• 15 Lượt chia sẻ
  • 442K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Hi cả nhà. Có cái théc méc này kô biết post lên đâu, thôi cứ post lên đây, nếu đề tài kô phù hợp với WTT thì Admin cứ delete đi ạ, nhưng mình cứ muốn hỏi mọi người là : có ai đã gặp ma chưa . Mình nghĩ mình đã gặp rồi, nhưng có ai giống như mình kô, hay là mình thần hồn nát thần tính?
    CON LÀM MÂY NHÉ, MẸ LÀM MẶT TRĂNG ...
    HAI TAY CON ÔM MẶT MẸ, CÒN MÁI NHÀ TA LÀ TRỜI XANH ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 528 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom
    Hi cả nhà. Có cái théc méc này kô biết post lên đâu, thôi cứ post lên đây, nếu đề tài kô phù hợp với WTT thì Admin cứ delete đi ạ, nhưng mình cứ muốn hỏi mọi người là : có ai đã gặp ma chưa . Mình nghĩ mình đã gặp rồi, nhưng có ai giống như mình kô, hay là mình thần hồn nát thần tính?
    Theo quan điểm của những người không duy tâm thì sẽ trả lời MeoTom là KHÔNG có ma nên sẽ không bao giờ gặp :4:
    MeoTom thử kể tình huống gặp ma của mình đi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 591 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ngày xưa bố cháu cũng không tin có ma nhưng có một lần gặp trực tiếp rồi! sợ quá nhưng vẫn còn kịp đấm nó một phát rồi chạy các bác có muốn nghe chuyện không?
    • 228 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quat_Beo
    Theo quan điểm của những người không duy tâm thì sẽ trả lời MeoTom là KHÔNG có ma nên sẽ không bao giờ gặp :4:
    MeoTom thử kể tình huống gặp ma của mình đi
    Tôi thì chả bao giờ tưởng tượng được ra con ma, dù rất muốn một lần nhìn thấy. Ngay từ bé khái niệm "con ma" với tôi cũng chỉ giống khái niệm "con búp bê" thôi. Ai gặp ma thật rồi kể tôi nghe với. Tôi cũng rất thích cảm giác sợ ma nhưng không biết nó thế nào?
    • 228 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tít
    Ngày xưa bố cháu cũng không tin có ma nhưng có một lần gặp trực tiếp rồi! sợ quá nhưng vẫn còn kịp đấm nó một phát rồi chạy các bác có muốn nghe chuyện không?

Bố Tít kể đê. Xem con ma có na ná "một thế lực đen tối" đang bao phủ cuộc sống của Bố Tít để bố Tít suốt ngày phải bán than trên d.đàn không?
    • 528 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tít
    Xì pam một cái nhưng Bố Tít có thằng nhóc kháu và đáng yêu quá :4:
    Đang ngồi chờ Bố Tít kể chuyện đây
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thế con ma bị bố tít đấm có chết không?
    Con ta bảo nhà mình lạ thật_Mẹ là cha, cha là mẹ dịu dàng_Em cũng nghĩ con mình nói đúng_Việc trong nhà, anh dựa cả vào em
    • 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

