GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Mạc đại hoàng tôn và những bộ phim trong ký ức

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 117 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thưa toàn thể mọi người,

Em mở ra thread này trước hết như một mục tâm sự nho nhỏ cảm nhận về những bộ phim em đã xem từ lâu lắm lắm rồi và sau đó là để xem có ai còn nhớ hoặc cũng đã từng xem qua những phim đó chưa.

Phim thứ 1 Em xin bắt đầu với phim 'Mạc đại hoàng tôn' hay ' The Imperial Wanderer' (diễn viên chính: Huỳnh Nhật Hoa, Châu Hải My). Câu chuyện tình giữa chàng và nàng trải qua muôn trùng sóng gió và kiếp nạn cuối cùng cũng có được một kết thúc có hậu bằng cái nắm tay thật chặt giữa sân ga khi họ tưởng lại mất nhau thêm lần nữa. Không bao giờ có thể quên cảnh chàng Đoan Khang si tình đã quỳ xuống dưới trời mưa tầm tã khi Như Ý không nhận ra mình. Còn nhân vật đóng vai phản diện Dương Thế Sương thì diễn đạt đến nỗi cứ khi nào nhìn thấy ông này trong các bộ phim khác là đã thấy ghét rồi dù cho có đóng vai người tốt :cool:. Xin các bác đàm đạo thêm. Đã 15 năm rồi chưa được xem lại nhưng nhạc của Mạc đại hoàng tôn là một trong những giai điệu mà em yêu thích nhất. Phim ra mắt kênh Hà Nội năm 1995, chiếu lại 1996.

Phim thứ 2 Lâm Xung (diễn viên chính Thang Chấn Nghiệp trong vai Yến Thanh, Cao Hùng vai Lâm Xung, v.v...). Phim này được chiếu cả trước phim Mạc đại hoàng tôn. Phim cực kỳ thành công và nổi tiếng sau khi công chiếu. Xin phục vụ bà con link để xem luôn. Sau gần 20 năm trời mới được xem lại http://phimonline.name/movie-episode...d=8ee232e61645

To be continued...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 178 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tớ cũng rất mệ phim Mạc đại hoàng tôn, hâm mộ 2 diễn viên chính.
    Trời còn có lúc sao quên mọc.
    Anh chẳng bao giờ quên nhớ em!
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Ôi, bác pinkie28 nhắc lại 2 bộ phim trên thấy nhớ ghê. :Battin ey:
    Hồi ấy em đang học cấp 3, xem "Mạc đại hoàng tôn" thích anh Phú Tra Đoan Khang bao nhiêu thì cũng ghét lão Dương Thế Sương bấy nhiêu he he. Còn phim "Lâm Xung" thì thấy Yến Thanh sao mà đẹp giai thế! Rồi ấn tượng mãi cảnh Cao Cầu bị giết chết rơi thẳng luôn xuống cái áo quan đã mở nắp sẵn nữa. :Laughing::Laughing::Laughing:
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 146 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trời sao có người giống hệt mình y xì
    trong các phim bộ chiếu trên TV mình cực thích 2 bộ này
    các bộ sau (Ngày mai trời lại sáng, 97 rồng đổi màu ...) ko thể nào ấn tượng bằng.

2 vai phản diện của cả 2 fim đều xuất sắc, xem xong nhìn thấy mấy ông đấy ở phim nào là ghét luôn
    Vai chính cũng hay khỏi nói, anh Hòa với chị My còn tiếp tục xuất sắc chứ ông Cao Hùng cả đời cố gắng vẫn ko vượt qua đc cái bóng của chính mình trong Lâm Xung.
    • 117 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thật là vui khi có nhiều người cũng từng xem và yêu thích những bộ phim cũ này như em. Ấn tượng để lại không phải chỉ vì nội dung hay, diễn viên đẹp mà đó còn là ký ức của cả một quãng tuổi thơ khi mà bỗng dưng một cảm giác nao nao khó tả tràn về những lúc nhạc trong phim cất lên. Đó là mỗi ngày mình đều cảm thấy vui vẻ và háo hức chờ đợi đến giờ chiếu phim. Hay, là mỗi khi mình buồn bã, lo sợ nhìn thấy hai người yêu nhau đang dần mất nhau (cứ như thể mình là nữ nhân vật trong phim vậy, dù hồi đó em mới học cấp I :rolleyes

Phim thứ 3 Băng qua bóng tối (phim VN). Diễn viên chính Thiệu Ánh Dương, Mỹ Duyên. Mình rất thích bộ phim này. Mỹ Duyên vào vai cô gái mù thật đạt. Với vẻ duyên dáng và dịu dàng nàng đã khuất phục được trái tim của một tên cướp (do hoàn cảnh xô đẩy thì phải).

