Cấp 2 và cấp 3

Có con thi vào lớp 10- Hà Nội - Phần 2

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 1.04K Trả lời

50 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ . con trai mình đỗ chuyên sư phạm , có mẹ nào có con học sư phạm chưa cho mình hỏi môi trường học ở đấy như thế nào ?
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chuyên Sư phạm thì tốt chị ạ. Quan trọng là chị định hướng cho cháu như thế nào và sức học của cháu đến đâu.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bà mẹ vĩ đại . con mình đỗ cả 2 trường chuyên Sư Phạm và chuyên KHTN đều là chuyên toán cả giờ không biết lựa chọn cho con học ở đâu có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình nhé
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chuyên KHTN thì khả năng đi xa trong thi quốc gia và quốc tế vẫn hơn. Hình học và tổ hợp thì KHTN rất mạnh, số thì em thấy Sư phạm thường tốt. Cả 2 bên đều có những thầy giáo rất giỏi, k chỉ dạy Toán mà định hướng cho học sinh còn rất tốt chị ạ
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Năm nay cháu mình thi đỗ CSP Hóa đc 39đ TTHB và KHTN đc 33,5đ đỗ cả 2 trường. Cho mình hỏi là 2 trường thì chỗ nào tốt hơn nhỉ với lại cháu mình nó thích thi HSG quốc gia và đi du học nữa. Haizzz con gái mình 2 năm nữa cũng chuyên Anh thi rồi các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ đi nhé. Thanks
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhcut Xem bài viết
    Mình có số điện thoại của cô Trang (nick Ke's mom) không biết có phải là số bạn đang cần không, đây nhé: 0983223209.
    Các mẹ cho em hỏi cô Trang đang dạy trường nào và lớp học của cô tổ chức ở đâu ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 64 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cô Trang đang dạy DHSP bạn ạ. Mình biết cô có lớp học ở Giang Văn Minh, HN.
    • 522 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Theo mình không nên học cô Trang, cô rất hay đi công tác và nghỉ ko đảm bảo vc học đâu
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nói đúng đấy bên trường KHTN nhiều thầy cô giỏi, mh biết thầy Tuệ dạy toán thầy dạy bên lớp tài năng của ĐHKHTN nhưng cũng mở thêm trung tâm gần đại học công đoàn, Bậc thầy toán học bên Lomonoxop(Nga) đấy
    só của thầy nè. 0906242122, nhưng mà thày vip lắm nhiều lúc k gọi dc đâu, mẹ goi cho cô Trâm thư ký của thầy xem sao
    0912908265. mh thấy bên thầy có nhiều lớp chuyên toán -lý-hóa lắm. các mẹ tham khảo xem
    • 257 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehello Xem bài viết
    Theo mình không nên học cô Trang, cô rất hay đi công tác và nghỉ ko đảm bảo vc học đâu
    Con nhà mình chỉ học nghe nói của cô Trang từ khoảng tháng 3 nhưng mình thấy cô rất nhiệt tình, quan tâm đến các con, dặn dò rất kỹ trước khi đi thi, điểm nói thi ams của con mình tương đối ổn đấy.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể cho mình xin địa chỉ, sđt của thày ( cô ) dạy môn Toán mà bạn cho con học không? Con mình năm nay lên lớp 8, mình cũng muốn cho con thi ĐHKHTN. Cám ơn bạn
