Cấp 2 và cấp 3

Hỏi về học viện đào tạo quốc tế design global

Đến trả lời mới nhất
  • 39 Lượt chia sẻ
  • 5.65K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 128 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ. Có bố mẹ nào biết về học viện quốc tế design global ko?
    E có thằng cháu cứ sống chết ko thi Đại học mà đòi vào đây học, mà e tìm hiểu thì nó giống kiểu các trung tâm ấy. Ko biết bằng cấp ra trường thế nào? Lại phí tiền của bố mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cái này hình như là một trung tâm đào tạo về công nghệ thông tin thì phải, ngày trước bạn mình cũng có một số người học ở đó, nhứng.....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ở đó lúc chưa vào thì nghe bọn tư vấn nói ngọt lắm, hứa hẹn linh tinh là cam kết đầu ra, rồi các thứ trên đời, nhưng cuối cùng học viên ra trường vẫn thất nghiệp hàng loạt, nên mình khuyên các bạn đừng tin những lời họ nói, mà hãy nhìn vào cơ sở vật chất nhìn vào mô hình đào tạo, và dấu trên chứng chỉ họ trao nhé, Thành thật chia sẻ với các bạn có con mà có ý định vào các trung tâm đại loại này học nhé!
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là mẹ nó cứ đến đó thử xem tình hình thế nào, cảm nhận thực tế luôn chứ ngồi đây hỏi ý kiến mọi ng thì hên xui lắm, mỗi ng 1 ý chả biết lối nào mà lần. Tớ cũng có đứa em học ở đấy, thấy chăm chỉ học hành lắm, cũng bảo môi trường được, học hành như nào thì trường nó cũng báo về cho cô chú tớ mà, nói chung là có vẻ quản lý sinh viên cũng chặt chẽ, chả giấu đc gia đình cái gì. Trước đây nó chuẩn bị đi học thì nhà tớ cũng lo lắng y như mẹ nó, về sau cứ lân la hỏi han Sinh viên học ở đấy rồi thì yên tâm hơn. mẹ nó cứ tìm diễn đàn sinh viên ở đấy hỏi xem thế nào là khách quan nhất. Tớ cũng thấy hơi lạ vì lại thấy có phản hồi như Mr Jobs. Có khi tối về hỏi lại ku em xem thê nào mới đc.
    • 52 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrJobs Xem bài viết
    Ở đó lúc chưa vào thì nghe bọn tư vấn nói ngọt lắm, hứa hẹn linh tinh là cam kết đầu ra, rồi các thứ trên đời, nhưng cuối cùng học viên ra trường vẫn thất nghiệp hàng loạt, nên mình khuyên các bạn đừng tin những lời họ nói, mà hãy nhìn vào cơ sở vật chất nhìn vào mô hình đào tạo, và dấu trên chứng chỉ họ trao nhé, Thành thật chia sẻ với các bạn có con mà có ý định vào các trung tâm đại loại này học nhé!
    Bằng cấp thì cũng không phải là quan trọng nhất, vấn đề nó phải được xã hội và luật pháp thừa nhận. MrJobs ơi, vậy con dấu pháp nhân của Design Global là gì?
    • 52 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrJobs Xem bài viết
    Cái này hình như là một trung tâm đào tạo về công nghệ thông tin thì phải, ngày trước bạn mình cũng có một số người học ở đó, nhứng.....
    Vậy thiết kế thời trang thì có vẻ hơi trái tay với họ nhỉ...hic hic, mình đang quan tâm tới ngành thiết kế thời trang...
    • 52 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubin36 Xem bài viết
    Tớ nghĩ là mẹ nó cứ đến đó thử xem tình hình thế nào, cảm nhận thực tế luôn chứ ngồi đây hỏi ý kiến mọi ng thì hên xui lắm, mỗi ng 1 ý chả biết lối nào mà lần. Tớ cũng có đứa em học ở đấy, thấy chăm chỉ học hành lắm, cũng bảo môi trường được, học hành như nào thì trường nó cũng báo về cho cô chú tớ mà, nói chung là có vẻ quản lý sinh viên cũng chặt chẽ, chả giấu đc gia đình cái gì. Trước đây nó chuẩn bị đi học thì nhà tớ cũng lo lắng y như mẹ nó, về sau cứ lân la hỏi han Sinh viên học ở đấy rồi thì yên tâm hơn. mẹ nó cứ tìm diễn đàn sinh viên ở đấy hỏi xem thế nào là khách quan nhất. Tớ cũng thấy hơi lạ vì lại thấy có phản hồi như Mr Jobs. Có khi tối về hỏi lại ku em xem thê nào mới đc.
    Mình nhất trí là phải mục sở thị thôi. Cơ mà, hỏi kinh nghiệm của những người đi trước cũng giúp mình chuẩn bị tốt hơn và tránh được các rủi ro đáng tiếc. Mình rất dị ứng với các từ như "chuyên nghiệp" và "quốc tế"...cái này thật là khó xác định tiêu chí, cách thức đánh giá và đánh giá tương quan với trình độ phát triển ngành trong khu vực...Chị mecubin36 có em học ở đó rồi thì cho ý kiến đánh giá cá nhân với ạ...
    • 52 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoccon149 Xem bài viết
    Chào các bố mẹ. Có bố mẹ nào biết về học viện quốc tế design global ko?
    E có thằng cháu cứ sống chết ko thi Đại học mà đòi vào đây học, mà e tìm hiểu thì nó giống kiểu các trung tâm ấy. Ko biết bằng cấp ra trường thế nào? Lại phí tiền của bố mẹ.
    Chị ơi, cháu chị cuối cùng có học ở đây không? Nếu học thiết kế thời trang thì cho em chút kinh nghiệm với...hu hu..
    • 128 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thobong11 Xem bài viết
    Chị ơi, cháu chị cuối cùng có học ở đây không? Nếu học thiết kế thời trang thì cho em chút kinh nghiệm với...hu hu..
    Lâu lâu ko vào topic này ^^. Sau khi lê la hỏi ý kiến của các bé đang học bên đó thì được biết là mấy bé đó vừa thi lại đại học, nếu đỗ sẽ bỏ design global. Cuối cùng là gia đình cho cháu chị ở nhà ôn 1 năm nữa, sau đó sẽ quyết định tiếp.
    • 228 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em trai em cũng đang tìm hiểu trường này.
    Chắc chỗ này vs Aptech, FPT arena cũng hđ từa từa nhao.
    Học phí đắt phêt. Chả biết hs vào học ở đây có ra hồn không. ko thì chỉ tốn tiề phu huynh.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e dag la sinh vien nam 3 của design global. nếu như mấy bạn trên nói thì cũng không đúng lắm. chỉ có ngành thời trag là sau khi học xog rất khó xin việc. còn 2 ngành còn lại là thiết kế đồ họa mỹ thuật đa phương tiện và công nghệ phần mềm 2 ngành này dc đào tạo rất tốt hiện nay các bạn dag được nhà truong co di thuc tap. tai cac co so ma nha truong lien ket. cach dao tao ở trg khá tốt. e là sinh vien nganh thiet kế đồ họa hiện e cug dag di làm thiết kế và truyền thông cho một công ty ở hà nội
    • 399 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, trường này thi đầu vào như thế nào, học phí có cao ko? Con gai mình học khối C nhưng cũng có sở thích vẽ và có tí năng khiếu.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế nó đã đi học chưa?