GIẢI TRÍ - THƯ GIÃN

Bạn gái tôi là hồ ly(Lee Seung Gi, Shin Min Ah)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.67K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,134 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

Em thấy có bộ phim mới rất hay và hài hước,không biết có mẹ nào đang hóng phim này như em không ạ.Lúc đầu em tưởng là cô bạn gái đanh đá như hồ ly tinh cơ,ai ngờ là hồ ly thật.Các mẹ nào là fan của anh Lee Seung Gi hoặc của chị em biên kịch Hong thì xem phim này sẽ càng thú vị hơn.
    Nội dung: Kang Dae Woong (Lee Seung Gi) là một người rất hèn nhát và ấu trĩ vô tình gặp một con chồn chín đuôi (Shin Min Ah) đã bị cầm tù 500 năm. Con cáo bắt đầu biến thành một cô gái rất xinh đẹp và luôn luôn bám theo người đã giải thoát cho mình và bị hiểu lầm là bạn gái của anh ta. Mặc dù anh chàng này thích sự chú ý và ghen tị của mọi người khi nhìn vào mình nhưng anh ta luôn luôn lo sợ là Gumiho sẽ mê hoặc và ăn gan mình để trở thành người. Nhưng khi hai người bắt đầu có tình cảm với nhau thì kẻ thù của Gumiho lại xuất hiện và gây cản trợ và rắc rối cho cuộc sống của họ.
    Link down cho các mẹ nào quan tâm phim này nhé : http://krfilm.net/f/viewthread.php?t...extra=page%3D1
    Em nghe cái bài nhạc nền của phim : fox rain của Lee Sun Hee mà mê lun,mẹ nào quan tâm thì ngồi nghe nhé
    http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/....IW6CW8EC.html
    Hihi,mong nh ng ủng hộ anh Gi đáng yêu,hí hí
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các chính sách ưu đãi khi vay tiêu dùng mua xe ô tô

BTC ơi, cho mình hỏi chút. Mình đang có kế hoạch mua ô tô cuối năm nay để gia đình đi lại, về quê...

• Bạn gái tôi đang bị "say nắng"...!!!!!!!

Trước tiên tôi xin gửi lời chào đến các bạn (cho phép tôi gọi như thế),vì tôi là mem mới,tôi đang có những chuyện không thể để trong lòng dc,nên mới vào đây giải bày để lắng nghe ý kiến của các bạn. *Đây là những dòng tâm sự của tôi muốn giải bày,tuy tôi viết ko dc hay,lủng củng nhưng là tất cả sự...

• Căn hộ 45m² cực lạ và tiện nghi nhờ... chia đôi

Ngay từ cửa ra vào, căn hộ nhỏ đã bị chia đôi bằng một bức tường kiên cố, tuy nhiên không vì thế mà...

• Lại chuyện bạn gái của chồng, xử lý thế nào đây ạ?

Nếu trên đời, ai cũng biết cư xử tế nhị thì chắc chẳng có những topic như thế này. Mình đã đọc một topic tương tự như thế này nhưng vấn đề của mình cũng tương đối nhạy cảm. Mình muốn cư xử để ông xã không cảm thấy khó chịu. Các mẹ tư vấn gấp dìm nhé! Chuyện là thế này: Đầu năm vừa rồi ông xã mình...

• Mẹ để Mô Phật ở đâu?

Kể các mẹ nghe câu chuyện của con tớ. Tom gần 5 tuổi. Mẹ đi công chuyện về vô phòng dì 2...

• 152 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Em, em! Mấy hôm nay khuya nào cũng ngồi xem phim này và cười khành khạch, mà xem hết tập 6 rồi không biết khi nào mới có tiếp tập 7 để xem :Crying:

2 nhân vật chính cute khỏi nói rồi. Bạn bác sĩ cũng dễ thương (có điều nữ tính quá). Cặp của bà cô với ông đạo diễn cũng mắc cười, mà biến thái dễ sợ - bà cô thì hôn mông tượng còn ông đạo diễn thì có nước ... siêu cấp đổ tường :Laughing:
    • 327 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Em đính chính, nam chính là Cha Dae Woong. Dae Woong chính là Nobita đấy ạ, và anh chàng Dae Woong này có mọi đặc điểm của Nobita: nhát chết nhưng lại luôn mơ mộng làm anh hùng và thật thà vô cùng luôn.
    Phim chiếu vào tối thứ 4 & 5 hàng tuần, lúc 9:55 (tức 7:55 giờ VN). Tối thứ 4, 5 hàng tuần nào em cũng hóng để download từ soompi (thread của Lee Seung Gi hoặc của My Girlfriend is a Gumiho), xem raw luôn, vừa xem vừa tưởng tượng ra tình huống. Đến trưa hôm sau lại lên viikii để coi phụ đề tiếng Anh. Sáng hôm sau nữa thì lên KST để down vietsub về xem. Vị chi ra mỗi tập xem ít nhất 3 lần, thế mà vẫn ko cảm thấy chán . Đúng là lậm nặng . Càng ngày càng ko thể ko yêu Lee Seung Gi nhiều hơn :">
    http://www.facebook.com/Mew.MinhAnh

