• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Cấp 2 và cấp 3

Chương trình giảm tải của Bộ Giá dục đào tạo

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.71K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 272 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Bộ Giáo dục đào tạo vừa ra thông báo chương trình giảm tải giáo dục cả 3 cấp ở đây:
    http://www.moet.gov.vn/?page=1.29&view=3639

Theo như bài phỏng vấn ông thứ trưởng Nguyễn Vinh Hiển thì chương trình được áp dụng ngay từ học kỳ 1 năm học này. http://vietnamnet.vn/vn/giao-duc/360...thuc-nang.html

Các thầy, cô trong ngành cho các bố mẹ biết thực chất của chương trình giảm tải này với. Cô giáo gia sư nhà mình cũng kêu chương trình học ôm đồm nhiều quá. Các thầy cô dạy giảm nhưng khi thi có giảm không?

Giảm tải cho các con còn có thời gian mà chơi thì tốt quá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 184 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Theo như buổi họp sáng nay ở trường mình thì có giảm tải ở các môn nhưng khoảng 2 tuần nữa GV tụi mình mới có nội dung cụ thể. Bây giờ cũng chưa biết là giảm gì nữa. Những gì giảm thì không thi (không dạy thì làm sao mà thi được). Mình cũng đang hy vọng giảm nhiều. Bài vở nặng quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 272 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnha2009 Xem bài viết
    Theo như buổi họp sáng nay ở trường mình thì có giảm tải ở các môn nhưng khoảng 2 tuần nữa GV tụi mình mới có nội dung cụ thể. Bây giờ cũng chưa biết là giảm gì nữa. Những gì giảm thì không thi (không dạy thì làm sao mà thi được). Mình cũng đang hy vọng giảm nhiều. Bài vở nặng quá.
    Trên trang web của Bộ theo link ở trên có nội dung giảm tải của từng môn và từng lớp học. Mình đã tải về và xem qua nhưng không phải là giáo viên nên cũng không biết đó là nhiều hay ít.
    • 184 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snowball Xem bài viết
    Trên trang web của Bộ theo link ở trên có nội dung giảm tải của từng môn và từng lớp học. Mình đã tải về và xem qua nhưng không phải là giáo viên nên cũng không biết đó là nhiều hay ít.
    Ngộ thiệt, có nội dung giảm tải ở đây mà trường mình bảo 2 tuần nữa GV mới có nội dung cụ thể.
    Đối với môn mình dạy thì mình thấy giảm những phần vụn vặt, không cần thiết, không phải trọng tâm, bài trông gọn hơn nhưng thực sự lâu nay GV môn mình cũng chẳng lưu tâm mấy những phần này. Mình nghĩ, tự bản thân GV cũng đã giảm cho HS những phần này rồi. GV nắm trọng tâm bài dạy nên xoáy ở phần trọng tâm là chính.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)