh cảm thấy, anh cảm thấy cuộc du hành trong anh. Không, còn hơn thế nữa, điều mà em không chắc là có thể giải thích được, nhưng anh chính là cuộc hành trình. Anh là kẻ ở nơi lằn ranh chỗ ảo ảnh gặp gỡ thực tại, ở nơi con đường và anh chính là con đường.
    ”Anh chính là chiếc ba lô cũ kỹ anh mang sau lưng, chính là chiếc xe tải Harry cà tàng, chính là những chuyến phản lực bay đến á châu. Và đó chính là điều em muốn về anh. Nếu như nhánh dòng tiến hoá của anh không còn hậu quả, như anh từng nói, thì em muốn anh sống mạnh mẽ cho hết cái đích cuối cùng đó. Em không chắc là anh có thể làm điều đó khi em bên cạnh. Chắc anh không hiểu đâu, em yêu anh vô cùng, đến nỗi em không thể làm hạn chế đời sống của anh. Bởi nếu em làm thế, em sẽ giết chết cái con thú hoang dã phi thường nơi anh, và cả cái sức mạnh kia cũng cùng chết với anh“.

Ông muốn nói, nhưng Francesca đã chặn lời.

”Robert, em chưa nói hết. Nếu anh ôm em trong tay, mang em ra xe và bắt em đi theo anh, em sẽ không nói gì hết. Và anh cũng không cần làm thế, anh chỉ bảo em đi theo thì em cũng đi. Nhưng em nghĩ rằng anh sẽ không làm như vậy. Anh quá nhạy cảm, quá ý thức về tình cảm của em. Và em có một tình cảm về trách nhiệm của em ở đây.

”Vâng, về một mặt nào đó, cuộc sống của em ở đây nhàm chán. Cuộc sống thiếu lãng mạn, thiếu dục tình, thiếu cuộc khiêu vũ trong căn phòng bếp được ánh nến soi sáng, thiếu cái cảm giác tuyệt vời được gần người đàn ông biết cách yêu một người đàn bà. Và nhất là, anh cũng thiếu. Nhưng em còn có những tình cảm thiêng liêng về trách nhiệm. Đối với Richard, đối với con em. Nếu em ra đi, nếu em vắng mặt thì đó sẽ là một điều khó chịu đựng nổi cho Richard. Chừng đó đủ để huỷ hoại anh ấy.

”Ngoài ra, còn tệ hơn nữa, anh ấy phải sống cuộc đời còn lại để nghe những lời đàm tiếu của người ở đây. ”Richard Johnson đó. Cái con vợ người ý bốc lửa của lão đã bỏ đi với một tay nhiếp ảnh tóc dài vài năm trước đây“. Richard phải chịu đựng điều đó và con cái em phải nghe những lời ngồi lê đôi mách chừng nào chúng còn sống. Tất cả chúng cũng phải chịu đựng. Và chúng sẽ ghét em vì điều ấy.

”Ngay cả khi em muốn ở với anh, muốn là một phần của anh, em cũng không thể tách rời khỏi bổn phận. Nếu anh ép em, dẫu bằng thể chất hay tinh thần, để đi với anh, thì như em đã nói, em sẽ không kháng cự lại đâu. Em không có cái sức mạnh như sức mạnh mà em cảm thấy nơi anh. Em đã nói là em không muốn lấy đi cuộc hành trình của anh, nhưng em rất muốn đi theo anh chỉ bởi để thoả mãn nhu cầu vị kỷ của em là được ở bên anh.

”Cho nên, em van anh, đừng ép buộc em. Đừng ép buộc em từ bỏ trách nhiệm. Em không thể làm vậy để rồi sống với cái ý tưởng đó. Nếu hôm nay em ra đi với anh, ý tưởng đó sẽ biến em thành con người khác với người đàn bà mà anh đã yêu dấu“.

Robert Kincaid im lặng. Ông hiểu điều bà nói về con đường, về trách nhiệm và về cái mặc cảm tội lỗi có thể làm thay đổi con người bà. Ông biết bà có lý, về một mặt nào đó. Ông ngó ra cửa sổ và tự tranh đấu với mình, tranh đấu với mình để hiểu những tình cảm của Francesca. Bà bật khóc.

