Có con thi vào lớp 10- Hà Nội - Phần 2

• 3 Lượt chia sẻ
  • 185K Lượt đọc
  • 1.22K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,326 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mọi người có con thi năm trước cho mình hỏi là học văn với cô Nguyệt Anh- GV trường Ams thi CN, CSP có ổn không nhỉ, mình thấy bảo form đề Văn trường CN, CSP khác hẳn văn thi TP nên hơi lăn tăn.
    Mọi người giới thiệu giúp gv dạy ôn môn văn thi vào CN, CSP với nhé.
    Cảm ơn nhiều ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,276 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuconnhatday Xem bài viết
    Mọi người có con thi năm trước cho mình hỏi là học văn với cô Nguyệt Anh- GV trường Ams thi CN, CSP có ổn không nhỉ, mình thấy bảo form đề Văn trường CN, CSP khác hẳn văn thi TP nên hơi lăn tăn.
    Mọi người giới thiệu giúp gv dạy ôn môn văn thi vào CN, CSP với nhé.
    Cảm ơn nhiều ạ.
    Để tối bác hỏi 1 phụ huynh có cả chị lẫn em học Cô thì phải, nêu ok bác sẽ cho số của PH đó cho mẹ cháu hỏi cho kỹ.(Chị bây giờ học lớp 12 CNN còn em hình như vào toán Ams)
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,326 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Vâng bác hỏi hộ em nhé, lớp 9 xếp lịch cho chúng nó học vất vả quá bác ạ, hợp thầy, hợp cô còn ko bị trùng lịch nữa, quả là rất khó.
    À, tối qua thấy con gái bảo tối mai con đi xe bus từ trường cùng bạn BA và bạn T đến thẳng nhà bác rồi cùng sn bạn Thanh ở nhà bác luôn, chúng nó bảo đã xin ý kiến bác rồi, có đúng ko bác ? bọn này giờ chúng nó cứ hồn nhiên tự nhiên như ruồi ý nhỉ, nó bảo có hôm còn đánh chén sữa chua, nước chanh, dâu.... gì gì đó ở nhà bác nữa chứ, khiếp quá. Con em nó bảo chắc bác hiền nên các chị bắt nạt bác phải ko ?
    • 1,276 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuconnhatday Xem bài viết
    Vâng bác hỏi hộ em nhé, lớp 9 xếp lịch cho chúng nó học vất vả quá bác ạ, hợp thầy, hợp cô còn ko bị trùng lịch nữa, quả là rất khó.
    À, tối qua thấy con gái bảo tối mai con đi xe bus từ trường cùng bạn BA và bạn T đến thẳng nhà bác rồi cùng sn bạn Thanh ở nhà bác luôn, chúng nó bảo đã xin ý kiến bác rồi, có đúng ko bác ? bọn này giờ chúng nó cứ hồn nhiên tự nhiên như ruồi ý nhỉ, nó bảo có hôm còn đánh chén sữa chua, nước chanh, dâu.... gì gì đó ở nhà bác nữa chứ, khiếp quá. Con em nó bảo chắc bác hiền nên các chị bắt nạt bác phải ko ?
    Làm gì có chuyện dễ nhỉ
    • 4,664 Bài viết

• 2,936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caychuoihot Xem bài viết
    Làm gì có chuyện dễ nhỉ
    Hé hé, bác Chuối và bác Trà siêu dễ tính luôn ý
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 11 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào các Mẹ, mình mới tham gia diễn đàn, con mình sang năm lên lớp 10 muốn ôn thi vào chuyên Ams, tiếng anh của cháu ở mức khá thôi, mình muốn cho cháu đi học tại trung tâm có môi trường học tập giảng dạy tốt thì nên theo học ở đâu? Minh ở Hà Nội. Cảm ơn các Mẹ trước nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng mới tham gia diễn đàn. Mong nhận được chia sẽ kinh nghiệm đồng hành với con của các mẹ. Con mình năm nay lên lớp 8, mình cũng hướng cho con thi chuyên Anh. Môn Văn và Toán con chỉ học thêm ở trường Mình rất lo lắng môn toán của con, vừa rồi mình có đăng ký học với lớp một cô giáo (cô đã về hưu) gần nhà nhưng lịch học trùng với môn T.Anh nên con không theo được. Mình muốn tìm lớp luyện thêm Toán cho con. Do công việc nên mình muốn tìm lớp học buổi tối hoặc T7, CN để tiện đưa đón con. Nhà mình ở khu vực Kim Mã (gần CV Thủ Lệ). Các mẹ biết có lớp nào thì giới thiệu cho mình với. Cảm ơn các mẹ trước nhé!

Số đt của mình: 0982 557 607 email: h.pham7620@yahoo.com.vn

* Chắc mình mới tham gia nên chưa có kinh nghiệm, mình gõ lần này là lần thứ tư rồi ko biết có gửi được không!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 11 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Tranthuylinh nhé! Mình đã tới tham khảo lớp học của cô Hồng Lê rồi và mình thấy môi trường học cũng như chương trình học của cô rất tốt. Mình có ý định cho con theo học cả khóa nên đang cho cháu học thử rồi quyết định. Thấy 2 đứa nhà mình đều tiếp thu được nên mình sẽ đăng ký cả khóa cho cháu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 471 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Lâu lâu mải làm không vào diễn đàn, thấy chủ đề các mẹ chọn trường lớp và cô giáo để ôn thi cho các con lên 10 sôi nổi quá. Bản thân em theo dõi kì thi Đại học vừa qua cũng thấy rất căng thẳng. Dạo trước em có giới thiệu vói các mẹ cô giáo dạy Văn chuyên luyện thi 9 lên 10 và thi Đại học. Bản thân em và gia đình có các cháu đi thi lớp 9 đều tín nhiệm cô Linh dạy Văn ở Hoàn Kiếm. Mấy đứa cháu và em nhà em thi lớp 9 môn Văn cao ngất ngưởng, lớp 9 có đứa 9 điểm chuyên Ams, thi Đại học 8.5. Tất nhiên là các bạn ý mỗi người một thế mạnh, nhưng đảm bảo học cô môn Văn không bao giờ dưới 7.5
    Năm vừa rồi cô cũng dạy thêm cho vài nhóm thì phải, nếu các mẹ cần tham khảo thì ib em cho thông tin nhé.
    Có mẹ ở trên hỏi lớp văn cô Nguyệt Anh. Em thấy TT Trí Đức của cô NA khá đông, dạy các con ôn thi vào cấp 2 Ams là chủ yếu, nhưng cô NA giờ nổi tiếng nên hơi "sao", còn các mẹ cứ yên tâm là đề thi Văn TP với Văn Ams, CSP, CTN chắc chắn khác nhau rồi, quan trọng là phương pháp xử lí làm đề thôi.
    Mẹ nào cần thì em giúp nhé, mấy mẹ trên này có nhắn tin hỏi em và con học luyện thi cô Linh rồi, đều đỗ cả đấy ah!
    Bản năng của con người là đi tìm hạnh phúc, chẳng ai chấp nhận tự nhấn mình trong đau khổ bao giờ! Làm lại từ đầu, chưa bao giờ là không thể, chỉ cần kiên trì và giữ vững một lòng tin.
    • 1,276 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Sắp thi vào lớp 10 rồi - sưu tầm được đề thi thử hay hay...
    THITHU_HN_SUUTAM
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 59 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cảm ơn Cô giáo Hoàn nhé. Bộ đề nghe Cambridge tên là gì hả cô?
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 59 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cảm ơn cô Hoàn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 295 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthutran Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Tranthuylinh nhé! Mình đã tới tham khảo lớp học của cô Hồng Lê rồi và mình thấy môi trường học cũng như chương trình học của cô rất tốt. Mình có ý định cho con theo học cả khóa nên đang cho cháu học thử rồi quyết định. Thấy 2 đứa nhà mình đều tiếp thu được nên mình sẽ đăng ký cả khóa cho cháu
    mẹ cho mình hỏi địa chỉ và số dt của cô hồng lê với ạ mình cũng muốn cho con học thêm cô
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, năm nay con em lên lớp 9. Con muốn thi chuyên anh. Em đọc trên diễn đàn nhiều mẹ khen cô Trang (chuyên anh ams) và cô Thuỷ ( chuyên sư phạm, ở Nguyên Hồng) dạy hay. Em vào tìm địa chỉ của hai cô mà không thấy. Mẹ nào biết địa chỉ cho em biết với nhé. Em cảm ơn các mẹ nhiều ạ.
    comment by WTT mobile view
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, em mới tham gia diễn đàn. Em đang tìm hiểu thông tin thi chuyên cho con, thấy diễn đàn này hay quá.
    Em đang thấy các mẹ bàn nhau về cô Trang (chuyên anh Ams) với cô Thủy (chuyên sư phạm ở nguyên hồng) dạy tốt. Nhưng thấy mẹ G&B với mẹ linhminhkt chia sẻ lớp đông em sợ con mình không theo học được. Con em kém tự giác lắm. Không để ý 1 cái là cu cậu ngồi vẽ vời linh tinh ngay được. Các mẹ có địa chỉ học nào phù hợp tư vấn cho em với ạ?
    Em đang hướng cho con em thi chuyên Anh ở CNN hoặc Ams các mẹ ạ. Con em năm nay lớp 7 rồi.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cô Hoàn ơi lớp cô có đông học sinh không ạ? Bao nhiêu học sinh/lớp ạ? Lớp cô học ở địa chỉ nào vậy cô? Cảm ơn cô!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi passion-for-english Xem bài viết
    Em gửi các mẹ một số cụm từ hay để viết câu trong bài essay của các con nhé:

COLLOCATIONS OF FINANCE - INCOME SECTION

- earn money/cash/(informal) a fortune

- make money/a fortune/(informal) a killing on the stock market

- acquire/inherit/amass wealth/a fortune

- build up funds/savings

- get/receive/leave (somebody) an inheritance/a legacy

- live on a low wage/a fixed income/a pension

- get/receive/draw/collect a pension

- depend/be dependent on (British English) benefits/(North American English) welfare/social security

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ ơi hay mẹ cho con ở trung tâm luyện thi xem? Hôm trước em vào dantri thấy có bên Language Link cũng tư vấn mùa thi với có khóa học cho học sinh THCS thi chuyên. Mà học ở trung tâm thì sĩ số chắc ít thôi mẹ ạ. Thầy/cô cũng quan tâm hơn.
    http://dantri.com.vn/giao-duc-khuyen...3143620209.htm

Trích dẫn Nguyên văn bởi malephoenix13 Xem bài viết
    Em chào các mẹ, em mới tham gia diễn đàn. Em đang tìm hiểu thông tin thi chuyên cho con, thấy diễn đàn này hay quá.
    Em đang thấy các mẹ bàn nhau về cô Trang (chuyên anh Ams) với cô Thủy (chuyên sư phạm ở nguyên hồng) dạy tốt. Nhưng thấy mẹ G&B với mẹ linhminhkt chia sẻ lớp đông em sợ con mình không theo học được. Con em kém tự giác lắm. Không để ý 1 cái là cu cậu ngồi vẽ vời linh tinh ngay được. Các mẹ có địa chỉ học nào phù hợp tư vấn cho em với ạ?
    Em đang hướng cho con em thi chuyên Anh ở CNN hoặc Ams các mẹ ạ. Con em năm nay lớp 7 rồi.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daotu Xem bài viết
    mẹ cho mình hỏi địa chỉ và số dt của cô hồng lê với ạ mình cũng muốn cho con học thêm cô
    mẹ cho tớ xin đja chỉ liên lạc cô gíao hồng lê ạ.tớ cám ơn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 471 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Lâu lắm mới vào lại topic này của các mẹ, em đã giới thiệu cho các mẹ ở những comment đầu tiên địa chỉ cô giáo chuyên luyện thi Ngữ văn 9 lên 10, các cháu nhà em đều đỗ chuyên hoặc trường top đầu ở Hà Nội vì gửi gắm cô từ đầu. Giờ mới gọi lại cho cô (vì cháu em năm nay thi lên 10), biết cô tiếp tục mở lớp luyện thi vào 10 tại nhà luôn ạ. Ai cần inbox em cho số điện thoại nhé. Nhà cô ở mạn Hoàn Kiếm.
    Bản năng của con người là đi tìm hạnh phúc, chẳng ai chấp nhận tự nhấn mình trong đau khổ bao giờ! Làm lại từ đầu, chưa bao giờ là không thể, chỉ cần kiên trì và giữ vững một lòng tin.