GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Khi những bà nội trợ hành động

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ có xem phim này không, phim về đề tài hôn nhân gia đình, một bức tranh khác hẳn với những cuộc tình hàn quốc lãng mạng trước hôn nhân. Vừa xem vừa thấy như là đang đọc tâm sự của các mẹ trong WTT này vậy. Phim rất hay, các mẹ hãy bỏ chút thời gian để xem nhé, rất đáng xem đấy.

Phim đang chiếu trên HTV3 vào lúc 12h trưa, chiếu lại vào buổi tối sau phim Chiều đại Joseon.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gỗ Mốc; 15/03/2010 vào lúc 10:15 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thêm Từ khóa

1 hình / Đăng hình

Bộ phim là tiếng nói ủng hộ phụ nữ trung niên dám vượt qua những định kiến lạc hậu, đấu tranh để giành lấy hạnh phúc cho bản thân và gia đình. Khi những bà nội trợ hành động phát sóng lúc 12 giờ thứ 2 đến thứ 6 hàng tuần trên kênh HTV3 từ ngày 8/3.

Bok Soo là một phụ nữ bán hàng cá để nuôi chồng theo học ngành y. Cô vô tình biết được rằng anh trai của cô đang ngoại tình. Vợ của anh trai cô là Hwa Shin cũng chính là bạn thân của cô. Bok Soo cố gắng che dấu điều này để khuyên anh trai tu tỉnh nhưng vô ích.

Mọi chuyện bùng nổ khi Bok Soo phát hiện ra chồng mình cũng đang lén lút đi lại với cô bạn gái cũ. Đến lúc này Bok Soo mới cảm thấy đồng cảm với Hwa Shin. Hai người phụ nữ bất hạnh cùng nhau vạch ra kế hoạch nhằm trả đũa những đấng lang quân bạc tình bạc nghĩa. Mẹ của Bok Soo cũng tham gia giúp đỡ cô và Hwa Shin, bởi chính bà cũng đã từng trải qua những ngày tháng đau khổ vì chồng ngoại tình.

Khi những bà nội trợ hành động đã tạo được một cơn sốt tại Hàn Quốc trong suốt thời gian trình chiếu. Ban đầu theo dự kiến phim chỉ kéo dài 50 tập, sau đó phải làm thêm đến tập 80, rồi tiếp tục tăng lên 100 và cuối cùng chỉ thực sự kết thúc ở tập 104.

Bộ phim còn mang lại cho dàn diễn viên và ê kíp thực hiện những danh hiệu cao quý tại Giải thưởng phim truyền hình SBS năm 2008 như “Nam chính phim nhiều tập xuất sắc” cho Ahn Nae Sang, “Nữ chính phim nhiều tập xuất sắc” cho Kim Hye Sun, “Nữ phụ phim nhiều tập xuất sắc” cho Kim Hee Jung và giải “Thành tựu” cho biên kịch bản Moon Young Nam.
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bộ phim Khi những bà nội trợ hành động đã vẽ lên bức tranh sống động về nỗi khổ đau, sự hi sinh và tình yêu vô điều kiện mà các bà vợ đơn độc gánh vác. Chuyện phim xoay quanh câu chuyện của hai bà nội trợ Han Bok Soo và Na Hwa Sin, những người đã sống hết mình vì thành công của chồng và bình yên của gia đình. Đến khi mỗi người nhận ra sự phản bội của chồng, họ bắt tay cùng nhau thành lập “Câu lạc bộ những người vợ”, bằng các phương pháp khác nhau đối phó với các ông chồng...

Khi các bà nội trợ hành động là một bộ phim hấp dẫn tập trung vào cuộc phản kháng của các bà vợ, dù đề cập về sự phục thù nhưng nội dung phim mang tính hiện thực mà vẫn có nét mới mẻ với những tình tiết được miêu tả tuyệt vời, kết hợp giữa cảm xúc, nụ cười và nước mắt. Phim được phát trên sóng HTV3 từ ngày 8.3.2010.

