Cấp 2 và cấp 3

Có con thi vào lớp 10- Hà Nội - Phần 2

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 156K Lượt đọc
  • 1.18K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,192 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ mèo bông Xem bài viết
    Bạn thứ 2 nhà tớ học cũng tốt lắm, kết quả là đã được lên lớp 2! Hẹn 5 năm nữa lại gửi bác Chuối nhé .
    Bạn thứ nhất thì đang nẫu quá, mẹ BBM biết mối nào dạy hoá cơ bản từ đầu không giới thiệu cho tớ với!
    Hay bác bỏ việc bác dạy hoá nhỉ, hoá bác cũng hơi hơi biết một ít.
    Cả tuần này "được/bị"ăn trưa rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi caychuoihot; 26/06/2015 vào lúc 05:07 PM.
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,271 Bài viết

• 2,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ mèo bông Xem bài viết
    Bạn thứ 2 nhà tớ học cũng tốt lắm, kết quả là đã được lên lớp 2! Hẹn 5 năm nữa lại gửi bác Chuối nhé .
    Bạn thứ nhất thì đang nẫu quá, mẹ BBM biết mối nào dạy hoá cơ bản từ đầu không giới thiệu cho tớ với!
    Con lớn nhà tớ cũng ngu hóa lý lắm nhưng vì là chuyên ANh nên các thày cô châm chước chokhong phải học thêm, học cơ bản giờ tìm gia sư thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,917 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caychuoihot Xem bài viết
    Hay bác bỏ việc bác dạy hoá nhỉ, hoá bác cũng hơi hơi biết một ít.
    Cả tuần này "được/bị"ăn trưa rồi.
    Bác dạy Hoá đi bác ơi, bọn chuyên ngữ dốt hoá lắm, bác mở 1 lớp đi năn nỉ bác đấy!
    • 531 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Vì sao năm nay điểm chuyên hóa lại thấp hơn điểm chuyên lý vậy các bác? Có phải vì hóa ít lựa chọn đại học hơn lý không ạ?
    • 266 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ke'smom Xem bài viết
    Em chúc mừng mẹ thotrang, mẹ hocon và mẹquanhanh thêm lần nữa nhé ạ. Các con thật xuất sắc ạ. Đặc biệt là mẹ hocon đó ạ, hai bạn quá giỏi.
    Cô Trang ơi, mẹ con nhà cháu đặc biệt cảm ơn cô đã rất nhiệt tình với các con. Con gái lớn nhờ có cô mà phần thi speaking đạt điểm cao trong kỳ thi vào AMS 3, đến cu thứ hai mặc dù không còn phần thi này trong đề thi chuyên nhưng cũng nhờ cô huấn luyện mà con con tự tin hơn và có kết quả tốt trong kỳ thi Olympic thành phố. Vào trường mới thấy nhiều bạn chuyên Anh giỏi quá cô ạ, các bạn ấy không chỉ giỏi môn Anh (có một số bạn đỗ các chuyên khác nhưng vẫn chọn học chuyên Anh), trong quá trình học rất xuất sắc và thậm chí đạt nhiều giải thưởng ở những môn tự nhiên, Khoa học. Đặc biệt Toefl thì không nói, các bạn ấy điểm SAT cao ngất ngưởng trong ngay lần thi đầu. Nghe con kể chuyện trong lớp thì thấy con "hâm mộ" từng bạn, ít nhất về một mặt nào đó . Được cái con cũng tiến bộ nhiều so với bản thân và ở trạng thái tích cực chứ không bị áp lực cô ạ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,409 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Bác Chuối ơi, em cảm ơn bác rất nhiều nhiều nhiều ạ .

Hay bác dạy cả Hóa đi ạ, thằng cu con nhà em muốn học Hóa mà giờ vẫn chưa tìm được lớp nào bác ạ .
    Take a rest :Battin ey:!!!!
    • 107 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey_2009 Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi cho mình hỏi với,
    Cháu con chị gái mình đăng ký thi chuyên Anh Nguyễn huệ năm nay thì thiếu điểm, nhưng cháu lại đủ điểm chuyên Nga. Nhưng khi làm hồ sơ, cháu lại không tick vào ô chuyên Nga, thì không được chuyển sang chuyên Nga à? Bắt buộc phải tick vào ô chuyên Nga, chuyên Pháp khi đăng ký ạ? Giờ không còn cơ hội sửa sai hả các mẹ?
    Hôm qua vừa hạ điểm 1 loạt trường chuyên đậ́y Mẹ xem báo Hà Nội Mới xem con đủ diểm chưa để 29 và 30/6 nhập học cho kịp nhẹ́ Chúc như ý
    • 1,192 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Greenrose Xem bài viết
    Bác Chuối ơi, em cảm ơn bác rất nhiều nhiều nhiều ạ .

