Cấp 2 và cấp 3

Học tiếng anh cho học sinh THPT

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.17K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• MLK
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà tớ ở Láng hạ, con trai học lớp 10, không chuyên anh, nhưng hiện giờ tớ muốn tìm lớp cho con, chuyên về ngữ pháp. Mẹ nào biết lớp hoặc thầy trong khu vực giới thiệu giúp nhé. Cảm ơn rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lớp học tiếng Anh cho các sinh viên lớp 1 (2003) khu vực Cầu Giấy.

Tớ vốn là giáo viên tiếng Anh chuyên dạy tiếng Anh tiểu học hoặc dạy giao tiếp người lớn, 1 năm nay “mất dạy” nghỉ hẳn (kể cả dạy them cuối tuần) để phục vụ chồng con. Nay tớ lại “ngứa nghề”, lại nhân tiện cô con gái đang học lớp 1 bắt đầu học tiếng Anh, ở trường, tuần có 1 -2 tiết thôi nên về mẹ...

• Cần tìm diễn viên quay clip trên scj

MẸ NÀO ĐÃ XEM KÊNH SCJ CHƯA? MÌNH LÀ KIM ANH - ĐẠO DIỄN CHƯƠNG TRÌNH CÁC MẸ CÓ THẤY CÓ NHỮNG...

• Video và Game học tiếng Anh cho học sinh cấp 1 và cấp 2

Em tâm sự tí ạ. Hôm qua em ra bưu điện gửi đồ. Gặp chị nhân viên thế nào 2 chị em lại ngồi nói chuyện cả nhau :Silly:. (ôi ngồi 30 phút đấy ạ. Giờ để ý thấy em là con trai mà mồm mép quá chăng huhu) Rồi chị ý hỏi thằng bé nhà chị ý học lớp 5 nên học tiếng Anh thế nào cho hiệu quả. Em lại ứ có kinh...

• Chàng trai sinh 1997 vẽ chân dung bằng bút bi như người thật

Các mẹ có con học cấp 3 nếu thấy con có năng khiếu thì ủn mông con nhé. Những lời động viên khuyến...

• Con ơi, khoan khoan hãy lớn!

Chỉ trong vòng một giờ thôi, con đã hết rúc vào lòng bạn ôm ôm ấp ấp rồi lại giả lơ và thở dài...

• 1,448 Bài viết

• 19,269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MLK Xem bài viết
    Nhà tớ ở Láng hạ, con trai học lớp 10, không chuyên anh, nhưng hiện giờ tớ muốn tìm lớp cho con, chuyên về ngữ pháp. Mẹ nào biết lớp hoặc thầy trong khu vực giới thiệu giúp nhé. Cảm ơn rất nhiều.
    Post bài bây giờ quá khó! hôm qua hì họi mấy dòng trảlời cho các bác mà ko được.
    Học ngữ pháp TA nếu con có vốn khá rồi theo một cua chuyên ngữ pháp của cô Kiều Hương GV trường AMS nhà ở phố Giang văn Minh,địa điẻm học tại trường Nguyễn Trãi cạnh nhà cô.
    laidaboxgd@yahoo.com
    • 890 Bài viết

• 3,636 Được cảm ơn

Cho mình hỏi : Cô Kiều Hương và cô Hương Lan (Ams) cô nào dạy tốt hơn nhỉ ? Nghe nói cô KH hay chửi HS lắm phải không ?
    • 1,448 Bài viết

• 19,269 Được cảm ơn

bác ko xin học đựoc cô Hương Lan đâu!
    Chửi thì em ko biết nhưng thấy bảo nghiem khắc dạy đông lớp im phắc.MTT là đuổi ra ngoài ngay,tiền lại rẻ.Thằng cu rất giỏi TA của LOMO khen hết lời.Vừa rồi cậu ta đi trại hè trường AMS mới đầu bị dân trường Ams coi thường sau chuyển sang ngưỡng mộ cậu ta nói TA hay quá.Cô KHương cũng khen.Tính cô giáo này rất dễ chịu.Thẳng thắh
    laidaboxgd@yahoo.com
    • 564 Bài viết

• 3,482 Được cảm ơn

Mình thì biết cô Lan Anh, giáo viên tiếng anh trường Ams, cô cũng chuyên dạy về ngữ pháp, cô dạy tại nhà ở Đào Tấn, hiện nay mình biết cô đang có lớp dạy cho học sinh lớp 10 (chủ yếu học sinh Ams) vào 7h30 sáng thứ 3 (vì khối 10 trường Ams năm nay học chiều nên cô dạy vào buổi sáng). Mẹ nó thử gọi cô xem: 7660872.