Phim tren HTV3 Khi nhung ba noi tro hanh dong

Các nhân vật chính:

Han Bok Soo (37 tuổi) - Kim Hye Sun đóng

Tin rằng thành công của chồng cũng là thành công của mình, nên Bok Soo gánh vác và giải quyết mọi công việc nặng nhọc trong gia đình. Bok Soo là bạn thân của Hwa Sin nhưng vì tính trăng hoa của anh trai cô (là chồng Hwa Sin) mà tình cảm của hai người dần trở nên xa cách. Bok Soo giữ trong lòng cảm giác như mình đã phản bội Hwa Sin. Trong lúc đó thì ngày nọ Bok Soo phát hiện ra người chồng mà cô tin tưởng bấy lâu nay lại đang hẹn hò với mối tình đầu. hiểu được tâm trạng của Hwa Sin, Bok Soo cùng Hwa Sin thành lập câu lạc bộ những người vợ, quyết tâm ra tay phục thù.

Lee Ki Jeok (40 tuổi) Oh Tae Kyu đóng

Là trưởng nam của một gia đình nghèo khó, Ki Jeok được xem là đứa con trai mầu nhiệm của gia đình. Vì điều kiện kinh tế, bị người con gái mình yêu là Jung Na Mi bỏ rơi, Ki Jeok sau đó kết hôn cùng Han Bok Soo. Vì địa vị và cái nhìn khắt khe của xã hội mà anh chưa bao giờ nghĩ đến vấn đề ly hôn. Thế nhưng khi gặp lại người xưa, Ki Jeok say mê chìm đắm trong mối tình ngày xưa và nỗ lực tìm mọi cách để được tự do...

Phim tren HTV3 Khi nhung ba noi tro hanh dong

Na Hwa Sin (37 tuổi) - Oh Huyn Kyung đóng

Là bà nội trợ bình thường, Hwa Sin vốn là bạn thân thiết từ nhỏ của Bok Soo. Thời trung học, khi đến nhà Bok Soo chơi, Hwa Sin phải lòng anh trai của Bok Soo là Won Soo. Có thai, Hwa Sin và W làm đám cưới. Về nhà chồng, cô luôn làm tốt bổn phận người con dâu, thay thế Bok Soo chăm lo các thành viên trong gia đình chồng. Thế nhưng, Hwa Sin lại chính là người muộn màng nhất biết được chồng mình trăng hoa bên ngoài. Quyết định không li hôn, cô cùng Bok Soo và mẹ chồng trở thành đồng minh của nhau thành lập câu lạc bộ những người vợ hòng trả thù các ông chồng hư hỏng...

Han Woo Soo (39 tuổi). Ahn Nae Sang đóng

Là anh trai của Bok Soo, Woo Soo làm việc tại một doanh nghiệp buôn bán xe hơi. Anh kết hôn với Hwa Sin, bạn của Bok Soo, nhưng vốn dĩ có tính trăng hoa nên sau này anh lại để ý đến Mo Ji Ran, người phụ nữ lớn tuổi hơn mình. Anh đã đề nghị Hwa Sin li hôn để chính thức đưa Mo Ji Ran về nhà. Có thể nói Woo Soo là kiểu người chỉ cần sống và làm điều mình cảm thấy thoải mái là được.

Jung Na Mi (39 tuổi) - Byun Jung Min đóng

Jung Na Mi là người phụ nữ luôn muốn đạt được những gì mình thiếu thốn. Đối với cô, khái niệm về gia đình hay chuyện kết hôn cũng chỉ là phương tiện giúp cô đến được với thành công của bản thân. Nhìn thấy viễn cảnh giàu có, Na Mi phản bội mối tình đầu Ki Jeok để cưới Gil Eok, một giám đốc công ty xây dựng. Kết hôn có tính toán vì vật chất nên cô không hề có chút tình cảm nào với chồng. giữa hai vợ chồng bắt đầu nảy sinh mâu thuẫn căng thẳng...