hi, nói chung chuyện này có người nói có có người nói kô, vì vậy mình mới hỏi cho vui. mình thì sợ ma chết cha, nhưng tình cờ gặp 1 vài lần... hồi đó( khoảng từ năm 1998,mình còn là hdv du lịch, vừa làm vừa học. Lúc đó rất thường đi Đà Lạt. Lần nào xui phải ở KS Á Đông là tiêu. Ks Á Đông tụi nó nói là ma nhiều, mà ngộ lắm, kô biết cả nhà có ai đã đến đó chưa, nó có cái cầu thang đi xuống hầm vòng vèo mà kô biết bao nhiêu người đi lên đi xuống vẫn kô đi hết cái cầu thang. Có lần ngồi trong phòng karaoke nhìn ra thấy khách cứ lũ lượt lên lên xuống xuống chả có ra khỏi được, người ta nói là nó xây thế để đuổi ma. Và có vài phòng thì có ma. Cái phòng mình hay bị cho ở là ma kô.( hdv được ở miễn phí, nên nó hay cho mình cái phòng đó). lần nào ngủ cũng bị đè.( bố Tít đừng có chọc em nhé) ( nói rõ là mình always ngủ có 1 mình thôi)nên vài lần sau đó mình có phải ở thì mình nằm ngược đầu lại, và mở TV. có lần mình quên, ngủ đúng chiều, thế là lại bị đè. sợ lắm. ( dĩ nhiên đó rõ ràng kô phải người đè mình, nếu là người thì mình còn đè lại nó nữa ấy chứ). con nhỏ bạn cũng làm chung cty, có lần nó bị quậy quá ( mình sợ ma, còn nó kô sợ,vì nó có Đạo) ( bị quậy là tv tắt bật liên tục) nó phải la lên: ê, tui mệt rồi, để tui ngủ yên coi , thì mới hết bị quậy. cái phòng đó nổi tiếng đến nỗi có lần mình nhận phòng lại trùng phòng đó, mình nói với tiếp tân cho mình phòng khác, vì ma nó quậy quá ngủ kô yên, thì tiếp tân nói mình thông cảm, hết phòng rồi, ráng đi, có gì lần sau nó ráng xếp cho phòng khác.
    KS Golf 2 thì phòng nội bộ lầu 5 cũng ma. lần duy nhất ở đó là ở chung với nhỏ bạn kô sợ ma. 2 đứa nằm 2 giường khác nhau, cách nhau hơn 1m, mà đột nhiên mình thấy cái giường rung bầng bật như điện thoại rung, ( rung hồi lâu, chứ kô phải rung như có xe tải chạy qua) ôi, mình nhìn qua nhỏ bạn, thì nó cũng vừa bị như vậy, nhưng nó gan, nó dòm xuống gầm giường, kô có ai, và mình thì sợ quá. đợt đó ngày nào cũng bị gõ cửa, ra mở kô thấy ai. mình kô nghĩ là ks đó có ai đùa dai như vậy.
    nói chung KS ở DL nổi tiếng ma nhiều rồi, có lần mình đi với ox tham quan KS Sofitel Dalat, cảm giác ớn lạnh rõ ràng trong từng dãy hành lang, trong phòng v.v.. ( có ai ở đó chưa, có gặp cảm giác như mình kô,vì bạn mình cũng đặt phòng ở đó với boyfriend, nằm ngủ chợt thức giấc thấy một mụ ma đứng kéo chân boyfriend nó, 2 đứa liền vọt ra ngoài đổi phòng khác mà hết ngủ cả đêm đó. phòng số mấy quên rồi, nhưng có lần đưa bà khách nước ngoài đến cũng phòng đó, bà bước vào, và nói sao tao thấy có cảm giác kì kì, đòi đổi phòng ngay) , đợt đó được mời ở KS ,sales hỏi muốn ở đây kô, mình từ chối liền, nói thôi ở Novotel được rồi.
    thằng boyfriend của nhỏ bạn kể trên này cũng là bạn mình. hồi đi thực tập ở Huế nó từng bị ma gõ đùng đùng trong tủ quần áo phòng nó, hết hồn phóng ra ngoài ngồi uống cafe kô dám lên phòng nằm 1 mình nữa. Còn đi thực tập Quảng Trị thì thôi biết bao nhiêu giai thoại về ma,cả nhà mình chắc biết ở đấy bao nhiêu là người chết rồi. đặc biệt là ks tụi mình bị ở là Ks Đông Trường Sơn từng là quân y viện, bao nhiêu là người chết ở đó. thế là có nhỏ bạn, buổi tối các phòng tập trung học nó cứ mặc cái áo đầm ngủ màu trắng đi qua đi lại mấy hành lang, mặc cho thiên hạ rú lên vì sợ hãi. hehehe còn đi thăm nghĩa trang của mấy hoạn quan trong chùa Từ Hiếu ở Huế, waa, kô tả nổi cảm giác lạnh lẽo rùng rợn của kiếp sống kô là mình, có lẽ thế mà oan khuất còn lãng đãng khắp ngọn cỏ lá cây trong khu nghĩa địa hoang lạnh tịch liêu ấy. Cảm giác ấy làm sao mình có được khi đi trong nghĩa trang thành phố, nơi không lúc nào kô có khói nhang thờ phụng?
    nói chung hdv, đi nhiều, tụ lại mà kể chuyện gặp ma thì bao la,còn nhiều chuyện nữa...
    mọi người có thể nghĩ là mình đi đường mệt nên bị những ảo giác đó, thì kô phải. mệt thì những lúc đi tour về tới nhà ngủ kô hề bị như vậy. nhưng ở nhà mình có lần mình ngủ trưa, thức dậy thấy nhỏ em mình đứng ngay cạnh giường, mặc đồng phục quần xanh áo trắng, mình hỏi: ủa đi học về sớm vậy, nó gật đầu, rồi đi ra khỏi phòng, mình cũng ngồi dậy. lát ra nhìn kô thấy xe của nó đâu ,hỏi mẹ ủa sao Như về rồi mà xe đâu, mẹ mới nói là nó chưa về mà xe gì, lúc đó mình mới nhớ là nhỏ em mình học cấp ba, nó phải mặc áo dài trắng chứ.
    Và sau này từ khi kô làm hd tiếng Việt nữa ( từ năm 2000) mình chỉ đi tour trong ngày về nhà, ít ở tỉnh, nên kô gặp gì nữa.
    Mình là fan của Harry Potter, vì mình thấy nhiều thứ rất hay, rất thú vị trong truyện, nên mình nghĩ có những thế giới mình kô thấy được, nhưng vẫn hiện hữu quanh ta, mọi người có thấy thế kô?
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,516 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Tạm thời chưa giải thích được hiện tượng "giao lưu" kỳ quái này nên các nhà khoa học quan niệm rằng chuyện này xẩy ra với những người có cái "ăng ten" nhậy một cách đặc biệt.

