Em có thai thôi chứ có phải bà nội anh đâu mà hành anh dữ vậy?

• 10.3K Lượt chia sẻ
  • 262K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 888 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Ngồi viết những dòng này không biết nước mắt em đã chảy nhiều bao nhiêu. Mà chưa cần viết nữa, chỉ cần nghĩ đến câu nói của anh – bố tương lai của con em - mà nước mắt em cứ chảy dài rồi. Đời người phụ nữ sao khổ thế này các mẹ ơi!

Các mẹ bầu khác có giống em không? Nhưng em cầu cho các mẹ đều hạnh phúc vì phụ nữ mang thai không chỉ khổ đủ chuyện mà còn rất mong manh dễ vỡ nữa, nên cầu mong các mẹ được chồng trân trọng, nâng niu hơn bao giờ hết!

Em không cố ý làm các mẹ buồn khi nghe chuyện của em, nhưng thực sự em rất buồn và đã khóc nhiều, dù biết khóc không tốt cho thai nhi, nhưng không khác sao được khi:

Trễ kinh 10 ngày, ngực căng tức, có dấu hiệu nghén, thử que lên 2 vạch, em mừng vui khoe với anh thì anh thờ ơ hơn bao giờ hết, chỉ buông câu: “Vậy hả, em mắn đẻ thiệt, anh chỉ “nhét” vào lần duy nhất đó mà cũng dính hả?” rồi chúi đầu chúi mũi vào chơi game, khiến em như chết nửa con người, cảm giác như mình đang rơi từ 9 tầng mây xuống 9 tầng địa ngục.

2 th.á.n.g đầu em nghén đến không ăn gì được, không nấu nướng được luôn. Em ở nhà làm nội trợ ạ. Dù em đã thử mọi cách như chia nhỏ bữa ăn, ngậm gừng buổi sáng, ngửi vỏ cam quýt, uống nhiều nước, không ăn nhiều dầu mỡ nhưng cũng không ăn thua, chắc do thể trạng em khác người. Nhắn anh, anh ơi hôm nay em mệt quá, nghén quá không nấu ăn được anh mua gì về cho em ăn nhé! Anh nhắn lại: “Anh bận, hôm nay về trễ, em tự lo!”

Con 12 tuần, sáng em bảo: “Anh xin nghỉ làm nửa buổi đưa em đi siêu âm đo độ mờ da gáy tầm soát bệnh down nha, thời khắc quan trọng này đi một mình em sợ lắm anh!”. “Em rách việc quá, em làm như thế gian này chỉ có mỗi mình em mang thai vậy. Nếu sợ thì em ở nhà không cần siêu âm đâu, anh khỏe mạnh nên con anh cũng khỏe mạnh, siêu âm siêu iếc gì cho mệt!”.

Con 4,5 th.á.n.g, lần đầu máy trong bụng em cảm nhận được rõ ràng. Buổi tối, trong phòng ngủ, con phấn khích máy trong bụng mẹ, em hào hứng khoe: “Anh áp vào bụng em nghe xem, con đang máy nè anh, yêu quá!”, anh đang chơi điện tử dừng lại, yên lặng nhìn em như thể người ngoài hành tinh vậy, khiến em cảm giác mình là một con bầu dở người. Đêm đó, ôm gối nằm ngủ mà nước mắt em ướt gối, tội nghiệp con em!

5,5 th.á.n.g, đọc sách và cả nghe các mẹ bảo bé trong bụng đã nghe được tiếng ba mẹ, rất thích mẹ đọc truyện hay thủ thỉ với con. Nhớ lại lần trước, em không dám kêu chồng trò chuyện với con, lặng lẽ thu mình vào một góc nói cười với con để giúp con phát triển não bộ đồng thời tạo mối q.u.a.n h.ệ mật thiết giữa con với mẹ. Chồng quay sang bảo: “Em, em có bị khùng không vậy? Đứa bé trong bụng biết gì mà em cứ nói cười với nó cả buổi khiến anh khó chịu quá nè! Em làm ơn yên lặng chút đi!”

