• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,077 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình mở đề tài này để các mẹ có chung sở thích xem "Chàng rể họ Lê" chiếu trên VTC9, 20h hàng ngày vào buôn chuyện nhé, :Smiling:.
    Nhờ anh Google thì mình biết film này có 35 tập. Mình cũng không để ý là đã xem được mấy tập rồi, có lẽ không quá 10 tập. Cá nhân mình thấy fiml này rất sát với đời thường và thư giãn. Dạo này nhà mình chỉ thích xem phim hài. Lương thưởng ít nên phải kiếm thêm thuốc bổ cho khoẻ người, :Laughing:.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,847 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Hihii,hai vc em hôm nào cũng rình để xem.Chồng e cứ thích hát theo "Bố mẹ vợ là nhất ở trên đời,anh chị vợ là con của ông giời.Tôi chỉ là vật trang trí mà thôi............".Mới hết tập 9 hay 10 thôi,hiii 35 tập thoải mái thư giãn.ăn cơm no xong coi phim cười ko phải tâp thể dục nữa :Laughing::Laughing::Laughing:

:LoveStruc: Blog của Bi&Bống :LoveStruc:
    " Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con"
    • 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Tập hôm qua là tập 10 rồi, công nhận là xem thư giãn thật :Applause:.
    • 1,077 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Tập hôm qua chết cười với vc Đáng-Thuỵ. Chồng thì tơ tưởng em Giáng Hương, vợ thì rất sáng tạo trong việc giấu tiền- nhét tiền vào chai, :Laughing:. Xã mình bảo, tí phải ra xem mấy cái chai nhà mình có gì không, :cool:.
    Nhà này trái ngược với nhà Thảo-Thuỳ nhỉ. Mr Thảo thì đúng là mẫu đàn ông mà chị em nên tránh xa, đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành, . Cứ nhìn thấy mr ấy lăm lăm sổ bút tính tiền chợ, tính giấy vs là mình đã bò ra cười, :Clown:.
    • 1,077 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Lại còn chuyện mr Thảo nuôi dưỡng tài năng của con trai cưng nữa chứ. Khổ thân vợ, ngày chỉ được xem tv 2h, ngủ phải năm nghiêng trái, đi chợ không quá 50.000.
    • 1,931 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Cho tớ xí một chân buôn trong này với nhé, tớ thích xem phim này lắm, 35 tập cơ à tha hồ mà xem hehe.

• 746 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

À, cô đóng vai cô em út (mình ko nhớ tên) có phải là Lã Thu Huyền ko cả nhà nhỉ? Mình ko thích cô này hồi thi cái gì Phụ nữ VN TK21, nhưng đóng phim thấy cũgn tự nhiên phết, giọng cũng được. Nếu đúng là phim này thu tiếng đồng bộ thì quá ổn.
    • 1,077 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Đúng là Lã Thanh Huyền. Mình không thích cô này nhưng đóng vai này cũng đạt. Nhìn người đã thấy điệu rồi, cơ mà chưa bằng Giáng Hương, :Battin ey:. Mỗi lần em GH nói mình thấy mệt tai, mỏi mắt vì nàng úôn éo khiếp quá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi namlinhchi; 14/01/2009 vào lúc 02:57 PM.
    • 609 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namlinhchi Xem bài viết
    Tập hôm qua chết cười với vc Đáng-Thuỵ. Chồng thì tơ tưởng em Giáng Hương, vợ thì rất sáng tạo trong việc giấu tiền- nhét tiền vào chai, :Laughing:. Xã mình bảo, tí phải ra xem mấy cái chai nhà mình có gì không, :cool:.
    Nhà này trái ngược với nhà Thảo-Thuỳ nhỉ. Mr Thảo thì đúng là mẫu đàn ông mà chị em nên tránh xa, đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành, . Cứ nhìn thấy mr ấy lăm lăm sổ bút tính tiền chợ, tính giấy vs là mình đã bò ra cười, :Clown:.
    Ờ ờ, hôm qua tớ xem đến đoạn mợ ấy cất tiền vào chai, cứ thấy lo lo. Toàn tiền 500k nhé. Thế mà lão chồng muốn kiếm tí tiền mua kem cho con, tiện thể bán hết cả đống chai cho đồng nát nhể? Cứ lo lo, sót sót thay. Hic.
    :Rose: Ví dù gặp bước gian nan
    Có yêu thương sẽ thấy gần đích xa