Mình cũng không phải người mê tín, thậm chí cực lực phản đối chuyện người nhà cứ đem người chết ra rồi bảo họ muốn thế này, họ đòi thế kia, vì mình nghĩ chẳng có "các cụ" nào lại muốn làm khổ, làm hại con cháu mình cả. Nhưng cái mà người ta gọi là ma thì mình gặp rồi, cũng chẳng hiểu tại sao cụ ma lại chọn mình để "giao lưu" :1:
    Còn chuyện nhận được thông điệp từ người còn sống qua giấc mơ thì khá phổ biến. Ví dụ, mình mơ thấy bà Thím ( em dâu của ông Nội ), bảo là bị đau chân, không thể đi được, khoảng sau đó một tuần nói chuyện với bà ngoại cháu thì thấy bà thông báo, bà cụ Thím kia mới bị tai nạn ở chân, vì về quê, cháu của bà đèo bằng xe máy, bà trượt chân vào đũa xe... Hoặc mơ thấy một người họ hàng nào đó mất, mà không nhìn được mặt, chỉ biết là đàn ông, khi choàng tỉnh dậy thì lúc đó khoảng 3h sáng, vài hôm sau đó lại được biết là em nuôi của ông ngoại cháu ( chú nuôi ) mất thật, vào đúng giờ đó, ở VN ( là buổi sáng, mùa đông thì là khoảng 9h sáng), hoặc chuyện tương tự là mơ thấy bà cô ở quê ( cô ấy ở rất xa, cả đời cô ấy chỉ đến nhà mình có một hai lần ) từ quê ra, đang ngồi ở nhà, sáng dậy đi chơi, chiều về thấy bà ấy ngồi ở nhà thật... :4: Thường thì những giấc mơ báo tin đó rất ngắn, chỉ chớp nhoáng, sau đó vụt mất ngay, không dài dòng như những giấc mơ khác.

Chịu, chẳng hiểu tại sao lại thế, tốt nhất là càng ít để ý càng tốt
    No bird soars too high, if he soars with his own wings.
    - William Blake -
    • 492 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cool Kids
    Tạm thời chưa giải thích được hiện tượng "giao lưu" kỳ quái này nên các nhà khoa học quan niệm rằng chuyện này xẩy ra với những người có cái "ăng ten" nhậy một cách đặc biệt.

Mình cũng không phải người mê tín, thậm chí cực lực phản đối chuyện người nhà cứ đem người chết ra rồi bảo họ muốn thế này, họ đòi thế kia, vì mình nghĩ chẳng có "các cụ" nào lại muốn làm khổ, làm hại con cháu mình cả. Nhưng cái mà người ta gọi là ma thì mình gặp rồi, cũng chẳng hiểu tại sao cụ ma lại chọn mình để "giao lưu" :1:
    Còn chuyện nhận được thông điệp từ người còn sống qua giấc mơ thì khá phổ biến. Ví dụ, mình mơ thấy bà Thím ( em dâu của ông Nội ), bảo là bị đau chân, không thể đi được, khoảng sau đó một tuần nói chuyện với bà ngoại cháu thì thấy bà thông báo, bà cụ Thím kia mới bị tai nạn ở chân, vì về quê, cháu của bà đèo bằng xe máy, bà trượt chân vào đũa xe... Hoặc mơ thấy một người họ hàng nào đó mất, mà không nhìn được mặt, chỉ biết là đàn ông, khi choàng tỉnh dậy thì lúc đó khoảng 3h sáng, vài hôm sau đó lại được biết là em nuôi của ông ngoại cháu ( chú nuôi ) mất thật, vào đúng giờ đó, ở VN ( là buổi sáng, mùa đông thì là khoảng 9h sáng), hoặc chuyện tương tự là mơ thấy bà cô ở quê ( cô ấy ở rất xa, cả đời cô ấy chỉ đến nhà mình có một hai lần ) từ quê ra, đang ngồi ở nhà, sáng dậy đi chơi, chiều về thấy bà ấy ngồi ở nhà thật... :4: Thường thì những giấc mơ báo tin đó rất ngắn, chỉ chớp nhoáng, sau đó vụt mất ngay, không dài dòng như những giấc mơ khác.

Chịu, chẳng hiểu tại sao lại thế, tốt nhất là càng ít để ý càng tốt
    @Cool kids : em xipam tí, chị nhận đc quà rồi ah :4:
    @BỐ Tít ơi ; kể chuyện mọi người nghe với
    Cục cưng của mẹ ơi ! Mẹ con mình cùng nhau cố gắng vượt qua nhé !!

http://s99.photobucket.com/albums/l298/beJean_2006/
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lần nào ngủ cũng bị đè.( bố Tít đừng có chọc em nhé) ( nói rõ là mình always ngủ có 1 mình thôi)nên vài lần sau đó mình có phải ở thì mình nằm ngược đầu lại, và mở TV. có lần mình quên, ngủ đúng chiều, thế là lại bị đè. sợ lắm. (

Mình thỉnh thoảng cũng hay bị bóng đè. Cảm giác của bóng đè của mình rất kỳ lạ, chân tay cứng đờ không thể cựa quậy được, muốn nói nhưng không thốt lên thành lời. Thậm chí rất nhiều lần khi bị bóng đè mình thường cố gắng he hé mắt nhìn thấy sự vật xung quanh. Mọi cái đều cảm giác được nhưng mỗi tội là tự mình không thức dậy được và như có cảm giác bị vật nặng đè ép bẹp dí. Nhưng mình lại không hề có cảm giác là ma.

Vì sau nhiều lần bị bóng đè mình liền nghiên cứu tài liệu về chuyện này thì thấy giải thích : hiện tượng bóng đè là do đầu óc hay thần kinh của mình quá căng thẳng cùng với cơ thể quá mệt mỏi. Nên khi ta ngủ, tất cả các bộ phận trong cơ thể trong trạng thái nghỉ nhưng riêng đầu óc căng thẳng nên vẫn tiếp tục hoạt động dẫn đến hiện tượng cơ thể nghỉ còn một vùng nhận thức trong não thức nên dẫn đến hiện tượng không điều khiển nổi cơ thể.