Rồi họ ôm lấy nhau im lặng một lúc lâu. Và ông thì thầm vào tai bà: ”Anh có một điều muốn nói, chỉ một điều thôi, anh chưa hề nói điều này cho ai bao giờ, và anh muốn em nhớ lấy: trong một vũ trụ hàm hồ, loại xác tín như thế này chỉ đến với em một lần, không bao giờ có lại, cho dù ta có trải qua bao nhiêu cuộc đời đi nữa“.

Cái này mình copy từ blog nhà nó luôn, chứ đang bận bỏ xừ, đã đọc được chữ nào đâu.

Một câu truyện đáng để đọc. Nhất là đối với phụ nữ. Chứ mấy bác zai đọc xong chắc cười khẩy: Ngu ngốc ơi, ta gọi tên mi là ĐÀN BÀ!

Tuy nhiên, chống chỉ định (hoặc cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng) với phụ nữ dưới 30. Vì bản lĩnh chưa dày lắm (sozi những bạn nào dưới 30 nếu tớ có phạm huý hay nói sai). Vì nữa là dưới 30 tuổi còn đẹp, còn ong bướm dập dìu, nguy cơ cao.

Tất nhiên, phụ nữa trên 30 xài vô tư. Càng già càng đỡ nguy hiểm. Vì những lý do ngược lại với những gì trình bày ở chỗ "tuy nhiên" kia, he he.

Mình chưa đọc, nhưng biết trước là câu chuyện sẽ không làm mình nhũn nhùn nhùn ra như mấy năm về trước nữa. Vậy mà có đứa hèn ơi là hèn, chuyển công tác, cũng copy về cùng, rồi lại xoá đi mất, vì ...hèn, để trong máy tính, sợ lại mở ra đọc. Hèn ơi hèn ơi!

Mình viết những dòng này không phải vì cuốn sách. Mà vì...

3 năm rồi, tình cảm con người vì những lý do khỉ nợ gì đó, vô tình hoặc hữu tình, đã sứt mẻ đi. Có những lúc tưởng vỡ toang hết cả rồi, đến mức lướt web, nhìn thấy bài viết bằng nick bạn là không muốn vào đọc, đã có lúc mình cực đoan đến thế. Đã có lúc đi làm về đi phía sau xe bạn trước cổng Big C, bịt khẩu trang, phóng vù lên. Vượt mà không gọi bạn. Không muốn gọi vì không muốn nói chuyện. Mình là thế: yêu, ghét rõ ràng. Đã thù là thù dai, chả có tí vị tha nào.

Nhưng, không phải tự nhiên người ta gọi nhau bằng hai từ "bạn hiền" đúng không? Mình đã rất xúc động. Không phải vì món quà, không phải vì cuốn sách. Mà vì hai từ "bạn hiền". Dù mình biết, mình chả hiền tí nào .

Một cái gì đó đang trở lại. Có vẻ tốt đẹp. Trong mình.

Viết để đánh dấu. Hãy yêu nhau đi quên ngày u tối....

HÃY YÊU NHAU ĐI
    Tác giả: Trịnh Công Sơn
    Ca sĩ: Trần Thu Hà - Thanh Lam

Hãy yêu nhau đi khi rừng thay lá
    Hãy yêu nhau đi, giòng nước đã trôi xa
    Nước trôi qua tim rong đầy trí nhớ
    Ngày mãi mong chờ, ngày sẽ thiên thu

Hãy ru nhau trên những lời gió mới
    Hãy yêu nhau cho gạch đá có tin vui
    Hãy kêu tên nhau trên ghềnh dưới bãi
    Dù mai nơi này người có xa người

Hãy yêu nhau đi quên ngày u tối
    Dù vẫn biết mai đây xa lìa thế giới
    Mặt đất đã cho ta những ngày vui với
    Hãy nhìn vào mặt người lần cuối trong đời

Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khốn
    Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm
    Hãy yêu nhau đi cho ngày quên tháng
    Dù đêm súng đạn, dù sáng mưa bom

Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
    Hãy trao cho nhau hạnh phúc lẫn thương đau
    Trái tim cho ta nơi về nương náu
    Được quên rất nhiều ngày tháng tiêu điều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muihech; 01/07/2009 vào lúc 02:35 PM.
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rất chia sẻ với Hech:Smiling:.

