Cấp 2 và cấp 3

Có con thi vào lớp 10- Hà Nội - Phần 2

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 1.06K Trả lời

60 Người đang theo dõi

• K&N
    • 5 năm
    • 60 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Con mình thi ở hội đồng chấm thi Ams. Có mẹ nào biết khoảng bao giờ chấm thi & ghép phách xong? Nếu có người quen, liệu có thể hỏi điểm trước 28/6 không? (28/6 là ngày nhập học CSP).
    • 1,509 Bài viết

• 827 Được cảm ơn

Nhập xong thì xin rút hồ sơ vẫn được mà, chứ 28/06 thì khó có điểm lắm ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • K&N
    • 5 năm
    • 60 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ke'smom Xem bài viết
    Nhập xong thì xin rút hồ sơ vẫn được mà, chứ 28/06 thì khó có điểm lắm ạ
    Mình nghe nói đã nhập rồi không rút được (đọc các bài trước đó trên forum thôi, không tìm thấy VB chính thức)? Mẹ Ké có thông tin chính thức nào về việc này không?
    • 1,509 Bài viết

• 827 Được cảm ơn

Em thì biết là nộp rồi vẫn rút được ạ, vì phụ huynh em năm ngoái vẫn làm thế được ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 543 Bài viết

• 1,830 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ke'smom Xem bài viết
    Em thì biết là nộp rồi vẫn rút được ạ, vì phụ huynh em năm ngoái vẫn làm thế được ạ.
    Năm ngoái rút lũ lượt ý chứ , rút xong phi thẳng qua ams nộp hs, lại gặp từng đó người Anh phòng HC bên CNN còn bảo chúng tôi có cấm rút bao giờ đâu, đang thừa hồ sơ đây!!!. Lại còn được lấy lại tiền. Chỉ mất >100k phí hành chính thôi. Quá ổn còn j!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mechaucao; 22/06/2013 vào lúc 10:25 PM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,509 Bài viết

• 827 Được cảm ơn

Trường bao giờ cũng lấy nhiều hơn để trừ % rút hồ sơ mà hihi
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quanhobacninh1973 Xem bài viết
    con mình học cấp 2 Ams. Học thêm hoá thầy thạch văn bạn ạ
    Tớ ngưỡng mộ mẹ con nhà bạn quá. Bạn ơi cho tớ hỏi là con bạn học hóa thầy Thạch Văn cả lớp 8 và lớp 9 à ? Học nhóm nhỏ hay lớp đông đại trà ? Bạn có thể cho tớ số điện thoại và địa chỉ để tớ xin học cho con tớ năm nay lên lớp 8 và cung muốn thi chuyên hóa ( tớ muốn cho con học nhóm nhỏ hơn )
    • 675 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Mình liệt kê các đề thi nói tiếng Anh năm nay để các con sang năm thi chuẩn bị trước nhé. Thời gian thi 3phut bao gồm cả thời gian đọc mã đề thi và nội dung đề thi: Đọc sách tiểu thuyết tốt hơn xem TV; sức khỏe tiền bạc cái nào quan trọng hơn; Nguyên nhân và ảnh hưởng của việc người dân chuyển từ nông thôn va thành phố; Liệt kê các lễ hội ở Việt Nam; đồng phục; môn học ưa thích là gì và làm sao để học tốt nó; nói về tết ở VN; tình bạn; các hoạt động ở trường học; TV mở ra kiến thức về thế giới; thiếu niên làm gì để bố me vui lòng; môi trường; giao thông công cộng (xe buýt); học tiếng ANh... thảm họa thiên nhiên; làm thế nào để học tốt từ vựng; em cảm thấy thế nào khi thây hàng xóm vứt rác? em ngăn cản thế nào? ; Kể về thần tượng; Những hoạt động trong gia đình em...
    Đằng sau mỗi Thách Thức sẽ là một Cơ Hội
    • 623 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangthu1998 Xem bài viết
    Mình liệt kê các đề thi nói tiếng Anh năm nay để các con sang năm thi chuẩn bị trước nhé. Thời gian thi 3phut bao gồm cả thời gian đọc mã đề thi và nội dung đề thi: Đọc sách tiểu thuyết tốt hơn xem TV; sức khỏe tiền bạc cái nào quan trọng hơn; Nguyên nhân và ảnh hưởng của việc người dân chuyển từ nông thôn va thành phố; Liệt kê các lễ hội ở Việt Nam; đồng phục; môn học ưa thích là gì và làm sao để học tốt nó; nói về tết ở VN; tình bạn; các hoạt động ở trường học; TV mở ra kiến thức về thế giới; thiếu niên làm gì để bố me vui lòng; môi trường; giao thông công cộng (xe buýt); học tiếng ANh... thảm họa thiên nhiên; làm thế nào để học tốt từ vựng; em cảm thấy thế nào khi thây hàng xóm vứt rác? em ngăn cản thế nào? ; Kể về thần tượng; Những hoạt động trong gia đình em...
    Nhiều topic nhỉ, mình bổ sung một topic nữa: gia đình, bạn bè và thầy cô giáo, ai có ảnh hưởng nhất đối với em
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hồ sơ nhập học Ams chắc cũng phải có sơ yếu lý lịch. Có mẹ có mẫu SYLL của Ams không cho em xin hoặc chỉ cho em đi mua ở đâu với ạ?. Tuần sau nhà em đi vắng nên em muốn chuẩn bị trước cho con. Theo kế hoạch thì hình như mùng 6 - 7/7 là nhập học các trường chuyên rồi.

