4 Người đang theo dõi

• 26 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi&Chanh Xem bài viết
    Bạn nói đúng rồi, con mình từng học tiếng Anh cô Hương Lan để thi vào lớp 10 chuyên Ams. Sau này học trên lớp luyện thi đại học, cháu bảo bài dễ hơn nhiều.
    Em rất vui vì giúp được các mẹ và các con, nhất là có những bạn ở các tỉnh xa thì việc tìm thầy cô để học thêm là ko dễ chút nào. Em từng gặp nhiều bạn cứ hè lớp 8 và lớp 9 là ra các "lò luyện" để ôn thi vào Chuyên Ngữ, nhưng tiếp xúc thì thấy các em hổng kiến thức, nhiều trường hợp ko biết bù lại từ đâu.
    Ngày trước em đi học cũng có ý thức tự mày mò, thấy cô giáo có đề hay, muốn hỏi tên sách nguồn nhưng mà cũng ngại chứ, nên cứ tự so sánh dạng bài của cô và các cuốn sách, thấy hiệu quả với nhiều thế hệ Amsers trong gia đình. Đúng là làm hết những cuốn trên này thì học sinh đã xứng đáng vào chuyên Anh cả cấp 3 và ĐH rồi, vì thực sự nó ko còn là học tủ nữa mà là cả một sự nỗ lực tự giác của các em.
    Về sau lớp 12 bọn em dù đã học Anh1 nhưng vì để bố mẹ yên tâm nên cũng mất vài buổi đến các lò luyện thi ĐH của cô M, cô L nổi tiếng để xem thế nào. Các cô cũng chữa những bài trong đó, nhưng nhặt vào thành các đề khác nhau, cách giảng bài thì bản thân em thấy ko thể ngấm bằng cô Hương Lan và cô Lan Anh của chúng em được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jin252; 18/07/2012 vào lúc 01:40 PM.
    • 7 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

c
    • 7 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Jin252 rất nhiều, thằng cu lớn của mình vào Ams năm ngoái, hồi luyện thi thì chưa có những thông tin này. Nhiều thầy cô giỏi và sẵn sàng giúp đỡ, nhưng các cháu thì có lẽ ko dám hỏi trực tiếp các thầy cô lấy BT từ sách gì. Mình đã kiếm các cuốn bạn tư vấn để cho thằng nhỏ, mình và các con xem đều thấy rất hay và đúng hướng.
    Cháu thứ 2 nhà mình năm nay mới vào lớp 6. Mình lo vì thi vào chuyên Anh Ams và Chu Văn An bây giờ có cả nghe và nói. Các mẹ có nào con đã thi đỗ năm vừa rồi vào chia sẻ kinh nghiệm các cháu thi nghe nói thì tốt biết mấy.

Về các nguyện vọng như mẹ Jin252 nói, hồi thằng lớn nhà mình đủ điểm vào lớp Trung nhưng đã trót đăng ký vào Anh Nga (dù điểm Anh chuyên được 7.75) nên có vẻ thất vọng lúc đầu. Nhưng hóa ra tiếng Anh cô Ánh Dương dạy (cô Dương cũng dạy cả lớp Anh Anh nữa). Các thầy cô bộ môn khác đều rất tốt. Mình thấy con bảo những bạn học lớp Toán Lý Hóa khi đã vào Ams rồi thì nhiều bạn cũng giỏi tiếng Anh ko kém gì các bạn lớp Anh, cái chính là môi trường học tập cho các cháu và có cái buổi sinh hoạt hướng nghiệp hay.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tigress-tnga; 19/07/2012 vào lúc 10:51 AM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn jin252oi bạn có nhận dạy hs lớp 8 không, mình có con gái năm nay lên lớp 8 con rất muốn vào chuyên ngữ, con đang hoc cô Đỗ Dung ở Lê Duẩn nhưng cô bắt dầu nghỉ sinh em bé nên mình muốn cho con học chỗ khác.
    • 48 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cám ơn em, em cung cấp cho bọn chị nhiều thông tin bổ ích để giúp các con học tốt. Hiện chị đang cho cháu thứ hai học thêm tiếng anh của một giáo viên đã từng tự dạy con gái mình học tiếng anh để cháu thi chuyên và đang du học Anh. Thực sự các con thích các dạy của bác, mặc dù bác cũng không được mọi người biết đến do không nổi tiếng, lớp cũng có 8 cháu biết đua nhau học nên năm sau chị sẽ tìm đến địa chỉ cô giáo em đã chia sẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình học lớp 7 và vì con học TA thí điểm nên cô giáo nói h con đang trình độ B2. Vậy mình mua quyển Destination B2 nhỉ?
    • 633 Bài viết

• 2,262 Được cảm ơn

@me_yeu_con78: con nhà mẹ nó đang học trường nào vậy, mình xem qua cuốn tiếng anh lớp 7 mới rồi, nó theo kiểu giáo trình tiếng anh của các trung tâm ngoại ngữ, tức là học đều 4 kỹ năng nghe nói đọc viết. Cái này khác với kiểu dạy truyền thống thiên về ngữ pháp của giáo viên Việt nam nên nhiều học sinh và kể cả giáo viên sẽ thấy bỡ ngỡ nhưng sách lớp 7 thì k thể tương đương trình độ B2 được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin lỗi mình nhầm.hichic. Con nhà mình tốt nghiệp cấp 2 thì sẽ được cấp chứng chỉ đạt bằng A2 thôi,cô giáo cháu bảo thế mà lại nhớ lộn. Mà mẹ ngoclan72 có bí kíp học thêm ở đâu thi vào chuyên ngữ thì share mình nhé. Thanks
    • 521 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Đúng là GV luyện vào chuyên nhiều lắm. Thật khó chọn. Khi luyện các cô đều sẽ cho luyện các dạng bài giống nhau thôi. Nên cứ học ở đâu các con thấy hiểu và thic học là được ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 633 Bài viết

• 2,262 Được cảm ơn

@me_yeu_con87: bạn search chữ "kinh nghiệm luyện thi vào chuyên ngữ" thì ra ngay mà. Con nhà mình cũng mới lớp 7 nên mình chưa có kinh nghiệm gì.