Ngoài ra mẹ nó có thể tham khảo cô Tâm, cô dạy ở Giảng Võ, tel. 7541774. Chỉ lưu ý mẹ nó một điều là các thầy cô dạy ngữ pháp ở nhà mình thường là nói không hay đâu (thấy các con nhận xét như thế), nếu chỉ có mục đích ngữ pháp không thôi thì ok. Chúc mẹ nó tìm được lớp cho con. :Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Angel:Em chào các anh chị!
    Em mới tốt nghiệp chuyên ngành Tiếng Anh của ĐH QG HN tháng 6 vừa rùi. Nhưng hiện nay em chưa đi dạy mà đang theo học lấy Văn bằng 2. Vậy nên thời gian của em còn khá trống. Với kinh nghiệm 4 năm đi dạy gia sư và phương pháp sư phạm được học trên giảng đường ĐH, em muốn kèm thêm cho các em học sinh hoặc giúp đỡ các anh chị phụ huynh về môn Anh ngữ!

_ Chương trình tiếng Anh cấp 2 ở hầu hết các trường đều rất cơ bản, song nếu không chịu khó rèn luyện, làm bài tập và xâu chuỗi lại các kiến thức đã được học, HS sẽ rất dễ quên và gặp nhiều khó khăn trong các bài kiểm tra trên lớp cũng như làm bài thi cuối kỳ. Nhưng nếu có thể cùng với các HS học môn Tiếng Anh chắc chắn sẽ đem lại hiệu quả va có sự yêu thích đối với môn Anh Văn.
    _ Trung học phổ thông là cấp học mà môn Tiếng Anh đã trở thành một môn quan trọng với tất cả các HS. Đặc biệt với các học sinh xác định thi ĐH khối D, cần chuẩn bị cho mình thật tốt về kiến thức cũng như kỹ năng nghe đọc Anh ngữ trước một kỳ thi như vậy! Bước chân vào giảng đường ĐH, em có nhiều kinh nghiệm hơn về kỳ thi mà mình đã trải qua, và luôn sẵn lòng được chia sẻ những điều đó với các HS. Hơn thế nữa, em nghĩ mình còn có thể như một người chị, người bạn, hỗ trợ, bổ sung kiến thức cho các HS những phần kiến thức mà chỉ khi học theo chuyên ngành Tiếng Anh, em mới tích lũy được.
    Các anh chị nào quan tâm, cứ gửi tin nhắn cho em trước, em sẽ trao đổi cụ thể sau (nhưng em online hơi muộn ạ) Cám ơn anh chị nhiều!
    Mây lãng du nhưng yêu cuộc đời nhìu lắm
    0984 248 389
    ------------------------------------------
    Người đi một nửa hồn tôi mất
    Một nửa hồn tôi hóa dại khờ...
    • 370 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

