Cấp 2 và cấp 3

Có con thi vào lớp 10 năm học 2013 - 2014 Hà Nội - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 242K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 3,866 Bài viết

• 2,585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehocon Xem bài viết
    Bạn ơi sang tuần mới có điểm à? Hy vọng đầu tuần có điểm. Bên CNN chậm hơn SP thì có khi chẳng biết KQ trước ngày 18 mất nhỉ.
    Trường CNN thì chiều nay mới chấm xong môn Văn, CSP đã họp điểm chuẩn tối qua rồi nhưng vẫn còn bí mật lắm, nhờ xem điểm suốt từ sáng tới giờ cho 1 SBD thôi mà vẫn chưa được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 962 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi forestlemon Xem bài viết
    Thì mình nói chắc chỉ hy vọng bên CNN thôi mà. Toán thì tầm 4,5 đến 5, văn thì chắc khoảng 6, Anh điều kiện 8, Anh chuyên 6,5 đến 7

@golden_fish: Haizz mắt mũi chán quá, ảnh ghi rõ là mã 357 mà vẫn còn ghi nhầm. Sorry bạn nhé! Ảnh này mình lấy ở FB trường SP (http://www.facebook.com/WebsiteTruon...enDaiHocSuPham), trong page này có cả đáp án Anh điều kiện và một vài môn chuyên nữa rồi.
    Bé nhà mình cũng chỉ hi vọng cân chuyên của CNN thôi. CSP và CNN con làm ngang nhau. Tính theo đáp án trên FB thì con chỉ được khoảng 90% điểm chuẩn năm ngoái thôi. Hic
    • 28 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

@golden_fish: Mình chẳng biết điểm con gái thế này có đỗ được không, haizz vì năm nay chắc điểm chuẩn cao hơn năm ngoái nhiều mà
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcuncon Xem bài viết
    Me Trangnhung248 cho chia sẻ chút kinh nghiệm với mình vào đây hóng suốt nhưng ku nhà mình cấp 2 học trường Trưng Nhị thôi học lực 3 năm rồi cũng chỉ HSG đứng tâm vòng thứ 15-20 haizzz nên chả mơ tưởng đến thi chuyên vì cháu học hành cũng lười cứ đến thi lại guồng, mình ở quận Hai Bà Trưng nên nguyện vọng của mình mong con vào Thăng Long mà thấy khó khăn quá cũng chưa cho con học ôn ở đâu cả con sẽ thi vào 10 năm học 2013-2014 .
    Lên đây con các mẹ toàn thi AM, CNN, rồi SP... thôi hikhik vậy cứ theo như mẹ Trangnhung248 vào cấp 3 tốt tốt còn có hy vọng đại học, Nên các mẹ cho mình xin địa chỉ thầy cô, gia sư cho con ôn luyện từ hè này với nha!
    Cám ơn các mẹ
    Me meoconcuncon ơi bạn nên cho bé học bắt đầu từ hè này luôn đi. Nếu sức học của con bình thường thì nên tận dụng mấy tháng hè để ôn lại kiến thức cũ. Trong chương trình THCS đối với môn Toán thì lớp 7 là khó nhất, nên nếu ở lớp 7 các con không được đầu tư đúng mức vào môn Toán thì dễ dẫn đến việc kết quả học tập của các con không được tốt như mong muốn cả những năm tiếp theo. Nhưng nếu mẹ nó tìm được 1 chỗ học tốt cho con, thì vẫn có thể cải thiện được trong năm học cuối này. Năm cuối cấp là năm quan trọng, mẹ nó nên đầu tư nhìu thời gian cho con 1 chút nhé. Theo mình thì mẹ nó nên tìm cho con học những nhóm ít học sinh hoặc có điều kiện học 1 thầy 1 trò là tốt nhất.
    • 962 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi forestlemon Xem bài viết
    @golden_fish: Mình chẳng biết điểm con gái thế này có đỗ được không, haizz vì năm nay chắc điểm chuẩn cao hơn năm ngoái nhiều mà
    Bạn đừng lo lắng quá!
    Tớ thấy bạn chăm lo, sát sao con nhiều như vậy, chuẩn bị cho con dài hơi như vậy thì kết quả sẽ không phụ lòng bạn đâu.
    Tớ còn không quan tâm con được nhiều như bạn đâu.
    Hai mẹ con tớ cũng vừa tự chấm bài, mỗi câu đúng con rất vui, còn đập tay với mẹ nữa.
    Và con còn an ủi tớ rằng: CSP không phải mục đích ban đầu của mình mà!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Em chỉ mong các mẹ có con trên diễn đàn này thi chuyên năm nay đều đỗ hết thôi. Giờ Em cũng không dám cho con so đáp án nữa, sợ con sai nhiều con lại thất vọng nhiều. Liệu mai có điểm không nhỉ? Em hỏi 1080 người ta bảo 14 hoặc 15 sẽ báo điểm đấy.
    • 962 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babygiabao07 Xem bài viết
    Mẹ binhminh_mua05 ơi mong kết quả quá, con mình năm nay thi Chuyên Hóa SP và KHTN. mẹ còn sốt ruột và căng thẳng hơn cả các bé. Bé thi xong 2 trường nắng và nóng nên ôm luôn, thương mà chỉ động viên để con tiếp tục gắng thi đợt tới nữa. huhu
    Mình có đáp án chuyên Hóa SP, bạn có chưa?
    Con nhà tớ cũng bị ốm, hôm nay mới đỡ đấy.
    • 3,866 Bài viết

