Cấp 2 và cấp 3

Có con thi vào lớp 10 năm học 2013 - 2014 Hà Nội - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 242K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 370 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

LTV mà các bạn nói ở trên là Lương Thế Vinh phải không ạ?
    • 223 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

TP Hồ Chí Minh và Nam Định đã có kết quả thi rồi nhanh hơn Hà nội các mẹ nhỉ. Mà thi cũng cùng ngày hay sao ấy
    • 38 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebitrang Xem bài viết
    TP Hồ Chí Minh và Nam Định đã có kết quả thi rồi nhanh hơn Hà nội các mẹ nhỉ. Mà thi cũng cùng ngày hay sao ấy
    HN có số thí sinh dự thi đông nhất mà. Lâu hơn 1, 2 ngày cũng phải thôi.
    • 1,793 Bài viết

• 5,840 Được cảm ơn

Hôm trước mình đi ăn sáng gần trường Cva thấy nhiều thầy cô chấm thi lắm . Hóng hớt thấy bảo 3-4 hôm là xong , chấm từ 29 rồi . Khoảng mùng 5 là lên đĩa dữ liệu
    sáng mai mẹ nó lại đi ăn sáng gần trường CVA nữa đi nhé
    sốt ruột quá- hic hic
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Minh co tin sau nhe: (HNM) - Dự kiến trong thời gian từ ngày 5 đến ngày 10-7, Sở GD-ĐT Hà Nội sẽ công bố kết quả thi vào lớp 10 các trường THPT, vì vậy, Tổng đài 1080 Hà Nội đã đưa ra dịch vụ tra cứu điểm thi vào lớp 10.

Thí sinh có thể chọn một trong các cách sau: Gọi đến Tổng đài 1080 đăng ký tên, ngày, tháng, năm sinh, số báo danh, số điện thoại di động nhận tin nhắn để đăng ký nhận điểm thi. Khi Sở GD-ĐT Hà Nội công bố điểm, Tổng đài 1080 sẽ nhắn điểm thi của thí sinh vào số điện thoại đã đăng ký. Cách 2, gọi (04)1080 và đọc số báo danh, điện thoại viên sẽ trực tiếp đọc điểm từng môn thi. Cách 3: Gọi (04) 8011 5678-hộp thư tra cứu điểm thi. Cách 4, soạn tin theo cú pháp: TSPT gửi 4486 (mạng Vinaphone, Mobifone) hoặc TSPT gửi 8355 (mạng Viettel).
    • 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chiều nay là 1 ngày vui của mẹ con mình quá,ko biết có ai giống mẹ con mình kô.Mình được 1 mẹ NT quen hôm đưa con đi thi là có điểm phúc tra CN, e uể oải cũng chẳng muốn mở ra xem làm gì vì hôm biết điểm ông xã cứ bảo làm phúc tra cho con, 2 mẹ con chán quá bảo thôi , chẳng được đâu.Thế là ông xã tự lọ mọ đi làm đơn phúc tra 1 mình cả 2 trường CN và CSP.Ôi trời ơi, em vừa mở ra xem thì môn chuyên của con sau khi phúc tra tăng 1,25đ, nhân 2 vậy là con đậu vào chuyên anh, mà cũng chỉ còn hạn chiều nay sang lấy giấy triệu tập,2 mẹ con nháo nhào chạy sang trường...ôi ,mình vui quá đi mất vội lên đây chia sẻ cùng các mẹ, mong cho con các mẹ cũng vào được trường như ý nhé.Mình Tặng hoa hết cho tất cả các mẹ này
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phanquoccuong; 04/07/2012 vào lúc 04:09 PM.
    • 2,623 Bài viết