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuBitsut Xem bài viết
    Con nhà mình chỉ học nghe nói của cô Trang từ khoảng tháng 3 nhưng mình thấy cô rất nhiệt tình, quan tâm đến các con, dặn dò rất kỹ trước khi đi thi, điểm nói thi ams của con mình tương đối ổn đấy.
    Mẹ CuBitsut oi me cho cháu đi hoc them Tieng Anh chỗ cô nào the? Giới thiêu cho minh vơí
    • 257 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bạn tìm chỗ học tiếng Anh cho con với mục tiêu là gì? Nếu để luyện thi vào các trường chuyên thì bạn sang topic khi con vào lớp 9 í, các mẹ cũng chia sẻ nhiều chỗ học tiếng Anh, bạn có thể tham khảo và lựa chọn tốt nhất cho con mình. Con nhà mình học cô Đỗ Dung từ năm lớp 7, cô luyện thi chuyên ngữ, CSP. Học cô con nhà mình rất thích chắc vì cô trẻ, phương pháp dạy phù hợp với bọn trẻ con, mình chọn cô còn vì gần nhà mình nữa, tiện đưa đón, con có thể đi xe đạp đi học được. Nhưng học phí thì nhiều người bảo là cao, cũng cần cân nhắc. Sau tết, khoảng tháng 3 mình cho con học thêm 1 tuần 1 buổi 2 tiếng luyện nói để thi vào Ams, CVA của cô Trang- nhà ở Giang Văn Minh. Nhưng sau khi con mình thi năm nay thì mình thấy nếu chỉ tập trung tiếng Anh ko thì cũng khó có thể đỗ được các trường chuyên mà còn phải cả văn toán nữa. Có bạn lớp cô Đỗ Dung điểm Anh rất cao nhưng toán thấp quá vẫn ko đỗ được CNN,CSP. Học các cô kể cả các cô nổi tiếng ko phải bạn nào cứ học là đỗ các trường chuyên đâu mà còn do sự cố gắng nỗ lực của bản thân các bạn nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuBitsut Xem bài viết
    Bạn tìm chỗ học tiếng Anh cho con với mục tiêu là gì? Nếu để luyện thi vào các trường chuyên thì bạn sang topic khi con vào lớp 9 í, các mẹ cũng chia sẻ nhiều chỗ học tiếng Anh, bạn có thể tham khảo và lựa chọn tốt nhất cho con mình. Con nhà mình học cô Đỗ Dung từ năm lớp 7, cô luyện thi chuyên ngữ, CSP. Học cô con nhà mình rất thích chắc vì cô trẻ, phương pháp dạy phù hợp với bọn trẻ con, mình chọn cô còn vì gần nhà mình nữa, tiện đưa đón, con có thể đi xe đạp đi học được. Nhưng học phí thì nhiều người bảo là cao, cũng cần cân nhắc. Sau tết, khoảng tháng 3 mình cho con học thêm 1 tuần 1 buổi 2 tiếng luyện nói để thi vào Ams, CVA của cô Trang- nhà ở Giang Văn Minh. Nhưng sau khi con mình thi năm nay thì mình thấy nếu chỉ tập trung tiếng Anh ko thì cũng khó có thể đỗ được các trường chuyên mà còn phải cả văn toán nữa. Có bạn lớp cô Đỗ Dung điểm Anh rất cao nhưng toán thấp quá vẫn ko đỗ được CNN,CSP. Học các cô kể cả các cô nổi tiếng ko phải bạn nào cứ học là đỗ các trường chuyên đâu mà còn do sự cố gắng nỗ lực của bản thân các bạn nữa.
    Năm nay con bạn thi à? Cháu được bao nhiêu điểm thế bạn? Bạn có cho con đi học lớp ở chuyên ngữ ko năm nay con minh cũng lên lớp 8. Bạn có ôn thi sách gì chia sẻ cho mình với? Con mình đang học sách Olymic 30/4
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuhuynhhocsinh Xem bài viết
    Khi nào có điểm các mẹ cứ vào website của Trường ĐHKHTN mà tra, ko phải gọi điện thoại để hỏi điểm làm gì cho tốn tiền.

