Cấp 2 và cấp 3

Trường cấp 2 Giảng Võ và Nguyễn Trường Tộ trường nào tốt hơn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 110 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em có con sang năm sẽ vào cấp 2. Hiện nay gần nhà em có 2 trường cấp 2 là Giảng Võ và Nguyễn Trường Tộ, nên em đang đắn đo không biết nên cho con học trường nào. Các mẹ có thông tin về hai trường nay cho em xin. Em muốn biết mỗi lớp có bao nhiêu cháu học và có bán trú không. Lớp chọn thì thế nào?
    Cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 110 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

:Sigh:ôi thế không có mẹ nào trả lời cả
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Biết đến đâu trả lời mẹ nó đến đấy nhé (vì năm ngoái cũng có tìm hiểu để định xin cho bé nhà mình vào 2 trường này). Trường Giảng Võ thuộc Quận Ba Đình, trường NTT thuộc Quận Đống Đa. Trường NTT nhận học sinh giỏi cấp quận từ giải nhì trở lên. Trường GV thì ko co bán trú đâu bạn ơi, lớp học cũng đông lắm khoảng hơn 50 cháu. Giáo viên dạy từ lớp 6 đến lớp 9 luôn (điều này cũng có cái hay cũng có cái dở vì nếu bộ giáo viên tốt thì ko sao, còn ko thì ...). Tất cả học sinh GV đều thi đầu vào để xếp lớp. Lớp chọn Toán của GV mình thấy các giáo viên đều khen lắm. Vài lời để bạn tham khảo.
    • 110 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ chồng toàn tập đã cho mình thông tin về trường Giảng Võ, thế có mẹ nào có thông tin về trường Nguyễn Trường Tộ ko? Cho Mình xin nốt nhé
    • 74 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Toàn bộ h/s lớp 6 Nguyễn Trường Tộ cũng phải thi phân lớp khi vào trường. Khối lớp 6 có lớp A0,A1 chuyên toán, A8 chuyên Anh là lớp chọn tốt nhất . H/s phải thi 3 môn Toán, Văn , Anh để xét điểm vào lớp chọn theo nguyện vọng. NTT có 1 lớp bán trú nhưng không phải lớp chọn nên cũng không đông h/s. Lớp học tb khoảng 45 h/s. Tham khảo năm nay thì số h/s NTT đỗ vào các lớp chuyên của DHSP & Ams cũng tương đối.
    • 110 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình muốn cho con học lớp chuyên toán theo các mẹ thì nên học trường nào?
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng lăn tăn như bạn nên đã hỏi thăm cô giáo lớp 5 của con mình (cô có con học lớp 8 NTT) thì được cô nhận xét:
    - Trường nào thì trường phải được học lớp chọn mới tốt.
    - NTT còn một số giáo viên ở Đại La nên chất lượng các lớp ko được đồng đều nhau (vì sao bạn hiểu rồi chứ!).
    - Lớp chọn Toán ở GV học hơi nặng đấy, thậm chí riêng Toán nhồi còn hơn Ams cơ.