• 4,078 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanquoccuong Xem bài viết
    Chiều nay là 1 ngày vui của mẹ con mình quá,ko biết có ai giống mẹ con mình kô.Mình được 1 mẹ NT quen hôm đưa con đi thi là có điểm phúc tra CN, e uể oải cũng chẳng muốn mở ra xem làm gì vì hôm biết điểm ông xã cứ bảo làm phúc tra cho con, 2 mẹ con chán quá bảo thôi , chẳng được đâu.Thế là ông xã tự lọ mọ đi làm đơn phúc tra 1 mình cả 2 trường CN và CSP.Ôi trời ơi, em vừa mở ra xem thì môn chuyên của con sau khi phúc tra tăng 1,25đ, nhân 2 vậy là con đậu vào chuyên anh, mà cũng chỉ còn hạn chiều nay sang lấy giấy triệu tập,2 mẹ con nháo nhào chạy sang trường...ôi ,mình vui quá đi mất vội lên đây chia sẻ cùng các mẹ, mong cho con các mẹ cũng vào được trường như ý nhé.Mình Tặng hoa hết cho tất cả các mẹ này
    Eo ôi, chấm gì mà con bị hụt những 1,25 đ. Thế này thì không biết bao nhiêu con bị trượt oan
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 355 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trời ơi, mẹ nói đúng quá. Hụt tận 1,25 điểm x 2 = 2,5 điểm. Một con số rất có ý nghĩa trong những kỳ thi như thế này. Biết bao nhiêu mẹ cũng ko muốn phúc tra vì nghĩ sẽ mất thời gian???? Không biết con mình có bị thế không nữa????
    Chỉnh sửa lần cuối bởi canh canh; 04/07/2012 vào lúc 04:35 PM.
    • 546 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ con cậu nhé, tớ cũng thấy mừng lây. Đúng là bình thường cũng chẳng nghĩ đến phúc tra nhỉ. Thế này thì hai mẹ con phải cảm ơn bố cháu nhiều nhiều rồi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 399 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Mình vừa gọi 1080. họ lại bảo ngày mai mới có điểm cơ. Mình đăng ký bằng tin nhắn rồi, ko biết họ có báo sớm ko. Sốt ruột quá.
    • 542 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Chúc mừng em nhé! Hôm qua em nhắn tin xong chị cũng thấy vui như chính con gái chị được tăng điểm khi phuc tra vậy. Sao CNN lại chấm ẩu thế nhỉ? Vậy thì con gái học cùng L. nhà chị rùi! Hay quá!

NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg
    • 223 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Bọn trẻ nhà mình thì kêu họ thế nào ấy mẹ ạ. Nhắn tin đi chỉ thấy trừ tiền còn mất hút luôn. Ah. Con nhà bạn thi chuyên sử ams hay cva. Làm bài tốt ko? Con nhà mình bảo có một câu 2₫ ko làm được vì ko có trong đề cương.
    • 1,793 Bài viết