• 2,585 Được cảm ơn

Đáp án môn ANh chuyên

Chỉnh sửa lần cuối bởi binhminh_mua05; 14/06/2013 vào lúc 06:39 AM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Mẹ nào có đề sp mã 485 post lên cho mình xin nhé . Cảm ơn nhiều.
    • 3,866 Bài viết

• 2,585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babies_HBK Xem bài viết
    Năm nay thày Hiệu trưởng mới quan triệt không cho xem điểm trước nên con GV trong trường cũng đành chịu thôi các mẹ ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,866 Bài viết

• 2,585 Được cảm ơn

Mình có mã đề nhưng ở nhà khóa máy tính hạn chế con chơi, sau 6h chiều máy mới bật lại được nên hạn bạn chiều nhé, chứ ko nhờ con gái up hộ rồi
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi golden_fish Xem bài viết
    Mình có đáp án chuyên Hóa SP, bạn có chưa?
    Con nhà tớ cũng bị ốm, hôm nay mới đỡ đấy.
    Cám ơn mẹ golden_fish, bé nhà mình vẫn đang uống thuốc, thương con quá ốm vẫn ko thể nghỉ, học hanh liên miên, mình có đáp án rúi, CSP con làm khoảng trên 80%, đề SP năm nay dễ con làm thừa 40p nhưng chủ quan toàn sai lỗi dớ dẩn, CKHTN khó hơn nhưng con làm tốt hơn. Mong kết quả quá.
    • 117 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Mình có mã đề nhưng ở nhà khóa máy tính hạn chế con chơi, sau 6h chiều máy mới bật lại được nên hạn bạn chiều nhé, chứ ko nhờ con gái up hộ rồi
    Cảm ơn BMM nhé. Con gái làm đề 209. Nếu bạn có đáp án cho mình xin. Còn đề 485 để con làm thêm trước khi thi Ams. Hôm qua con gái ktra đáp án đề anh chung sp sai mất 5 câu. Con các mẹ thế nào rồi. Mong các con đỗ được một trường nguyện vọng để có thêm sức , thêm động lực vào các năm học tiếp theo.
    • 962 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Cảm ơn BMM nhé. Con gái làm đề 209. Nếu bạn có đáp án cho mình xin. Còn đề 485 để con làm thêm trước khi thi Ams. Hôm qua con gái ktra đáp án đề anh chung sp sai mất 5 câu. Con các mẹ thế nào rồi. Mong các con đỗ được một trường nguyện vọng để có thêm sức , thêm động lực vào các năm học tiếp theo.
    Bạn ơi, hình như là các mã đề đều chung một gốc đấy, chỉ là thứ tự sắp xếp khác nhau thôi.
    • 962 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babygiabao07 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ golden_fish, bé nhà mình vẫn đang uống thuốc, thương con quá ốm vẫn ko thể nghỉ, học hanh liên miên, mình có đáp án rúi, CSP con làm khoảng trên 80%, đề SP năm nay dễ con làm thừa 40p nhưng chủ quan toàn sai lỗi dớ dẩn, CKHTN khó hơn nhưng con làm tốt hơn. Mong kết quả quá.
    Bạn ơi, nếu được cho tớ xin cả 2 đề CSP và CKHTN năm nay để cho em của bé tham khảo nhé!
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi golden_fish Xem bài viết
    Bạn ơi, nếu được cho tớ xin cả 2 đề CSP và CKHTN năm nay để cho em của bé tham khảo nhé!
    Để chiều mình chụp lại và up lên nha
    • 41 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mẹ nào cần đáp án của KHTN thì vào đây nhé.
    http://www.facebook.com/ChuyenTongHop
    Năm ngoái 16.6 là đã có điểm chuẩn của trường KHTN rồi. Không biết năm nay thế nào, hồi hộp quá, không làm được việc gì.
    • 41 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình biết đáp án nhưng không dám cho con xem. Sợ con xem xong thất vọng ảnh hưởng tâm lý cho kỳ thi tiếp theo.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,669 Bài viết

• 9,543 Được cảm ơn

Chúc các con vó kết quả thi lớp 10 tốt
    Các ba mẹ sang nhà mới nhé:

Có con thi vào lớp 10 năm học 2013 - 2014 Hà Nội - Phần 2

Thông báo về việc khoá chủ đề khi đạt 1500 bài

Thân mến!
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn