Cấp 2 và cấp 3

Có con thi vào lớp 10 năm học 2013 - 2014 Hà Nội - Phần 2

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 1.01K Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chuyên SP đã có đầy đủ thông tin ở đây rồi, các mẹ lên xem nhé:

http://daotao.hnue.edu.vn/tschuyen/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehello Xem bài viết
    Hi, các mẹ chia vui với em, con em đỗ CA SP rồi: T6,5; TA dk9,5; V 8,6; TA chuyên 9,25. Em mừng quá ạ
    Con mẹ mehello siêu thật, thủ khoa toàn trường chuyên luôn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Đã có điểm chuẩn của cận chuyên ( nhưng mình ko biết chính xác là bao nhiêu).
    Bi hài GD Việt Nam, con chị bạn mình thi được Giải ba Vật lý quận Cầu giấy, giải nhì Vật lý Thành phố thế mà thi chuyên Lý CSP được có 1,25. Bạn cháu thi chuyên Toán điểm Toán V1 là 10, Tiếng anh chung là 9.5, văn cũng cao, thừa điểm đỗ chuyên nhưng Toán chuyên có 1 điểm ( điểm liệt) thế là tèo
    Bạn kể chuyện hài thật, rớt nước mắt nước mũi. Chắc là éo le vì nhầm hay sao mà môn chuyên thay đổi nhanh thế

• 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chuyên khác có điểm hết rồi mà CNN vẫn im ắng quá. Con gái em hỏi cô giáo nó ở trong trường thì cô bảo phải 1-2 ngày nữa mới có. Hôm nay chấm xong rồi, giờ đang chờ họp hành quyếtddinnhj. Thật là sốt ruột quá các mẹ nhỉ??? Haizzzz, thôikeejj. tập trung cho các con thi ngày mai, ngày kia, ngày kìa và ngày kỉa... hic hic

• 1,500 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Hôm nay hoặc ngày mai mới có CNN ạ, em cũng vừa hỏi xong.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con em không thi chuyên anh SP mà thi CNN, hai ngày nay lớp của con em có vụ này làm em lo chuyện khác, em nghĩ lớn hơn cả việc thi đỗ vào trường gì. Lớp con em có một bạn, mẹ bạn ý là GV trường CSP, bạn này (theo lời nhóm bạn của con em) trong lớp không nổi trội gì, văn thường xuyên từ 5 trở xuống, toán khá khoảng 8,0, TA không có trên bản đồ 10 bạn mỗi lớp tham gia vào đội tuyển trường. Hôm đi thi chuyên anh SP về các cháu đối chiếu với đáp án, em thấy cháu nào chắc kiến thức nó tính được điểm ngay và gần sát, còn bé này không bình luận gì - NO COMMENT. Giờ bé này TA chuyên 8,5, TA đk 9,5, toán bằng bình quân ở lớp thường, còn Văn em tạm chưa nói (sợ các mẹ truy ra bé - mà trong mọi trường hợp đều không có lỗi), chỉ biết hơn điểm mọi ngày rất nhiều. Bé này sẽ thuộc diện được học bổng. Lớp con em nhiều đứa sốc nặng và GATO bàn tán mãi. Em ở vòng ngoài và không liên quan gì nhưng rất hoang mang vì trẻ con sao bàn tán cuộc đời xám ngoét thế. Nên em có 3 điều ước:
    Một, nếu có tiêu cực (dân VN giờ có vẻ chấp nhận nhiều việc này) thì làm ơn khéo khéo - đủ điểm vào học trường của mẹ để mẹ đút cháo cho hàng ngày là được rồi.
    Hai, nếu không có tiêu cực, nhà trường vui lòng không cho nội bộ xem điểm trước (bản thân mẹ bạn này cũng xem hộ cho các cháu trong lớp), để cho nó có vẻ "trinh trắng" - kiểu như Đồ Sơn và Quất Lâm không có mại dâm ý.
    Ba là, em không biết bên CNN thế nào, nhưng em ước tối nay đừng ra điểm để các con mai thi, phòng trường hợp có một "thằng dở hơi nào đó" điểm TB tiếng Anh ba phẩy mà điểm chuyên Anh 9 thì thế nào nhỉ? Tuổi ô mai tâm lý chúng nó không biết thế nào mà lần, hoặc có tâm lý "chim cú", hoặc ngang tàng vứt bút bỏ thi, hai kiểu này em đều chết.

