GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

"Người tình của chồng tôi"

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.8K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2,665 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Có mẹ nào theo dõi phim này không? Hay quá là hay :Applause:. Xem xong 2 tập phim trưa nay mình thấy có nhiều cảm xúc quá: vừa thông cảm, vừa bực tức, vừa xót xa... Thương người vợ nhất ở cái đoạn nghe chồng bảo là "Em không còn hấp dẫn trong mắt anh" :Crying:, nghe mà tủi thân gì đâu. Sao đàn ông ích kỷ thế nhỉ? Lúc nào cũng muốn vợ thật hấp dẫn thì mới không ngoại tình à :Thinking:?

Diễn biến tâm lý trong phim thật là thực tế, cứ như mình đang chứng kiến một câu chuyện thực vậy. Từng lời nói đều rất thật. Nhưng cách xử lý của người vợ mình không đồng ý, sao lại đẩy chồng về phía người tình như thế? Chẳng thà là ly dị hẳn, làm sao có thể chấp nhận chuyện chồng chung, có ích lợi gì đâu?

Mỗi tuần chiếu có 1 lần, ghét ghê :Nottalkin:!
    Sống vui vẻ mỗi ngày
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmkl Xem bài viết
    Có mẹ nào theo dõi phim này không? Hay quá là hay :Applause:. Xem xong 2 tập phim trưa nay mình thấy có nhiều cảm xúc quá: vừa thông cảm, vừa bực tức, vừa xót xa... Thương người vợ nhất ở cái đoạn nghe chồng bảo là "Em không còn hấp dẫn trong mắt anh" :Crying:, nghe mà tủi thân gì đâu. Sao đàn ông ích kỷ thế nhỉ? Lúc nào cũng muốn vợ thật hấp dẫn thì mới không ngoại tình à :Thinking:?

Diễn biến tâm lý trong phim thật là thực tế, cứ như mình đang chứng kiến một câu chuyện thực vậy. Từng lời nói đều rất thật. Nhưng cách xử lý của người vợ mình không đồng ý, sao lại đẩy chồng về phía người tình như thế? Chẳng thà là ly dị hẳn, làm sao có thể chấp nhận chuyện chồng chung, có ích lợi gì đâu?

Mỗi tuần chiếu có 1 lần, ghét ghê :Nottalkin:!
    Em cũng xem nè chị. Xem tập 2 ngay lúc trời trở lạnh, cả nhà nội đi mua sắm, khóa cửa nhốt hai mẹ con ở ngòai, con thì phong phanh áo, chảy mũi hít sồn sột, mẹ thì mệt lả người vì công việc và đói và vị bực mình không ai ở nhà coi con cho mình để mình phải chạy vội về trông con cho "họ" đi siêu thị. Hai mẹ con ôm nhau ra quán phở, vừa coi vừa ăn. Nhóc hai tuổi em hỏi " Cô gì đó mẹ? sao cô khóc?". Mình quẹt nước mắt bảo " Cô buồn con ạ. ". Em ko có gì là ko đồng ý với cô vợ hết, là em, em cũng làm vậy à. Trong cơn tuyệt vọng ko có gì là ko thể hết. Người ta ko nghĩ vì về ích lợi đâu chị ạ, chỉ hành động theo bản năng thôi.
    • 2,665 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbimbebong Xem bài viết
    Em ko có gì là ko đồng ý với cô vợ hết, là em, em cũng làm vậy à. Trong cơn tuyệt vọng ko có gì là ko thể hết. Người ta ko nghĩ vì về ích lợi đâu chị ạ, chỉ hành động theo bản năng thôi.
    Làm như thế thì rõ ràng là tình hình sẽ không thể cứu vãn được nữa, vậy thì ly dị luôn cho rồi. Chị nghĩ tập tiếp theo đạo diễn sẽ để người vợ chạy ra giữ chồng lại, hy vọng là thế :Smiling:.
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • youngmi
    em cũng có coi phim này, nếu là em cũng sẽ làm như vậy thôi, chứ ngày nào cũng nhìn thấy bản mặt phản bội của chồng chắc không chịu nỗi đau chị à, rồi sau đó li dị cũng được, mà HTV3 mỗi tuần chiếu có 1 tập coi chán ghê, em thử ra ngoài thuê rồi nhưng không có, ngoài ra trên HTV3 còn chiếu lời cầu hôn thứ 101 cũng hay, thể loại hài, mà em thấy trên HTV3 phim nào cũng hay hết, có điều 1 phim mà 1 tuần nó chỉ chiếu có 1,2 ngày thôi, chán ghê luôn
    • 354 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Phim này buồn quá, lần nào coi em cũng mít ướt hết. Tội nghiệp chị vợ ghê. Tập đầu tiên lúc 2 mẹ con chuẩn bị tiệc ngoài sân đứa bé nói " Ba ko bao giờ quan tâm đến mẹ con mình hết" Bà mẹ trả lời " Ba còn phải đi làm kiếm tiền nuôi 2 mẹ con mình mà". Đứa bé nói " Đâu phải cứ lo kiếm tiền là đủ đâu". Ko biết nếu ở ngoài đời các ông bố mải mê lo kiếm tiền quên gđ nghe đc câu này thì nghĩ sao nhỉ, nhất là lão chồng của em. Sau này có con rồi đây
    • 2,642 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Hứ, xem phim này ghét cô bồ quá, cuối tập vừa rồi là hình ảnh cô nàng đang ưỡm ờ mặc áo đẹp, trang hòang nhà cửa,đốt nến, chắc để đón chồng...............người ta !
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 2,665 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhmai79 Xem bài viết
    em cũng có coi phim này, nếu là em cũng sẽ làm như vậy thôi, chứ ngày nào cũng nhìn thấy bản mặt phản bội của chồng chắc không chịu nỗi đau chị à, rồi sau đó li dị cũng được
    Đúng là nhìn mặt chồng là thấy ghét rồi, nhưng nếu thực sự ko thể tha thứ thì ly dị luôn.