Mo Ji Ran (43 tuổi) - Kim Hee Jung đóng

Nhầm tưởng đam mê thể xác là tình yêu, Ji Ran bỏ chồng để chung sống với một người đàn ông khác đã có vợ. Chịu sự thất bại nặng nề trong hôn nhân gia đình, đó là cái giá mà cô phải trả cho hành động phá hoại gia đình của người khác.

Bị cuốn hút bởi anh chàng hào hoa Woo Soo, Ji Ran suốt ngày chỉ nghĩ và đứng ngồi không yêu vì Woo Soo. rơi vào bẫy tình, cô đánh mất bản thân và cuối cùng dứt áo bỏ nhà ra đi. Từng ngày cô chỉ có mong muốn được nhanh chóng thành đôi với Won Soo.

Ahn Yang Soon (hơn 50 tuổi) - Kim Hae Sook đóng

Vì gia đình bà chấp nhận đảm đương việc nhà, hi sinh bản thân mình nhưng cuối cùng lại bị chồng phản bội. Nhìn con trai lớn bay bướm, con gái duy nhất thì bị chồng bỏ rơi mà lòng đau đớn. bà quyết định giúp con gái ruột và con dâu trong cuộc chiến chống lại các ông chồng...
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ối! sao không post được ảnh nhỉ.
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vẫn không post được! :Sad::Sad::Sad:
    • 868 Bài viết

• 1,275 Được cảm ơn

Em cũng đang theo dõi phim này, trưa về coi được đoạn cuối rồi đi làm, tối coi ngược lại đoạn đầu rồi đi ngủ
    Nói chung là tạm thời thấy thích, đặc biệt là thích cô con gái út của Bok Soo , lanh lợi dễ thương hết biết.
    • 3,781 Bài viết

• 2,184 Được cảm ơn

Phim này tối cũng chiếu lại, có cặp hạ sĩ Na và cặp gà nhà FP, em xem qua cũng hấp dẫn phết dù phim được lồng tiếng miền Nam.

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Phim này vừa xem vừa tức anh ách, ghét cái bọn đã ngoại tình lại còn trơ chẽn, khốn nạn thế không biết, khổ thân những ông chồng, bà vợ hết lòng hy sinh cho gia đình lại phải ngậm đắng nuốt cay như vậy. :mad::mad::mad: Bực quá, tức xì cả khói ra....................
    • 2,551 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

phim này hay phết ạ, xem cười hì hì suốt:Laughing:
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Xem phim này không thấy được xả stress mà có khi stress còn nặng thêm, nhưng đúng là phim rất đời thường.
    • 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất mê phim này. Hôm nao không xem buổi trưa được thì nhất định phải xem vảo giờ đêm, cho dù có phải đi làm sớm hôm sau, hì... Mình rất thích lối diễn xuất và diễn biến tâm lí của nhân vật trong phim. Lại có những cảnh rất đời thường khiíen khi xem thật thoải mái và đồng cảm, nhìn thấy chính mình cũng có trong nhân vật.
    Có mẹ nào biết phim này ra đĩa DVD gồm mấy đĩa không, mình tìm mãi mới được 2 đĩa! Hoặc có thể download được ở trang nào? Nếu kiếm được trọn bộ thì ngày nghỉ xem bù, đỡ bị thức khuya quá, ảnh hưởng công việc. Các mẹ biết thì cho mình tt nhé, cảm ơn lăm lắm!:Rose::Rose::Rose:
    :Rose: Life is not a bed of roses:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    :Smiling: The shortest answer is doing:Kiss:
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phim này mình bị mua lầm mấy đĩa hu hu, vì mình thích nên tưởng là có đĩa thật, ai cũng nói đủ bộ rồi, nhưng không ngờ còn mua đĩa thu lại của kênh htv3, cuối cùng mua rồi cứ phải để đó, kg xem được. Còn coi bên trang web tiếng Hoa thì mình chả hiểu gì hết, nhưng cũng ráng coi he he.
    Mình thích lúc Hwa Sin đi mua xe với Phó Giám Đốc làm cho ông chồng phải khép nép và kính trọng Hwa Sin, nhưng tức 1 cái là không hiểu họ nói gì.
    Còn coi ở HTV3, mình thấy tội nghiệp cho cặp đôi người em út quá, mình ghét con nhỏ bạn nhiều chuyện kia quá đi. Mình khoái cặp này nhất, vui quá trời luôn.
    • 1,011 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xayviengsa Xem bài viết
    Phim này mình bị mua lầm mấy đĩa hu hu, vì mình thích nên tưởng là có đĩa thật, ai cũng nói đủ bộ rồi, nhưng không ngờ còn mua đĩa thu lại của kênh htv3, cuối cùng mua rồi cứ phải để đó, kg xem được. Còn coi bên trang web tiếng Hoa thì mình chả hiểu gì hết, nhưng cũng ráng coi he he.
    Mình thích lúc Hwa Sin đi mua xe với Phó Giám Đốc làm cho ông chồng phải khép nép và kính trọng Hwa Sin, nhưng tức 1 cái là không hiểu họ nói gì.
    Còn coi ở HTV3, mình thấy tội nghiệp cho cặp đôi người em út quá, mình ghét con nhỏ bạn nhiều chuyện kia quá đi. Mình khoái cặp này nhất, vui quá trời luôn.
    Ơ. Mình cũng định đi mua luôn cả bộ coi cho đã nè mẹ nó ạ. Nhưng nghe mẹ nó nói mua lầm nên chắc phải kiểm tra kỹ trước khi mua mới được. Tối hôm qua, ghé 1 tiệm nó nói có đĩa 1,2, 4 còn đĩa 3 chưa có nên mình không mua luôn. Tối về coi đỡ trên HTV 3. Mình thích nhất cặp anh phó giám đốc yêu cô vợ trước của thằng cha bán xe hơi. Hi hi hi, tối hôm qua coi đã thiệt, vui pà cố.
    • 999 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

