• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Cấp 2 và cấp 3

Sách tham khảo tốt cho HS lớp 6 năm học 2010-2011

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,148 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Con gái em năm nay vào lớp 6. Em vào hiệu sách với một rừng sách :Thinking::Thinking::Thinking: không biết chọn cuốn nào cho con học, vì thời gian của con có hạn mà biết dùng cuốn nào thực sự tốt cho con.

Các bố mẹ ai có KN thì chia sẻ với mẹ Sếu nhé, toán nên chọn cuốn nào, văn, tiếng Anh và các môn học trong chương trình lớp 6.Thank you.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 332 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Mẹ Sếu và Dím à, mình là giáo viên dạy Toán. Mình nghĩ mua sách tham khảo cho con thì còn phụ thuộc vào lực học của con nữa mẹ nó ạ. Nếu con học khá giỏi thì mẹ nó mua sách " Nâng cao phát triển toán 6" của thầy Vũ Hữu Bình và bộ " Toán nâng cao và các chuyên đề Toán 6" cho con bồi dưỡng thêm. Nếu con học ở mức trung bình khá thì mẹ nó mua quyển "Hướng dẫn học và giải Toán 6" (NXB Trẻ), quyển này có cả đáp án các bài trong SGK đồng đưa ra các dạng các bài tập và phương pháp giải mỗi dạng và hệ thống các bài tập từ dễ đến khó. Nếu có thể thì mua thêm cuốn "Bổ trợ và nâng cao Toán 6" nhé:Smiling:Quyển này bọn mình thường dùng để dạy học sinh ở trường trong các tiết học chiêù. Mình nghĩ không cần mua nhiều sách vì nội dung các cuốn có thể chồng chéo lên nhau. Chúc con nhà bạn học tốt nhé. Thân!
    • 93 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cũng có cùng câu hỏi với mẹ Sếu&Dim, mong các bố mẹ cho tên sách tham khảo các môn lớp 6.
    • 2,631 Bài viết

• 4,092 Được cảm ơn

Mẹ Sếu & Dim đúng là có quyết tâm tốt với con :Rose:.
    Nhờ các bạn tư vấn thêm các sách TA, Văn. Liệu các môn khác có cần sách không các bạn (vd Lý, Hóa)?
    • 3,992 Bài viết

• 2,606 Được cảm ơn

COn tớ học ở LTV, thấy bảo mua thêm sách Toán của thày Tôn Thân
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,631 Bài viết

• 4,092 Được cảm ơn

Không mẹ nào tư vấn thêm sách TA, TV, Lý Hoá nữa à? Các mẹ vào giúp với.
    • 483 Bài viết

• 990 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/f131/...9/index27.html
    Các bố mẹ có bàn về sách ở đây

Hóa thì chưa học.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là gv tiêng Anh. Nên mua Bài tập TA của Mai Lan Hương để luyện kiến thức cơ bản. Nếu ko có gv hướng dẫn thì mua loại có đáp án. Làm xong phải kiểm tra lại. Quyển nâng cao: Bài tập bổ trợ và nâng cao TA 6 - Nguyễn Thị Chi(cb), Nguyễn Hữu Cương. Sau khi làm xong 1 Unit sách cơ bản thi làm nâng cao theo sách này.
    • 953 Bài viết

• 4,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    COn tớ học ở LTV, thấy bảo mua thêm sách Toán của thày Tôn Thân
    Theo ChuTieu: Sách Toán nâng cao nên mua sách của Thầy Vũ Hữu Bình, Tôn Thân.
    Lớp 6 có thể mua thêm sách về chuyên đề số học nữa.
    ChuTieu cũng có 1 soạn một số chuyên đề mà lớp 6 dùng được. Mời các mẹ sang topic chia sẻ tài liệu thi vào chuyên để lấy.
    Mời ghé thăm blog và download tài liệu: http://chutieuthichhoctoan.wordpress.com/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiengentle Xem bài viết
    Mình là gv tiêng Anh. Nên mua Bài tập TA của Mai Lan Hương để luyện kiến thức cơ bản. Nếu ko có gv hướng dẫn thì mua loại có đáp án. Làm xong phải kiểm tra lại. Quyển nâng cao: Bài tập bổ trợ và nâng cao TA 6 - Nguyễn Thị Chi(cb), Nguyễn Hữu Cương. Sau khi làm xong 1 Unit sách cơ bản thi làm nâng cao theo sách này.
    Con trai mình đang ôn thi để thi vào chuyên Anh Ngô Sĩ liên,con vừa ôn theo đề của cô tại trường NSL vừa theo giáo trình đang học ở LanguageLink nhưng mình vẫn muốn mua thêm giáo trình cho con học thêm nâng cao.Vậy bộ sách bạn nói mua ở đâu chỉ giúp mình vì mình tìm thử rồi ko thấy.Tks bạn nhiều nhé
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Ha My Xem bài viết
    Con trai mình đang ôn thi để thi vào chuyên Anh Ngô Sĩ liên,con vừa ôn theo đề của cô tại trường NSL vừa theo giáo trình đang học ở LanguageLink nhưng mình vẫn muốn mua thêm giáo trình cho con học thêm nâng cao.Vậy bộ sách bạn nói mua ở đâu chỉ giúp mình vì mình tìm thử rồi ko thấy.Tks bạn nhiều nhé
    Mẹ nó cho mình hỏi địa chỉ thầy cô ôn thi vào NSL với. Con mình mới bắt đầu vào lớp 3 thôi. Thanks mẹ no
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Ha My Xem bài viết
    Mẹ Ha My đến Cty thiết bị sách Hồng Hà, phố Lý Thường Kiệt, tầng 3 và mua nhé vì mình cũng cho con nhà mình luyện theo giáo trình này, nhưng tên sách cụ thể như sau: Ôn tập và kiểm tra Tiếng Anh PTCS - quyển 6, bìa màu cam. Tác giả: Nguyễn Thị Chi (cb), Nguyễn Hữu Cương, Kiều Hồng Vân.