Hồng Kông, Đài Loan, Trung Quốc

Thủ tục kết hôn với người Đài Loan

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh la nguoi lao dong da bỏ tron tại dai loan, trong luc lam viec tai dai loan minh co wen 1ng ban trai, nhung sau khi bo tron minh da bi bat va jo da ve viet nam roi, anh ay bay jo muon ve VN de bao lanh ket hon voi minh, tren ho chieu cua minh co in chu C, minh khong biet la co the den dai loan theo diện kết hôn dc hay k? nếu di duoc thì có lâu hay k? va cần những thủ tục jay to j nua?

• 1,100 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myphuong2410 Xem bài viết
    minh la nguoi lao dong da bỏ tron tại dai loan, trong luc lam viec tai dai loan minh co wen 1ng ban trai, nhung sau khi bo tron minh da bi bat va jo da ve viet nam roi, anh ay bay jo muon ve VN de bao lanh ket hon voi minh, tren ho chieu cua minh co in chu C, minh khong biet la co the den dai loan theo diện kết hôn dc hay k? nếu di duoc thì có lâu hay k? va cần những thủ tục jay to j nua?
    Với những diện như bạn vẫn làm được thủ tục kết hôn bt nhưng đến khi p.vấn tại vpdb sẽ khó khăn hơn với các trường hợp khác và thường bị cấm nhập cảnh ĐL sau 5 năm nên nếu có p.vấn qua chưa chắn đã được cấp visa ngay. Cũng có những trường hợp p.vấn qua và được nhận visa sau 1 năm tính từ ngày nhận giấy KH VN.

:Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 119 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myphuong2410 Xem bài viết
    Ban van co the lam thu tuc ket hon va quay lai taiwan, nhung se phuc tap hon truong hop binh thuong..de tien loi thi ban nen nho qua mot so cong ty nguoi ta se lam toan bo giay to va thu tuc cho ban, tat nhien ban se mat phi dich vu...neu ban can minh se hoi giup va dua ban so dien thoai lien lac, tot nhat la bao ban trai ban lien lac voi cong ty o ben nay, nguoi ta se tu van va lo toan bo thu tuc...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vay ban cho minh xin sdt lien lac voi cac cong ty do nha, cam on ban

• 551 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Lâu lắm mới thấy alice quay lại box...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Em gái em năm nay 20 tuổi đang du học bên Đài Loan. Vừa rồi nàng ta đưa một anh chàng "Taiwan" về Việt Nam ra mắt và xin gia đình cho cưới. Ngặt nỗi anh này đã là U 41. Mà em nghe nói bên Đài Loan cấm kết hôn khi chênh lệch nhiều tuổi như thế nên gia đình rất hoang mang. Em gọi điện cho Teco ở toà nhà HITC mà họ ko cầm máy. Có mẹ nào biết về quy định này không, giúp em với.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em nhanh với nhé...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi megacon13; 10/04/2012 vào lúc 03:45 PM.

• 552 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megacon13 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, giúp em với. Em gái em năm nay 20 tuổi đang du học bên Đài Loan. Vừa rồi nàng ta đưa một anh chàng "Taiwan" về Việt Nam ra mắt và xin gia đình cho cưới. Ngặt nỗi anh này đã là U 41. Mà em nghe nói bên Đài Loan cấm kết hôn khi chênh lệch nhiều tuổi như thế nên gia đình rất hoang mang. Em gọi điện cho Teco ở toà nhà HITC mà họ ko cầm máy. Có mẹ nào biết về quy định này không, giúp em với.
    Mình nghĩ em gái bạn vẫn Đkkh đc . Vì e bạn và chồng tương lai có quen biết khi did học sẽ dễ hơn là các cô Lao động. E bạn cứ đến Vpdb để hỏi cho rõ. Chúc e bạn may mắn.
    大寶貝
    小寶貝
    爸爸媽媽都很愛你們啊。

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Maomi nhá. Chúc bạn luôn hạnh phúc và may mắn trong cuộc sống.

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào tất cả các chị em đang sinh sống và làm việc trên đất đảo Đài Loan, cùng các chị trên trang webtretho!
    e đi Đài Loan về và đang làm thủ tục kết hôn với cô bé mang quốc tịch Đài Loan.
    Chúng e đã đăng ký kết hôn và đang xin phỏng vấn lấy visa định cư Đai Loan. Vợ e mới sinh bé gái 08/05/2012 và dự kiến trở lại Việt Nam 07/2012. Do thủ tục kết hôn e tự làm vậy nên có nhiều điều ko biết và bỡ ngỡ!
    Các chị có đọc qua bài viết của e thì mong nhận được góp ý và chỉ dẫn.
    E xin hỏi: 1. Chúng e phải thử ADN ở bệnh viện nào mới được chấp nhận?
    2. Do trước đây khi hợp tác lao động tại Đài Loan, khi hết hạn 3 năm e đã bỏ trốn 1 năm, rùi hai vợ chồng e quen nhau. em có thể xin visa định cư theo vợ con em vậy có hợp lý ko?
    3. Đến thời điểm này e nên làm những giấy tờ và thủ tục gì cần thiết?(vừa làm thủ tục bên Đài Loan và thủ tục tại Việt Nam như thế nào?)
    Hiện tại vợ e đã sinh mà ko có người chăm sóc, thương vợ và con gái mình không biết có thể làm được gì hơn!
    Mong các chị có những chỉ dẫn kịp thời và đường lối chính xác!
    cảm ơn các chị đã để tâm đọc! chúc sức khỏe và hạnh phúc tới tất cả các chi!

Thân gửi! ( em Toàn Hà Nội)

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7