Phần 1:Có con thi vào lớp 10 năm học 2013 - 2014 Hà Nội - Phần 1

Bạn tìm đến Công ty Cổ Phần Giáo Dục Đại Việt của thầy Đức ĐH Sư Phạm có nhiều Gia sư Giỏi, 0912818855
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào tất cả các mẹ , mình có con năm nay học lớp 10 có mẹ nào biết chỗ nào học tiếng anh tốt không chỉ cho mình mới
    • 141 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangTuan Xem bài viết
    Mình chia sẻ chút kinh nghiệm của con trai vừa thi xong đại học nhé:
    - Về tài liệu ôn thi vào cấp 3 các trường chuyên, các mẹ khỏi nhờ vả photo mượn làm gì cho mệt mỏi và mất thời gian chờ đợi. Trong ký túc xá Mễ trì có cửa hàng photo, trong đó có đầy đủ các tài liệu ôn thi chuyên cấp 3 và ôn thi đại học, đề thi thử và đề thi thật các năm của tất cả các trường. Tài liệu rất kịp thời nhé thứ 7, CN thi thứ 2 đã có để bán rồi. Nếu không có thì có thể yêu cầu tìm giúp được. Cái này mọi người thông cảm là mình không nêu tên cụ thể mod lại tưởng quảng cáo nhé chỉ chia sẽ cho các mẹ đỡ mất thời gian thôi, các bạn vào đó hỏi sẽ ra ngay. Bản thân cháu nhà mình ôn thi đại học không học bất kỳ lớp nào chỉ mua tài liệu về tự học và mua đề về làm thử, cháu thi 2 khối được 25.5 và 24.5. Thực ra thì nếu đi học thì chắc điểm cao hơn nhưng mình thì tự bằng lòng vì chắc cháu đã tiết kiệm cho bố mẹ được 1 suất lương tháng rồi. Các bạn cháu đi học toàn 1-200k/buổi.
    - Về lớp ôn thi đại học thì mình không có kinh nghiệm gì vì như đã nói là cháu không đi học ở đâu cả nhưng thấy các cháu cùng lớp con nhà mình hay học trung tâm thầy Huấn đằng sau trường. (Mình chỉ nghe các bác phụ huynh cùng lớp trao đổi và thấy các cháu thi điểm cũng cao chứ không biết địa chỉ cụ thể)
    -Nếu ôn thi vào cấp 3 thì mình thấy Trường chuyên tự nhiên (ký túc xá Mễ trì) có mở lớp ôn thi cho học sinh lớp 9. Các bạn lên Web trường tham khảo vì lịch học có trên đó. Cháu nhà mình bảo con thấy toàn thầy cô giỏi dạy lớp đó như thầy Vi anh Tuấn, Thầy Văn chủ nhiệm khối dạy Hóa, Thầy Thịnh dạy Lý, đích thân thày Lương dạy Đại...
    - Nếu bố mẹ không có thời gian đưa đón con đi học mà muốn thuê gia sư thi cấp 3 trường thường hoặc thi chuyên Lý thì inbox mình nhé, lớp con trai mình các cháu có nhận gia sư cho các em, toàn các bạn thi và có giải quốc gia hoặc các bạn điểm phảy lúc nào cũng cao ngất. Chúng nó nói chuyện với nhau là chủ yếu dạy cho chúng nó biết tự học để mình nhàn hơn, chỉ kiểm tra và lấp lỗ hổng thôi chứ dạy từ đầu thì mệt mỏi lắm. Ngay con trai mình năm vừa rồi gia sư cho 1 em mà em thi vào chuyên Lý TH thừa 10,5d, sau đó hình như em ý lại học Ams. Cái này mod cũng thông cảm là muốn giúp các cháu ở tỉnh lên trên này học có thêm thu nhập thôi. Có cháu 3 năm cấp 3 không phải xin bố mẹ viện trợ mà toàn đi dạy để đóng tiền học.
    Cho mình hỏi ký túc xá Mễ trì mà bạn nói là của trường nào và ở đâu thế. Mình đang muốn tìm mua Tài liệu cho con ôn thi vào lớp 10 chuyên. Cảm ơn bạn.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn muốn con thi vào trường gì cần tư vấn thì bạn gọi cho thầy Đức ĐH Sư Phạm phụ trách chuyên môn cho Công ty Cổ Phần Giáo Dục Đại việt, cung cấp Gia sư, dạy thêm và Luyện thi ở Hà Nội đấy, số thầy Đức 0912818855, vì vừa rồi con mình thi vào lớp 10 nhờ thầy giới thiệu Giáo viên đấy
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào có con thi vào chuyên ngữ cần gia sư tiếng anh thì gọi cho e nhe: 01667691490. E có kinh nghiệm dạy 2 năm rồi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,756 Bài viết

• 2,494 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiin Xem bài viết
    Cho mình hỏi ký túc xá Mễ trì mà bạn nói là của trường nào và ở đâu thế. Mình đang muốn tìm mua Tài liệu cho con ôn thi vào lớp 10 chuyên. Cảm ơn bạn.
    Ở 162 hay 182 ( mình ko nhớ chính xác số nhưng hỏi dễ lắm) Lương thế Vinh ấy
    Ngày hôm qua ở lại
    Trong vở hồng của con
    Con học hành chăm chỉ
    Là ngày qua vẫn còn