• 5,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caytrucxinh12 Xem bài viết
    Mình vừa gọi 1080. họ lại bảo ngày mai mới có điểm cơ. Mình đăng ký bằng tin nhắn rồi, ko biết họ có báo sớm ko. Sốt ruột quá.
    mình cũng đăng ký cho ông cháu rồi
    nhưng chắc cũng phải canh net để nếu có thì còn biết ngay
    có con học giỏi như các mẹ thích thật
    đỗ chuyên ngữ, đỗ ams ... rồi nên bây h chỉ lo thủ tục nhập học cho con thôi
    chúc mừng các mẹ nhé
    p/s: mình cũng phải nhớ chiêu phúc tra như mẹ phanquoccuong mất
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 399 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Bọn trẻ nhà mình thì kêu họ thế nào ấy mẹ ạ. Nhắn tin đi chỉ thấy trừ tiền còn mất hút luôn. Ah. Con nhà bạn thi chuyên sử ams hay cva. Làm bài tốt ko? Con nhà mình bảo có một câu 2₫ ko làm được vì ko có trong đề cương.
    Con nhà mình thi chuyên sử Am. Bài thi chuyên con làm tốt, khoe là chỉ hết nửa thời gian. Chả biết có chủ quan quá ko. Vì hôm đầu thi văn con đang sốt nên làm ko tốt lắm nên bây giờ mẹ cứ lo là trường Lê Quý Đôn cũng ko vào được ý. Mình lại hy vọng đỗ Ams hơn vì có điểm chuyên sử và Anh điều kiện kéo lại. Bạn nhà mẹ nó thi CVA à?
    • 20 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng đăng ký gửi tin nhắn qua 1080 nhưng mình nghĩ ngày mai gọi hỏi cho nhanh chứ nhắn tin bị nghẽn mạng thì bao giờ mình mới nhận dc điểm nhỉ. Sốt ruột quá.
    • 223 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mình đăng ký cả ams và cva vì đợt trước con nhà mình gặp thầy giáo bảo là điểm sử ams lấy ít hơn cva năm ngoái ams lấy 29.5 còn cva lấy 36.25 nên chả mất gì đăng ký cả 2 cho nó chắc mẹ nó ạ. Học sử ở ams còn tốt hơn cva cơ nhưng vì lý do trường xa nên điểm chênh nhau ngược lại như vậy, mình thấy bảo thế. Mình cũng đang lo lắm đây ko biết con đỗ được vào đâu đây, kể cả trường thường ấy. Văn thì con nhà mình bảo làm cũng ổn nhưng vẫn lo lắm .Mà nghe đồn thổi năm nay văn điểm ko cao đâu . Toán thì con mình ko làm được 2 câu cuối là mất 1đ rồi. Cu cậu bảo soát lại các câu trên rồi nhưng chả biết thế nào
    Con nhà mình thi chuyên sử Am. Bài thi chuyên con làm tốt, khoe là chỉ hết nửa thời gian. Chả biết có chủ quan quá ko. Vì hôm đầu thi văn con đang sốt nên làm ko tốt lắm nên bây giờ mẹ cứ lo là trường Lê Quý Đôn cũng ko vào được ý. Mình lại hy vọng đỗ Ams hơn vì có điểm chuyên sử và Anh điều kiện kéo lại. Bạn nhà mẹ nó thi CVA à?
    • 118 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

các bố mẹ ơi, mình đang muốn cho con học thêm tiếng Anh, có bố mẹ nào biết thầy cô giỏi dạy TA lớp 10 không? giới thiệu cho mình với, cảm ơn các bố mẹ nhiều
    • 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi homesick70 Xem bài viết
    Chúc mừng em nhé! Hôm qua em nhắn tin xong chị cũng thấy vui như chính con gái chị được tăng điểm khi phuc tra vậy. Sao CNN lại chấm ẩu thế nhỉ? Vậy thì con gái học cùng L. nhà chị rùi! Hay quá!
    Mai có điểm rồi thì Chị cho L về am cho đúng ý nguyện của con nhé.E thì ko ngờ đấy chị ạ,thậm chí còn ko nghĩ đến, mẹ đã tính đến các PA khác,cứ nghĩ chờ điểm N.Huệ xong nếu ổn thì chuyển nhà về TX cho con đi học cho gần ko ổn thì mới QĐ nộp hs xin xét cận chuyên,ai dè ...thôi thế là con đúng ý nguyện vì cả nhóm 5 thì đỗ 4, còn sót mỗi con nên kô thể nói con vui thế nào khi con đỗ vào trường và học cùng các bạn
    • 227 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình vừa nhờ hỏi thấy bảo ở Sở còn chưa xong. Đến độ thứ 7 ở sở mới có. Chờ mãi rồi nên chúng ta chờ thêm mấy hôm nữa cũng chả sao nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 223 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, ng quen nhà mình cũng bảo là sớm phải tối thứ 6 và ko thì sáng t7 . Chờ mãi rồi nhưng bây giờ các con lại sốt ruột hơn cả bố mẹ đấy. Ah có phải con của mẹ nó thi chuyên pháp ko. Có cô giáo nào dạy Pháp tốt cho mình xin địa chỉ nhé, đứa bé năm nay học pháp lớp 8 rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi peace13 Xem bài viết
    Mình vừa nhờ hỏi thấy bảo ở Sở còn chưa xong. Đến độ thứ 7 ở sở mới có. Chờ mãi rồi nên chúng ta chờ thêm mấy hôm nữa cũng chả sao nhỉ?