• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Cấp 2 và cấp 3

Trường Rmit mời học không cần thi tuyển??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 138 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Cháu nhà mình qua hè này lên lớp 8, cháu học giởi nhiều năm ở trường Trưng Vương nên được trường Rmit mời tuyển thẳng vào học hệ phổ thông của trường (không cần thi tuyển) học phí chắc vẫn phải đóng bình thường. (ban đầu là 200$). Mình chẳng có tẹo thông tin gì về trường này, có mẹ nào cũng ở trường hơp tương tự thì vui lòng chia sẻ vởi mình với!? Không biết quyết định thế nào mà thời hạn sắp tới gần rồi. Mong các mẹ giúp đỡ ạ!?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trường này quá tuyệt rồi! Nhưng cẩn thận cái hãng Daiichi dụ mua bảo hiểm ấy nhé!
    • 461 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ước gì Xem bài viết
    Chào mọi người,
    Cháu nhà mình qua hè này lên lớp 8, cháu học giởi nhiều năm ở trường Trưng Vương nên được trường Rmit mời tuyển thẳng vào học hệ phổ thông của trường (không cần thi tuyển) học phí chắc vẫn phải đóng bình thường. (ban đầu là 200$). Mình chẳng có tẹo thông tin gì về trường này, có mẹ nào cũng ở trường hơp tương tự thì vui lòng chia sẻ vởi mình với!? Không biết quyết định thế nào mà thời hạn sắp tới gần rồi. Mong các mẹ giúp đỡ ạ!?
    Theo em, chị nên đến tận trường ( cũng không xa lắm đâu ở Vạn phúc ) để hỏi thật kỹ những điều kiện mà con chị sẽ được hưởng và chi phí cho các năm học. Con nhà em mới học lớp 4 thôi mà đã nhận được lời mời dự hội thảo và ưu tiên tuyển thẳng từ năm ngoái. Em có hỏi họ qua dt là tại sao lại được ưu đãi đó thì họ nói chỉ cần là hs giỏi. Bây giờ h/s giỏi của cấp I thì nhiều như "lợn con" nên em nghĩ tiêu chí đó cũng chẳng có gì là cao siêu so với 1 trường có tiếng như Rmit. Bác bỏ chút tgian đi hỏi đi nhé và thông báo cho mẹ cháu biết với để nếu tốt em sẽ cho con em phấn đấu.
    • 1,671 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Nhà tớ còn được mời khi con học lớp 1. Tóm lại là khi mời rộng thế cũng phải xem xét kỹ
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 3,241 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Chào các mẹ , mình có đứa em gái đang học lớp 12 , thật ra học lực không khá lắm , cuối năm nay thi ĐH , rất muốn học trường RMIT tại VN, về học phí thì mình đã biết, chương trình học mình cũng xem qua trang web của RMIT rồi , có mẹ nào có thêm thông tin về chất lượng của RMIT và 1 số kinh nghiệm gì không chỉ giúp em với . Cảm ơn các mẹ nhều
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Gia đình bạn cố gắng cho em gái sang Úc học luôn RMIT bên đó, học ở Việt Nam làm chi!
    • 1,176 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Sang Úc chi phí ăn ở đi lại cao hơn và đòi hỏi nghị lực cao hơn
    Tuy nhiên để pass được RMIT thì học ở đâu kiến thức cũng là như nhau, vì vậy bằng cấp tương đương. Thành công hay không cốt vẫn ở do người học.
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào cô "cai duoi xinh xinh" (em năm nay 24 tuổi, nên chắc gọi cô là đúng rùi nhỉ?),

Hiện em đang học chương trình Thạc Sĩ (MBA) ở trường RMIT VN trong Sài Gòn. Em cũng đã tốt nghiệp chương trình cử nhân của trường RMIT. Nên nếu cô có thắc mắc gì về trường RMIT em rất vui lòng trả lời cô. Vì em không thường xuyên ở trên mạng nên cô có thể liên lạc với em qua nick yahoo messenger: danhphuc1403@yahoo.com.

Chúc mọi người 1 này tốt lành.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,252 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meanthu Xem bài viết
    Chào các mẹ , mình có đứa em gái đang học lớp 12 , thật ra học lực không khá lắm , cuối năm nay thi ĐH , rất muốn học trường RMIT tại VN, về học phí thì mình đã biết, chương trình học mình cũng xem qua trang web của RMIT rồi , có mẹ nào có thêm thông tin về chất lượng của RMIT và 1 số kinh nghiệm gì không chỉ giúp em với . Cảm ơn các mẹ nhều
    Không biết em cô có vô RMIT chưa, nhưng con cứ trả lời cho người cần thì tìm
    Con đang học tại ĐH RMIT . học anh văn dc 1 năm, giờ đang học kì thứ 3 chuyên ngành .

Nhận xét chung của con thì học ở đây cũng hay lắm, nếu thích ứng được sẽ thúc đẩy sv nhiều lắm, vì ở RMIT dạy theo kiểu tự học là chính. Chỉ có 3 tiếng/ tuần / 1 môn thôi. Nhưng đổi lại nếu muốn pass các môn thì phải tự học, không học thì coi như rớt chắc. Vì vậy rất nhiều người vào RMIT không thích nghi nổi => buộc lòng phải nghỉ

rớt 3 lần liền 1 môn sẽ được yêu cầu nghỉ đấy ạ, chứ không phải cứ đóng tiền học hoài dc đâu. Rớt 1 học kì sẽ bị charge gì đấy, con không rõ, chỉ nghe bạn con nó nói thế. Bị charge tới hết mức thì cũng bị yêu cầu nghỉ nốt.

