Có mẹ nào mang thai đôi nhưng có một thai không phát triển không ạ?

• 399 Lượt chia sẻ
  • 9.41K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi chút ạ!
    Tình hình là em gái em mang thai được 9 tuần rồi, đi siêu âm thì có kết quả là thai đôi vì có 2 túi ối. Cách đây khoảng 10 ngày thì bác sĩ siêu âm thấy có 1 túi ối đã có phôi còn 1 túi thì chưa có gì. Các bác sĩ hẹn tái khám lại sau 10 ngày. Hôm qua vợ chồng em gái em đi khám lại thì bác sĩ có siêu âm được 1 túi đã có cả phôi và tim thai, còn túi kia vẫn chưa thấy phôi đâu hix
    Lần này thì bác sĩ hẹn 1 th.á.n.g sau quay lại tái khám, theo như các bác sĩ thì nếu trường hợp lần siêu âm tới mà cũng vẫn chỉ có một túi thai phát triển thì có nghĩa là em gái em đã mất 1 thai ><
    Vc em gái em rất vui mừng khi có song thai vậy mà … Có mẹ nào đã từng gặp trường hợp như thế này không ạ? Liệu mất đi một thai thì thai còn lại có phát triển bình thường không? Nếu bị hư một thai thì em gái em có phải làm tiểu phẫu lấy thai bị mất ra không ạ?
    Em cám ơn các mẹ nhiều!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 393 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cái này phải hỏi bác sĩ chuyên khoa mới biết chính xác được chứ
    • 157 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình cũng vậy. 10 tuần đi siêu âm có 2 phôi nhưng chỉ 1 phôi phát triển, phôi còn lại sẽ tự tiêu. Thật ra hiện tượng này là bình thường, chị gái mình cũng vậy. Có gì băn khoăn bạn và gia đình nên hỏi bác sĩ kĩ lưỡng nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của KimHana09
    • 131 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichi2017 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi chút ạ!
    Tình hình là em gái em mang thai được 9 tuần rồi, đi siêu âm thì có kết quả là thai đôi vì có 2 túi ối. Cách đây khoảng 10 ngày thì bác sĩ siêu âm thấy có 1 túi ối đã có phôi còn 1 túi thì chưa có gì. Các bác sĩ hẹn tái khám lại sau 10 ngày. Hôm qua vợ chồng em gái em đi khám lại thì bác sĩ có siêu âm được 1 túi đã có cả phôi và tim thai, còn túi kia vẫn chưa thấy phôi đâu hix
    Lần này thì bác sĩ hẹn 1 tháng sau quay lại tái khám, theo như các bác sĩ thì nếu trường hợp lần siêu âm tới mà cũng vẫn chỉ có một túi thai phát triển thì có nghĩa là em gái em đã mất 1 thai &gt;&lt;
    Vc em gái em rất vui mừng khi có song thai vậy mà … Có mẹ nào đã từng gặp trường hợp như thế này không ạ? Liệu mất đi một thai thì thai còn lại có phát triển bình thường không? Nếu bị hư một thai thì em gái em có phải làm tiểu phẫu lấy thai bị mất ra không ạ?
    Em cám ơn các mẹ nhiều!
    Nếu giữa trong 2 túi thai có 1 không phát triển thì tự nó sẽ tiêu nhỏ dần, hoặc túi thai kia chèn nó tự tiêu đi. Có khi sẽ có ra huyết như kinh nhưng sẽ không làm ảnh hưởng gì đến túi thai sống kia cả. Nói e gái bạn cứ yên tâm nghỉ nghơi rồi tái khám theo lịch hẹn của bác sỹ nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tinkerbell81
    • 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimHana09 Xem bài viết
    Mình cũng vậy. 10 tuần đi siêu âm có 2 phôi nhưng chỉ 1 phôi phát triển, phôi còn lại sẽ tự tiêu. Thật ra hiện tượng này là bình thường, chị gái mình cũng vậy. Có gì băn khoăn bạn và gia đình nên hỏi bác sĩ kĩ lưỡng nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của KimHana09
    Dạ em cũng nghe là tự tiêu nhưng cứ thấy lo lo nên hỏi các mẹ thử, em cám ơn mẹ nhiều
    • 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinkerbell81 Xem bài viết
    Nếu giữa trong 2 túi thai có 1 không phát triển thì tự nó sẽ tiêu nhỏ dần, hoặc túi thai kia chèn nó tự tiêu đi. Có khi sẽ có ra huyết như kinh nhưng sẽ không làm ảnh hưởng gì đến túi thai sống kia cả. Nói e gái bạn cứ yên tâm nghỉ nghơi rồi tái khám theo lịch hẹn của bác sỹ nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tinkerbell81
    Dạ vâng em cám ơn chia sẻ của mẹ ạ <3
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn ơi đừng quá lo lắng. Trước nhà mình cũng thế, 2vc đã khóc vì nghĩ là hỏng mất 1. Tuy nhiên 1 tháng sau đi sa lại thấy 2 tim thai đều hoạt đông. Bé có tim thai sau thì phát triển chậm hơn . Khi minh đẻ 1 ban 2.5kg 1 bạn chỉ 1.45 kg măc du me tăng gần 30kg. Nhưng không sao quan trọng giữ đủ ngày bạn ạ.2 bạn nhà mình giờ 10 tuổi. Trí lực và thể lực đều bằng các bạn cùng tuổi nhé.
    • 332 Bài viết

• 1,342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    mình cũng vậy, nhưng thai còn lại giờ vẫn phát triển bình thường nha b

Gởi từ ứng dụng Webtretho của conmeotromthit
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình củng 2 túi thai nhưng chỉ 1 thai phát triển còn thai còn lại lại đã bị lưu. giờ được 12 tuần rồi, nghỉ lại thấy củng buồn. nếu đc sinh đôi thì chắc vui lắm. nhưng 1 đứa củng đc mà

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yennhien86
    • 120 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    sao nghe rắc rối quá vậy.hic
    • 137 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái này phải hỏi bác sĩ cho nó yên tâm
    Cuộc sống muôn màu
    TsVfjf0EnArir6ljt9KjJAauH2VcUZjSVhoyooBIlbY?url=http%3A%2F%2Fwww.lazada.vn%2Fkhuyen-mai%2F%3Fspm%3Da2o4n.home.0.0