Ấn tượng nhất với phim này là bài hát cùng những ca từ hết sức chân thành mà đẹp "Ngày mai không có em trên đời, trần gian riêng anh đâu có vui gì. Để yêu thương để nhung nhớ và tha thiết, thế gian sao âm u, lạnh lẽo. Ngày mai không có em trên đời, mình anh đau thương với nỗi rã rời. Bình minh lên đầy ánh nắng và tươi sáng, la la la" Hồi đó em điên cuồng đi tìm nhạc và ca sỹ thể hiện bài hát này nhưng vô vọng. Với một đứa trẻ học lớp 4 lúc bấy giờ, cách duy nhất để ghi nhớ là ngày nào cũng là lá la lẩm nhẩm trong miệng mong chờ khi lớn lên sẽ "khai thác" được chút thông tin gì đây. Đã 14 năm trôi qua và trời không phụ người có lòng. Bài hát này hóa ra được phổ nhạc theo một bài hát của pháp "Et si tu n'existais pas" (thể hiện Joe Dassin) link http://www.youtube.com/watch?v=bHUH8cP7p90. Các bác cứ hát lời Việt ở trên theo nhạc bài này thể nào cũng thấy trái tim mình loạn nhịp chút hehe

...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 139 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái phim Mạc đại hoàng tôn này làm nhà em mất nửa ngày để nhớ ra cái tên , em thì nhớ cảnh Hải My hát trên sân khấu lúc 2 người mới gặp lại thì phải.

Không biết có ai nhớ phim Hàn Quốc đầu tiên có 1 cô gái vào ở nhà cùng với gia đình 3 anh em trai không nhỉ? Cả 3 anh em đều yêu cô này ( hơi sến) rồi 1 trong 3 người không phải con ruột trong gia đình ý ạ. hehe, em thì nhớ cô gái đó có bộ tóc dài đến eo, đen, mượt, mặc cái váy hoa đỏ trắng, áo khoác len mầu trắng, wow, rất rất đẹp.... Còn cô vợ của anh cả cũng rất xinh.
    Thật ra mình chỉ nhớ toàn phim HQ ngày xưa, chứ mấy phim sau này cha'nnnnnnnnn
    • 3,494 Bài viết

• 824 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tí đáng yêu Xem bài viết
    Tớ cũng rất mệ phim Mạc đại hoàng tôn, hâm mộ 2 diễn viên chính.
    Hehe, em và bà chị gái cũng thích diễn viên Châu Hải Mi.
    Sau này cô cháu gái của em cũng được đặt tên Hải Mi khác mỗi cái cô kia họ Châu, cháu em họ Trần :Laughing:
    Happiness within reach
    • 7,202 Bài viết

• 11,566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongtau Xem bài viết
    Không biết có ai nhớ phim Hàn Quốc đầu tiên có 1 cô gái vào ở nhà cùng với gia đình 3 anh em trai không nhỉ? Cả 3 anh em đều yêu cô này ( hơi sến) rồi 1 trong 3 người không phải con ruột trong gia đình ý ạ. hehe, em thì nhớ cô gái đó có bộ tóc dài đến eo, đen, mượt, mặc cái váy hoa đỏ trắng, áo khoác len mầu trắng, wow, rất rất đẹp.... Còn cô vợ của anh cả cũng rất xinh.
    Hê hê, hình như là phim Anh và em Phim này sau đó các diễn viên đều trở thành nổi tiếng. Hâm mộ chàng kính cận, hình như sau đó đóng Mr. Q
    • 117 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongtau Xem bài viết
    Cái phim Mạc đại hoàng tôn này làm nhà em mất nửa ngày để nhớ ra cái tên , em thì nhớ cảnh Hải My hát trên sân khấu lúc 2 người mới gặp lại thì phải.

Theo như miêu tả của bạn thì đây là phim Cảm Xúc . Anh cả tên Bill (or Bin?). Anh thứ hai tên Hyun. Em út tên June. Cô gái mà bạn nhắc đến là Yuri rất xinh và duyên dáng. Nhưng mình không thích tính cách nhân vật này lắm vì ai cô ấy cũng đồng ý yêu hết. Sau này người đóng vai Hyun có đóng Mr. Q như bạn gì đã đề cập đến. Nhân vật Yuri vào vai cô em cùng cha khác mẹ với cô nhà nghèo trong phim "Chuyện nàng tiên cá hay Miss Mermaid". Hy vọng giúp được bạn giải đáp thắc mắc trên :Smiling:.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,494 Bài viết

• 824 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pinkie28 Xem bài viết
    Theo như miêu tả của bạn thì đây là phim Cảm Xúc . Anh cả tên Bill (or Bin?). Anh thứ hai tên Hyun. Em út tên June. Cô gái mà bạn nhắc đến là Yuri rất xinh và duyên dáng. Nhưng mình không thích tính cách nhân vật này lắm vì ai cô ấy cũng đồng ý yêu hết. Sau này người đóng vai Hyun có đóng Mr. Q như bạn gì đã đề cập đến. Nhân vật Yuri vào vai cô em cùng cha khác mẹ với cô nhà nghèo trong phim "Chuyện nàng tiên cá hay Miss Mermaid". Hy vọng giúp được bạn giải đáp thắc mắc trên :Smiling:.
    Đúng rồi, phim Cảm xúc, em ko tài nào nhớ nổi tên dù đã hình dung ra phim đó. Chỉ nhớ sau này cũng có một bộ phim có tên ngược lại là Xúc cảm (nhờ có phim kia mới nhớ ra :Sigh