Cảm ơn bạn đã post bài hát này:Rose:
    • 310 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đã lâu lắm rồi mới lại có thể ngồi đọc hết không bỏ xót chữ nào của một bài viết rất dài trên trang web này. Trời đã chạng vạng tối và không khí mát hơn rồi nhưng lòng lại cảm thấy bồn chồn không yên. Nên cảm ơn hay nên trách nhỉ ?...:Sigh:
    • 112 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Dạ Khúc

Cần đêm trắng để trút vơi lòng đầy
    Cần thêm nắng để em nhìn vừa bóng tối
    Cần thêm anh hỏi han cho giấc trưa em yên lành
    Cần thêm những lần hẹn như cuối cùng.

Cần tay níu để thấy anh còn gần
    Cần môi nóng để thấy lòng còn ấm áp
    Cần thêm anh, cần thêm cho những khi em lo sợ
    Cần thêm yêu hay cần thôi biết yêu
    Đã gần thế, thương gần rồi
    Vẫn như anh còn xa rất xa
    Vì đã gửi hết những ước mơ dịu ngọt
    Em thêm cần anh đến muôn lần

Thế tình nhé, xin về gần
    Nối thêm yêu thương ta với nhau
    Tình có dậy sóng vẫn cứ xin tình nồng
    Nối anh vào em chiếc hôn nồng.

http://mp3.baamboo.com/d/1/211839/Da-Khuc

Lunia thích bài hát này, đầy nữ tính!

Những thứ “cần thêm” trong bài hát là tất cả những gì phụ nữ đòi hỏi khi yêu.

Nhiều nhặn gì đâu nhưng sao đàn ông không hiểu nhỉ.

Có đôi khi Lunia đã muốn nói với bạn trai mình: “Cần thêm những lần hẹn như cuối cùng”

Và cuối cùng Lunia đã phải hát “… cần thôi biết yêu”…..:Sad:
    • 503 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-album/Zi...58470.103.html

Mình rất thích nghe nhạc hòa tấu Piano của Richard Clayderman, nhất là vào lúc buồn .......

Bài này mình đã nghe từ khi coi phim " Vị Đắng Tình Yêu " khi còn là 1 cô bé :LoveStruc:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ:Crying::Crying: nhớ tên bài hát đó là "Mãi vẫn yêu anh" hay sao do. Tớ cũng đi tìm nó lâu rồi nhưng không được.
    • 354 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kyo12345 Xem bài viết
    Tớ:Crying::Crying: nhớ tên bài hát đó là "Mãi vẫn yêu anh" hay sao do. Tớ cũng đi tìm nó lâu rồi nhưng không được.
    Có phải Thanh Lam hát không ấy? Thử bài này xem sao. Mãi yêu anh
    http://www.anhpt.com/content/view/52/87/
    • 633 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Topgun Xem bài viết
    Xin lỗi vì hơi lạc đề một chút,
    Mấy bài do Mẹ Hana post gần đều đều là những bài hát mà mình rất thích, hình như là cùng gu nhạc thì phải. Thanhks again !
    Vì đây là những bản nhạc bất hủ mà bác! Lại có chiều sâu nữa. Những bài hát này rất quen thuộc với lứa tuổi chúng ta ngày đấy bác ạ! Nghe những bài hát bây giờ em không khoái lắm - Có thể tuổi để thưởng thức nó không còn nữa! Nên em vẫn trung thành với những thể loại nhạc như mẹ Hana post thôi. Nhất là mấy bài: You are the love of my life, Nothing Gona change my love for you (George Benson), Heavent,....
    Xin lỗi vì hình như em cũng lạc đề. Nhưng mà nghe nhạc xong em thấy thoải mái quá! Chúc mọi người ở đây luôn mạnh khỏe và hạnh phúc, và giữ được 1 tâm hồn lãng mạn như khi nghe những bản nhạc này nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeMinhHanh; 30/07/2009 vào lúc 07:45 AM.
    Kỷ niệm cùng những nỗi nhớ ghép lại nhưng lạc đâu mất một bóng hình

