Cấp 2 và cấp 3

Có con thi vào lớp 10- Hà Nội - Phần 2

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 164K Lượt đọc
  • 1.22K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 4,308 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Con mình đã học cô Thủy và hiện cô đang chủ nhiệm lớp cháu. Công nhận lớp cô đông nhưng cô quản được lớp, hàng tháng đều có bài kiêmtra. Đội ngũ trợ giảng củ cô làm việc khá tốt, lượng kiến thức cô cho là rất nhiều và gần như không có thời gian trống cho việc nghỉ ngơi hay buôn chuyện. Cháu nhà mình cũng đã học qua một số cô và nó vẫn thích học cô Thủy
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• G&B
    • 13 năm
    • 1,461 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Công nhận lớp cô Thủy đông thật, con mình học là khoảng 70 bạn. Cô quản tốt, có trợ giảng, khối lượng kiến thức nhiều nhưng không nhiều bài tập (k rõ lớp 9 ra sao). Tuy nhiên, vì đông nên cũng cần các con tự giác chứ quản chả xuể vì phòng học cũng không phải là rộng rãi. Con mình kể thường xuyên có hiện tượng các bạn sành điệu ngồi chơi điện thoại, cũng có chép bài mà vừa chép vừa chat, thế mới tài, còn kiểm tra đầu giờ vẫn có bạn mở vở ra chép, học cho mình chứ có học cho cô đâu mà các bạn ý cứ đối phó thế chứ.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình hiện đang học cô Thuỷ. Cô rat công tâm. Nhờ có cô mà khi con có xích mích với 1 chị (bị đe doạ này nọ trên fb). Cô đa tìm hiểu và đuổi học chị đó. Giờ con nhà mình yên tam theo học lớp cô và năm nay đã là năm thứ 3. Lớp cô tuy đông nhưng mình thấy rất hiệu quả. Hy vọng năm sau con đỗ CSP để được học cô.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mới tham gia diễn đàn. Con nhà mình năm tới định hướng thi chuyên anh. Môn anh thì cháu được học lâu rồi nhưng toán và văn điều kiện thì mình mới tìm được lớp cho học. Lớp văn đk hiện mới có khoảng 10 cháu nên mình muốn rủ thêm bạn nào có cùng mục tiêu. Mình nghĩ lớp đông hơn 1 chút cô cũng sẽ dạy nhiệt tình hơn ạ.
    • 1,223 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G&B Xem bài viết
    Công nhận lớp cô Thủy đông thật, con mình học là khoảng 70 bạn. Cô quản tốt, có trợ giảng, khối lượng kiến thức nhiều nhưng không nhiều bài tập (k rõ lớp 9 ra sao). Tuy nhiên, vì đông nên cũng cần các con tự giác chứ quản chả xuể vì phòng học cũng không phải là rộng rãi. Con mình kể thường xuyên có hiện tượng các bạn sành điệu ngồi chơi điện thoại, cũng có chép bài mà vừa chép vừa chat, thế mới tài, còn kiểm tra đầu giờ vẫn có bạn mở vở ra chép, học cho mình chứ có học cho cô đâu mà các bạn ý cứ đối phó thế chứ.
    Mình thấy cách quản lý lớp của cô rất chuyên nghiệp, con mới học 3 buổi thôi, nhưng lượng BT giao về nhà nhiều lắm (mỗi tuần chỉ 1 buổi), nói chung con thích học cô, còn kết quả ra sao chưa biết
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng đang học cô Thủy, lớp 8 mà mình cũng thấy nhiều bài rồi mà mẹ G&B. 2 tuần cô kiểm tra 1 lần, bài nào 6 điểm trở xuống phải thi lại. Đầu giờ vào các con mang bài tập về nhà qua giáo vụ kiểm tra đủ mới được lên học. Con nhà mình không tự giác học o nha lắm nên mình thấy thích cách quản này của TT.

Nhưng công nhận lớp đông that. Minh khong thay con ke chuyen cac ban chat chit trong gio hoc hay chep vo khi kiem tra. Nhung may qua, trao doi voi cac me tren DD moi biet co tinh hinh nhu vay de quan tam, nhac nho con kip thoi. Ban nha minh van thay bi duoi 6, phai thi lai ... nen chac la van trung thuc, khong chep vo, hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,223 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Con mình đã học cô Thủy và hiện cô đang chủ nhiệm lớp cháu. Công nhận lớp cô đông nhưng cô quản được lớp, hàng tháng đều có bài kiêmtra. Đội ngũ trợ giảng củ cô làm việc khá tốt, lượng kiến thức cô cho là rất nhiều và gần như không có thời gian trống cho việc nghỉ ngơi hay buôn chuyện. Cháu nhà mình cũng đã học qua một số cô và nó vẫn thích học cô Thủy
    Con gái BMM đang học CSP nhỉ, con mình năm ngoái học cô Nga ở NTS nhưng buồn về cách tổ chức lớp của cô, nên đầu tháng 8 mới cuống lên tìm lớp mới. Thời điểm này thì các cô có tiếng full lớp hết rồi, may mà con test được vào lớp cô Thủy và cô Liên ở đường Láng, Con mới học được 2-3 buổi với mỗi cô để so sánh cách dạy và cho con tự quyết định chọn 1 trong 2 cô. Con lưỡng lự thích cả 2 cô, nhưng chắc ko thể đủ thời gian, sức khỏe để theo 2 cô nên con bảo nếu phải chọn con sẽ chọn cô Thủy vì con cứ khen cô nói TA hay thế mặc dù nói rất nhanh, dạy cũng rất nhanh.
    • G&B
    • 13 năm
    • 1,461 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Giữa cô Thủy và cô Liên thì nên học cô Thủy.
    Mình tưởng dưới 7 là phải ktra lại rồi chứ, con nhà mình cũng có hôm học qua loa và phải kiểm tra lại, BT thì nó làm đầy đủ nhưng chả thấy nó phải miệt mài làm bài khi ở nhà, cứ đến TT là thấy các bạn lôi 1 đống bài cô phát về làm ra cho các chị ktra rồi mới được lên lớp.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 4,308 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuconnhatday Xem bài viết
    Con gái BMM đang học CSP nhỉ, con mình năm ngoái học cô Nga ở NTS nhưng buồn về cách tổ chức lớp của cô, nên đầu tháng 8 mới cuống lên tìm lớp mới. Thời điểm này thì các cô có tiếng full lớp hết rồi, may mà con test được vào lớp cô Thủy và cô Liên ở đường Láng, Con mới học được 2-3 buổi với mỗi cô để so sánh cách dạy và cho con tự quyết định chọn 1 trong 2 cô. Con lưỡng lự thích cả 2 cô, nhưng chắc ko thể đủ thời gian, sức khỏe để theo 2 cô nên con bảo nếu phải chọn con sẽ chọn cô Thủy vì con cứ khen cô nói TA hay thế mặc dù nói rất nhanh, dạy cũng rất nhanh.
    Cô Liên có những bài chuyên đề khá hay nhưng áp dụng cho lớp 10 thì tiện hơn, cô Thủy thì BT sát chương trình thi , cách dạy chuyên nghiệp hơn,con mình năm lớp 9 học cả 2 cô và 2 mẹ con đúng là như những tay đua trên từng cây số ấy. Thời gian cuối thì bỏ lớp cô Liên vì cô Thủy tăng thời lượng học. Nếu bạn nào ở khu Cầu Giấy có thể xin vào lớp cô Nga CSP. COn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi binhminh_mua05; 21/08/2015 vào lúc 08:38 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đồng tình với mẹ G&B. Kinh nghiệm của mình là con phải tự giác thì mới học lớp đông được. Bạn nhà mình đi học về kêu nhanh vì cô có trợ giảng viết đáp án chứ ko vừa giảng vừa viết như các chỗ khác. Hôm nào cô cũng kiểm tra bài cũ nhưng các bạn vẫn mở vở ra chép như bình thường còn bài tập thì chỉ cần có chữ là được mà rất nhiều bài khoanh đáp án đúng nên bạn toàn khoanh vào rồi đi học chứ ko có học cho bản thân mình. Đúng là học được hay ko là do con mình vì các cô cứ giảng thôi chứ ko theo sát từng bạn được mà con thì cứ đi học gần như là theo phong trào, ko đi học thì ko yên tâm mà đi học đến hỏi cô xem con học thế nào thì đúng là đông quá cô ko biết nổi con mình là ai. Các mẹ có con tự giác được là sướng nhất vì ko phải lo lắng nhiều như bạn nhà mình, ko sát sao một cái là đi học ghi đầy vở nhưng đầu ko biết có được chữ nào ko :-(
    Trích dẫn Nguyên văn bởi G&B Xem bài viết
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 1,223 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Mọi người có con thi năm trước cho mình hỏi là học văn với cô Nguyệt Anh- GV trường Ams thi CN, CSP có ổn không nhỉ, mình thấy bảo form đề Văn trường CN, CSP khác hẳn văn thi TP nên hơi lăn tăn.
    Mọi người giới thiệu giúp gv dạy ôn môn văn thi vào CN, CSP với nhé.
    Cảm ơn nhiều ạ.
    • 1,202 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Mọi người có con thi năm trước cho mình hỏi là học văn với cô Nguyệt Anh- GV trường Ams thi CN, CSP có ổn không nhỉ, mình thấy bảo form đề Văn trường CN, CSP khác hẳn văn thi TP nên hơi lăn tăn.
    Mọi người giới thiệu giúp gv dạy ôn môn văn thi vào CN, CSP với nhé.
    Cảm ơn nhiều ạ.
    Để tối bác hỏi 1 phụ huynh có cả chị lẫn em học Cô thì phải, nêu ok bác sẽ cho số của PH đó cho mẹ cháu hỏi cho kỹ.(Chị bây giờ học lớp 12 CNN còn em hình như vào toán Ams)
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • 1,223 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Vâng bác hỏi hộ em nhé, lớp 9 xếp lịch cho chúng nó học vất vả quá bác ạ, hợp thầy, hợp cô còn ko bị trùng lịch nữa, quả là rất khó.
    À, tối qua thấy con gái bảo tối mai con đi xe bus từ trường cùng bạn BA và bạn T đến thẳng nhà bác rồi cùng sn bạn Thanh ở nhà bác luôn, chúng nó bảo đã xin ý kiến bác rồi, có đúng ko bác ? bọn này giờ chúng nó cứ hồn nhiên tự nhiên như ruồi ý nhỉ, nó bảo có hôm còn đánh chén sữa chua, nước chanh, dâu.... gì gì đó ở nhà bác nữa chứ, khiếp quá. Con em nó bảo chắc bác hiền nên các chị bắt nạt bác phải ko ?
    • 1,202 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Vâng bác hỏi hộ em nhé, lớp 9 xếp lịch cho chúng nó học vất vả quá bác ạ, hợp thầy, hợp cô còn ko bị trùng lịch nữa, quả là rất khó.
    À, tối qua thấy con gái bảo tối mai con đi xe bus từ trường cùng bạn BA và bạn T đến thẳng nhà bác rồi cùng sn bạn Thanh ở nhà bác luôn, chúng nó bảo đã xin ý kiến bác rồi, có đúng ko bác ? bọn này giờ chúng nó cứ hồn nhiên tự nhiên như ruồi ý nhỉ, nó bảo có hôm còn đánh chén sữa chua, nước chanh, dâu.... gì gì đó ở nhà bác nữa chứ, khiếp quá. Con em nó bảo chắc bác hiền nên các chị bắt nạt bác phải ko ?
    Làm gì có chuyện dễ nhỉ
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • 4,308 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caychuoihot Xem bài viết
    Làm gì có chuyện dễ nhỉ
    Hé hé, bác Chuối và bác Trà siêu dễ tính luôn ý
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các Mẹ, mình mới tham gia diễn đàn, con mình sang năm lên lớp 10 muốn ôn thi vào chuyên Ams, tiếng anh của cháu ở mức khá thôi, mình muốn cho cháu đi học tại trung tâm có môi trường học tập giảng dạy tốt thì nên theo học ở đâu? Minh ở Hà Nội. Cảm ơn các Mẹ trước nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthutran Xem bài viết
    Chào các Mẹ, mình mới tham gia diễn đàn, con mình sang năm lên lớp 10 muốn ôn thi vào chuyên Ams, tiếng anh của cháu ở mức khá thôi, mình muốn cho cháu đi học tại trung tâm có môi trường học tập giảng dạy tốt thì nên theo học ở đâu? Minh ở Hà Nội. Cảm ơn các Mẹ trước nhé!
    Bạn tham khảo lớp tiếng anh cô Hồng lê bên phố Vĩnh phúc, Ba đình xem, mình không nhớ rõ địa chỉ lắm. Con mình ôn thi của cô vừa rồi đỗ vao chuyên Ams vs 8,5đ Anh. Quan trọng là các cháu hợp thầy cô và chăm chỉ luyện tập thì sẽ tiến bộ rất nhanh
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng mới tham gia diễn đàn. Mong nhận được chia sẽ kinh nghiệm đồng hành với con của các mẹ. Con mình năm nay lên lớp 8, mình cũng hướng cho con thi chuyên Anh. Môn Văn và Toán con chỉ học thêm ở trường Mình rất lo lắng môn toán của con, vừa rồi mình có đăng ký học với lớp một cô giáo (cô đã về hưu) gần nhà nhưng lịch học trùng với môn T.Anh nên con không theo được. Mình muốn tìm lớp luyện thêm Toán cho con. Do công việc nên mình muốn tìm lớp học buổi tối hoặc T7, CN để tiện đưa đón con. Nhà mình ở khu vực Kim Mã (gần CV Thủ Lệ). Các mẹ biết có lớp nào thì giới thiệu cho mình với. Cảm ơn các mẹ trước nhé!

Số đt của mình: 0982 557 607 email: h.pham7620@yahoo.com.vn

* Chắc mình mới tham gia nên chưa có kinh nghiệm, mình gõ lần này là lần thứ tư rồi ko biết có gửi được không!