@troimuathu_87: chị cũng mít ướt theo phim. Thấy tội đứa con khi năn nỉ bố mẹ đừng ly dị :Crying:

@Bim&Phomai: tại người vợ nhường mà chị :Sigh:. Công nhận cô diễn viên đó đóng hay ghê :Applause:!
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • youngmi
    Bây giờ mình chỉ muốn chỗ nào cho thuê đĩa mướn về xem 1 lần cho đỡ tức, 1 tuần mà xem được có 2 tập chán thiệt đó, có mẹ nào biết chỗ nào cho thuê không?
    • 759 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

cho mình hỏi phim này chiếu vào thú mấy ? lúc mấy giờ ở HTV3 vậy bạn ?? Thanks
    • youngmi
    tối thứ 6, hình như là 8h vì mình toàn coi lại vào 12h trưa thứ 7 không hà
    • 2,642 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

ừ, chiếu gì nhỏ giọt, tuần 1 lần, lại còn buổi trưa !
    "Nam quốc sơn hà

• 72 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Phim này chiếu vào tối thứ sáu lúc 8g trên kênh HTV3 và phát lại vào 12g sáng thứ bảy, nếu coi vào tối thứ sáu thì sẻ coi được 2 tâp liên tiếp đấy ạ, chứ các phim chiếu vào 8 giờ tối các ngày khác chi chiếu có 1 tập thôi. Phim này coi cũng hay nhưng có cái khoảng lồng tiếng nghe chán quá, nó cứ the thé thế nào ấy
    • 2,665 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Tối nay tiếp tục đón xem nha các bạn :Smiling:. Không biết cô vợ sẽ làm gì đây :Sigh:?
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • youngmi
    Bạn không nhắc là mình quên mất rồi, 1 tuấn chiếu có 1 lần nên để lâu quá không nhớ, tối nay còn phải coi idol nữa chứ, coi ai bị loại, hehe..thôi coi hai đại luôn vậy
    • youngmi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi double_hp Xem bài viết
    Em có xem phim này. Sao E thấy cô vợ ích kỹ quá, nếu tha thứ được thì tha thứ, còn ko tha thứ được thì thôi. Chiều em rãnh sẽ kể tường tận từ tấp 1-6 cho các chị nghe. Lịch phát sóng các chị biết chưa. Tối thứ 6 từ 20h-22h trên HTV3 (2 tập) và phát lại vào trưa thứ 7 kế tiếp lúc 12h30
    Mình thấy cô vợ làm như vậy rất đúng, nếu là mình mình cũng làm như vậy, còn đây ngoại tình với chính ngừoi bạn thân của mình, không thể chịu nỗi, mình không chấp nhận cho ngừoi chồng phản bội như vậy, ghét những ngừơi sống lăng nhăng, làm sao mà tha thứ được cơ chứ, khi trong đầu lúc nào cũng bị ám ảnh, chồng mình ôm ấp ăn nằm với ngừoi phụ nữ khác, mà đó lại chính là người mình tin tưởng quí mến nhất
    • 2,665 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi double_hp Xem bài viết
    Em có xem phim này. Sao E thấy cô vợ ích kỹ quá, nếu tha thứ được thì tha thứ, còn ko tha thứ được thì thôi.
    Uh, mình coi mà có lúc cũng thấy tội nghiệp cho ông chồng, trách chị vợ sao không tha thứ 1 lần. Nhưng nghĩ lại thấy nếu như vậy thì không can tâm chút nào, làm đàn ông sướng quá :Nottalkin:. Chồng ngoại tình với bạn thân của mình, là một tổn thương lớn, sao có thể tha thứ ngay tức khắc được. Trong lòng cô vợ chắc cũng mâu thuẫn lắm, nửa muốn tha thứ để giữ mái ấm, nửa lại ấm ức, giận chồng, không thể tự lừa dối mình được. Nếu là mình, mình cũng không biết phải làm sao :Crying:
