GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Dragon Ball GT ( Hậu 7 viên ngọc rồng , thuyết minh tiếng việt )

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 62.9K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 131 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

http://www.sakurakitty.com/SakuraFil...agonballGT.php
    Theo nguyên tác 7 viên ngọc rồng ( Dragon Ball ) thì sau khi tiêu diệt MABƯ ốm, nhóm bạn SONGOKU đã quay về trái dất và sống 1 cuộc sống yên bình. Tại kì thi võ thuật quốc tế năm đó, SONGOKU và nhóm bạn đã hội ngộ với MABƯ ốm dưới hình thức đầu thai là 1 chú bé nhà quê với tên ƯB Còm. SONGOKU đã nhận chú bé làm đệ tử và đưa chú lên thiên đình để huấn luyện thành 1 chiến sĩ trừ gian diệt bạo.
    Đây là phần tiếp theo của bộ Dragon Ball được gọi là Dragon Ball GT hay còn gọi là Hậu 7 viên ngọc rồng , nội dung câu chuyện lần này như sau :
    10 năm sau ngày SONGOKU nhận ƯB Còm làm đệ tử và dạy dỗ trong phòng thời gian, đại vương Pilat ngày xưa dẫn theo 2 tên đệ tử và ăn cắp được 7 viên ngọc rồng, lúc hắn gọi ngọc rồng ra để ước thì SONGOKU vô tình đi ngang qua và nhận ra đại vương Pilat, Pilat tức giận chuyện ngày xưa khi SONGOKU còn nhỏ đã cản đường hắn nên lúc đó ước : ƯỚC GÌ NGƯƠI NHỎ LẠI ĐỂ KHÔNG CẢN ĐƯỜNG TA NỮA. Rồng thần nghe thấy và chấp nhận điều ước đó, biến SONGOKU thành 1 đứa bé lên 6t, sau đó biến thành 7 cục đá và bay vào trong ngân hà. Vậy là SONGOKU và nhóm bạn phải lên tàu vũ trụ phiêu lưu vào trong không gian để thu thập 7 viên ngọc rồng nhằm biến SONGOKU lớn lên như cũ và bảo vệ trái đất. Một cuộc phiêu lưu mới lại bắt đầu, mời các bạn theo dõi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 928 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

không biết có hay như phần trước không? hồi đó coi tới mabư là chán lắm rồi, cứ đánh mãi mà nó không chết
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trang sakura có nhiều phim online hay nhưng tiếc là không download được bản chất lượng cao. Xem online hình cứ giật mà tải FLV về thì xem không sướng >"<
    :Smiling:
    • 928 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

ủa, tải về hình đẹp lắm mà, chừng 20' là xong 1 tập, sử dụng phần mềm real player đó bạn
    • 131 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IIlulu Xem bài viết
    Trang sakura có nhiều phim online hay nhưng tiếc là không download được bản chất lượng cao. Xem online hình cứ giật mà tải FLV về thì xem không sướng >"<
    Chất lượng cao ???? ý bạn nói MKV hay AVI. 2 loại đó không xem onl được, mà server mình up phim ko cho upload loại đó, chỉ có lưu trữ trên megaupload và rapidshare.com thôi, mà Vn ít ai có acc mà down, đường truyền ra nước ngoài lại chậm, chính vì thế nên mình mới up lên server ở VN chứ nếu không bỏ lên host của website mình play cho rồi. Còn bạn nói chất lượng không cao thì không hiểu ý bạn lắm, chất lượng vậy mà không cao ???? thật tình chỉ thua mỗi MP4 1 tí thôi chứ xem rất nét, có mờ nhòe đến nỗi phát chán đâu. Còn vụ bạn nói xem cứ giật giật thì bạn phải xem lại đường truyền của bạn rồi, cái này được upload lên server VN, tốc độ tải xuống max speed luôn. Bạn down thử chưa. Có thể bạn xem và download vào buổi tối, giờ cao điểm nên bị vậy, tốt nhất là download về xem, speed download max luôn đó. Flv để play trên web chứ có phải FLV là chất lượng xấu đâu bạn. 300 người xem và có ý kiến thì chỉ có 1 người chê thôi . Xem onl giật thì bạn nên chịu vì có lẽ đường truyền bạn thấp chứ sevver vn down max speed đó. Bạn mốn xem sướng, cao và nét như HDTV thì chịu khó download từ mega hoặc rapid, các nhóm Fansub có cung cấp trong website của họ, mình có để link dẫn tới web họ trong trang Anime (List FanSub )Bạn cứ tham khảo rồi down nha. Trang web mình chủ yếu phục vụ số đông, chỉ cần xem rõ nét, đẹp và down nhanh là tốt rồi. Đa số Anime mình upload lên chất lượng luôn đặt lên hàng đầu, có 1 số ít do nguồn ko có bản đẹp nên phải chấp nhận, ví dụ như dragonball GT chỉ có nguồn là VCD, ko có DVD hoặc 1 ít Anime khác bổ sung thêm. Nhưng đảm bảo là xem rõ nét, tuy không được như HDTV nhưng ít nhất không mờ hoặc nhòe như các trang clip.vn hoặc blog.com.vn. Thank bạn đã quan tậm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CTV_AI_2008; 27/10/2008 vào lúc 01:47 PM. Lý do: edit
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chậc, thì tớ có nói lời nào về vụ hình giật là do trang web của bạn đâu. Tớ biết là đường truyền kém nên trước giờ toàn down về thôi chứ không xem online. Chắc tại nhận xét gãy gọn quá nên bạn nghĩ tớ chê. Tuyệt nhiên không có ý chê gì đâu.

Thanks list của bạn, tớ sẽ tìm link down.
    :Smiling:
    • 131 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IIlulu Xem bài viết
    Chậc, thì tớ có nói lời nào về vụ hình giật là do trang web của bạn đâu. Tớ biết là đường truyền kém nên trước giờ toàn down về thôi chứ không xem online. Chắc tại nhận xét gãy gọn quá nên bạn nghĩ tớ chê. Tuyệt nhiên không có ý chê gì đâu.

Thanks list của bạn, tớ sẽ tìm link down.
    Sry nói hơi quá lời, tại dạo này cứ hay nhận được tin nhắn và email khích bác chửi bới vì cái vụ film up lên server rồi để riêng tư nên mấy admin website khác pm , Thật ra làm cái này cũng là phi lợi nhuận, ko quảng cáo ko có gì hết, đơn giản vì muốn có 1 website có đầy đủ hoạt hình và anime vietsub để ai cũng down được. Ví dụ như con bé ở nhà nó mê coi hoạt hình nên ít đi chơi bời lâu lổng, cảm thấy yên tâm hơn nhiều . Đang tính leech về host toàn bộ phim với link direct để mọi người down cho thuận tiện, chỉ e là với đường truyền của VN hiện nay thì down 1 tập phim ~ 300 mb đủ mệt rồi chứ nói chi 1 bộ mấy chục tập
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CTV_AI_2008; 27/10/2008 vào lúc 09:57 PM. Lý do: edit
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình ko biết dowloal phải làm thế nào đây:Worried:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giup minh với các bạn ở.....minh muốn xem quá:Angel:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co ai gui giup toi LINK tieng viet dc k
    slu115@yahoo.com:Smiling: