Cấp 2 và cấp 3

Có con thi vào lớp 10 năm học 2013 - 2014 Hà Nội - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 242K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 327 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vigro Xem bài viết
    Toán điều kiện khó lắm. năm rồi có cháu nhì lý thành phố, thi chuyên lý TH được 10 lý mà 0 điểm toán đấy, trượt thẳng cẳng. Dưới 4 điểm T,V là bị liệt, trượt rồi bạn ạ
    Cái này quá đúng ạ. Thằng bạn của cháu em năm nay cũng thi chuyên lý TH môn Lý được 9,5 mà Toán được 0đ. Tiếc thật đấy.
    • 1,131 Bài viết

• 1,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LinhBob Xem bài viết
    Cái này quá đúng ạ. Thằng bạn của cháu em năm nay cũng thi chuyên lý TH môn Lý được 9,5 mà Toán được 0đ. Tiếc thật đấy.
    Tôi công nhận toán V1 của TH cũng khó chả kém V2 là mấy, cứ như chuyên Sinh Lý Hóa cunh thi như chuyên toán ấy. Nhưng chuyên SP thì toán V1 nhẹ nhàng hơn nhiều so với V2.
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • 12 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caychuoihot Xem bài viết
    Tôi công nhận toán V1 của TH cũng khó chả kém V2 là mấy, cứ như chuyên Sinh Lý Hóa cunh thi như chuyên toán ấy. Nhưng chuyên SP thì toán V1 nhẹ nhàng hơn nhiều so với V2.
    Có con em đây điểm toán vòng 1 thấp hơn vòng 2 một điểm, chẳng hiểu thế nào nữa.
    • 1,131 Bài viết

• 1,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanque Xem bài viết
    Có con em đây điểm toán vòng 1 thấp hơn vòng 2 một điểm, chẳng hiểu thế nào nữa.
    Chắc thi chuyên toán tin TH thì thế là bình thường ........
    • 11 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Con mình năm nay học lớp 8 Trưng Vương, mình đang cần tìm lớp học thêm toán và văn cho cháu để thi cấp 3 Việt Đức hoặc Trần phú, bố mẹ nào có địa chỉ chỗ học tốt cho mình xin địa chỉ nhé ! Mình cảm ơn !
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhờ các chị giúp e với ạ, em trai e năm sau thi, đăng kí lê quí đôn. Bây h vẫn chưa có chỗ học thêm toán, văn mà e thì tgian thi lâu rồi, quên hết các địa chỉ tốt rồi. Các chị có thể cho e một số thầy cô dạy tốt đc ko ạ?
    • 1,131 Bài viết

• 1,459 Được cảm ơn

Đây là một ít dạng toán hôm hè dạy các cháu...đã có thêm hướng dẫn giải luôn mời các bác ai cần kiểm tra con thì lấy....
    http://www.mediafire.com/?6lzibdjbezl5z
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà mình có hai cháu một đứa lớp 7, một đứa lớp 11, sau khi đi học thử đủ các thầy mình tìm, toàn thầy cô sư phạm có tiếng, thế mà chúng nó vẫn cứ lười. Bây giờ lại chỉ chịu học một cô giáo trước là dân báo chí, chẳng hiểu cách sư phạm của cô có khác gì cô giáo sư phạm không mà cả hai đứa đều thích, nói cô hiểu bọn cháu chứ không như các thầy cô khác. Thế là có bà cô năm nay con cũng thi lớp 10, mình giới thiệu cho, thằng bé thi chuyên Lý Ams, thế mà giờ cũng bảo không ghét học văn nữa. Các mẹ có cần thì mình giới thiệu cho con học thử cô coi sao, cô dạy theo kiểu nắm bắt tâm lý của trẻ, theo nhận thức của trẻ, hơi tân tiến một chút đó chứ không theo kiểu sư phạm truyền thống đâu. Chắc tại cổ cũng học chuyên văn Ams thời xưa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ emti oi cho minh xin so dien thoại của cô đó nhé. Cảm ơn nhiêu
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm trước có mấy mẹ nhắn tin hỏi mình số điện thoại cô, nhưng mình chưa nói với cô nên mình không post lên mạng, mình post số điện thoại của mình nếu mẹ nào cần thì mình nhắn lại số cô cho nhé. STĐ của mình là: 01266329696.
    • 18 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_water_0205 Xem bài viết
    Chào nghe yeu và yeu_giadinh, nói chung thì con thi vào lớp 10 ai cũng muốn cho con nếu không phải trường chuyên thì cũng phải 1 trường cấp 3 tốt. khi con mình thi lên lớp 10 mình cũng giống như các bố(mẹ) vậy lo lắng lắm,nhưng các bố(mẹ)cứ sát sao với các con thì các con sẽ có 1 kết quả học tiến bộ ngay, số điện thoại của gia sư dạy con mình là 01687436938
    Được cái gia sư dạy con mình dạy tỉ mỉ lắm mà học phí cũng không quá cao, nhưng các bố(mẹ) cứ gọi điện thoại trao đổi trước nhớ, vì ngày trước mình cũng phải gọi điện trao đổi tình hình để sắp xếp lịch mà
    Cảm ơn cô đã cho số điện thoại. Cháu đã gọi liên lạc để bạn ấy giúp em trai cháu. Cũng mới được một buổi, chưa biết thế nào nhưng có vẻ có phương pháp sư phạm, và căn bản là khá nghiêm để trị tính lười biếng của thằng bé. Đúng là cứ như chết đuối vớ được cọc cô ạ (nhà cháu thay 2 gia sư rồi). Cháu cảm ơn cô lần nữa.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn Emti ơi, cô giáo dạy Văn con bạn có dạy luyện thi đại học không?
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn Emti ơi, xin lỗi vì hỏi bạn hơi đột ngột. Hi. Mình nghe bạn kể về cô giáo dạy văn con bạn thấy rất thích. Mình cũng nghĩ phương pháp tiếp cận trẻ và hiểu chúng tốt hơn là bắt ép chúng học kiến thức quá nhiều. Quan trọng là biết gợi mở cho chúng có thể suy nghĩ độc lập, tiếp tục suy nghĩ và khám phá. Cái đó mình thấy giáo dục ở Việt Nam thiếu.
    Mình có hai đứa cháu muốn học Văn (lớp 12) để thi đại học. Mình muốn tìm thầy cô tốt dạy cho hai đứa, mình nghe bạn kể về cô giáo thấy rất thích thú. Không biết cô có kèm riêng không hay là nên mở một nhóm mấy cháu học với nhau nhỉ. Có gì bạn nhắn cho mình sớm nhé! Cám ơn bạn nha.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ban Thuan san ơi, em nhà mình đang học lớp 11 cũng học theo kiểu để chuẩn bị thi đại học đó. Nhưng nhóm em nhà mình đã học một thời gian rồi, nên có lẽ bạn hỏi cô xem có nhận lớp mới không. Theo mình thì nếu ôn thi đại học thì bạn lập một nhóm rồi mời cô giáo dạy, như thế học phí cũng ít hơn mà các em nhìn nhau học nên cũng cố gắng hơn. Nói chung thì tùy hoàn cảnh và nguyện vọng gia đình bạn thôi.

Cô giáo nhà mình thì mình thấy cô lắng nghe và hiểu suy nghĩ của các em, mình nghĩ cô hợp với dạy cho các em yêu môn học hơn là ép các em phải làm bài theo công thức. Mấy đứa nhà mình thì nó bảo phương pháp và quan điểm của cô với các thầy cô trên lớp. Mình thấy cô ấy biết quý tâm hồn trong sáng của học sinh và thương chúng nó. Mình thì nói thật là mình ngán ngẩm các kiểu bắt học sinh học như thầy cô giáo trên lớp lắm, bữa nào về cũng thấy kêu la thầy cô bắt cái nọ cái kia, mình mệt mỏi lắm. Nên mình muốn các em nhà mình được học cái gì nó thích, nó cảm nhận được tuổi thơ của nó, mình không muốn con mình học như cái máy đâu, như thế rồi lớn lên lại thành những cái máy thì chán lắm.