Hay bác dạy cả Hóa đi ạ, thằng cu con nhà em muốn học Hóa mà giờ vẫn chưa tìm được lớp nào bác ạ .
    Bác đùa thôi, cách nay 6 năm bác có mất vài tháng cuốidạy hóa lớp 9 cho công tử để theo kịp lớp luyện thi chuyên hóa của thày Thạch Đình Văn.
    • 1,409 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caychuoihot Xem bài viết
    Bác đùa thôi, cách nay 6 năm bác có mất vài tháng cuốidạy hóa lớp 9 cho công tử để theo kịp lớp luyện thi chuyên hóa của thày Thạch Đình Văn.
    Vậy à bác? Em nước đến chân mới nhảy thành ra lúng túng ạ. Cảm ơn bác.
    Take a rest :Battin ey:!!!!
    • 137 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathanhtrtw Xem bài viết
    mẹ binhminh ơi ,cho em hỏi chút chị có biết chỗ nào dạy thêm văn không giới thiệu cho em với,con nhà em năm nay lên lớp 9 mà cháu lại muốn thi chuyên văn .Em không biết chỗ nào ,nếu chị biết chỗ thì giới thiệu cho em với.Em cảm ơn chị nhiều.
    Bạn tham khảo cô giáo Thủy - dạy Văn cấp 3 CVA xem nhé, nhà cô khu Đội Nhân.
    Con mình học thêm cô năm lớp 9 vừa đỗ chuyên Văn CVA.
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, năm ngoái có vài mẹ nói là lớp tieng Anh cô Nga NTS có nhiều bạn đỗ chuyên lắm, thế nhưng năm nay không thấy mẹ nào ý kiến gì nhỉ?
    • 43 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Con gái em đã đạt được ước mơ trở thành Amser, cháu muốn tranh thủ năm lớp 10 chưa bị áp lực học nặng thì kiếm cái bằng TOEFL. Có mẹ nào biết lớp luyện thi TOEFL chất lượng thì mách dùm mẹ con cháu với ạ. Em cảm ơn.
    • 96 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haihoa77 Xem bài viết
    Bạn tham khảo cô giáo Thủy - dạy Văn cấp 3 CVA xem nhé, nhà cô khu Đội Nhân.
    Con mình học thêm cô năm lớp 9 vừa đỗ chuyên Văn CVA.
    Bạn ơi, cho tớ xin liên lạc với cô THủy nhé. Bạn tớ đang tìm cô dạy văn, mục tiêu thi chuyên văn. Cảm ơn bạn.
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các bác biết thông tin về lớp không chuyên sư phạm cho em xin với ạ. Em đang lăn tăn giữa lớp top đầu Kim Liên và lớp không chuyên sư phạm. Em cám ơn các bác!
    • 95 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaohuan Xem bài viết
    Con nhà mình học chuyên Đức. Cảm ơn cả nhà đã động viên
    Chị ơi cho em hỏi, bé nhà mình học chuyên Đức của trường nào hả chị? Em cũng muốn tham khảo một chút vì em cũng muốn con học tiếng Đức nhưng hình như cả Ams lẫn CVA đều không có lớp chuyên Đức. Em cảm ơn chị ạ.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi homesick70 Xem bài viết
    Con nhà mình cũng được 26 điểm, đỗ chuyên Anh-Nhật rùi . Con nhà thaohuan học chuyên gì? Bắt tay nhau cái nào
    Bạn ơi con nhà mình năm nay lên lớp 9 cháu cũng học song ngữ Anh NHật ở trường, mẹ cháu muốn cho cháu thi chuyên NHật, cho mình hỏi con bạn học thêm ở đâu vậy, muốn thi chuyên Nhật cần học thêm những môn gì, cách thi ra sao? bạn có thể giới thiệu cho mình các lớp luyện thi được ko? Cảm ơn bạn
    • 101 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CUN KEO Xem bài viết
    Các bác biết thông tin về lớp không chuyên sư phạm cho em xin với ạ. Em đang lăn tăn giữa lớp top đầu Kim Liên và lớp không chuyên sư phạm. Em cám ơn các bác!
    Thấy mấy cháu trường chuyên sư phạm nói lớp không chuyên học đều và giỏi hơn các lớp chuyên nhiều mặc dù đầu vào thấp hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,192 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzin_03 Xem bài viết
    Thấy mấy cháu trường chuyên sư phạm nói lớp không chuyên học đều và giỏi hơn các lớp chuyên nhiều mặc dù đầu vào thấp hơn.
    Đầu vào thấp hơn thì chưa chắc vì trúng tuyển không chuyên của CSP họ chỉ lấy điểm Toán+Văn+Anh thôi, không cộng điểm môn chuyên nên có thể nhiều cháu môn chuyên cao như Sinh 9 hay Anh chuyên 8.5 chẳng hạn, nhưng 3 môn Toán,Văn, Anh chưa chắc cao hơn các bạn vào không đỗ chuyên.Có điều "suýt đỗ chuyên" thì COI NHƯ kém hơn các bạn "suýt trượt chuyên" thôi!.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)