he he, chính vì biết thế nên dù Jac tôi cố gắng tưởng tượng thì đó vẫn không hiện ra là con ma nam hay con ma nữ đè mình nữa. Chán thật.
    • 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jacqueline
    Mình thỉnh thoảng cũng hay bị bóng đè. Cảm giác của bóng đè của mình rất kỳ lạ, chân tay cứng đờ không thể cựa quậy được, muốn nói nhưng không thốt lên thành lời. Thậm chí rất nhiều lần khi bị bóng đè mình thường cố gắng he hé mắt nhìn thấy sự vật xung quanh. Mọi cái đều cảm giác được nhưng mỗi tội là tự mình không thức dậy được và như có cảm giác bị vật nặng đè ép bẹp dí. Nhưng mình lại không hề có cảm giác là ma.
    .
    mình có nói rõ là kô phải vì mệt mà mình bị như vậy ( vì mệt mà ngủ ở chổ khác thì kô sao)( và mệt mà nằm ngược đầu, mở tv lớn... thì cũng kô bị). và mình cảm nhận được rõ ràng đầu mình tay chân của "nó",có điều nó đen thui * như 1 cái bóng),và mình kô kêu được, kô nhúc nhích gì được, mình nhớ rõ là nó nhúc nhích nữa kể lại mà mình còn nổi da gà nè. hên là lâu rồi kô còn bị thế nữa, chứ làm việc mệt thì mình vẫn bị mệt thường đấy, nhiều khi về tới nhà mới 7pm, tắm rồi lăn ra ngủ thôi kô thiết ăn nữa, mà kô có bị gì nữa cả. ghê quá bây giờ là gần 11pm, ox chưa về nhà nữa, hu hu lát kô biết nó có bay tới đây o, hu hu nếu có mai em lại có chuyện kể nữa rồi ôi mẹ ơi
    • 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

nói thêm nữa là mình sợ coi fim ma lắm, fim ma vui như scary movie thì coi chứ mở tv mà fim ma là mình never try, vì vậy đừng nghĩ là mình coi fim rồi tưởng tượng nhe, nhát lắm.
    • 2,026 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có topic này hay đấy vì em cũng chẳng biết em gặp ma hay chưa nữa. Em thử kể xem các mẹ có nghĩ là gặp thật hay không nhé. Lúc bé nhà em khoảng 3,4 tháng gì đó, thi thoảng cháu dậy đêm nên em phải bế ru ngủ. Có một đêm khoảng 2,3h sáng gì đó, em vừa ru con vừa nhìn ra cửa sổ, ối trời ơi, thấy có hai mẹ con, mẹ mặc áo dài trắng, khoác cái khăn choàng quanh vai, dắt theo một bé gái khoảng 5,6 tuổi mặc váy trắng, cầm cái đèn lồng. Đi rất từ từ chậm chạp. Em cứ đứng nhìn không nhúc nhích, sau một lúc đi khuất chẳng thấy đâu nữa, lúc đấy em mới định hình lại và nghĩ tại sao không thức con bé giúp việc dậy để nó xem nó có thấy không nhi? Mà em cứ tiếc mãi, nếu có thể nó thấy thì sẽ có thêm nhận xét khách quan hơn. Sáng hôm sau em kể cho cả nhà em, thì người tin người không. Anh rể em bảo có hai mẹ con sáng sớm ra bắt xe đò đi đâu thì sao. Nhưng khu đấy đi bộ ra thì có bến xe đò nào đâu, mà nếu thuê xe ôm thì hẹn họ vào nhà chứ vật vờ ngoàid đường làm gì, nhưng mà quan trọng là cảm giác em khi xem hoàn toàn nó lạ lắm. Cảm giác khó tả lắm, nó cứ cuốn mình nhìn theo ấy. Em là người không mê tín, không tin có chuyện ma, và rất thích xem phim ma, phim kinh dị nhưng nhát.. như thỏ đế
    Còn cái chuyện ngủ bóng đè thì em thường xuyên nhé, nhiều khi thấy một bóng đen bóp cổ mình nữa cơ Nhất là ngủ trưa ở nhà, nhiều khi kêu cứu bố mẹ mà đợi mãi chẳng thấy bố mẹ vào cứu mình gì cả Rồi hồi mang bầu Jenny nhà em, em làm một mình một văn phòng nữa, thời gian nghén em hay mệt và nghén ngủ, nên lên văn phòng nhiều khi đóng cửa em ngủ. Thế mà bị bóng đè nhiều lắm, có khi còn thấy rõ mồn một là tay mình cầm nói chuyện điện thoại với chị gái, nhưng mình có đến ba tay, tức là rõ ràng thấy một tay cầm điện thoại nói, hai tay kia mình khoanh trước ngực ngủ. Nhưng em nghĩ văn phòng em ở tận tầng 8 cơ mà, nếu phòng em có vấn đề thì những tầng dưới phải có vấn đề hơn chứ. Em kể xem các mẹ nghĩ gì nhé. Em vẫn cứ phân vân :4:
    • 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