Bộ phim Hàn được chiếu đầu tiên ở VN có phải là Yumi-Tình yêu của tôi không các chị nhỉ?
    Happiness within reach
    • 139 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ờ ờ, đúng rồi, phim Cảm xúc, hic, các bạn có trí nhớ tốt thật, mình còn chả nhớ là cái cô đây yêu cả 3 anh :d , nhớ mỗi cô ý xinh ơi là xinh. Cô ý có nét hao hao Chung Hân Đồng đúng không nhỉ?

Giai nhà mình thì thích Ván bài lật ngửa, còn mình chưa hồi nào coi quá 15 phút cái phim đó cả :cool:
    • 1,022 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

cái phim xúc cảm cũng hay lắm, vì cả 2 phim tên tiếng anh đều là Feeling nên nhà đài mới dịch ngược thế kia thôi
    Cái phim xúc cảm kia nói về 1 cô rât hậu đậu yêu 1 anh lại rất đẹp trai, làm trong công ty mỹ phẩm cơ. Gay cấn lắm
    Em còn thích cả phim : Con trai, con gái của Úc và phim Người đàn ông trên dòng sông băng nữa. Ko biết bao h mới được xem lại nữa.
    Giai nhà em thích phim Phương án Ba Bông Hồng, các chị có biết mấy cái phim đấy down đượuc ở đâu ko ạ? mua cũng được ạ. Thèm quá đi!
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Mình cũng thích phim "Mạc đại hoàng tôn" lắm, đến giờ cũng vẫn thích Châu Hải My. Phim hay thật!
    • 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thì nhớ mãi nhân vật Dương thế sương còn chẳng nhớ phim này tên gì nữa, bây giờ thì quá nhớ rồi phim hay thật đấy:Laughing:Bây giờ nhân vật này đóng vai Sato trong Tinh võ môn nhìn mặt đã thấy đểu rồi cơ.

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 3,494 Bài viết

• 824 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongmai_pham Xem bài viết
    cái phim xúc cảm cũng hay lắm, vì cả 2 phim tên tiếng anh đều là Feeling nên nhà đài mới dịch ngược thế kia thôi
    Cái phim xúc cảm kia nói về 1 cô rât hậu đậu yêu 1 anh lại rất đẹp trai, làm trong công ty mỹ phẩm cơ. Gay cấn lắm
    Em còn thích cả phim : Con trai, con gái của Úc và phim Người đàn ông trên dòng sông băng nữa. Ko biết bao h mới được xem lại nữa.
    Giai nhà em thích phim Phương án Ba Bông Hồng, các chị có biết mấy cái phim đấy down đượuc ở đâu ko ạ? mua cũng được ạ. Thèm quá đi!
    Ui, các mẹ nhắc lại làm em nhớ đến nhiều phim trong quá khứ quá.
    Người đàn ông trên dòng sông băng là phim của Úc. Em cũng rất thích :Battin ey:
    Sao ngày trước nhiều phim hay thế.
    Còn Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên nữa chứ :Applause: thích nhất là chứng kiến diễn viên đóng phim từ nhỏ tới khi trưởng thành :Smiling:
    Happiness within reach
    • 3,494 Bài viết

• 824 Được cảm ơn

Cho em thắc mắc tí xíu :Thinking:

Mạt đại hoàng tôn hay Mạc đại hoàng tôn nhỉ :Sigh:
    Còn nữa: Vưu Thế Xương hay Dương Thế Sương :Sigh:

Trong trí nhớ của em là Mạt đại hoàng tôn và Vưu Thế Xương :Worried:
    Happiness within reach
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Em cũng thích "Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên". Quả là kỳ công khi làm bộ phim này các bác nhỉ? Em ấn tượng nhất với cô bé Laura lúc nhỏ nhìn ngộ ngộ mà lớn lên xinh dã man. :Battin ey: Mê phim này quá em còn mò mẫm đọc cả chồng truyện nguyên bản nữa, càng đọc càng cuốn hút, tựa như được trở về thời thơ bé ấy.

• 1,396 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoigirl79 Xem bài viết

Mạt đại. Mạt trong mạt vận ấy. Nôm na là thời suy tàn của chế độ cũ (có đứa bảo tớ thế). :Battin ey:
    những mặt người xa lạ
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoigirl79 Xem bài viết
    Tên chính xác của phim này là "Mạt đại hoàng tôn" đấy cậu ạ, tên phim có ý nghĩa là "Triều đại lớn bị suy tàn". Còn họ của bác Thế Xương thì quả thực em chả nhớ nổi! hehe.

• 741 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Mình thấy người dịch đọc là "Dương Thế Sương", nhưng vì lại là giọng miền Nam cho nên không rõ họ thật là "Vương" hay "Dương" nữa.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5