Cấp 2 và cấp 3

Thi vào lớp 10 chuyên sinh năm học 2012-2013

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 3.15K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 36 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Con mình năm nay học lớp 9, sức học của cháu cũng bình thường lại còn lười nữa. Bố mẹ đang rất lo không biết chọn vào trường nào vì trường top đầu thì sợ không đỗ mà trường top dưới thì lại hơi buồn. Chuyên ngữ thì chắc là khó rồi. Tuy nhiên đầu năm nay cô nàng lại bảo là muốn thi chuyên sinh. Thôi thì dù sao cũng tốt, nhưng mẹ thì đang mù tịt thông tin. Các bố mẹ nào có con thi vào chuyên sinh Ams, Chu Văn An hay Tổng hợp (tổng hợp có chuyên sinh không nhỉ) thì chia sẻ với mẹ cháu 1 ít kinh nghiệm với? Các bố mẹ cho con học thày cô nào, ở đâu? Nhà mình ở Thụy KHuê thì học thêm ở đâu nhỉ? mà bao giờ thì cần học nhỉ? Mà lại còn lo thi toán văn anh nữa chứ! Lo quá các bố mẹ ạ. Thanks các bố mẹ nhìu nhìu!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu nhà chị ở Thụy Khuê thì có thể cho con thử sức thi chuyên sinh ở trường chuyên Sư phạm cũng được chị ạ. Em là dân ngoại đạo nên cũng không rõ lắm, nhưng em nghĩ môn Sinh là môn phụ nên các cháu ôn thi vào lớp chuyên chắc chỉ cần tập trung bắt đầu từ đầu năm lớp 9 là có thể có cơ hội đỗ chị ạ. Em có người bạn dạy khoa Sinh ở trường ĐH sư phạm HN, hinh như hồi hè thấy cậu ấy kể là cũng đi chấm thi vào lớp 10 chuyên Sinh của trường Chuyên Sư phạm, em sẽ hỏi giúp chị tình hình cụ thể xem thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Sư phạm có chuyên sinh đấy mẹ nó ạ
    Mình dạy trong trường nên mình biết rõ thông tin mà
    Chuyên sinh sư phạm là dễ đỗ nhất rồi nên mẹ nó yên tâm cho con chăm chút học hành nhé
    Có rắc rối j cứ nhắn tin mình giúp
    Chúc con học tốt!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thanks các mẹ đã cung cấp 1 số thông tin. Thực ra mình muốn con được vào học ở trường Chu Văn An cho gần nhà. Không biết có bố mẹ nào có tin tức gì về chuyên sinh ở đây ko? Ko biết có phải học thêm ở đâu không nhỉ?
    • 223 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mẹ nó vào ngõ 46 Thụy Khuê hỏi ở trong đó có nhiều lớp luyện thi chuyên vì các thầy cô hay thuê địa điểm ở đó. Con nhà mình cũng vừa luyện thi chuyên sử ở đó, mình thấy quanh đấy nhiều lớp lắm. Mà sao mẹ nó ko cho thi chuyên sử, dễ hơn chuyên sinh. Nếu mẹ nó muốn cho con có cơ hội vào trường cva . (Đấy là ý kiến của mình Hihi, vì con mình cũng đỗ chuyên sử cva và chuyên ams nhưng đủ cả điểm thường nên mình cho học cva ban A . Lúc đầu mình cũng muốn con có thêm cơ hội vào cva mà ko ảnh hưởng đến 2nv thương nên cho con ôn chuyên). Năm vừa rồi chuyên sinh cva lấy có 31 hay sao ấy nhưng thi đề thi sinh ko dễ đâu. Còn học sử gần với văn hơn nên dễ hơn. chỉ cần chăm một chút và được thầy hướng dẫn là cơ hội đỗ 80%. Điều quan trọng nữa là ôn chuyên gì cũng phải nắm vững văn, toán mẹ nó ạ vì nhiều bạn lại ko trượt môn chuyên mà trượt văn toán đấy. Môn chuyên năm nay lấy từ 2.5 điểm mà.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nam nhot Xem bài viết
    Thanks các mẹ đã cung cấp 1 số thông tin. Thực ra mình muốn con được vào học ở trường Chu Văn An cho gần nhà. Không biết có bố mẹ nào có tin tức gì về chuyên sinh ở đây ko? Ko biết có phải học thêm ở đâu không nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebitrang; 17/08/2012 vào lúc 02:42 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cô Dung, cô Tình trường Ams luyện thi chuyên Sinh khá tốt bạn ạ. Toán thì có thể học thầy Khải hoặc thầy Dũng là chông cô Tình, văn thì học cô Nguyệt Anh, cũng dạy ở trường Ams.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)