7 th.á.n.g, không biết các mẹ sao chứ người em bắt đầu mệt mỏi và nặng nề lắm rồi, vùng da dưới bụng có dấu hiệu căng lên và rạn nứt. Sau khi tắm xong em mang chai dầu dừa chống rạn da lên nhờ anh thoa giúp, vì bụng bự nên không nhìn kỹ những vết nứt để mà thoa. Anh vừa nhìn thấy quả bụng em đã thốt lên: “Bụng em trông kinh khủng quá, thôi em tự làm đi anh nhìn thấy đã muốn nhợn rồi. Mà sao thấy các bà bầu khác gọn gàng lắm, còn em trông lại béo ú và mẹ sề thế kia!”

8 th.á.n.g, khi đang làm việc nhà bỗng nhiên em thấy nhói đau ở vùng bụng, chắc do em đi lại nhiều và mang vác hơi nặng. Máy giặt nhà em để ở dưới, giặt đồ cho cả nhà xong em phải bưng lên 2 tầng lầu để phơi, nhà chồng có bao nhiêu con người nhưng không ai chịu làm gì cả, thấy em ở nhà là khoáng hết mọi việc cho em từ A - Z. Ngày nào cũng giặt một thau đồ vun hết ạ. Ngồi nghỉ một lúc cũng chẳng thấy hết đau bụng, các cơn gò cũng nhiều hơn thường ngày. Nhắn chồng: “Anh ơi bụng em đau quá, t.ử c.u.n.g em chiều giờ gò nhiều anh thu xếp công việc về sớm đưa em đi khám thai nha, đau quá em không tự đi một mình được!”. “Trời, em có phải là bà nội anh đâu mà hành anh dữ vậy! Ở nhà chơi không mà cũng không xong nữa, anh đang làm việc. Em tự bắt taxi đi khám đi nhé!”.

Kể từ giây phút này, em tự nhủ với lòng có chuyện gì em cũng sẽ không bao giờ gọi cho anh nữa, vì anh vốn không yêu em, anh cưới em chỉ vì do ba anh ép buộc do ba em là ân nhân của ba anh ấy. Có lẽ vì vậy mà anh ghét em và ghét luôn con. Mẹ chồng miễn cưỡng cưới theo lời chồng nên cũng không thương em nốt. Em hiểu rồi!

36 tuần, em có dấu hiệu chuyển dạ, t.ử c.u.n.g gò liên tục cứ 10 phút một lần, vỡ ối… Thật sự dù biết chồng không yêu thương mình nhưng em muốn gọi cho chồng lắm, muốn được chồng đưa đi đẻ cho khỏi cảm giác lẻ loi, buồn tủi, sợ hãi. Muốn được như nhiều mẹ khác có chồng bên cạnh khi vượt cạn để cảm thấy mình thêm mạnh mẽ, muốn con chào đời có cha bên cạnh để được yêu thương, nhưng lại sợ. Nhiều lần nhấc máy định gọi, soạn tin nhắn rồi thôi không dám gửi đi. Em cầm ít tiền, gọi cho mẹ ở quê vào chăm giúp mấy ngày ở viện và gọi cho người bạn thân cùng đến bệnh viện rồi xách giỏ đồ đã chuẩn bị sẵn từ 2 tuần trước rồi lặng lẽ bắt taxi vào viện đẻ một mình.

Giờ con em đã được 6 th.á.n.g rồi ạ. Trong 6 th.á.n.g đó, chồng và mẹ chồng có đến thăm mẹ con em duy nhất một lần ở bệnh viện rồi thôi, còn ba chồng em thì cứ cách th.á.n.g lại về quê thăm em và cháu nội một lần. Mới đây ba đề nghị với ba mẹ ruột em cho 2 mẹ con trở về nhà, và mẹ em đã đồng ý vì bà không biết chuyện của em. Lòng em giờ rối bời các mẹ ạ, lấy chồng đúng như chơi canh bạc, thật!

Xem thêm các bài khác
    Ăn dưa hấu mẹ khỏe như chẳng hề mang bầu mà thai nhi lại tăng chỉ số IQ
    Phá thai từ 17 năm trước nay con về gọi mẹ hàng ngày trong đêm
    Con 2 tuổi bị bít bàng quang, tiểu lắt nhắt vì mẹ tự ý bổ sung chất này do con khó ngủ, đổ mồ hôi trộm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ck thế này thì đúng là khổ cả đời

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mevung90
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 17 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

K yêu thì từ đầu cố chấp lấy làm gì à b.nhưng mà cũng thương b.chúc b sớm tìm đc niềm vui khác
    comment by WTT mobile view
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

vì quá coi trọng chồng nên phụ nữ luôn khổ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 312 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    trời ạ, anh ta ko xứng mặt làm ck, mình đọc đến đoạn anh ta từ chối giúp bạn thoa thuốc đã phát hỏa.....