Mai nộp HS ở CNN, không biết trường có nhận bản sao công chứng học bạ không các mẹ nhỉ? Em xin cảm ơn trước ạ.
    • 675 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_BP Xem bài viết
    Nhiều topic nhỉ, mình bổ sung một topic nữa: gia đình, bạn bè và thầy cô giáo, ai có ảnh hưởng nhất đối với em
    mình thấy các cháu bảo có khoảng 20 topic buổi sáng và 20 topic buổi chiều để bốc thăm, tất nhiên là không trùng nhau rồi.

Con mình bốc phải đề Bạn cảm thấy thế nào khi thấy hàng xóm vứt rác ? Thuyết phục họ thế nào? đưa ra lý do? Con kêu bị bất ngờ với tình huống này chả biết nói gì nhiều nên hơn 1 phút đã xong phần trình bày. Thi xong cả mẹ và con đều buồn nẫu ruột, mẹ lăn ra ốm mất 2 hôm.
    Đằng sau mỗi Thách Thức sẽ là một Cơ Hội
    • 251 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bạn thống kê được nhiều thế, mình bổ sung thêm: Em muốn đi kỳ nghỉ hè ở đâu, trách nhiệm pháp lý của bố mẹ đối với con cái, các cách học tiếng Anh, các dấu hiệu khủng hoảng kinh tế, lợi ích/tác hại của xe buýt, cần chuẩn bị gì đối phó với thảm họa thiên nhiên, . . .
    Nếu bắt phải đề khó quá thì được đổi 1 lần.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 251 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

mình thấy các cháu bảo có khoảng 20 topic buổi sáng và 20 topic buổi chiều để bốc thăm, tất nhiên là không trùng nhau rồi.

Con mình bốc phải đề Bạn cảm thấy thế nào khi thấy hàng xóm vứt rác ? Thuyết phục họ thế nào? đưa ra lý do? Con kêu bị bất ngờ với tình huống này chả biết nói gì nhiều nên hơn 1 phút đã xong phần trình bày. Thi xong cả mẹ và con đều buồn nẫu ruột, mẹ lăn ra ốm mất 2 hôm.
    Có 1 số đề tài khó thật, con nhà mình may được đề nói không khó nhưng phần nghe lại tệ vì con ngồi gần dưới cùng, âm thanh nhỏ quá không nghe được, sau khi thầy vặn to lên thì đã sắp hết bài nghe đầu.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết hôm nào có điểm thi vào cấp 3 không??? Con nhà mình đúng hôm thi lại lăn ra ốm nên không biết kết quả thi thế nào. Lo quá!!!
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehocon Xem bài viết
    Có 1 số đề tài khó thật, con nhà mình may được đề nói không khó nhưng phần nghe lại tệ vì con ngồi gần dưới cùng, âm thanh nhỏ quá không nghe được, sau khi thầy vặn to lên thì đã sắp hết bài nghe đầu.
    Nhiều con bị tình trạng bài nghe như vậy lắm, không nghe đc gì vì tiếng nhỏ, quạt trần kêu át cả tiếng đài.
    • 37 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loncon07 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết hôm nào có điểm thi vào cấp 3 không??? Con nhà mình đúng hôm thi lại lăn ra ốm nên không biết kết quả thi thế nào. Lo quá!!!
    Năm nay thì chưa thấy có thông báo gì. Nhưng như năm ngoái thì mùng 8/7 công bố điểm, ngày 19/7 thì có điểm chuẩn. Năm nay chắc cũng tầm này bạn ạ
    • 30 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loncon07 Xem bài viết
    Trong cuốn "Những điều cần biết về tuyển sinh vào lớp 10..." theo lịch tuyển sinh (trang 100) thì ngày 5/7 xem điểm xét tuyển tại trường thi NV1. Nhưng muốn biết sớm hơn tầm 2-3 ngày thì nghe qua dịch vụ 1080.
    Năm ngoái, nghe điểm con xong thở phào dẫn con đi thưởng luôn.
    Chúc may mắn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dang_tuanhung; 25/06/2013 vào lúc 04:29 PM.
    • 251 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Red-wine Xem bài viết
    Hồ sơ nhập học Ams chắc cũng phải có sơ yếu lý lịch. Có mẹ có mẫu SYLL của Ams không cho em xin hoặc chỉ cho em đi mua ở đâu với ạ?. Tuần sau nhà em đi vắng nên em muốn chuẩn bị trước cho con. Theo kế hoạch thì hình như mùng 6 - 7/7 là nhập học các trường chuyên rồi.

Mai nộp HS ở CNN, không biết trường có nhận bản sao công chứng học bạ không các mẹ nhỉ? Em xin cảm ơn trước ạ.
    Mình thấy họ đề nộp học bạ bản gốc cơ, bản sao công chứng chắc không được, nên phụ huynh các năm trước mới phải nộp rồi lại xin rút khi chuyển trường. Mình cũng làm sơ yếu lý lịch theo mẫu của trường CNN, đóng dấu xong rồi mới nghĩ lại sao không lấy mẫu sơ yếu lý lịch chung để nộp trường nào cũng được, đỡ phải đi xin dấu lại nhỉ.
    • 21 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Em mới được biết về lớp 10 CLC của trường THPT chuyên KHTN. Có ai có con, cháu đã học lớp này cho em xin thông tin như phỏng vấn thêm xét tuyển đầu vào thế nào, chất lượng lớp học có tốt không ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,509 Bài viết

• 827 Được cảm ơn

Đọc qua các topic thi nói em thấy các topic không có sự đồng đều các mẹ nhỉ, có cái thì khó quá, cái thì dễ quá.