Em mong chia sẻ, đừng hỏi con em trường nào, cũng đừng ném đá em sao mong điểm CNN lên mạng chậm. HU HU.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyenanhtran Xem bài viết
    Con em không thi chuyên anh SP mà thi CNN, hai ngày nay lớp của con em có vụ này làm em lo chuyện khác, em nghĩ lớn hơn cả việc thi đỗ vào trường gì. Lớp con em có một bạn, mẹ bạn ý là GV trường CSP, bạn này (theo lời nhóm bạn của con em) trong lớp không nổi trội gì, văn thường xuyên từ 5 trở xuống, toán khá khoảng 8,0, TA không có trên bản đồ 10 bạn mỗi lớp tham gia vào đội tuyển trường. Hôm đi thi chuyên anh SP về các cháu đối chiếu với đáp án, em thấy cháu nào chắc kiến thức nó tính được điểm ngay và gần sát, còn bé này không bình luận gì - NO COMMENT. Giờ bé này TA chuyên 8,5, TA đk 9,5, toán bằng bình quân ở lớp thường, còn Văn em tạm chưa nói (sợ các mẹ truy ra bé - mà trong mọi trường hợp đều không có lỗi), chỉ biết hơn điểm mọi ngày rất nhiều. Bé này sẽ thuộc diện được học bổng. Lớp con em nhiều đứa sốc nặng và GATO bàn tán mãi. Em ở vòng ngoài và không liên quan gì nhưng rất hoang mang vì trẻ con sao bàn tán cuộc đời xám ngoét thế. Nên em có 3 điều ước:
    Một, nếu có tiêu cực (dân VN giờ có vẻ chấp nhận nhiều việc này) thì làm ơn khéo khéo - đủ điểm vào học trường của mẹ để mẹ đút cháo cho hàng ngày là được rồi.
    Hai, nếu không có tiêu cực, nhà trường vui lòng không cho nội bộ xem điểm trước (bản thân mẹ bạn này cũng xem hộ cho các cháu trong lớp), để cho nó có vẻ "trinh trắng" - kiểu như Đồ Sơn và Quất Lâm không có mại dâm ý.
    Ba là, em không biết bên CNN thế nào, nhưng em ước tối nay đừng ra điểm để các con mai thi, phòng trường hợp có một "thằng dở hơi nào đó" điểm TB tiếng Anh ba phẩy mà điểm chuyên Anh 9 thì thế nào nhỉ? Tuổi ô mai tâm lý chúng nó không biết thế nào mà lần, hoặc có tâm lý "chim cú", hoặc ngang tàng vứt bút bỏ thi, hai kiểu này em đều chết.

Em mong chia sẻ, đừng hỏi con em trường nào, cũng đừng ném đá em sao mong điểm CNN lên mạng chậm. HU HU.
    Tiếp câu chuyên của bạn về việc có con thi vào cấp 3 CSP.
    Một cháu học tầm thấp, chưa bao giờ được cô, bạn đánh giá cao. Thi chuyên Lý CSP được 35 điểm. Cô giáo dạy thêm hỏi "con thi có chẳng may trúng đề không", cháu trả lời ngượng ngịu "không", cô giáo quá ngạc nhiên, mắt trợn tròn, chả biết nói gì, buột miệng thốt câu: "thế thì...", bởi cô biết rõ chất của cháu này. Các bạn khác bảo, bạn đỗ là vinh dự của bản thân, còn lại là niềm sỉ vả của những bạn học tốt trong lớp này.
    Đấy các bạn thấy không!!!

• 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vip_rusian Xem bài viết
    Tiếp câu chuyên của bạn về việc có con thi vào cấp 3 CSP.
    Một cháu học tầm thấp, chưa bao giờ được cô, bạn đánh giá cao. Thi chuyên Lý CSP được 35 điểm. Cô giáo dạy thêm hỏi "con thi có chẳng may trúng đề không", cháu trả lời ngượng ngịu "không", cô giáo quá ngạc nhiên, mắt trợn tròn, chả biết nói gì, buột miệng thốt câu: "thế thì...", bởi cô biết rõ chất của cháu này. Các bạn khác bảo, bạn đỗ là vinh dự của bản thân, còn lại là niềm sỉ vả của những bạn học tốt trong lớp này.
    Đấy các bạn thấy không!!!
    Haizzz, các mẹ đừng làm em nản, hi vọng số này chỉ rất rất ít, là con em gv trong trường thôi, chứ em nghĩ thi thế này cũng có khác gì thi đại học các mẹ nhỉ???

• 530 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Bản thân tớ thấy các vụ tiêu cực thì cuộc thi nào cũng có, ít hay nhiều, trơ trẽn hay giấu diếm mà thôi. Tớ cũng nghi ngờ một trường hợp ở lớp con tớ - cũng là con gv trong trg- khi làm một cuộc "điều tra" nhỏ. Nhưng biết thế thôi chứ mẹ con tớ thường ko quan tâm nhiều đến những đối tượng ntn. Mình sống trong xã hội như thế thì cứ gạn đục khơi trong, hướng đến những điều tốt đẹp mà sống. Những hạt sạn như thế cũng ít thôi, còn hầu hết kết quả đều phản ánh thực lực của các con mà!!!

Tớ lại thấy xót xa cho những em "được" hay "bị" nâng điểm ntn vì sẽ phải sống không đúng với bản chất và khả năng của mình. Bố mẹ thì cũng chẳng có j là tự hào!!! thậm chí là lại làm gương xấu cho con mình.

Còn về việc các con trong lớp có biết thì thực ra cũng là ..... tốt, xã hội nó thế, các con cũng phải làm quen dần với sự ko công bằng trong xã hội chứ. Nếu con thực sự có năng lực thì học chuyên hay ko chuyên, trg điểm hay trg làng, con cũng sẽ thành công thôi!!!! Mẹ con tớ cứ nhìn cuộc đời màu hồng như thế đấy, những chuyện như thế kia chỉ là muỗi, ai làm ... con ng ... nấy chịu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mechaucao; 17/06/2013 vào lúc 01:21 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đồng ý với Mechaucao, nên em mới nói là chia sẻ, là sờ pam ạ, làm sao cho con bình tĩnh thi ngày mai và làm quen dần với những chuyện như thế (nhưng lại không nên vô cảm - khó chết đi được ý, mình còn không làm được), vì điểm chuyên ngữ chưa biết mà lại biết nhiều chuyện khác nên chúng nó run. Khổ thân các con, đáng trách mình vì không thể thu xếp cho con được hưởng một xã hội tốt đẹp hơn.