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mallia
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sâu xa cũng do không yêu mà bị ép lấy nhau nên bạn bị chồng đối xử như thế, thương bạn thật! Chúc hai mẹ con luôn khỏe mạnh, ráng giữ gìn sức khỏe mà vượt qua giai đoạn này bạn nhé! Đọc câu chuyện của bạn, mình cũng thấy bóng dáng mình trong đó. Mình đang bầu tháng thứ 7, tuy nhiên, vợ chồng mình là yêu nhau, tự nguyện đến với nhau, chẳng ai ép buộc gì hết. Nhưng tình trạng hiện tại khi mình bầu bí, cũng không hơn bạn được bao nhiêu. Buồn bã, ức chế, biết rằng tâm trạng không tốt sẽ ảnh hưởng đến con, ai cũng khuyên cứ mặc kệ đi, đừng nghĩ gì tới, nhưng làm sao không suy nghĩ được chứ! Mệt mỏi muốn vứt hết tất cả, muốn gào lên chấm dứt hết đi, thà chấm dứt để mình mình vun vén còn hơn có chồng mà cũng như không! Từ lúc cưới cho đến khi bầu bì, mình chưa bao giờ cảm nhận được sự chăm sóc của chồng dành cho mình, yêu nhau đấy mà sao lại thế? Nhớ nhà, nhớ ba mẹ, đặc biệt là ba mình, nhưng không dám để ba mẹ biết tình cảnh hiện tại! Đi làm thì thôi, về nhà không khí gia đình cực chán nản. Mình không biết làm sao để cải thiện hết vì một bàn tay mình không thể vun đắp nổi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Doc ma thay buon cho ban qua. Co Chong cung nhu khong. Hay suy nghi cho ban than minh nhe . Chuc ban moi viec may man den voi ban😊
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang thai nên hiểu tâm trạng của bạn. Phụ nữ lúc mang thai, sinh con rất cần tình yêu và sự động viên của chồng. Mình nghĩ , bạn nên chia sẻ chuyện này với mẹ bạn xem bà nói thế nào nhé. Chứ về sống với chồng kiểu này, có khi sinh ra trầm cảm (phụ nữ mới sinh dễ bị lắm).
    Hãy vì con và mình trước, đừng có sĩ diện hay nghĩ lấy chồng phải theo chồng. Chồng tốt thì theo, chồng tệ quá phải né ra.
    Yến sào Nha Trang, Phan Thiết, Kiên Giang (hoàn tiền gấp đôi nếu không phải hàng thật)
    https://www.facebook.com/yensaonhatrangvietnam/
    http://zaodich.webtretho.com/forum/f...giang-2283140/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giống gđ t thế.nhưng ít ra thì ck b vẫn còn đi lm.còn ck t thì k.sinh đến hai đứa r mà k đưa t đi khám đc nổi 1lần.chắc lần này đi đẻ t cũng đi 1m quá
    • 168 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Con người thời nay suy nghĩ thực dụng và ích kỷ nhỉ ? Vợ mình cũng không thương !! Con cũng chẳng đoái hoài !! Vậy cưới vợ sinh con làm gì !! Sống phải có tâm, trách nhiệm và bổn phận. Có thương yêu mới cưới, cưới về thì phải có trách nhiệm với gia đình, làm không được thì đừng cưới. Trước khi hành động phải suy nghĩ thật chín chắn, cưới vợ về để thảo mãn tình dục rồi làm khổ vợ, thật không đáng mặt làm người. Chồng bạn thật vô tâm và ích kỷ. Hãy suy nghĩ thật kỹ và đưa ra quyết định của đời mình đi bạn. Bạn đã 1 lần sai lần rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TraiGia197x
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuong ban qua neu da kho nhu vay thi giai thoat di chu song ma chong k thuong ca vo lan con thi sau nay biet dua vao ai.
    • 15,127 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Không hiểu 2 bạn lấy nhau vì lí do gì nhưng cho dù là k yêu nhau thì đứa con cũng k có tội tình gì. Với cái thái độ của ck và gđ ck như vậy mẹ con bạn có cố về cũng chỉ rước thêm khổ vào người thôi. Bạn cứ suy nghĩ cho kỹ đi, nên tâm sự với bme, đừng 1 mình chịu đựng như vậy