@banhgao: Mình thấy hiện nay gv dạy chắc về ngữ pháp thì có cô Hương Lan (rất khó xin vì cô luôn nhận bao lớp sẵn), cô Lan Anh (dạy ngữ pháp rất tốt, nhưng hơi hiền), và cô Phương (cô là giáo viên cổ điển có những học trò từ thế hệ bọn mình, nhưng cô rất tận tâm). 3 cô này đều là gv của trường Am rất có tiếng. Nhưng chương trình dạy của các cô chỉ nhằm mục đích cho thi vào đại học tại VN thôi.
    • 26 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Còn cô Việt Hương trường Ams nữa, có ai biết cô VH đang dạy ở đâu không?? Con trai mình đang học lớp 7, mình muốn tìm GV dạy ngữ pháp cho cháu mà vẫn chưa biết tìm như thế nào. Nhà mình ở Cát linh
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi colaido Xem bài viết
    Còn cô Việt Hương trường Ams nữa, có ai biết cô VH đang dạy ở đâu không?? Con trai mình đang học lớp 7, mình muốn tìm GV dạy ngữ pháp cho cháu mà vẫn chưa biết tìm như thế nào. Nhà mình ở Cát linh
    Chị gọi cho cô Hoa nhé. Cô rất có kinh nghiệm dạy ngữ pháp cho học sinh và đặc biệt giảng rất dễ hiểu và tận tâm. Cháu em là một đứa rất sợ Tiếng Anh vì ko biết gì, thế mà sau một thời gian được cô Hoa kèm nó trở nên thích thú với môn TA và đã đỗ trường ĐHNN. Nó giờ đã thành PGD một Công ty, sau một thời gian làm cho DN nước ngoài đấy.Số đt của cô Hoa là 0913380846.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisy tran Xem bài viết
    Chị gọi cho cô Hoa nhé. Cô rất có kinh nghiệm dạy ngữ pháp cho học sinh và đặc biệt giảng rất dễ hiểu và tận tâm. Cháu em là một đứa rất sợ Tiếng Anh vì ko biết gì, thế mà sau một thời gian được cô Hoa kèm nó trở nên thích thú với môn TA và đã đỗ trường ĐHNN. Nó giờ đã thành PGD một Công ty, sau một thời gian làm cho DN nước ngoài đấy.Số đt của cô Hoa là 0913380846.
    Cám ơn daisy tran, bạn có thể cho mình biết thêm chút thông tin về cô Hoa được không??
    - Cô đang dạy ở trường nào?
    - Cô thường nhận dạy kèm cho học sinh cấp 2 hay 3
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisy tran Xem bài viết
    Dung roi day. Con bé cháu con chị bạn của mình cũng được giới thiệu học cô Hoa. Cháu nó học trường quốc tế, cô Hoa đến kèm học cả tuần tất cả các môn bằng TA. Dạy kèm từ năm lớp 3 đến tận lớp 7 cơ mà. Giờ thì nó tự học được rồi, nên cô Hoa thôi ko dạy nữa.
    Thấy bạn mình bảo, cô Hoa dạy kèm cho học sinh các cấp và dạy cả ở Trung tâm. Phương pháp dạy của cô rất dễ hiểu và điều quan trọng nhất là cô dạy có tâm lắm. Chị bạn mình cứ khen mãi và đã giới thiệu cho nhiều người.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi colaido Xem bài viết
    Cám ơn daisy tran, bạn có thể cho mình biết thêm chút thông tin về cô Hoa được không??
    - Cô đang dạy ở trường nào?
    - Cô thường nhận dạy kèm cho học sinh cấp 2 hay 3
    Chị ơi, theo em được biêt thì dạy học là nghề tay trái của cô thôi. Trước đây có lần cô dạy ở trường TRàng An nhưng rồi lại thôi. Cô đi dạy hơn 10 năm nay rồi, dạy nhiều ở Trung tâm. Bản thân em cung đã học lớp cô hồi cô dạy ở Nhà Thờ. Lớp em hồi đó rất quý cô và cũng giới thiệu nhiều người học cô. Ai cũng khen cô dạy hay, dễ hiểu và nhiệt tình. Chính vì thế khi chị em cần giáo viên kèm cho con mình, em đã nhờ cô dạy giúp.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mach cho ban 1 cho chau minh dang hoc tren duong Kim Ma nhe,
    Thay Hung ngo 185 duong Kim Ma
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình vẫn lười học và mất tập trung quá, minh không biết làm thế nào. Bé luôn nghĩ đến các đồ chơi thôi, mà Bé đã học lớp 6 rồi đấy, mình luôn phải nhắc nhở mà kết quả học tập vẫn không cao, ai giúp được mình về phương pháp tâm lý cho Bé hiện nay không, đang thi học kỳ rồi mình lo quá
    Mẹ là đất nước tháng ngày của con