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • 2,665 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Tập vừa rồi hay quá! Đạo diễn cho các nhân vật diễn đạt cảm xúc thật là đạt. Ai cũng có những nỗi niềm riêng, những xót xa, cay đắng riêng. Chẳng ai là hạnh phúc thật sự trong cả 3 người (à, có ông chồng là sướng nhất vì được đổi món). Bây giờ mình mới hiểu ý định của cô vợ, tức là cô ta đã bỏ cuộc, không có ý định giữ chồng nữa, nhưng ko chịu ly dị để cô tình nhân kia tức chơi, cô ta sẽ chẳng bao giờ được đàng hoàng đi với người yêu, sẽ không có danh phận chính thức. Sự trả thù êm ái, nhưng bản thân người vợ đúng là chẳng vui vẻ gì.
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • youngmi
    Tập vừa rồi coi hay thiệt, anh chồng có vẻ vẫn còn yêu vợ, bậy giờ ở với cô này mới thấy được rằng cô vợ đối xử với mình thật tốt, lúc đi đám ma ông chồng có vẻ để ý cô vợ ghê hén, chắc là sau này cũng hối hận muốn quay lại với vợ, nhưng liệu người vộ có tha thứ không ta? mình nghĩ đi nghĩ lại suốt cũng không có câu trả lời, nếu là mình thì mình nghĩ cũng kho tha thứ, vì nếu tạm thời li thân thì anh chồng phải thuê nhà ở riêng thì sau này quay về có vẻ dễ dàng hơn, còn đây vừa ra khỏi nhà là tới ở với cô ta liền, nếu là em thì em giận lắm.
    • 2,642 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Xem phim này mình thấy ly thân là con dao 2 lưỡi, tự nhiên lại đẩy chồng mình đến ở hẵn với cô ta !

Tha thứ được, chưa muốn bỏ hẵn thì chịu đấy mà ở, đằng này, bỏ cũng chưa, mà đã đưa chồng đi ở công khai với cô bồ rồi , bực chết đi được !

Cô bồ còn ghen ngợc nữa chứ, giữa đêm thằng bé con sốt, cô vợ gọi, lại còn nghi cô ợ kiếm cớ gọi chồng về, đúng là tai ngược nhỉ ??
    "Nam quốc sơn hà

• 2,665 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bim & Phomai Xem bài viết
    Xem phim này mình thấy ly thân là con dao 2 lưỡi, tự nhiên lại đẩy chồng mình đến ở hẵn với cô ta !

Tha thứ được, chưa muốn bỏ hẵn thì chịu đấy mà ở, đằng này, bỏ cũng chưa, mà đã đưa chồng đi ở công khai với cô bồ rồi , bực chết đi được !
    Thế nên lúc đầu em mới nói là em không đồng ý với cách xử lý của cô vợ, tự nhiên đẩy chồng ra xa hơn. Mà ông chồng cũng quá đáng nhỉ, lẽ ra nếu hối lỗi thì dù vợ có đuổi cũng đi thuê nhà mà ở, đằng này lại chạy đến ngay với cô bồ :mad:.

Nhưng coi đến tập sau thì hiểu là cô vợ không còn có ý níu kéo nữa, chủ yếu là không muốn 2 người kia được toại nguyện, nhưng bản thân thì cũng có vui vẻ gì được đâu cơ chứ :Sigh: .

Mà ông chồng trong phim này có vẻ là không thấy lỗi lầm của mình lắm. Hết trách cô vợ là đưa bạn về ở chung, rồi lại bảo cuộc sống nhàm chán, đơn điệu, vợ không hấp dẫn, lúc đầu chồng muốn chia sẻ việc nhà nhưng vợ lại ko cho, v.v... Mọi người nên rút kinh nghiệm nhá nhá
    Sống vui vẻ mỗi ngày
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7