• 702 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

lãng mạn nhất là nhà Bình- Thủy. Có 1 ông chồng lý tưởng thật, ở cơ quan bao cô theo, già có trẻ có mà lúc nào cũng chỉ nhớ đến vợ.
    Lâu lắm rồi Việt Nam mới có bộ phim hay thế, hài hước , bình dị. Các nhân vật diễn xuất làm người xem có cảm giác như cuộc sống gia đình thật vậy. hoan hô VTC9
    Chỉnh sửa lần cuối bởi daugau15; 14/01/2009 vào lúc 03:24 PM. Lý do: Thêm nội dung
    Mong bình yên và hạnh phúc đến với con giai yêu của mẹ, đến với gia đình nhỏ của mình và đến với mọi người xung quanh mình.
    • 1,077 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Mẹ nào hôm qua xem kể lại cho mình nghe với. Hôm qua mới xem đến đoạn em Thanh đi phỏng vấn là điện tắt phụt, cả nhà kêu trời, :cool:.
    • 1,077 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Phim này có điểm hay nữa là không có quảng cáo các mẹ nhỉ. Lần đầu xem mình còn ngạc nhiên cơ đấy,
    • 176 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hơ hơ, chả thấy ai đi phỏng vấn mà mặc như cái cô Thanh ấy, (áo hở vai - hấp dẫn ứ chịu được).
    Cho em hỏi ai hát cái bài hát của phim ấy nhỉ? Em nghe giống giọng Đức Hải (nhất là cái đoạn đọc Rap), mà không biết có phải không?
    "bố mẹ vợ là nhất ở trên đời, anh chị vợ là con của ông trời,..." hehe, hay thật!:Laughing:
    • 746 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiengmuadem Xem bài viết
    Hơ hơ, chả thấy ai đi phỏng vấn mà mặc như cái cô Thanh ấy, (áo hở vai - hấp dẫn ứ chịu được).
    Cho em hỏi ai hát cái bài hát của phim ấy nhỉ? Em nghe giống giọng Đức Hải (nhất là cái đoạn đọc Rap), mà không biết có phải không?
    "bố mẹ vợ là nhất ở trên đời, anh chị vợ là con của ông trời,..." hehe, hay thật!:Laughing:
    Đúng là Đức Hải, mình nghe cũng thấy giống, nên để ý xem phần giới thiệu ở cuối phim.
    • 3,847 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Hôm qua vc em đi có việc k đc xem,tiếc đứt ruột. Em có link bài hát trong phim tặng cả nhà nà
    http://www9.nhac.vui.vn/Music/#Play,80262

:LoveStruc: Blog của Bi&Bống :LoveStruc:
    " Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,077 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Ô, không mẹ nào tường thuật lại cho mình hóng à, :Nottalkin:
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Sao nhà mình ko bắt được VCTV 9 nhỉ?rooling:
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em cũng xếp gạch hóng hớt cùng các chị với. Cứ ăn cơm xong là ngồi chầu tivi coi film.
    - VTV1 thì film CS hình sự --> cũng muốn xem lắm, bỏ qua kênh khác tiếc hùi hụi.
    - VTC7 thì film Tân lộc đỉnh ký, đầu trọc, ... (film gì em quên mất tên rồi:Angel --> cũng tiếc lắm nhưng đành khất xem sau
    - VTC9 thì khỏi nói, bò lăn ra cười rồi lại chuyển sang khúc kha khúc khích. có 4 chàng rể thì mỗi ng mỗi tính. Mà film dài tới tận 35 tập cơ đấy. Film chỉ xoay quanh 4 đôi vợ chồng thôi mà không hề nhàm chán, cô giáo vụ Giáng Hương thì thôi rồi, dáng đi đầu ngả ra sau, uốn lưỡi lên mới đc 1 câu :Laughing:. Có cả em Kim jojo đóng nữa. Mà bài hát của film em thấy hình như là Nghệ sĩ Đức Hải hát hay sao í. Cái giọng y như trong film cô gái xấu xí khi hét mấy em chân dài.
    • 273 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em và chồng em cũng mê phim này lắm.Tối nào cũng phải bỏ qua CSHS để xem phim CRHL thôi.Tiếc cái lúc đêm xem đá bong Việt nam nên không biết nội dung thế nào rồi.Em tức cười nhất là cảnh bà Thùy mê thơ với thẩn, còn bà mẹ Thơm thì ngã giá với con rể từng tí GVS.Coi phim này vui ác. Àh, có mẹ nào biết chương trình Bệ phóng tài năng trên VTC9 đi đâu mất không mà lâu lắm rồi em không thấy chiếu nữa ạ?
    • 1,077 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Mình nghe mãi mà không ra tên ông bố. Thống hay Xống nhỉ, :Sigh:
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8