• 633 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Tôi đã xem đi xem lại rất nhiều lần bộ phim "Bản tình ca mùa đông", bộ phim duy nhất tôi yêu thích và xem đi xem lại đến cháy đĩa. Đã có nhiều đĩa hỏng để rồi lại sắm những đĩa mới, chỉ với 1 cái tên, 1 bộ phim "Bản tình ca mùa đông". Nghe nhạc, nhớ tới anh! Nhân vật trong phim có may mắn đến được với nhau chứ chúng tôi - ngoài đời thực chẳng thể nào có được kết thúc như thế! Dù sao cũng cảm ơn tác giả bộ phim, những diễn viên đã đóng bộ phim để lại cho tôi ấn tượng mạnh thế!
    http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/....IWZCIAUU.html

• 113 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

...
    • 502 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huy_dq Xem bài viết
    Em! Lần đầu tiên anh nghe bài hát này là George Benson hát. Từ ấy, mỗi lần nghe lại anh chỉ có thể nghĩ rằng bài hát ấy là lời của chàng trai dành cho cô gái. Thế mà hôm qua em bảo anh viết cho em, anh đã về nghe lại, để repeat không biết bao nhiêu lần, anh bỗng nhận ra lần này cảm xúc trong anh khác lắm, chẳng giống những lần trước anh vẫn nghe. If I had to live my life without you near me, the days would all be anhpty, the nights would seanh so long. Trước khi có em cuộc sống của anh lặng lẽ như mặt hồ, chỉ thoáng gợn khi một cơn gió nào chợt lướt qua. Rồi em đến bên anh. Anh không nhớ nổi cảm giác của mình ngày hôm ấy thế nào nữa. Anh không nhớ được mình đã nghĩ những gì trên suốt con đường về nhà. Em biết không, đến giờ anh chỉ tưởng tượng ra được cái cảm giác ấy giống một viên sỏi từ đâu đó vội vã đến với mặt hồ, làm cho mặt hồ gợn sóng, rồi chìm sâu xuống. Từ ngày ấy viên sỏi đã trở thành một phần trong lòng hồ rồi. Một ngày nào đó viên sỏi rời khỏi hồ, sẽ ra sao em nhỉ? Mặt hồ sẽ trở về như cũ, nhưng không ai biết được rằng bên trong nó đá mất đi một viên sỏi… Em, anh cảm thấy ai đó trong bài hát này có điều gì giống anh, giống ở nỗi mơ hồ nếu có ngày chia xa! And with you I see forever oh so clearlyI might have been in love before.But it never felt this strong. Trước ngày em đến đã có một vài lần mặt hồ xao động, vì những cơn gió vô tình cứ thổi qua, nhưng những gì em nói, đó là lần đầu tiên anh được nghe, anh nghĩ rất nhiều về những gì em nói. “But it never felt this strong” - Viên sỏi đầu tiên thực sự chạm tới đáy hồ, chứ không phải trôi đi như là gió. If the road ahead is not so easy. Our love will lead a way for usLike a guiding star. Bình thường ai cũng bảo anh là cứng rắn, nghị lực. Họ làm sao biết được đằng sau tất cả là gì… Trước mặt anh còn biết bao trở ngại, những lúc buồn và mệt mỏi anh tự hỏi mình ai sẽ cùng anh đi hết chặng đường dài. Một ngày như vậy em đến, để bắt gặp sự yếu đuối trong anh. Em đến để đưa tay cho anh. Anh ngần ngại. Tình yêu trong anh có đủ lớn để dắt em đi, một ngày nào đó em có còn nói với anh rằng: I'll be there for you if you should need me. You don't have to change a thing I love you just the way you are. Anh đang nghe đoạn điệp khúc của bài hát này em ạ. Trong clip có hai người đứng trước biển. Nothing's gonna change my love for you. You ought to know by now how much I love you. One thing you can be sure of. I'll never ask for more than your love. Những điều này anh chưa thể nói với em vì em đang ở xa anh, rất xa. Những nỗi buồn của mùa mưa khác, những buồn vui anh không có bao giờ “I don’t want to live without you” - mỗi lần nghe câu hát ấy trong anh có một nỗi sợ mơ hồ. “I'll never ask for more than your love” - anh muốn là nơi em tìm thấy sự bình yên, nhưng anh có làm được điều đó không, anh chẳng biết. Có những khoảnh khắc anh biết anh cần em, nhưng có những khoảnh khắc anh sợ anh không đủ sức giữ em lại…sợ em giống như một người nào đó đến rồi đi, chỉ còn lại nỗi buồn. Liệu anh có thể tin rằng đây không phải giấc mơ, và một sớm nào đó thức giấc em đã đi rồi? Em có chắc anh là nơi em tìm thấy bình yên, em có tin em sẽ ở bên anh mãi mãi, em có tin rằng “Nothing’s gonna change my love for you”? Hà Nội ngày hôm nay nhiều nắng. Có một điều gì như niềm vui và ấm áp đang tồn tại trong anh. Anh tin những gì em nói, tin rằng em sẽ trở về vào một mùa thu. Bài hát này từ giờ chỉ dành cho một người thôi, now and forever.

Để Download và nghe bài hát Click vào đây
    Hồi ức của mình lại quay về 10 năm ngày mình gặp ông xã và 1 câu duy nhất trong bài hát này đã đánh gục mình cho dù sao đó mình biết ông xã ko thuộc bài hát này chỉ biết mỗi 1 câu tựa bài ...và 10 năm yêu nhau mới có 1 lễ cưới , trãi qua nhiều thử thách đến đau lòng nhưng khi yêu là ko hối tiếc.
    Rose W.:Rose:
    • 502 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Mình rất thích bài hát
    CARELESS WHISPER
    - Wham -

I feel so unsure
    As I take your hand and lead you to a dance floor
    As the music dies
    Something in your eyes calls to mind the silver screen
    And all excite goodbye
    I'm never gonna dance again
    Guilty feet have got no rhythm
    Though it's easy to pretend I know you are not a fool
    Should have known better than to cheat a friend
    Wasted a chance that I've been given
    So I'm never gonna dance again, the way I danced with you
    (Woo woo... Oh oh...)
    Time can never mend
    Careless whisper of a good friend to the heart and mind
    Ignorance is kind
    There's no comfort in the truth, pain is the whole you find

Never without a tear now
    Tonight the music seems so loud
    I wish that we could lose this crowd
    Maybe it's better this way
    We hurt each other with the thing we want to say
    We could have been so good together
    We could have lived this dance forever
    But now who's gonna dance with me
    Please, stay and...
    (Now that you're gone)
    Now that you're gone
    (Now that you're gone)
    I did so wrong, so wrong that you had to leave me alone

Tiếng sacxo quá tuyệt.
    Rose W.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 633 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhungchupa Xem bài viết
    Mình rất thích bài hát
    CARELESS WHISPER
    - Wham -

I feel so unsure
    As I take your hand and lead you to a dance floor
    As the music dies
    Something in your eyes calls to mind the silver screen
    And all excite goodbye
    I'm never gonna dance again
    Guilty feet have got no rhythm
    Though it's easy to pretend I know you are not a fool
    Should have known better than to cheat a friend
    Wasted a chance that I've been given
    So I'm never gonna dance again, the way I danced with you
    (Woo woo... Oh oh...)
    Time can never mend
    Careless whisper of a good friend to the heart and mind
    Ignorance is kind
    There's no comfort in the truth, pain is the whole you find

Never without a tear now
    Tonight the music seems so loud
    I wish that we could lose this crowd
    Maybe it's better this way
    We hurt each other with the thing we want to say
    We could have been so good together
    We could have lived this dance forever
    But now who's gonna dance with me
    Please, stay and...
    (Now that you're gone)
    Now that you're gone
    (Now that you're gone)
    I did so wrong, so wrong that you had to leave me alone

Tiếng sacxo quá tuyệt.
    Mình cũng thích nghe bản này, cùng nhau nghe nhé!
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=LwAhE6uK0K