còn đây là chuyện kô phải mình gặp.
    có anh kia đi Đà Lạt chơi, đi cả ngày trèo đèo lội suối mệt rồi, chiều về đường vắng vẫy cái xe lam leo lên về ks. ngồi mệt nên anh chợp mắt 1 lát, tỉnh dậy hết hồn kô thấy tài xế đâu, mà xe cứ bon bon chạy lên dốc rồi xuống dốc... ôi, chết, ta đã ngồi trúng cái xe ma rồi, anh chàng hồn vía lên mây, la hét thảm thiết: ôi cứu tôi với, ma...ma... ,thì đột nhiên anh ta nghe tiếng quát từ phía sau ,giật bắng mình ngưng ngay kô kêu thét gì được nữa. cái giọng đó quát: tổ mày, xe chết máy tao đẫy mệt thấy mụ nội, mà mày còn la hét cái gì nữa vậy thằng kia.
    • 1,763 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jacqueline

Vì sau nhiều lần bị bóng đè mình liền nghiên cứu tài liệu về chuyện này thì thấy giải thích : hiện tượng bóng đè là do đầu óc hay thần kinh của mình quá căng thẳng cùng với cơ thể quá mệt mỏi. Nên khi ta ngủ, tất cả các bộ phận trong cơ thể trong trạng thái nghỉ nhưng riêng đầu óc căng thẳng nên vẫn tiếp tục hoạt động dẫn đến hiện tượng cơ thể nghỉ còn một vùng nhận thức trong não thức nên dẫn đến hiện tượng không điều khiển nổi cơ thể.
    Em cũng bị như thế đấy ạ. Bị từ năm 6 tuổi cho đến bây giờ (ơ hay thế 6 tuổi em đã biết thế nào là căng thẳng cơ à ). Sợ lắm ạ, giờ vẫn thế, có lúc tưởng mình chết đến nơi rồi huhu. Vì đầu óc em hay căng thẳng nên bị như thế, sau khi BS phán vài câu, em cố gắng thư giãn và không suy nghĩ nhiều nên dạo này có bớt một tí.
    • 662 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