em cũng thik cặp đôi anh PGD đẹp trai phong độ và Hwa Sin
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Mod đi đâu mà cứ để 2 cái top này song song thế nhỉ?
    • 450 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xayviengsa Xem bài viết
    chị ơi, coi trên trang web tiếng hoa là web nào vậy chị? có đủ bộ ko? chị cho em xin địa chỉ với, kệ, coi hình cũng được, coi trên HTV3 ngắt khúc, ngăt khúc, em bực cả mình
    Chờ em...anh nhé......:LoveStruc::Kiss:
    .../02/2010---> filled I130
    2/03/2010---> I797C---> receipt
    20/06/2010---> CHECK CASE ONLINE--->Post-decision activity---> :Silly:
    23/06/2010---> receive App Letter
    01/07/2010---> call NVC and have HCM number
    05/08/2010----> AOS fee bill and IV bill at the same time---> ox pay AOS fee bill first.:Smiling:
    03/11/2010 ---> NVC recived docs --->too long
    15/12/2010---> NVC receive docs again
    1/4/2011---> Complete :Angel::Battin ey::Worried:
    28/04/2011--->Interview...Hope and pray:LoveStruc:
    ----> waiting :Rose::LoveStruc:---> PINK
    09/05/2011 ---> visa in hand :LoveStruc:
    27/05/2011 ---> forever in love, new life :LoveStruc::Kiss::Worried:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

HI các chị!!
    các chị ời!!sao ko xem dc phim khi nhung ba noi tro hanh dong , em vao trang web htv3 cung ko xem dc chỉ xem dc cảnh chiéu dao la het .các chị co biet trang web nao coi dc ko chi e voi .thanks các chị nhieu ah
    • 5,558 Bài viết

• 5,386 Được cảm ơn

Đẹp đôi quá

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 218 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Minh thich phim nay lam lam. Xem phim cu cau mong cho Hwa Sin yeu anh PGD. Anh chong tinh tinh xau xa the thi con quay lai voi anh ta lam gi? Phai cho may ba vo tim duoc hanh phuc rieng cua ho chu.
    • 1,448 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Qua bên kia đi bạn,bên đấy đang rôm lắm.Nhiều hội quá bị loãng mất hay.
    hít vào tâm tĩnh lặng thở ra miệng mỉm cười
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2