Tín đồ shopping có baby :RollingEy::Sigh:
    • 481 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

ôi, mình cũng đang xem phim này. Mọi người nên xem đi ạ. Cute dã man luôn.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Rất hay, mình cũng đang theo dõi, mong Ep9 từng ngày
    • 152 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Ghét bà cô! Ghét bà cô! :Crying: :Crying: :Crying: Ăn nói tầm bậy tầm bạ, làm đôi trẻ đang lãng mạn với nhau thì bị bắt chia tay...
    ...
    ... Và giờ ta lại hóng mãi, hóng mãi tới cuối tuần để xem tập 9. Muak muak muak!
    • 327 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Bà cô đâu có lỗi gì đâu. Thử tượng tượng nghe 1 người khác nói cháu yêu của mình phải chịu đựng đau đớn mà người được coi là người yêu chẳng động lòng gì, cứ bắt hùng hục làm việc, thì mình cũng chịu sao thấu đúng ko?

Tất cả lỗi là do Hye In thôi. Ngay từ đầu em đã chả thích cái cô này. Khác với UEE trong You're Beautiful, cũng là nữ 2, cũng giở đủ mọi thủ đoạn nhưng mà cái cách của UEE khiến mình lại thấy thật cute. Trong phim này, mỗi lần nhìn thấy + nghe thấy bà chị kia nói là muốn uýnh rồi . Mỗi lần bà ấy cất giọng "Dae Woong ah" nghe chói tai ghê vậy á, khác hẳn với "Woong Ah" của Miho - dễ thương muốn chết đi được

P.S. Càng ngày càng thích Lee Seung Gi . Trong 2 ep tuần vừa rồi, mới thấy rõ khả năng diễn xuất đa dạng của Seunggi. Hài hước, lãng mạn... đều đóng rất đạt. Thích nhất biểu cảm của Seunggi lúc ngẩn người ngắm Miho đứng trước quạt. Rồi lúc cố gắng làm cho mình phải nhớ Miho là Gumiho "Gumiho, Gumiho (làm bộ run rẩy), Gumiho, Gumiho" - Dễ thương ko chịu được . Cả lúc Miho gọi điện lại, khuôn mặt rạng rỡ, đúng là của kẻ đang yêu mà... Aaa, càng nói càng bấn :Silly:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nana-chan; 06/09/2010 vào lúc 04:05 PM.

• 327 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rodent Xem bài viết
    Ghét bà cô! Ghét bà cô! :Crying: :Crying: :Crying: Ăn nói tầm bậy tầm bạ, làm đôi trẻ đang lãng mạn với nhau thì bị bắt chia tay...
    ...
    ... Và giờ ta lại hóng mãi, hóng mãi tới cuối tuần để xem tập 9. Muak muak muak!
    Phim chiếu vào tối thứ 4, 5 ở bên Hàn. Đến sáng thứ 5, 6 là đã coi được Eng sub bên viikii rồi. Đêm thứ 5, 6 là bên KST & 360kpop có Vietsub. Không cần phải hóng đến cuối tuần đâu chị ơi hehe. Tập nào em cũng đọc recap bên soompi, rồi coi raw trên todou, sau đó xem engsub trên viikii, đợi vietsub của cả KST & 360kpop để xem cả hai - coi bên nào dịch hay hơn haha. Chưa kể các lần xem lại, 2 tập 7 & 8 em xem lại không dưới 4 lần Vietsub mỗi tập rồi

• 152 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Heheh, thì tại phải tìm người để đổ thừa cho việc đôi trẻ đang lãng mạn thì bị cắt ngang cái rụp, nên... cái bạn Hye In kia phản diện quá rồi không muốn nhắc nên đành nhắc qua bà cô :Laughing: Mà diễn biến thế cũng phải, cứ ngày ngày tháng tháng êm đềm trôi qua thế này thì yêu nhau chưa lâu nhưng lại sớm chia tay thôi. Phải sóng gió thì hồ ly mới thành người được chứ :LoveStruc:

Mà không biết phim này bao nhiêu tập nhỉ? Mình cứ khuya khuya cuối tuần là bám máy cười khành khạch, phụ huynh bố mẹ sốt hết cả ruột Bạn cho mình xin cái link mà sáng thứ 5, 6 xem được rồi được ko? Mình đang xem ở phim.let, mà mấy cái banner ở đó ghê rợn quá, mỗi lần xem là phải co co kéo kéo sao cho chừa mỗi cái màn hình chiếu phim ra thôi í. Hcx.
    • 327 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Link viikii đây, chỉ có engsub thôi. Nhưng em rất khoái coi trên này. Dù đã có bản Vietsub, nhưng dứt khoát tập nào cũng phải xem trên Viikii, vì các bình loạn ở trên này thú vị lắm ạ, cười nghiêng ngả luôn í. Nhất là các đoạn có anh chàng Dong Joo thì y như rằng các nàng ấy lại "Hottie, hottie" ngậu xị hết cả lên .

http://www.viikii.net/channels/goto/...O_FOLDER/12597

Phim này 16 tập. Bây giờ đã đi được nửa chặng đường rồi, nhanh thật đấy .

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 481 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

Mình để đường link film vào đây cho bạn nào chưa xem thì xem nhé:
    http://www.xemphim.tv/3762/phim-dang...in-duoi.html/2
    • 821 Bài viết

• 1,566 Được cảm ơn

M cũng đang xem nhưng mà chưa xem hết tập 1 vì dạo này bận quá.Down về mà vẫn vứt trong máy tinh.
    .Mong Ky yêu thật khoẻ mạnh, bình an

• 152 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Khuya nay lại có phim để xem rồi, muahahahahahaha :Smug:
    • 142 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

em khoái phim này lắm ý, nhưng hôm qua mới bít vào phim.let.vn thì xem vừa nhanh vừa nét, mấy hôm trước cứ hùng hục down trên krfilm lâu lắm, shin min ah càng nhìn càng thấy dễ thương, min woo đẹp trai nhưng em thấy thích lee seung gi kute hơn ^^
    • 152 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trời ơi tình hình là mình bấn cái phim này quá đi mất. Xem đi, rồi xem lại, xong down OST về nghe suốt mấy ngày nay, trước khi ngủ cũng nghe mà sáng mở mắt dậy cũng nghe. Chắc bị bệnh rồi quá :Crying:

Mình cũng vô cùng vô cùng vô cùng vô cùng vô cùng :LoveStruc: :LoveStruc: Lee Seung Gi. Cả Shin Min Ah nữa, cũng vô cùng vô cùng vô cùng vô cùng :LoveStruc: (mình nhỏ hơn bạn này mà chắc cast vào vai cô bán gà rán quá :Crying Hâm mộ đôi trai đẹp gái đẹp này vô cùng vô cùng vô cùng vô cùng!

@ Yoly. Trước mình cũng xem trên phim.let ấy, có điều xung quanh toàn banner hot, hcx. Dạo nì mình xem ở 360kpop, nguồn mà, hình như có sớm hơn, với cũng nhanh nữa.
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Ôi, tớ nghiện phim này mất ồi, mới xem từ lúc 10h tối, giờ ko dứt ra đi ngủ đc hixhixx
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

tớ cũng đang ngóng trông phim này quá đây, mấy hôm nay như phát điên, đi làm thì cứ cười tủm tỉm. hix hix cứ như mình đang yêu ấy. tớ lại vô cùng vô cùng vô cùng vô cùng yêu anh chàng bác sỹ chó Dong Joo
    Quang Anh

Em Be
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

huhu, bao h mới có tập tiếp theo, tớ xem hết mấy tập kia rồi..............
    • 152 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Nghe bảo ep 13 bác sĩ chó sẽ :Kiss: Miho

ôi Woong ơi Woong ơi
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Ôi woong ơi woong ơi, mãi chưa có tập 13 ngày nào cũng ra ra vào vào ngóng trông. xem đi xem lại mẫy tập cũ mà vẫn sướng.haizzzzzzzzz.
    Nhìn Doong Joo lạnh lùng đến mê mẩn :LoveStruc:
    Quang Anh

Em Be
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2