[QUOTE=meotom]..nói chung KS ở DL nổi tiếng ma nhiều rồi..
    Ôi eo ôi là eo ôi... thật vậy hả meotom??? hay là bạn doạ ma mọi người chơi vậy?! mình sợ ma lắm, nhưng lần trước mình ở Đà Lạt đâu có thấy gì? hay là tại đi cùng chồng nên không sao? Bây giờ sang tuần sau mình phải vào đó công tác 2 ngày rồi, chẳng hiểu ma xui quỷ khiến lại vào đọc topic này thế không biết, ôi sợ quá, mình đang gõ mà thấy cũng hơi run run!! Mình đang định ở hoặc là Gold 1 hoặc là Hoàng Anh Gia Lai, bây giờ Gold 2 có ma thì chắc chắn là cả Gold 1, 2, 3 mình đều không dám rồi. Thế bạn có biết cái resort Empress ở bên cạnh Hồ Xuân Hương không? nó có ma không? À mà thôi, tốt nhất là bạn đừng kể nhiều về ma ở Đà Lạt nữa không có thì mình chít mất thôi! À nhưng mà có cái gì thật là ghê gớm nổi trội thì vẫn cứ nói vậy, để mình tránh cái chỗ đó ra.
    Mình cũng là fan của Harry Potter đấy, nên nói chung là nói về những thế giới gì gì đó khác với mình thì vẫn nửa tin nửa ngờ, cũng có thể là thế giới này có nhiều thứ kỳ bí thật?!?!
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Còn mình thì tin là trên đời này có ma. Lúc mình 12 tuổi, sau 2 hay 3 ngày Ông Nội mình mất, tối đến thấy cái bóng trắng ngồi bên đầu giường nhìn hai chị em mình ngủ, không thể lẫn vào đâu được , chính xác đó là Ông Nội, mình lúc ấy sợ kinh đi được, nín thở và không dám động đậy, miệng cứ nam mô a di đà phật..( bây giờ trong đầu vẫn còn lãng vãng cảm giác lúc ầy và tự hỏi, ông nhớ cháu về thăm cháu, zay mà cháu sợ , miệng cứ niệm nam mô adi đa phật, cháu Nội sao xấu thế không biết..
    Và cái nhà cũ lúc trước của mình eo ơi kinh lắm, họ hàng hay người quen đến chơi, cứ nói có cảm giác bị lạnh, rợn sao đó, ở lại nhà mình thì nói là thấy bóng của ai lờn vờn đi trên cầu thang. Ba của mình thì thường xuyên bị bóng người phụ nử đè, có lần soi qua kiếng nhỏ, thấy bóng người con gái nữa chứ.
    - Tóm lại là có ma và mình rất sợ ma.( Đêm muốn đi nhà vệ sinh phải nhờ ông xã đứng ngoài đợi hihihi... vì cái nhà mình đang ở cũng lắm chuyện phải nói nè,,,,mọi người muốn nghe nữa không...???
    • 2,026 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Kể đi, kể đi. Mình thì sợ ma nhưng lại thích nghe chuyện ma. Thực ra hồi xưa ai kể chuyện về ma mình toàn gạt phắt đi và cho là nhảm nhí tưởng tượng, nhưng từ khi xảy ra với mình thì lại thấy không biết có thật hay không
    Nói đến cái nhà có ma nhé, mình kể cho. Nhà chị gái cũ của mình lạ lắm nhé(mình không nói địa điểm đâu, nói các mẹ lại sợ ). Hồi mới chuyển đến nhà đấy, có một lần chị ý ngủ trưa, thì thấy dưới chân giường một người đàn bà tóc xoã dài chấm gót, cứ đứng đấy thôi, không làm gì cả. Chị gái sợ quá ngủ dậy kể ngay cho cả nhà nghe. Chẳng ai tin cả. Nhưng có hôm mẹ mình cũng ngủ trưa và hoảng hốt bật dậy kể cho cả nhà nghe là mẹ cũng vừa thấy một người đàn bà tóc dài xoã như thế. Từ đấy mọi người trong nhà tin hơn vì có đến hai người nhìn thấy. Mà ở nhà đấy con của chị rất hay ốm, mọi người đến chơi cứ bảo thấy nhà bức bối kiểu gì đó, cộng thêm mọi người đến chơi mà ngủ trưa rất hay kêu mệt, bóng đè, hoặc mơ rất sợ. Chị gái mình sợ quá mới đi xem bói, và bà bói bảo la hồi xưa ở khu đất này có người đàn bà nhảy giếng tự tử. Đi hỏi dân thổ địa xung quanh thì họ bảo có thật. Nhà mình phải nói chị gái chuyển ngay, sợ quá. Bây giờ thì chị đã chuyển sang nhà mới rồi, cái nhà đấy cho thuê, bây giờ hình như nhà người ta mở quán cafe thì phải, nhưng nghe đâu làm ăn cũng được lắm (chắc hợp với ma nhà đấy quá :3: )
    • 1,367 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

[QUOTE=MINHNHUNG]
    ..nói chung KS ở DL nổi tiếng ma nhiều rồi..
    Ôi eo ôi là eo ôi... thật vậy hả meotom??? hay là bạn doạ ma mọi người chơi vậy?! !?!
    mình ko dám doạ ma ai hết á, trời mình cũng sợ chứ bộ, thậm chí kể về nó mà mình còn sợ nữa đó. mình chỉ muốn share lên đây coi có ai bị giống mình kô.
    ở DL nhiều ma ( ở Huế, ở Quảng Trị nữa) nhưng kô phải ks nào và phòng nào cũng có đâu. empress là ks mới xây thì kô có, nhưng bạn ở Gold 3 đi, cũng kô có, lại gần chợ, mình thích Gold 3 hơn mấy ks lớn mà cũ kĩ,ghê nhắm.
    Đừng ở những ks xa và xưa cũ, như ở trong Lavy,có mấy khúc quanh tụi nó ngồi ở đó.... ( nghe kể, chưa được thấy, vì kô dám đi một mình ra đó)
    mấy ngôi nhà biệt thự bỏ hoang ở đèo Prenn cũng nghe nói, đám bạn rủ bữa nào ra đó coi, nhưng mình nghĩ better là kô nên try.
    ở WTT có thread nào cho fan của Harry Potter kô nhỉ?