Đấy là suy nghĩ nhà mình thì thế, có thể nhà bạn khác thì mình cũng không biết được. Cái đó tùy bạn quyết định nhé.
    • 62 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Con nhà tôi năm nay học lớp 9, sắp thi lên lớp 10 nhưng bố mẹ vẫn đang phân vẫn chưa biết nên đăng ký cho con trường Lê Quý Đôn hay Nhân Chính. Tôi cũng đã tham khảo một số bố mẹ nhưng có những ý kiên trái chiều nhau nên chưa quyết định được. Bác nào có kinh nghiêm về 2 trường này thì xin chia sẻ giúp! Con nhà tôi đang cố gắng thi chuyên Lý tổng hợp nhưng bố mẹ không hy vọng con đỗ vì những năm trước con chẳng học thêm gì, và bố mẹ cũng không thấy cần thiết việc con học chuyên. Quan trọng nhất là tìm được lớp tốt ở trường thường và gần nhà thôi. Bác nào đã có con học ở Nhân Chính thi xin cho biết nề nếp học tập và kỷ luật ở đó có tốt không? Thầy cô nào dạy lớp chọn khối A? Xin cảm ơn các bác.
    • 79 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Huyentran37: cho con thi chuyên lý đi. Con mình tháng 11 năm lớp 9 mới bắt đầu học thêm luyện thi chuyên lý đấy. Nếu con học tốt thì o sợ muộn đâu. Chuyên TH phải học thêm toán đấy, khó kinh, còn thi Ams thì phải học thêm tiếng Anh còn toán, văn là đề thi lớp 10 chung, dễ lắm, không phải học thêm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cháu, năm nay cô cũng có 1 em đang học lớp 9, cô rất lo vì em học môn toán cũng không được tốt lắm nên rất muốn tìm gia sư kèm thêm cho em. Rất cám ơn cháu đã cho số của cô Nga.
    Cô muốn hỏi thêm, cháu học cô Nga từ thời gian nào (bao lâu), hồi cấp 2 cháu học trường nào, trước khi học cô Nga cháu thấy lực học môn toán của cháu có tốt ko?
    Rất mong cháu thông tin lại cho cô. Cám ơn cháu rất nhiều!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng có con thi vào 10 năm nay,Dự định cho cháu thi chuyên ngữ mà không học thêm lớp nào thầy cô chuyên ngữ cả.Thấy lo lo quá. Bạn nào có tài liệu ôn thi những năm trước thì chia sẻ cho mình với, mình cho cháu học gia sư ở nhà , vì đi xa quá, gia đình không đưa đi đc.Nhà e ở Linh Đàm các mẹ ah.Giúp e nhé.Thank các mẹ ah
    • 7 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn nhắn tin riêng nhé. Mình tư vấn cho.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuansan Xem bài viết
    Bạn Emti ơi, xin lỗi vì hỏi bạn hơi đột ngột. Hi. Mình nghe bạn kể về cô giáo dạy văn con bạn thấy rất thích. Mình cũng nghĩ phương pháp tiếp cận trẻ và hiểu chúng tốt hơn là bắt ép chúng học kiến thức quá nhiều. Quan trọng là biết gợi mở cho chúng có thể suy nghĩ độc lập, tiếp tục suy nghĩ và khám phá. Cái đó mình thấy giáo dục ở Việt Nam thiếu.
    Mình có hai đứa cháu muốn học Văn (lớp 12) để thi đại học. Mình muốn tìm thầy cô tốt dạy cho hai đứa, mình nghe bạn kể về cô giáo thấy rất thích thú. Không biết cô có kèm riêng không hay là nên mở một nhóm mấy cháu học với nhau nhỉ. Có gì bạn nhắn cho mình sớm nhé! Cám ơn bạn nha.
    Bạn nhắn tin riêng nhé. Mình tư vấn cho.