    kho0ep q7v8qkkLYhDS
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tội bạn quá!!!
    Mình hiểu nỗi đau bạn đang chịu! Vì mình cũng có quãng thời gian phải trải qua những điều bạn đã và đang trải qua. Nhưng đó là trước khi sinh con, chồng mình cũng ko bên cạnh mình lúc mình sinh vì mình về Bắc sinh. Sau này thấy con rồi,mình đã hạnh phúc hơn rất nhiều, anh lo và yêu vợ con lắm!!! Nên mình rất hy vọng chồng bạn khi thấy đứa con sẽ thay đổi! Bạn hãy cố gắng lên,mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi. Còn nếu ko ổn thì làm mẹ đơn thân,ko sao cả,vì đứa con sẽ làm bạn mạnh mẽ mà bạn nghĩ là ko thể!!!! Cố lên nhé!
    • 61 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Ôi đọc bài bạn này mà nhìn thấy mình khi xưa chỉ khác là vợ chồng mình yêu thương nhau mà lấy. Lúc đó mẹ mình bảo mày có chồng mà như chửa hoang. Đợi nhé. Đến khi con lớn anh ta vẫn vô trách nhiệm như thế thôi. Đến giờ con mình 6 tuổi mà chồng vẫn cực kỳ vô tâm như vậy đấy.
    • 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tốt nhất bạn thương con vs mìh thì nên chắm dứt đi đừng để sau này phải hối hậm k kiệp .
    6thang mà đến thăm con 1 lần người này chỉ coi bạn là ghét ,.zay bỏ ck di
    • 63 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Sao bạn dại vậy. Biết chông không yêu mình và mẹ chồng không thương thì sao bạn lấy chồng làm gì.banj xấu quá không ai lấy à . Chồng bạn không yêu bạn bị ép phải lấy bạn . Bạn có biết nếu chồng bạn có người yêu rùi mà phải chia tay để cưới bạn thì bạn phải hiểu chông bạn sẻ gét bạn vì làm kỳ đà cản mủi không.sao không tìm hiểu kỷ rùi cưới mà vội vang cưới giờ lại trách chông. Chồng bạn không yêu bạn sao bạn không làm thay đổi tình cảm của chồng bạn để chông bạn yêu bạn. Nếu không đươc vậy thì li dị đi sống vậy khổ lắm. Bạn còn trẻ ma. Hãy nói chuyện thẳng thắng với chồng bạn một lần mà không được thi bye cho sớm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng r, dù là lấy vì lý do gì thì phụ nữ mình nên biết cách làm ck yêu, hoặc k yêu thì cũng phải tôn trọng. ngay từ lúc mới cấn thai ck mình mà nc như anh kia thì sạc ngay vào mặt cho tỉnh ra và chú ý vk hơn r. quan tâm chăm sóc là trách nhiệm của anh ta chứ k phải do mình cầu xin. hãy mạnh mẽ hơn nữa, cá tính hơn nữa, chồng bạn sẽ chú ý tới bạn
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nói với ba mẹ ruột để ba mẹ hiểu và giúp mình chứ cứ dấu diếm như vậy sẽ tự mình hại mình đấy bn ah, 2016 rồi chứ ko phải 1945 nữa đâu mà phải chịu đựng
    chúc bn mọi sự sáng xuốt!
    • 323 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đời người phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

gặp cái thằng ck khốn nạn như vậy thì vức càng sớm càng tốt bạn à, chứ chưa gì đã như vậy rồi, bạn không thể nào sống vui vẻ và trông mông gì hơn ở cái thằng ck khốn nạn này đâu. bạn cứ nghe lới mình đi. biết đâu khi làm một bà mẹ đơn thân lại tốt hơn nhiều so với việc phải sống bên một người ck khốn nạn như vậy bạn à
    bạn cố gắng lên nhé.
    chúc hai mẹ con luôn khỏe và vui. cố gắng và mạnh mẽ lên nào bạn
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3