Cơ sở vật chất tương đối tốt, mới mở 1 nhà thể thao, sv có thể tập gym, cuối năm sẽ có ktx và hồ bơi . Máy tính khá nhiều, nhưng cứ vô đợt cao điểm (từ tuần 4-> tuần 9 mỗi học kì) và 12h trưa là thường xuyên không còn máy trống =)) . Giáo viên thì có người hay, người bình thường, tùy vào sv có duyên với gv ấy ko nữa . Lối dạy và học phần lớn dựa vào công nghệ thông tin, học bằng slide, nộp bài qua email hoặc chương trình check copy, báo điểm cá nhân qua email, đăng ký thời khóa biểu cũng online nốt (trường này vui ở chỗ cứ mỗi học kì sẽ có 1 ngày mà 12h đêm sinh viên thức để vô thời khóa biểu online giành lớp học =)) ). Cho nên con nghĩ có lẽ học ở đây cần laptop, hoặc chí ít cũng phải một máy PC tốt (laptop thì tiện hơn). Nhưng ở trường đồng thời có chương trình hỗ trợ giảm giá laptop cho sv

Học lực năm 12 thật ra chả quan trọng gì mấy. COn nói thật những năm học phổ thông chả phản ánh được cái gì khả năng 1 người cả. Con năm 12 học cũng be bét, nhưng từ hồi vô trường rồi, do hoàn cảnh học quá căng thẳng, thêm nữa 1 phần tiếc tiền nên cố gắng học, tự dưng tahy đổi hồi nào không hay. Con có quen khá nhiều bạn học PT điểm rất tốt, nhưng lên đh lại không học dc, có lẽ là do đã quen lối học gạo cũng nên ;_;

Nếu là người chịu được căng thẳng, có ý chí, đây là môi trường tốt. Còn nếu không, thật lòng khuyên là đừng vào, kẻo phí tiền (tiền học đắt kinh hồn, mà mỗi năm tăng 10% mới đau chứ =__=)

à, ngoài ra điều con hài lòng nhất ở RMIT là học ở đây ko ai copy bài ai được hết, cũng như không thể copy bài từ trên mạng -> phải dựa vào thực lực. RMIT có chương trình để kiểm tra mỗi bài nộp của sv với các sv khác, của khóa trc và internet. Nếu bị đánh là copy có thể sẽ bị đuổi học . COn nghĩ đây là khác biệt lớn nhất với các trường đh VN
    Chỉnh sửa lần cuối bởi XiaoBru; 22/07/2010 vào lúc 11:42 PM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con trai cô điểm kết lớp 12 chỉ có 6,9. Nhưng nghe nói vào RMIT phải trên 7,0 phải không con?
    • 1,252 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

6.9 nhưng em có bằng tiếng anh nào không cô?
    Với điểm số như vậy thì có thể xin vào học cao đẳng, sau 1 năm rưỡi sẽ chuyển tiếp vào học kì 5 của đại học

Con nghĩ cách học này tuy chậm hơn học trực tiếp đại học 2 học kì (nửa năm) , nhưng đổi lại sẽ có điều kiện thích nghi từ từ với sự thay đổi cách học. Như thế thì em sẽ làm quen dần với áp lực học bên ý. . Như vậy cũng là 1 điều hay
    • 1,252 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Mà mấy chị cho em hỏi cái này ngoài lề xíu
    Bên 4rum webtretho có chỗ nào rao vặt không vậy? Bên trang rao rặt em ko đăng tin dc
    • 1,252 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Xin đính chính nha.
    Theo em được biết Dai-ichi chỉ là bảo hiểm giữ chỗ thôi. Tức là nếu học kì đó đã đủ người đăng ký, con mấy chị chưa kịp đăng ký, mà có cái bảo hiểm này của Dai-ichi thì được ưu tiên vào học

vậy thôi

*lôi trang này lên, nhưng mà phải nói rõ kẻo mọi người lại hiều nhầm*
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Trường RMIT tuyển sinh rộng đấy chứ không phải chỉ vỉ con bạn là học sinh giỏi đâu . Nhóc nhà mình chưa biết chữ abc gì đã được nhận được thư mời hàng năm rồi mà .
    Cho học trường công lập lớp tốt nhé .
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng Xem bài viết
    Nhà tớ còn được mời khi con học lớp 1. Tóm lại là khi mời rộng thế cũng phải xem xét kỹ
    Con nhà tớ cũng vậy, họ mời suốt và nhiều bạn mình nữa,
    • 377 Bài viết

• 4,977 Được cảm ơn

Mình đang động viên con cố gắng học tốt tiếng Anh để vào RMIT học, đỡ phải thi ĐH, mà du hoc thì xa nhà, xa ba mẹ. Nhớ lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi GerHan; 20/06/2011 vào lúc 09:08 PM.
    Mình chỉ có một cuộc đời, nhưng nếu mình làm nó đúng thì cũng chỉ một thôi là quá đủ.
    Học là vấn đề không bao giờ cạn. Còn sống ngày nào là phải học thêm ngày ấy

tự răn mình thế thôi.....